ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กล้าขอมีใครกล้าให้ไหมค่ะ
  • ตอนนี้อยู่เกาะพะงันค่ะ นี้น่าส่งสารน้องหมาพันธุ์หลาย ๆ ตัวค่ะว่ามีนักท่องเที่ยวคิดว่า จะมาอยู่ที่นี้ แต่สุดท้ายอยู่ไม่ได้แล้วเอาพาน้องมาด้วย และไม่สามารถเอากลับได้ มีหมาจรจัดหลาย ๆตัว หน้าตาเป็นลูกครึ่ง ท้ัั้งหมาไทย เทศ ลูกผสม ต้องโดนกำจัดโดยเทศบาล บ่นยาวเกินค่ะ
    .. เข้าเรื่องก็คืออยากได้ลูกหมา พิบูลค่ะ เอาที่ขี้เหล่ที่สุด แบบว่าไม่มีใครต้องการเค้า อยากได้เข้ามาเฝ้าบ้านค่ะ ที่บ้านพื้นที่เยอะมาก ไม่มีรั่วค่ะแล้วพม่าเยอะมาก มีกรณีโดนงัดขโมยของ ตอนนี้มี ลูกสาวไทยพันธุ์ทางและมั่วแท้ และ นายฟิลู ลูกผสม พ่อไทย แม่พิบูลค่ะ ทุกอย่างเหมือนแม่หมด ยกเว้นคือหน้าของเค้าจะยาวๆนิด ๆเหมือนหมาไทย ตัวใหญ่มากๆๆ ประมาณ 4 เดือน นิสัย ที่ขี้เล่นไม่ดุ ไม่ห่วงบ้าน และเป็นมิตรกับทุกคน T-T เราก็นึกว่าจะได้ช่วยพี่สาวเฝ้า เปล่าวเลยถ้าอยากให้นะคะ จะดูให้ดีที่สุดเหมือนลูกทั้งสองตัว ถ้าอยากขายก็ลองเสนอราคามาค่ะ ถ้าซื้อได้ ก็จะสู้ค่ะ
  • บ้านพื้นที่เยอะ ไม่แนะนำพิตบูลครับ น่าจะมองหา ร๊อตหรือโดเบอร์แมนน่าจะเหมาะกว่าครับ
  • ขอบคุณคะ คุณ Mafia ที่นี้มีร๊อตขายตัวล่ะ 10,000 บาท T_T มีพ่อแม่ คู่เดียวในเกาะ ถ้าเกิดมีหมาคอกอื่นมาจะรู้ทั้นที่ว่าพี่น้องกันแน่ ๆ ส่งสารน้องคะไม่อยากส่งเสริมให้เค้าบั้มน้องหมาเพิ่ม แต่ขอบคุณมากสำหรับการแนะนำค่ะ (ที่อยากได้ พิทอีกเพราะ ฟิลูเข้าหล่อสุดๆ เห็นแล้วเกรงเลย) ไม่ได้จริง ๆก็คงต้องขอวิธีการหัดให้เข้าเฝ้าบ้านค่ะ :)
  • พิทบูลเหมาะสำหรับพื้นที่ไม่มากหรอคับพี่มาร์ค หรือว่าเหตุผลอื่นใดคับ
  • ตอนนี้เขามีหมาหลายตัวแล้วด้วย การเอาพิตบูลเข้าไป กลัวว่ามันจะไปกัดไอ้ตัวที่มีอยู่ก่อนครับ

พื้นที่กว้างๆควรเลี้ยงหมาที่อยู่เป็นฝูงได้ และควรมีหมามากกว่าหนึ่งตัว พิตบูลมันเหมาะสำหรับการทำอะไรตัวเดียว เหมือนคนไทย ต่อยมวยเก่ง เล่นอะไรคนเดียวดี แต่พอเป็นทีมเละ พิตบูลก็เหมือนกัน อยู่รวมกันเยอะๆ พอว่างก็จะหาเรื่องฟัดกันเอง
  • ""พื้นที่กว้างๆควรเลี้ยงหมาที่อยู่เป็นฝูงได้ และควรมีหมามากกว่าหนึ่งตัว พิตบูลมันเหมาะสำหรับการทำอะไรตัวเดียว เหมือนคนไทย ต่อยมวยเก่ง เล่นอะไรคนเดียวดี แต่พอเป็นทีมเละ พิตบูลก็เหมือนกัน อยู่รวมกันเยอะๆ พอว่างก็จะหาเรื่องฟัดกันเอง """"

...เห็นด้วยคับ...
  • โอเคค่ะ ไม่เอาพิท ก็ได้แต่ช่วยแนะนำเรื่อง เอาวิญญาณ แม่เค้าออกมาสักนิดได้ไหมค่ะ เพราะที่มีหมาคือรักและต้องการให้เค้าดูบ้านให้เราด้วย แลกกัน จะได้ไม่ต้องเอาอีกตัวมาคะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ คะ
  • ผมว่าหมาที่คุณมี มันยังเด็กเกินไปหรือเปล่า ที่จะคิดว่าดุหรือไม่ดุ เฝ้าบ้านได้หรือไม่ได้ (4 เดือนเอง) ยิ่งบ้านไม่มีรั้วด้วย ถ้าวันหนึ่งมันดุมากๆ แล้วไปกัดคนข้างนอกหรือคนที่ผ่านไปผ่านมา ผมกลัวจะเรื่องใหญ่เอานะ ยังไงรออีกสักหน่อยดีไหมครับ อย่าใจร้อน

ด้วยความเป็นห่วงครับ :o034:
  • ผมแนะนำบางแก้วครับ
    ดุได้ใจ กัดไม่ตาย
    จ่ายค่ายาเล็กน้อยก็เคลียเรื่องได้
    คุกับทุกคนที่ไม่ใช่เจ้าของครับ
  • จ่ายค่ายาเล็กน้อยก็เคลียเรื่องได้ โอ้ แม่เจ้า มันง่ายขนาดนั้นเลยหรือคุณ !!
  • ผมว่าบางแก้วขึ้นอยู่กับเลือดและคนเลี้ยงนะ เผลอๆ เจ้าของเองก็จะโดนไม่น้อยเหมือนกัน (ว่าแต่จ่ายเล็กน้อยเนี่ยมันก็ขึ้นกับหลายปัจจัยนะ อย่าให้ถึงกับเป็นมาตราฐานเลยคนเหมือนๆ กัน)
  • หมาสี่เดือนก็ไม่ต่างอะไรกับเด็กสี่ขวบ จะไปคาดหวังอะไรได้ เด็กบางคนอายุยี่สิบแล้วยังไม่เป็นโล้เป็นพาย หมามันก็เหมือนกันครับ ใจเย็นๆรออีกหน่อย เดี๋ยวมันก็ดุเอง
  • แม้ไอ้เรื่องเฝ้าบ้านนี้ อยากให้หมาผมไปเฝ้าจังเห่าหมดใบไม้ยังเห่า ฮาๆ
    เลี้ยงหมาไม่ต้องคาดหวังอะไรมาก...จริงนั่นละครับ
    รักเขา...อดทน...ยอมรับ...เดียวจะดีขึ้นเองครับ

แต่ว่าเลี้ยงหลายตัวมันก็หน้าจะเห่าตามๆกันนะ......
    เห็นที่ผมเลี้ยงอีกตัวมันเห่า อีกตัวมันก็เห่าเป้นเพื่อนกัน...
    ว่าแต่พี่เขาก็เลี้ยงเยอะเน๋อ....
    สู้ๆครับ
  • ให้ได้ครับ แต่อยู่ไกลครับ อยู่อุตรดิตถ์เป็นเพศเมีย อายู1.8ปีครับ มารับเองได้ไหม ค่อนข้างดุนะ สีน้ำตาลขาวครับ 080-5102335
  • imageสายกัดนะครับแต่ทำความรู้จักกับคนง่าย
    ไฟล์แนบ
    GsNJNwuI-UM.gif 522B
  • แล้วมันจะกัดหมาตัวที่มีอยู่ก่อนไหมครับ ? แถมกับคนแปลกหน้า...
  • ขอบคุณ ทุก ๆ คนที่แนะนำและเป็นกำลังใจให้นะคะ คุณ Feedrate ไปบ่ไหวคะ แต่นับถือน้ำใจจริง ๆ ค่ะ แล้วเจอกันในเวปนะคะ ตอนนี้เค้า พิทบูลโซนทุกครั้งที่เล่น facebook ขอบคุณค่ะ