ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัดหูแล้วค่ะ ช่วยติดชมหน่อย
  • เพิ่งตัดหู วันศุกร์ที่ 2 ธันวาคม ตอนนี้มีเกล็อดเลือดติดตามแผลที่หูค่ะ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ แนะนำหน่อย :p
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    เทียบตัดหู.jpg 157K
    เทียบข้าง.jpg 157K
  • ok สวย จากน่ารัก มาเป็นดุดัน
  • สวยค้าบบๆ

ใส่ลำโพงให้น้องด้วยน้าาา
  • ขอบคุณค่ะ แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะเริ่มคันแล้วเผลอไม่ได้ชอบแอบเกาทุกทีเลยค่ะ :) imageimage
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 72K
    page1.jpg 109K
  • ดู เป็น คน ล่ะตัวเลยครับ สวย มาก
  • ลำโพงไม่แน่นำให้ใช้ในกรณีตัดหูเบอร์เยอะๆเพราะมันจะทำให้หูไม่ตั้ง
  • ใส่ไม่ได้เลยค่ะ เพราะถ้าเค้าเห็นว่าเราจะใส่ให้วิ่งหนีเร็วมากค่ะ :-D คงจะเจ็บแผลด้วยค่ะ ต้องคอยห้ามตลอดค่ะถ้าเราเห็นเค้ากำลังจะเกาก็เดินถือ ลำโพง ไปหาเท่านั้นแหละค่ะ ไม่เกาเลย [-O<
  • สวยครับ
  • สวยน่ารัก ช่วงแรกๆสงสารน้องมา ตอนนี้ของผมตัดไหมแล้วครับ...
  • ไว้หายแล้วเจอกันคับ คุณมา ..ผมทีเคยโทรไปก่อนวันที่น้องหมาจะไปตัดหู

จำได้ไหมเอ่ยยยย
  • เท่เลย
  • @new_zoomair จำได้ค่ะ :) ตอนนี้เผลอไม่ได้เลยค่ะแอบเกา สงสัยคงจะคันมาก เพิ่งใส่เบตาดีนให้ หลับไปแล้วค่ะ ...
  • ครบ 7 วันรีบไปเอาไหมออกเลยนะครับเดียวจะเหมือนผมปล่อยเลยไปปาเข้าไปวันที่ 9 เดียวแผลจะหายยากครับตอนนี้ผมตัดไหมแล้วครับพึ่งตัดเย็นวันนี้เอง...ถ้ามีนาโนก้อดีนะครับพ่นไปเลยที่หูสองข้างทำให้แผลแห้งไวดีแล้วก้อน้องหมาไม่คันด้วยครับส่วนเกล็ดเลือดที่หูเป็นเหมือนกันหมดครับ
  • รับทราบค่ะ :)>- แต่ยาที่ชื่อ นาโน ไม่รู้จักค่ะ หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ แต่ตอนนี้แผลแห้งดีค่ะแค่มีสะเกล็ดเยอะไปหน่อยค่ะ
  • หล่อขึ้นทันตาเห็นเลยครับ
  • ขอบคุณค่ะ แต่ตอนนี้น่าจะมีปัญหาแล้วอยู่ๆไม่ยอมกินข้าวค่ะตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็น(ปกติกินเก่งมากและเยอะด้วย)แต่กินกล้วยได้ค่ะตอนเช้าให้อีก ก็ไม่กินค่ะ สาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ
  • สเปร์ยนาโนวูดครับ ชื่อเต็มๆๆๆ ร้านขายยาเกี่ยวกับสุนัขมีขายครับผมขวด 190 บาท
    ีฉีดสเปร์ยเหมือนเราฉีดน้ำหอมครับ ไม่ต้องพ่นเยอะ ถ้าไม่กินอาหารรองใช้อาหาร F1 ดูสิครับรับรอง
    กินอย่อยๆๆๆๆๆๆ...... :045:
  • ตอนนี้ก็กิน F1 อยู่ค่ะอ้วนขึ้นเห็นได้ชัดเลยค่ะ แต่อยู่ๆไม่ยอมกินอาหารอะไรเลยค่ะกินแต่อาหารที่นิ่มๆ เช่น กล้วย ข้าวสวยนิ่มๆ ประมาณเนียค่ะ (ปวดฟัน)เหมือนคนป่าวก็ไม่รู้ค่ะ :*
  • ไม่น่าเกี่ยวนะครับผมของผม 2 เดือนกว่า กินอาหารเม็ดอย่างเดียวเลยครับฟันพิทบูลไม่ต้องกลัวเลยครับ
    ผมเล่นกะเขาทั้งดึงทั้งลากให้กัดสายยางและก้อเศษผ้าครับ
  • ไม่กินอาหารเม็ด ไม่กินคอไก่บด แต่กินกล้วยเป็นหวีเลยค่ะ 3 วันแล้ว กินแต่กล้วยกินเก่งยิ่งกว่าลิงอีกค่ะ แต่เวลาถ่ายออกมารู้สึกว่าจะแข็งเป็นลูกกระสุนเลยค่ะ ผิดปกติป่าวค่ะ
  • ไม่นะครับพูดถึงการให้อาหารผมใช้นมผง+อาหารแช่น้ำ+กล้วยน้ำว้า....คลุกให้เข้ากันเหมือนซีรีแล๊กที่ให้เด็ก
    กินผสมให้เขากินตอนอายุประมาณ 30 กว่าวันจนเถึง 1 เดือน....ผมก้อเปลี่ยนให้กินอาหารเม็ด+กล้วยน้ำว้าจนถึงปัจจุบัน....โดยวันที่แรมโบ้ไปตัดหูตอนอายุได้ 2 เดือนน้ำหนักเขาอยู่ที่ 5.67 ก.ก...ส่วนอึสุขัขผมก้อเป็นก้อนเหมือนกันครับแต่ตั้งแต่ให้อาหาร F1 อึสุนัขจะออกสีเหลือง...ไม่เหมือนก่อนหน้าที่ให้อาหารยี่ห้ออื่นอึสุนัข
    จะออกสีดำๆ..บางทีก้อออกสีน้ำตาลคล้ำๆ...ครับ
    ปล.ตั้งแต่เลี้ยงมายังไม่เคยได้กินไก่เลย....น้ำลายไหล....แรมโบ้... :045:
    image
    ไฟล์แนบ
    384463_196232373794826_100002241933009_419964_359015486_n.jpg 166K
  • แรมโบ้จังน่ารักค่ะ :) วันนี้ไปเอาไหมออกแล้วค่ะ สังเกตหูดูเหมือนไม่เท่ากันเลย 555+ ตลกดี แต่หล่อขึ้นเยอะเลยค่ะ (ต้องใส่ลำโพงไว้ก่อนเพราะชอบแอบเกาค่ะ)
  • ใส่ลำโพงไว้ค่ะ แต่ใส่แบบลวมๆค่ะ จะได้ไม่ดันหูค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 71K
  • พยายามดูให้เท่ากันครับผม.....ดูโหดขี้นมาตั้งเยอะเลยครับผม
    :062:
  • พยายามดูแล้วค่ะสงสัยหูคงไม่เท่ากัน คริๆๆ คงแก้ไขไม่ได้แล้ว (คิดไปเองป่าวไม่รู้ค่ะ) ตอนนี้แผลแห้งดีแล้วค่ะ ว่าจะใส่ลำโพงให้อีก 3-4 วันก็จะเอาออกแล้วค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    page4.jpg 93K
  • ส่วนตัวผมนะครับตั้งแต่ไปถอดไหมมาไม่เคยใส่ลำโพงเลยครับผม...พ่นแต่นาโนฯให้เขาอย่างเดียว เช้า-เย็น
    เดียวแผลน้องหมาเขาก้อหายเองครับ...หูไม่เท่ากันไม่สำคัญครับ...ที่สำคัญเรารักเขา...ตั้งแต่วันที่เราเอาเขาเข้า
    มาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเราแล้วครับผม.... :039:
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    09122011278.jpg 201K
    09122011280.jpg 159K
  • ใช่ค่ะ ไปรับมาตั้งแต่อายุ 31 วันเองค่ะตัวเล็กนิดเดียวเองค่ะ เลี้ยงยิ่งกว่าลูกอีกนอนบนเตียงด้วยกันและก็ห่มผ้านวมด้วยกัน(ผืนเดียวกันเลย) เลี้ยงแล้วก็รักค่ะ แต่ต้องใช่ลำโพงไว้ก่อนค่ะออกมาทำงานเค้าอยู่ตัวเดียวในบ้าน แล้วก็ชอบเกา(แรงๆ)สงสัยคงจะคันแล้วแผลก็อักเสบอยู่เลยค่ะ (บวมๆแดงๆ) หมอเลยต้องให้ยาลดบวมมากินเนื่องจากตอนแรกไม่ได้ใส่ลำโพงแล้วเค้าชอบเกาค่ะ
  • ถ้าหายแล้วยังไงเอารูปมาอัพลงให้ดูหน่อยนะครับจะคอยมาดู....ขอให้หูหายไวๆๆนะครับผม :063:
  • ขอบคุณค่ะ คุณ...PUWADONT \m/ ขอถามอีกเรื่องค่ะ พอดีน้องสาวจะเอาหมาแดงมาเลี้ยงแต่เป็นตัวเมีย เพิ่งจะ เดือนกว่าๆเองค่ะ เลี้ยงด้วยกันได้ไหมค่ะ แล้วเค้าจะกัดกันไหมค่ะ
  • เท่าที่ผมรองฟังคนที่เขาเลี้ยงหมามานะครับไม่ว่าจะสายพันธ์ไหนหรือว่าคนล่ะสายพันธ์เหมือนรูปที่ผมเอาลงไว้ข้างบนเป็นสุนัขพันธ์พุดเดิ้ลเพศเมียครับเล่นด้วยกันได้ดีแถมไม่พอเจ้าแรมโบ้สุนัขสายพันธ์พิทบูลยังโดนจะสตางค์ขู่ใส่ด้วยซ้ำ.....ถ้าเป็นเพศเมียอยู่ด้วยกันได้ไม่มีปัญหาครับแต่ถ้าเป็นเพศผู้พอโตมาเขาจะแย่งกันเป็นจ่าฝูงประจำบ้านครับอาจมีเล่นกันแรงๆโดยเฉพาะถ้าเป็นคนละสายพันธ์หรือว่าสายพันธ์เดียวกันต้องคอยดูไม่ให้ขาดสายตาแต่ถ้าเราเลี้ยงด้วยกันตั้งแต่เด็กๆแล้วรองศึกษานิสัยเขาตั้งแต่เล็กจนโตและพฤติกรรมเขาว่ามีความก้าวร้าวกับสุนัขเจ้าบ้านที่อยู่ก่อนหน้าหรือเปล่าแต่ส่วนใหญ่ถ้าตัวผู้กับตัวเมียอยุ่ด้วยกันไม่ค่อยไม่ปัญหาครับผมว่า....
    เหมือน..หนุ่มกับสาวอะครับอยู่ด้วยกันสบายคุยกันได้ทั้งวันเกี่ยวกันไหมนี่.... :013:
  • ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำดีๆนะค่ะ :X