ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เรื่องมีอยู่ว่า...............
    หน้าบ้านผมเป็นถนนลาดยางรถวิ่งผ่านเยอะทุกวันแต่ก็ไม่มากเพราะเป็นชอยในป่า
    ผมก็ตื่นตั้งแต่6โมงเช้าตั้งใจจะพาหมาไปวิ่งเพราะรถคงไม่เยอะ
    ผมนำมอเตอร์ไชด์ขับพาไปโดยผมเป็นคนขับรถแล้วให้คนงานที่บ้านเป็นคนนั่งจูงไป
    แรกๆมันก็วิ่งดีไม่มีทีท่าอะไร เจ้ากรรม มีหมาที่บ้านเป็นหมาจอนจัดมันวิ่งตามมาจะเล่นด้วย
    เจ้าหมาของผมเห็นมาอยู่ตัวนึงมันเเปลกหน้า เลยวิ่งเข้าใส่
    มันลากผม กับคนงานแล้วก็รถมอไชด์ไปเลย ลากไปประมาณ50 เมตร
    สักพัก มันหลุดมือจากสายจูง วิ่งกระโจนเข้าไปใส่หมาตัวดังกล่าว แต่หมาผมดันลื่นหมาแปลกหน้าตัวนั้นวิ่งหนีไปอีกฝั่ง
    รถเจ้ากรรมดันวิ่งมา ด้วยความเร็ว 80กม/ชม ชนเชี่ยวๆไปหนึ่งที
    ดีหมาผมไม่เป็นไรเลย เเค่เลือดออกนิดนึง แต่เสียงที่ชนดังมาก

แบบหนีไหม่ที่เค้าเรียกว่ามัน สตาร์ สงสัยผมคงต้องหาซื้อเครื่องวิ่งไว้สักตัว

ขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับหมาตัวอื่นน๊ะครับ
    ไฟล์แนบ
    523.jpg 92K
    168.jpg 104K
  • ไม่เป็นไรเอาใหม่โต้ง แต่อย่าหวาดเสียวให้มาก
    เดี๋ยว มันหลบเก่งเอง หมาได้มีทริก การหลบรถ
    บางตัว มันยืนบื่อให้รถชนเลย
    พี่อยู่บ้าน ชอบเอามอไซ ไล่ชนมันเล่นๆ ให้มันได้รู้หลบบ้าง
    นี้เรื่องจริงที่ทุกคนมองข้าม และเสียหมา หรือบาดเจ็บ ซ่อมได้ก็ โอ หรือพิการ
    นี่แหละหนา หมากับ พาหนะ

พี่มีเรื่องเล่า ประสพการณ์ ขับรถ ชน ทับ หมา ยาวตั่ง 3-4 หน้า เอาไว้มาลงให้อ่านเล่นกัน
    ไม่รู้มีใครสนใจรึเป่า เพราะมันยาว
  • เหอๆๆ ผมว่ายังโชคดีมากๆ เลยครับ ไม่เหมือน ผม

ผมจะพาหมาไปวิ่ง แต่วันนั้น ก่อนออกจากบ้านเปิดประตูมันเเรด ไปดี้ด้ากะหมาไทย...

ปรากฎว่า วิ่งเล่นอยู่กลางถนน...และแล้ว pre runner วิ่งมาด้วยความเร็ว 60Km/Hr.และ หมาผมอยู่ตรงกลางพอดี..

จังหวะนั้น..มันอยู่มันไม่สามารถหลบได้...pre runner เลยผ่านร่างมัน...ไป ..ความเย็นมันเริ่มเข้ามาทักทายที่ท้ายทอย...

ก่อนจะตะโกนเรียกชื่อมันสุดเสียง.....

เดชะบุญ รถมันสูง ประกอบกับมันอยู่เฉยๆ ก็เลยรอดตัว...

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า...อย่าประมาทในการพาหมาไปวิ่ง...
  • โอ้ววว แม่จ้าววว เรื่องพี่โต้งว่าเสียวแล้ว เรื่องพี่ Tommy เสียวกว่าอีก

แต่ว่ารอดมาได้ก็จะเป็นประสบการณ์มันแล้วล่ะครับ ทำอย่างที่พี่จุ๊บว่าก็ดีเหมือนกัน

มันจะได้ รู้หลบเนอะ เดี๋ยวไปลองทำมั่งดีกว่า ไอ้พวกนี้ชอบวิ่งตัดหน้ารถ 555+
  • เอาสิพี่จุ๊ฟ ยินดีฟัง ไว้เป็นอุทาหรณ์
    เกือบไปแล้วเกือบเป็นหมาพิการ
  • หยก ช่วยหาหมาตัวเมียสวยๆให้สักตัวสิ หามา 4 วันเเล้วยังไม่ได้ถูกใจเลย ตอนนี้ก็ดูของพี่กลุ่ม EASTSIDE BANGKOK
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4111&page=1#Item_0 ตัว F2
    อ่ะ ช่วยหาหน่อยจิ
  • กะลัง หาอยู่รึ....

ชอบแนวใหนอ่าครับ....เผื่อ แนะนำได้..เหอๆๆ ไม่รู้ว่าดีรึเปล่านะ.ล้อเล่น...ลองกำหนด Spect กับวัตถุประสงค์มาเลยครับ...
  • โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมาก
    มารอฟังเรื่องของพี่mr_jubครับ