ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยดูหน่อยคับ ว่า สายพันธุ์ไน๋
  • ผมไม่แน่จัยว่า เรดโน๊ต หรือป่าว เพราะผมเห่งเรดโน๊ตมันจมูกแดง มือใหม่หัดเลี้ยงล่ะคับ ยังไงช่วยแน่ะนำด้วยน่ะคับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0527.jpg 59K
  • ตะกี้รูปมันเล็กไปครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF05272.jpg 117K
  • ไม่ใช่เรดโนส
  • ตัวผู้ อายุ 8 เดือนเต็มแล้วครับ ไม่ตัดหู เพราะที่บ้าน กลัวมันเจ็บครับ
    ห้ามไม่ให้ตัดกัน (สงสารหมา ว่างั้น)

..ไม่ใช่ เรดโน๊ต แล้ว ใช่พิทบูลป่าวครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    -----ghghg.jpg 86K
  • รูป 2 จะถ่ายที ก็เป็นแบบนี้ล่ะ ครับ เก๊กข้างตลอด..
    ไฟล์แนบ
    --------pung11.jpg 109K
  • :017:เหมือนลูกผสมบลูด็อก
  • ผมว่าน่าจะเป็น อเมริกันบูลด็อกนะ
  • น่าจะเป็น อเมริกันบลูด็อก ครับ
  • น่าจะเป็นบลูด็อกผสมพิทบลูคับดูจากใบหูอะคับพ่อบลูด็อกกับแม่พิทส่วนมากออกมาน่าตาจะเป็นแบบนี้คับถ้าออกมาหางสั้นๆตอนเล็กๆพ่อค้าจะหลอกขายว่าเป็นบลูด็อกถ้าหางยาวก็ขายเป็นพิทสาเหตูที่ทำกันแบบนี้เพราะบลูด็อกต้องผ่าคลอดจึงเอาแม่พิทมาผสมแทนซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่ควรทำเป็นอย่างยิ่งคับที่เขียนแบบนี้เพราะผมบรีดและเพาะบลูด็อกมานานคับเห็นมาเยอะและเคยมีคนเอาแม่พิทมาขอผสมแต่ผมไม่ผสมให้เขาเลยเอาไปผสมที่อื่นหน้าตาออกมาส่วนมากประมาณตัวที่เห็นนี่แหละคับ(ขออภัยถ้าเป็นพันธุ์อื่น)
  • มายืนยันว่าเป็นลูกผสม พิทบูลกับบูลด็อกอีกคนครับ อเมริกันบูลด๊อกไม่ใช่หน้าแบบนี้ครับ ไปซื้อมาจากไหนครับนี่
  • พิทบูล ผสม บูลด๊อก ฟันธง เคยเห็นมาแล้ว แบบนี้ไม่เรียก RED NOSE นะ nompung
  • หน้าเป็นบูลด๊อกชัดเลยครับ เห็นด้วยกับความเห็นของ pitmaejo และชื่นชมที่ไม่ผสมให้มั่ว
    คลุกคลีกับวงการหมามาเยอะเห็นคนโดนหลอกขายลูกผสมในราคาแพงๆแล้วสงสารอ่ะ
    คุณ nompung เลี้ยงเขาให้ดีละครับไม่ใช่มีคนพูดว่าลูกผสมแล้วทำให้รักเขาน้อยลงละครับ
    ของผมที่นอนอยู่บนเตียงด้วยกันทุกวันมาเป็นสิบปีแล้วก็ลูกผสมแหละครับแต่เป็นการผสมกัน
    โดยไม่ได้ตั้งใจของชิสุ กับยอร์คที่บ้านเอง ให้หมอฉีดยาหลังผสมแล้วยังเจือกท้องอีก
    เลยตั้งชื่อว่าไอ้ฟลุค แต่ลูกผสมนี่ฉลาดโคตร ขอบอก
  • ผมก็นึกว่า Am.Bulldog เป็น ลูกผสมนี่เอง แต่ว่า อย่างนี้ทำหมันก็ดีนะครับจะได้

ลดความเสี่ยงไปผสมให้สายพันธุ์กลายไปได้ครับ แล้วก็ถ้าเรดโนส จมูกจะแดง

หรือชมพูก็แล้วแต่ครับ แต่นี่ ดำปี๋เลยนะ แต่ว่าดูหุ่นดูหัวแล้วเท่ ดีนะครับ อิอิ
  • ขอบคุณครับชาวพิทบูลโซน แห่ะๆ ได้ความรู้จากเวปนี้เยอะเลยคับ หลงว่าเป็นพิตบูลซะนาน ถึงมันจะไม่ใช่ยังไงก็รักครับ
  • แต่ดูแล้วรูปทรงหน้าก็เหมือนก๊อตติตัวดังนะโดยเฉพาะด้านข้าง อิ อิ
  • เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบถูกแล้วคับผมเองเสียเงินเดือนหนึ่งเป็น10000สำหรับค่าอาหารคับ
    ผมเลียงทั้งพิทบูลบูลเทอร์เลียมินิเจอร์และไหนหมาคนอีกที่เอามาฝากแล้วไม่เคยโทรถามเลย
    ว่าเป็นไงบ้างรวมกันแล้วก็18ตัวมันจริงๆคับพี่น้อง 555555
  • ของอาตมาพันธ์อะไร