ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ที่นี้ประเทศไทย
  • คนไม่มีงานทำมีเงินเป็น 10 ล้าน เป็นแกนนำบนเวทีก็ได้เป็น รมต เหนื่อยใจกับประเทศ
  • ^:)^ มี แต่บ้านเราครับพี่เอก
  • แบ่งกันนะน้อง

image
    ไฟล์แนบ
    385458_308252422534879_120544157972374_1339057_231511022_n.jpg 57K
  • vespapink ตุลาคม 31
    เอาเวลาไปช่วยคนที่เดือดร้อนดีกว่ามั้ย
    ----------------------------
    ขอประทานโทดเถอะ
    ผมไปนั่งเบ่งขี้รดหัวกระบาลคุณเหรอครับ

images by free.in.th

• ภาพแต่ละ รูป ถ่ายได้เยี่ยมมากๆๆ
  • ดูข่าวช่องนึงบอกว่าโซนนี้ไม่ท่วม "เอาอยู่"

แต่อีกช่องบอกว่า "วิกฤติ"

แล้วจะเชื่อใครได้ครับ สตรอ.. กันทั้งนั้น
  • memba คุณ ถ้าผมเอารุปพวกนี้ ไป ทำยุทูป ละเมิด สิทธิ ของ ท่านหรือเปล่า ครับ ....
    เห็นภาพแล้ว ควรแก้การ เก็บ ยิ่ง เพื่อ ความ ทรงจำ
  • เป็นเครดิต ช่างภาพต่างชาติครับ ขอบคุณคนเอามาโพสครับ รูปยังมีอีกเป็นหมื่น แต่ที่น่าเศร้าคือ ประเทศไทยของเรา....image
    ไฟล์แนบ
    333042.jpg 44K
  • เป็นบททดสอบอีกแบบหนึ่งของธรรมชาติ หลังจากมนุษย์เอาทุกสิ่งจากธรรมชาติ วันนนี้ อดทนและรอคอย
  • ทหารไทยได้ใจประชาชนไปอีกเยอะ ขอบคุณที่ทุ่มเทแรงกาย แรงใจช่วยเหลือประชาชนค่ะ ขอบคุณจริงๆ
  • ★★★ หัวใจพี่ "หล่อ" มากกกกกกกกกก ★★★

ขอเผยแพร่ออกสื่อหน่อยนะคับ ( ชื่นชมเป็นการส่วนตัว )

พี่เค้าอยู่แถวสาย 2 เพชรเกษม 92/1

ใครอยู่ใกล้ๆและขาดแคลนน้ำดื่มก้อแวะไปรับได้ ฟรี..!!
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=pAQL-NprGdg

ดูเอาฮาเฉยๆนะพี่น้อง
    image
    ไฟล์แนบ
    316367_253413518039319_165851456795526_675760_1951319638_n.jpg 77K
  • ตามสบายเลยครับคุณtutie
    ตอนท้ายช่วยลงเครดิตของเค้าไว้หน่อยก็ดีครับ theatlantic.com
  • ขอบคุณครับ คุณmemba
  • เรี่ยบร้อย แล้วครับ คุณ memba

• เยี่ยม :063: :063:
  • ครับผม :065: :065:
  • Paknam33 พฤศจิกายน 2 Permalink vespapink ตุลาคม 31
    เอาเวลาไปช่วยคนที่เดือดร้อนดีกว่ามั้ย
    membaขอประทานโทดเถอะ
    ผมไปนั่งเบ่งขี้รดหัวกระบาลคุณเหรอครับ

ป่าวหรอกไม่ใช่อะไรเห็นแม่งวันๆไม่ทำห่าอะไรเอาข้อมูลนู่นนี่นั่นมาเปิดเผยจริงรึป่าวก็ไม่รู้
    ก็แค่บอกว่าเอาเวลาไปช่วยคนที่เดือดร้อนดีกว่ามั้ย กระทู้ที่ผ่านๆมาเห็นแม่งก็ดีแต่โพสให้สร้างความแตกแยก
    ตัวคุณเองก็ไม่ต่างจากผีตัวนึงหรอกคุณ memba ดีแต่คอยจับผิดคนอื่นไปวันๆ สันดารกากๆเถื่อนที่แม้แต่
    ผู้หญิงคุณก็ด่าได้ถ้าความเห็นไม่ตรงกับคุณ เก็บเอาไปใช้กับลูกเมียหรือคนที่บ้านคุณดีกว่า

ส่วนคุณPaknam33 ผมก็อยู่มาตั้งแต่มีผีจนผีไม่มีเละมาก็เยอะ กรุณาแหกตาดูก่อนนะ
    ว่าก่อนหน้านี้ผู้ตั้งกระทู้ความหมายสื่อไปทางไหน

น้ำท่วมโทดนู่นนี่นั่น ทำไมไม่โทษตัวเองกัน ถามหน่อยไม่ใช่มนุษย์หรอกหรือที่ใช้ธรรมชาติเปลืองเกินไป
    เปลี่ยนรัฐบาลตอนนี้ถามหน่อยคนที่เข้ามาใหม่จะแก้ได้มั้ย

ปล กูก็เกลียดรัฐบาลพอๆกับพวกมึงนี่แหละ
  • ดูหนังหน้าตัวมึงก่อน
  • Shit ไม่เห็นต้องด่ากันเลยครับ ค่อยๆคุยกันครับ
  • ครับ ค่อยคุยกันครับ เขาแค่บอกว่าที่นี่ประเทศไทย ตามหัวข้อ เขายังไม่ได้ด่าใคร
    แล้วรูปที่เขาโพสก็เป็นที่ประเทศไทยก็ตรงตามหัวข้ออีกครับ
    ใจเย็นๆครับ
  • กระทู้นี้คนตั้งกระทู้ไม่พูดอะไรเลย แค่เอารูปเหตุการณ์น้ำท่วมมาลง แล้วก็มีคนออกมาแสดงความคิดเห็นมาวิจารณ์ ผมจึงไม่เห็นด้วยที่จะไปด่าเขาหรือยัดข้อหาว่ากระทู้นี้เปิดมาเพื่อสร้างความแตกแยกครับ

ถ้าเว็บหมาแล้วต้องคุยกันเฉพาะเรื่องหมา ผมขอค้านสุดชีวิตครับ คนเลี้ยงหมาชีวิตวันๆไม่ใช่สนใจแต่หมาจนไม่สนใจโลกภายนอกครับ อย่าลืมเราคือส่วนหนึ่งของสังคมไทย เราเลี้ยงหมา แต่เราก็ต้องกินข้าว เติมน้ำมัน ใช้ไฟฟ้า ใช้ถนน ใช้มือถือ ต้องจ่ายภาษี ต้องทำมาหากิน อย่าลืมว่านโยบายและการบริหารงานของรัฐบาลมันส่งผลกระทบกับชีวิตเราทุกคน ดังนั้นสนใจไว้หน่อยก็ไม่เสียหายครับ

หมาพาเรามาเจอกัน จนเกิดเพื่อน เกิดมิตรภาพ จนกลายเป็นสังคมใหญ่ แต่ก็อย่าลืมสังคมเรามีความหลากหลาย ต่างอาชีพต่างการศึกษา ต่างพื้นเพถิ่นที่อยู่ แต่ละคนรู้ไม่เท่ากัน เชี่ยวชาญไม่เท่ากัน บางคนเก่งเรื่องหนึ่ง อีกคนเก่งอีกเรื่องหนึ่ง ซึ่งมันก็เป็นสิ่้งดี ดังนั้นเราควรต้องใช้ความหลากหลายนี้ให้เกิดประโยชน์ หัดฟังเยอะๆ อ่านเยอะๆ แล้วนำมาคิดวิเคราะห์ตาม ท่านอาจจะรู้มากขึ้น เก่งขึ้น เราอาจจะนำไปประยุกต์ใช้ในการทำงาน แต่เราไม่จำเป็นต้องเชื่อตามทุกเรื่อง เรื่องไหนดีก็เก็บไว้ เรื่องไหนไม่เห็นด้วยก็มองข้ามไป

ที่ผมไม่เห็นด้วยก็คือ การห้ามวิจารณ์รัฐบาล รัฐบาลต้องฟังเสียงประชาชน ถึงเสียงนั้นจะเป็นเพียงกลุ่มคนเล็กๆก็ต้องฟัง เพราะเขาก็คือคนไทยคนหนึ่งเหมือนกัน จะมาอ้างว่าได้รับเลือกตั้งมาโดยเสียงข้างมากแล้วไม่ฟังใครไม่ได้

จะว่าไป ผมทำงานให้กับผู้ใหญ่ที่ผมเคารพ ท่านเป็นที่ปรึกษารองนายกฯและรมตมหาดไทย ซึ่งเสื้อแดงแจ๋เลย แต่ผมก็ด่ารัฐบาลครับ หากผมไม่เห็นด้วย เพราะผมถือว่าสิทธิทางการเมืองมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล จะมาบังคับกันไม่ได้
  • คุณvespapink เอาเวลาไปหาแดกกับหมากากขี้ของคุณดีกว่ามั้ย
    ทุกวันนี้หาแดกไม่พอเลี้ยงลูกเมียของคุณเหรอครับ :-)) :-))
    ผมจะตอบโต้คุณแต่เพียงเท่านี้
    เพราะผมเห็นแก่พี่มาร์คมาเฟีย โดยที่ผมจะไม่เถียงกับไอ้กากคนไม่มีราคา @-)

vespapink
    ปล กูก็เกลียดรัฐบาลพอๆกับพวกมึงนี่แหละ
    --------------------------

ปล. ไอ้ผู้ชายนิสัยตอแหล :-))

image
    ไฟล์แนบ
    V11301194-332.gif 65K
  • กระทู้นี้ผมเข้ามาดูและก็คิดว่าดีครับ สำหรับคนที่บ้านน้ำไม่ท่วมจะได้รู้ถึงความลำบากของเพื่อนร่วมชาติเรา
    แต่ผมไม่คิดเลยว่ามันจะออกมาเป็นเรื่องเป็นราวแบบนี้ ยังไงก็เบาๆมือกันหน่อยครับ

เรื่องการเมืองไม่ใช่ว่าไม่สนใจเลย ยังไงก็ต้องรับรู้รับฟัง แต่ต้องคิดตาม และแยกแยะ หาเหตุและผล และคิดตามด้วย ไม่ใช่เสพอย่างเดียว

แสดงความคิดเห็นกันได้ครับ แต่ไม่ใช่โต้ตอบโต้งเถียงกันจนเกินควร เอาแต่พอควร อย่าใส่อาร์มใส่กัน

• ผมก็ไม่อยากจะเถียงกับคุคนกากๆอย่างคุณหรอก
    ประธานโทษนะ ลูกเมียผมไม่เกี่ยวอย่าลามปาม หรือแม่งหน้าตัวเมียขนาดที่ไม่มีทางเล่นแล้ว
    เลยต้องเอาผู้หญิงมาเล่นหรอ ทุเรศว่ะ ที่บ้านคงสอนมาแบบนี้ใช่มั้ย
    กี่กระทู้ทีคุณโพสถามหน่อย แม่งใครความเห็นไม่ตรงแม่งด่าเค้าหมดผู้หญิงผู้ชายด่าไม่เลือกหน้า
    ผมก็ไม่ได้อยากใส่ใจอะไรนักหรอกกับพวกกากๆ คุณมันก็แค่ผีในคราบคนแค่นั้นเอง
    ไม่มีตัวตนเก่งแต่หน้าคีย์บอร์ด กล้าเปิดเผยตัวเองมั้ยหล่ะ

มันจะอะไรนักหนา กับแค่โพสว่า "เอาเวลาไปช่วยคนที่น้ำท่วมดีกว่ามั้ย" มันแทงใจดำตรงไหน
    ถึงกับที่ต้องแสดงสันดารต่ำๆออกมา ด่าคนอื่นว่ากาก หัดชะโงกดูเงาหัวตัวเองก่อน กล้ามั้ยหล่ะเปิดหน้าออกมาเลยว่าคุณเป็นใครอยู่ที่ไหน ผมก็คงมาตอบโพสนี้โพสสุดท้ายเหมือนกัน ไม่อยากใส่ปาก กับพวกสิงคีบอร์ด
    555555
    image
    ไฟล์แนบ
    kwea.jpg 40K
  • vespapink
    เก็บเอาไปใช้กับลูกเมียหรือคนที่บ้านคุณดีกว่า

อิอิ ไอ้หน้ามืด นี้กูยังยอมเสียเปรียบไม่ด่าถึงคนที่บ้านมึงด้วยก็ดีแล้ว
    ไม่ต้องถามกูหรอกว่ากูเป็นใคร กูอาจเป็นพ่องคนที่สองของมึงก็ได้

image
    ไฟล์แนบ
    dickonion.gif 4K
  • ผมว่ามันจะไปกันใหญ่แล้วครับ อย่าลามถึงคนใกล้ตัวเราเลยครับ
  • ต้องไปถามไอ้หน้ามืดครับ ว่าใครเริ่มก่อน ผมแค่ปกป้องศักดิ์ศรีของผม คงไม่ผิดใช่ไหมครับ
  • ผมว่าถ้าใครซักคนหยุด อีกคนก็จะหยุดไปเอง

ยอมเสียสละความโมโหส่วนตัว เพื่อคนส่วนรวมก็หน้าจะดีน่ะครับ
  • ภาพน้ำท่วม ถ.วิภาวดี-รังสิต (หน้า ซ.โชคชัยร่วมมิตร) และ ปิ่นเกล้า
    เครดิต ช่างภาพไทย กึ่งยิ่งกึ่งผ่าน

image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    O11306723-2.jpg 130K
    O11306723-1.jpg 190K
    O11306723-6.jpg 179K
    O11306723-5.jpg 194K
    O11306723-4.jpg 179K
    O11306723-3.jpg 189K
  • image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    O11306723-10.jpg 197K
    O11306723-9.jpg 170K
    O11306723-7.jpg 197K
    O11306723-8.jpg 157K
    O11306723-11.jpg 186K
    O11306723-12.jpg 170K
  • สถานการใน กทม ยังหนักไปหน้าเลย
  • image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    O11306723-13.jpg 200K
    O11306723-14.jpg 192K
    O11306723-15.jpg 168K
    O11306723-16.jpg 170K
    O11306723-17.jpg 114K
    O11306723-18.jpg 136K
  • ครับ คุณAke_Rattaphum ในกทม ยังสาหัส

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    O11306723-20.jpg 150K
    O11306723-21.jpg 173K
    O11306723-22.jpg 126K
    O11306723-23.jpg 114K
  • ภาพมันสื่อถึงความเดือดร้อน และรอยยิ้มในความเดือดร้อนได้ดีมาก
  • ช่วงนี้แมร่งเหนื่อยว่ะ เข้าใจว่าทุกคนต่างก็กำลังเดือดร้อนแตกต่างกันไป
    วันนี้ก็ออกไปส่งอาหารเอง เพราะพนักงานบางท่านน้ำท่วมมาทำงานไม่ได้

รถเสียกลางทางต้องไปซ่อมอีกสามชั่วโมงกว่า เหนื่อย เพลีย เครียด
  • Ake_Rattaphum 10:10AM Permalink ผมว่าถ้าใครซักคนหยุด อีกคนก็จะหยุดไปเอง

ยอมเสียสละความโมโหส่วนตัว เพื่อคนส่วนรวมก็หน้าจะดีน่ะครับ

ไม่ต้องห่วงพี่เอก ผมหยุดเองดีกว่า ไม่ได้กลัวนะแต่เถียงไปก็เหมือนกับเถียงกับอากาศและทะเลาะกับตัวอักษร
    เถียงไปก็ไม่รู้ว่าเป็นใครถ้าเถียงแล้วรู้ตัวตนได้ซัดหน้ากันซักหมัดสองหมัดยังดีกว่า

โอเคอยากโพสก็โพสต่อ ผมหยุดแล้วนะ ถ้าคิดว่าตัวเองลูกผู้ชายพอก็หยุดตามแล้วกัน
  • วันนี้ประเทศไทยยังมีเรื่องที่ยังต้องการความใส่ใจและปรับปรุงอีกเยอะ ถ้าเราช่างสังเกตลองมองดูสิ่งรอบๆตัวเราดูซิครับ แต่ก็น่าแปลกที่เรามองข้ามมัน จนกระทั่งวันหนึ่งมันส่งผลกระทบกับเรา เราถึงพึ่งจะรู้ตัว

เหตุการณ์ที่หนึ่ง
    วันนี้ผมขับรถขึ้นทางด่วนมาจากถนนพระรามสอง ขึ้นสะพานพระรามเก้า ผมตั้งใจจะไปลง รามอินทรา แต่พี่น้องครับ ผมมองหาป้ายรามอินทราไม่เห็น ผมเห็นแต่ป้าย ไปแจ้งวัฒนะ ไปดินแดง และ ไปพระรามเก้า ผมเชื่อว่าในบอร์ดนี้หลายคน คงทำไปไม่ถูก ระหว่างจะวิ่งไป แจ้งวัฒนะดินแดง หรือจะวิ่งไปพระรามเก้า ???

เหตุการณ์ที่สอง
    ผมวิ่งเลียบทางด่วนรามอินทราตั้งใจไปด๊อกฟันพาร์ค เห็นป้ายปากซอยบอกว่าทางลัดไปโชคชัยสี่ ผมเลี้ยวเข้าไปทันที เพราะมันบอกว่าทางลัด ปรากฏว่าขับมาสักพัก เจอสามแยกให้เลี้ยงซ้ายกับเลี้ยวชวา ผมมองหายป้ายบอกทางไปโชคชัยสี่ เช็ดเป็ด ไม่มีสักป้าย เอาแล้วละกรูทำไงดีหว่า ไอ้ห่าเอ๊ย มรึงหลอกให้กรูเข้าซอยมา แต่ไม่บอกให้หมดว่าจะไปอย่างไรต่อ ที่เหลือไปเดาเอาเอง ท้ายสุดก็หลงครับพี่น้อง

ที่นี่ประเทศไทย เย้ๆๆๆ