ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอนผมฝึกหมาหน่อยครับ
  • อยากถามพี่มาร์คหน่อยครับพี่สอนวิธีการสอนหมาให้รู้และเข้าใจคำสั่งเหมือนอย่าง bj พี่ทำยังไงครับช่วยสอนหน่อยครับ
  • ถ้าบ้านมี Truevision หา " The dog whisperer " ดูเลยครับ สิ่งที่คุณจะได้คือ ความเข้าใจในธรรมชาติของพฤติกรรมสุนัขมากขึ้น Cesar Milan พูดถึงสภาวะความเป็นผู้นำหรือ Pack leader ไว้เยอะมาก..เรื่องพลังงาน และเรื่องต่างๆซึ่งอธิบายไว้ได้ดีและเข้าใจง่ายมากๆ อย่าเลียนแบบทุกอย่างนะครับ เพราะเราไม่ใช่มือโปรอย่างเค้า ผมได้อะไรเยอะมากจากรายการนี้ ลองดูครับ พอเข้าใจธรรมชาติของพฤติกรรมเค้า ผมว่าก็น่าจะมาปรับใช้ในแนวคิดต่างๆที่จะใช้ฝึกเค้าได้ไม่ยาก

ที่สำคัญ ความอดทนครับ หมั่นทำบ่อยๆ ฝึกบ่อยๆ เดี๋ยวก็ได้เอง สู้ๆครับ ^^
  • หนังสือฟึกหมาขั้นเทพ จะเข้าใจพื้นฐานครับ
  • ที่สำคัญคือ...ต้องหมั่นทำบ่อยๆครับ. ให้เป็นกิจวรรจประจำวัน หมามันจะจำได้เอง...
    เเล้วก็ดูอายุหมาด้วยครับ เพราะหมาเด็กๆ สมาธิมันยังสั้น เอาเเค่พอประมาณ....พอโตขึ้นค่อยเพิ่มเวลาเข้าไป
    ส่วนรายระเอียดนั้น กระทู้การฝึกหมา สอนหมา มีมากมายเลยครับ....
    เเต่ต้องไปหาเอาหน่อย อาจจะเสียเวลาหา...เเต่ว่าคุ้มเเน่ครับ.
  • ถามสั้นแต่ตอบยาวครับ ถ้าการฝึกหมามันพิมพ์สอนสั้นๆในกระทู้ได้ก็ทำไปแล้ว อธิบายเป็นหน้ากระดาษบางทียังไม่รู้เรื่อง ผมว่าหาเวลามาเจอกันตามงานดีกว่า
  • ทำซ้ำๆ บ่อยๆ ชม มีรางวัลเป็นบางครา อย่าใจร้อน ให้เวลา
    .......... ที่สำคัญขึ้นอยู่กับความสามารถเชิงลึกของหมาด้วย ........