ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บ้านน้ำท่วมหาซื้อ F1 ไม่ได้ครับ
  • บ้านอยู่ซอยเพชรเกษม 69 ใครพอมีแบ่งขายรบกวนด้วยครับ หาซื้อไม่ได้เลย ทางผ่านนะครับ กัลปพฤกษ์ - สีลม รบกวนด้วยครับ 087-9156439
  • อาหารเอฟวันไม่ขาดครับ เพียงแต่มันส่งไม่ได้จริงๆครับ เส้นทางที่จะไปก็น้ำท่วม บริษัทขนส่งหลักๆจมน้ำหมด และตรงจุดที่ไม่ท่วมแต่เส้นทางน้ำท่วมก็ไปส่งไม่ได้ ตอนนี้มีของค้างส่งหลายพันกระสอบครับ
  • เดือดร้อนเหมือนกันครับ อย่าว่าแต่ F1 เลย ยี่ห้อท้องตลาดทั่วไปยังหาซื้อยาก ใครมีแบ่งขายแถวสวนผัก รบกวนด้วยครับ 086-666-6432
  • พรุ่งนี้จะเริ่มส่งครับ พื้นที่ไหนไปได้จะไปส่ง แต่ส่งเฉพาะตามร้านนะครับ ตามบ้านคงต้องรบกวนออกมาซื้อที่ร้านเอง
  • ไปส่งแถวไหนบ้างครับพี่ จะตามไปซื้อ เหลืออีกไม่เกิน3มื้อกับหมา5ตัว สงสารเหลือเกิน
  • พรุ่งนี้ในกรุงเทพจะไปส่งเมล็ดข้าวอุดมสุขและก็ ฟิกคัต หลังแฟชั่นครับ
  • ใครทำกำลังเดือดร้อน หาซื้ออาหารไม่ได้ แวะมาดูตรงนี้นะครับจะพยายาม อับเดทว่าเอาไปส่งที่ไหนแล้วบ้าง

วันนี้ส่งของไปลงที่ ฟิคัช ตรงข้ามห้างแมกซ์แวลู หลังห้างแฟชั่นเรียบร้อยแล้ว แต่ทางร้านก็กลัวน้ำท่วมจึงลงไว้ไม่เยอะ
    ร้านเจ้ผ่อง อยู่ระหว่าง ซอย อุดมสุข 31-33 เยื้องปั๊มคาร์เท็กซ์ ที่นี้ลงม่วงไว้ 20 ถุง เหลือง 10 แดง 5
    ต่างจังหวัด ส่งไป ขอนแก่น ลพบุรี อุตรดิสถ์

พรุงนี้จะส่งไปเชียงใหม่ เพชรบุรี เลย สุราษฯ
    กรุงเทพฯจะส่งไป พระรามสอง ที่ห้างบิ๊กซี กับร้านภูรี

บางพื้นที่ ต้องของดส่งตามบ้านชั่วคราวครับ
  • พระราม 2 มีร้านอยู่ตรงไหนครับ ลูกหมา 2 เดือนกันรุ่นไหนดี
    บิ๊กซี นี่ ซื้อในห้าง หรือร้านครับ
  • มีร้านอยู่ตรงลานจอดรถด้านหลังครับ พรุ่งนี้จะเอาของไปลงครับ

ตัวแทนเอฟวันมีตรงไหนบ้าง ดูในเว็บเอฟวัน www.f1dogfood.com

หรือจะดูตรงเมนูด้านซ้ายมือก็ได้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/12931/ร้านตัวแทนเอฟวันเปิดใหม่ครับ#Item_141
  • ผมอยู่กาฬสินธุ์หาF1ไม่ได้เลยครับ จังหวัดร้อยเอ็ด มหาสารคาม ยโส ส่งมาด้วยไหมครับเฮีย
    วันนี้โทรหาร้านตัวแทนเขตร้อยเอ็ด ขอนแก่น มหาสารคาม ยโสและสกล ไม่มีเลย
  • วันนี้ขอนแก่นส่งไปเป็นร้อยลูกครับ ร้านไหนสนุกกับการขายเราก็ยินดีมากๆ แต่บางร้านเขาไม่สั่งมาเราก็ไม่กล้าโทรไปถามนะครับ

ต้องขออภัยจริงๆ เราไม่ได้หยิ่งหรือว่าไม่อยากขาย นโยบายผมห้ามยัดเยียดขาย ห้ามเซ้าซี้ร้านค้า แต่เราจะทำธุรกิจแบบง่ายๆและไม่อยากทำให้ใครลำบากใจ :-D

เซลล์ขายอาหารหมาประเภทเซ้าซี้ร้านค้า ยัดเยียดอัดออเดอร์ทุกวันนี้มันเยอะแล้ว อาหารบางยี่ห้อเขาซื้อเพราะว่ารำคาย ซื้อไปแล้วก็เหลือตกค้างกลายเป็นภาระแก่ร้านค้า ดังนั้น เอฟวันขอเป็นอาหารที่ให้ร้านค้าเป็นคนตัดสินใจเอง เราจะไม่ไปเร้าหรือโดยเด็ดขาด
  • ที่ขอนแก่นของจะมาถึงไวไหมครับ เดี๋ยวต้องรีบไปซื้อเดี๋ยวหมดหาไม่ได้ง่ายๆครับ
  • วันสองวันก็น่าจะถึงแล้วนะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าขนส่งเขาจะนำจ่ายให้วันไหน ลองโทรไปเช็คก่อนก็ได้ครับ

รายชื่อตัวแทนพร้อมเบอร์โทร ดูในเว็บเอฟวันเลยครับ
  • ขอบคุณมากเลยครับเฮีย =D>
  • เชียงใหม่ 4แยกธานินท์,3แยกหมอวงค์,ข้างไก่ย่างห้าดาว4แยกปอยหลวงไปสันกำแปง,3แยกแม่เหี้ยะเน้อปี้น้อง
  • ชลบุรีก้อขาดครับ บางแสนเด้อ พี่มาร์ค (หน้าวังมุขแลนด์ บางแสนเพ็ทช๊อป) ตอนนี้หมาผมคลุกข้าวกิน *-*
  • พี่มาร์คครับส่งขอนแก่นแล้วแวะส่งโคราชมั่งครับร้านในโคราชหาสีเหลืองกับสีม่วงไม่ได้เลยครับพี่
  • วันนี้ออกไปส่งอาหารด้วยตัวเอง เหนื่อยจัง รถก็ติด แต่ก็มีความสุขครับ

กรุงเทพฯ
    ร้านที่ลง ฟิชแอนด์เบิร์ด หลังบิกซีพระรามสอง เข้าประตูทางซอยท่าข้ามสะดวกมาก
    ถัดไปก็ร้านภูรี ก่อนถึงห้างโลคัสพระรามสอง ตรงข้ามบิ๊กซีใหม่(คาร์ฟลูเดิม)
    ด๊อกฟันพาร์ค โชคชัยสี่ 52/1

ต่างจังหวัดส่งไป
    เพชรบุรี ชลบุรี พนัส มาบตาพุด สมุย

สุราษฯ เชียงใหม่ ไปแล้วแต่รถเต็มไม่รับของ พรุ่งนี้ไปใหม่
    โคราชและนครสวรรค์ ยังหาขนส่งไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าย้ายไปตั้งอยู่ที่ไหน ติดต่อก็ไม่ได้
  • ขนส่งย้ายไป อยู่ โรงเบียร์ตะวันแดงครับ
    ข้างๆ Central Rama II
  • ขอบคุณครับ แต่มันก็มีไม่ครบครับ เนื่องจากพื้นที่มันเล็ก บางขนส่งก็ไปอยู่ที่ปั๊มน้ำมันร้าง กระจายหลายแห่งมาก ไปถึงช้ารถเต็มเขาก็ไม่รับ ช่วงนี้เลยลำบากหน่อยครับ
  • อ.เมือง สุราษ มีมั้ยครับพี่มาร์ค
  • สุราษไปแล้วมันเต็ม เซ็งจิต กว่าจะฝ่ามาถึง
  • ตอนนี้หมาอยู่สุพรรณหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
  • สุพรรณยังหาขนส่งไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ย้ายไปอยู่ตรงไหน

วันนี้ส่งไป เลย อุดร เชียงใหม่ เพชรบุรี สมุย ตะพานหิน สีเทพ
  • โคราชส่งพรุ่งนี้ และนครสวรรค์วันอาทิตย์ อาจจะต้องขับไปส่งเอง ไม่ทราบว่าสายเอเซียใช้ได้หรือยังครับ ใครรู้ทางบอกหน่อย
  • ที่โคราชส่งร้านไหนบ้างครับ จะได้ไปซื้อถูก
  • โคราชจะส่งทุกร้านวันนี้ครับ รวมที่ปากช่องด้วยนะครับ
  • ขนส่งไปสุพรรณต้องโทรนัดกันครับช่วงนี้ส่งของไปไหนก็ต้องโทรเช็คกันวันต่อวัน ไปใต้ลำบากสุดต้องโทรเช็คกันตลอดไปช้ารถเต็ม ไปสุพรรณพี่มาร์คเคยใช้ขนส่งอะไรละครับ ของผมใช้แก้วบางลี่ขนส่งวันนี้ก้นัดรับของกันที่ปั๊มเชลล์ก่อนถึงแสมดำ ต้องปรับตัวตามสถานะการณ์เดี๋ยวถ้าพระราม2แม่งท่วมอีกก็งานเข้าเลย ไอ้พวกเวรที่มันทำกรรมไว้กับคนไทยที่เอาชีวิตคนมาเป็นเครื่องมือทางการเมืองเนี่ยต้องแช่งแม่งเยอะๆ แม่งไม่รุ้ว่าประชาชนเขาลำบากกันแค่ไหน ยิ่งพิมพ์แล้วอารมณ์แม่งขึ้นต้องปิดโรงงานหนีน้ำจะทำอะไรก็ไม่กล้าทำ ทุกอย่างชะงักหมดปีที่แล้วแม่งเผาบ้านเผาเมือง ปีนี้น้ำแม่งท่วมอีก นี่แหละอะเมสซิ่งไทยแลนด์เซ็งเป็ด ขอระบายหน่อยนะครับพี่มาร์ค วันก่อนก็นัดรับf1กับลูกน้องพี่ที่วัดพันท้ายซื้อแถวบ้านบางตัวก็หมด แถมขึ้นราคาอีกแต่ก็เข้าใจนะครับตามสภาวะ เลยต้องรบกวนพี่นภานัดส่งของกัน แต่ราคาเดิมเหมือนเดิม
  • ถ้าพี่มาร์คใช้ขนส่งไปที่ไหนถ้าผมช่วยแนะนำได้เดี๋ยวผมหาเบอร์ให้
  • ที่สุราษ ส่งร้านไหนครับ จะไปซื้อครับผม อ.เมืองนะครับ
  • ขอบคุณครับคุณโป่งสำหรับเรื่องขนส่งนะครับ

สุราษฯ มีที่ร้านด๊อกครับ เบอร์โทร 085 579 4099
  • สตูล หาดใหญ่ ตรัง มายังครับพี่
  • สตูลกับหาดใหญ่กำลังจะส่งไปครับ แต่ไม่รู้ขนส่งเขาย้ายไปอยุ่ตรงไหน ช่วงนี้เหนื่อยหามาก น้ำท่วมกันหมด ขนส่งกระจายไปอยู่ออฟฟิตชั่วคราว หากันไม่ค่อยเจอ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค
  • วันนี้ของไปส่งที่นครสวรรค์ร้านเอเชียแล้วนะครับ

ท่านที่อยู่เลียบคลองเจ็ดธัญญะ ก็ไปซื้อได้ที่ร้านปัญจพัฒน์ เพ็ทเซนเตอร์ โทร 086 060 0509
  • แล้วแถวแจ้งวัฒนะละครับมีร้านไหนบ้าง
  • แถวแจ้งวัฒนะยังไม่มีตัวแทนเลยครับ พอจะมีร้านไหนน่าสนใจแนะนำให้บ้างครับ
  • ที่ชลบุรี เมืองชลสัตว์รักษ์มีของอยู่นะครับ 038 279159 เพิ่งไปซื้อมา
  • ถามพี่มาร์คครับ เอ็กตรีมบูลลี่ให้ลูกสุนัขอายุ 2 เดือนกินได้ไหมครับ เพราะตอนนี้ผมยังหาสีม่วงหรือสีเหลืองไม่ได้เลย รู้สึกว่าเม็ดอาหารเอ็กตรีมบูลลี่จะแข็งกว่าสีม่วงน่ะครับ เพราะผมสังเกตจากการนำไปแช่นมดู มันจะนิ่มช้ากว่าสีม่วง ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
  • โคราชยังไม่มาเลยครับพี่มาร์ควันนี้ไปดูร้านรักษาสัตว์บุ่งตาหลัวเค้าบอกยังไม่มีมาส่งครับ
  • เอกซ์ตรีมจะนิ่มช้าเพราะมีแป้งผสมน้อยมาก เป็นโปรตีนเกือบ 50% แล้วครับ ใช้กับลูกหมาได้เลยครับ

ที่โคราชเราส่งไปแล้วแต่เมื่อวานเป็นวันอาทิตย์เขาคงหยุด แต่คาดว่าวันนี้น่าจะนำจ่ายได้แล้ว
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค ซื้อเอ็กตรีมบูลลี่มาแล้วทีแรกลองให้กินมันไม่ยอมกินดมแล้วก็เดินหนี สงสัยเพราะยังไม่เคยกิน (เกือบกินให้มันดู) ลองเอาแช่นมให้นิ่มกว่าจะนิ่มก็นานพอสมควร มันก็กินนิดหน่อย ก็เลยเอาหมูบดมาต้มให้สุก แล้วเอาไปแช่ในน้ำต้มหมูบดที่กำลังร้อน ๆ อยู่ ก็นิ่มเร็วขึ้น พอหายร้อนก็เอามาให้กินก็เกลี้ยงเลยทีนี้
    ผลจะเป็นยังไงเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังน่ะครับ ขออภัยภาพไม่ค่อยชัดน่ะครับเพราะถ่ายไกลนิดนึงimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03762.JPG 173K
    DSC03766.JPG 188K
  • หมากำลังดี ไม่อ้วนไป ไม่ผอมไป ขาหน้าดี ขาหลังดี เส้นหลังดี โครงสร้างมันดีอยู่แล้วก็ระวังอย่างให้เสียนะครับ
  • ป๋าบิ๊กซีพระราม 2 ส่งไปเยอะไหมครับผมไม่อยู่บ้านจะให้คนไปซื้อ
  • ลงไปประมาณ 30 ถุง แต่พรุ่งนี้จะไปส่งเพิ่มอีกครับ ข่าวว่าบางรุ่นหมดแล้ว

วันนี้ส่งไปสุราษฯแล้วนะครับ
    และที่นาสารเรากำลังจะมีตัวแทนรายใหม่ ชื่อร้านสายชล เพ็ทชอป โทร. 081 538 4999
  • ช่วงนี้ โปรดอย่ารอจนอาหารหมดนะครับ แต่ก็ไม่ต้องตุนจนเยอะเกินแบ่งๆกันไป ของมันทะยอยไปเรื่อยๆ ถ้าจะให้ดีก็สอบถามและจองกับทางร้านเอาไว้ก่อนล่วงหน้าเลยครับ ถ้าเขาเห็นว่าของไม่พอเขาจะได้สั่งของมารอ หากรอจนอาหารหมดแล้วไปซื้อของมันอาจจะขาดช่วง เพราะการขนส่งมันไม่ค่อยสะดวกจริงๆ พอเริ่มจะหาขนส่งเจอ น้ำก็มาจ่อคอหอยอีกแล้ว ถ้าพระรามสองน้ำท่วมก็งานเข้าอีกรอบ เพราะขนส่งย้ายไปอยู่กันแถวนั้นหมดเลย

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
  • F1ระยองขาดครับผม
  • ที่ระยองรู้สึกว่าตัวแทนไม่ค่อยอยากขายนะ มีคนบ่นหลายทีแล้ว หาร้านใหม่ให้หน่อยครับ
  • ไปซื้อแล้ว เขาบอกของหมด ที่พิจิตร อ. เมือง หมาผมอาหารหมดพอดี ขอด่วนครับ
  • ส่งไปที่ตะพานหินแล้วครับ แต่ที่พิจิตรไม่แน่ใจว่ามีไปหรือเปล่า ร้านฟ้าหลวงครับ
  • ตอนแรกเห็นน้ำท่วม พนักงานก็เดินทางลำบาก ก็เลยประกาศให้พนักงานหยุดงานได้จนกว่าน้ำจะลด แต่ก็ยังจ่ายเงินเดือนให้ตามปกตินะครับโดยไม่มีการหักแต่อย่างใดทั้งสิ้น

ระหว่างที่เราหยุด การสั่งอาหารก็มีเข้ามาไม่เคยหยุด ขนาดเราบอกว่าน้ำท่วมบ้าน ท่วมโกดัง ไม่สามารถส่งของได้ ช่วงนี้หาอะไรให้กินไปพลางๆก่อน แต่ลูกค้าก็ไม่ยอมทุกคนต้องการเอฟวัน และเสียงหนึ่งที่สร้างความทรมานใจแก่เราเป็นอย่างมาก คือ เสียงโทรศัพท์ ที่ดังอยู่ตลอดทุกสายยืนยันว่าจะรอเพียงเอฟวัน จนต้องตัดสินใจกลับมาทำงานอีกครั้ง

พนักงานหลายท่านยังมาทำงานไม่ได้ โดยเฉพาะพนักงานขับรถ ผมจึงจำเป็นต้องลงไปทำหน้าที่นี้เอง เหนื่อยไหม ขอบอกว่าเหนื่อยโคตรๆ รถก็ติด ส่งก็ยาก แต่มันก็มีความสุขและรู้สึกดีใจมากที่ได้ออกไปส่งอาหารหมาด้วยตัวเอง

วันนี้เราก็มีออกไปส่งของทุกวันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาก็ไม่ได้หยุดกัน และสำหรับพนักงานที่มาทำงานในช่วงนี้ เรามีการจ่ายเงินพิเศษเพิ่มให้เพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจให้พนักงานรักการบริการ เราต้องทำในสิ่งที่คนอื่นทำไม่ได้เพราะวันนี้ลูกค้ารอเราอยู่

ขอบคุณสำหรับทุกแรงใจครับ :-D