ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามคะ บางแสนให้หมาลงเล่นน้ำมั๊ยคะ
  • อยากทราบว่าบางแสนให้หมาลงเล่นน้ำมั๊ยคะ อยากเอาไปเล่นน้ำนะคะ พ่อบอกว่าเค้าห้ามหมาลงโดนปรับ เลยไม่แน่ใจนะคะ บางคนก็บอกเล่นได้ใครอยู่แถวบางแสนรบกวนหน่อยนะคะ
  • ผมคิดว่าปกติน่าจะห้ามนะครับ แต่มีบางจุดที่สามารถลงเล่นได้เดี๋ยวรอพี่ ๆ ในเวปมาตอบนะครับ...
    แต่ผมมีเรื่องเตือนสำหรับการนำสุนัขไปเล่นน้ำทะเลนิดนึงครับ คือ เราควรจะเตรียมน้ำเปล่าไปให้เขาพร้อมกับภาชนะที่ใส่น้ำเปล่า เนื่องจากสุนัขเมื่อลงเล่นน้ำทะเล จะมีการกลืนน้ำทะเลบางส่วน ทำให้สุนัขต้องการน้ำจืดเป็นอย่างมาก ซึ่งอาจทำให้ร่างกายของสุนัขขาดน้ำได้ และเกิดอันตรายได้ครับ
  • คะ ขอบคุณมากเลย ตัวที่บ้านชอบเล่นน้ำ สายยางมากอยากพาไปว่ายน้ำแต่ไม่รู้จะพาไปไหน นอกจากใกล้ๆๆเพราะอยู่ 8ริ้วนะคะ
  • บางแสน ลงไม่ได้ครับ เห็นมีติดป้ายไว้อย่างชัดเจน ถ้าจะลงไปพัทยาน่าจะดีกว่านะครับมีให้เลือกหลายหาดกว่า ผมเคยถามกลุ่มพิทบูลปราจีนนะ เห็นว่าที่ปราจีนมี หาดทรายทอง ไปทางเส้น ร.พเจ้าพระยาอภัยภูเบศ วิ่งตรงไปประมาณซัก 20 กว่า กม.อ่ะครับ แล้วหาดนี้จะอยู่ซ้ายมือ มีป้ายบอกครับ (แต่ผมยังไม่เคยไปนะ ลองดูครับ)

มาว่ายที่สวนผัก ตลิ่งชัน กรุงเทพก็ได้นะครับ ว่ายสบายยยยย 555

• ขอบคุณคะ ขอบคุณมากๆๆเลย
  • ผมก็เคยพาไปเล่นที่บางแสนครั้งนึง เพิ่งรู้เหมือนกันเนี่ยว่าห้ามเอาหมาลงน้ำ
    แต่น้ำที่นั่นสกปรกกว่าหมาของผมอีก เหอๆ
    จะไม่พาไปลงที่บางแสนอีกและ

• คุณ4kp ไม่ทราบอยู่ส่วนไหนของ8ริ้วครับ ผมอยู่ อำเภอเมือง
  • คุณ4kpตัว ข้าวปุ้น ไปตัดหูที่ไหนมาอ่ะครับ
  • ตัดที่ชล รักสัตว์คะ อยู่ 8ริ้วหรอคะ อยู่หลัง ราชพัดเลยคะ ไว้นัดเจอกันนะคะ อยู่แถวไหนคะ
  • ดูจากประวีติแล้ว ชื่อ กิ๊ฟ ใช่ป่ะ หลังราชพัดด้วย ขายข้าวมันไก่ด้วยป่ะ ถ้าใช่นะ นี่เบนซ์ แฟนเจ๊ปลานะ
  • ผม เนี่ย เพิ่งเอา มันไปลงมาสดๆ ร้อนๆ เลย ไม่เห็นมีว่าไรเลย อยู่ 8 ริ้ว พาไปเล่นแทบทุกอาทิตย์ ห้าห้า

ซอยเทเลวิส ตรงข้ามสถานีรถไฟ ครับ
  • @ กิ๊บโทรหาเจ๊ปลาและเบนซ์ ไงตอนเย็นเข้ามาบ้านนะ 555+ มาดู หมาๆๆ
    ๑tosdavi วันไหนไปติดรถไปด้วยคะ 555+
  • วันนี้ไม่ว่างจร้า ไปเอาลูกชาย อือื ว่าแต่ตัวบลูลี่ตัวใหม่ ผู้หรือเมีย ถ้าเมียละมีเฮ 555555+
  • ให้ครับ ผมพาไปเล่นออกจะบ่อย ตอนบ่ายๆ ไปตรงหาดวอนเลย ครับคนน้อย แต่ พี่ๆหลังอานเจ้าถิ่นแถวนั้นเยอะนิสนึงครับระวังนิสนึง ๕๕๕๕
  • เด๋วเค้าจะเข้ามาก่อกวนกิจกรรมของเราได้