ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จากใจคอก " Kidakorn Kennel " ศรีสะเกษ
  • สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://pitbullzone.com/community/discussion/26320/________extream-bully-puppies-for-sale-by-kidakorn-kennel-sirsaket________#Item_45
    ทางคอกขออนุญาติปิดการจำหน่ายลูกสุนัขชุดนี้ เนื่องจากได้ทำการจำหน่ายหมดแล้ว
    และหนึ่งในลูกสุนัขชุดนี้ ได้ส่งออกไปยังมาเลยเซีย
    ทางคอกต้องขออนุญาติเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ
    ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาสักกระทู้เพื่อขอขอบคุณ คุณมาร์ค พิทบูลโซน ที่ใจดีให้พื้นที่โฆษณาขายหมา
    อีกทั้งท่านลูกค้า ที่ทำการซื้อลูกสุนัขชุดนี้ไป รวมทั้งพี่ ๆ น้อง ๆ ที่เข้าไปให้กำลังใจในกระทู้ที่ผมประกาศขายหมาด้วย
    ขอบคุณภริืยาผม คุณนก ที่เป็นกำลังใจ และคอยช่วยเหลือและเคียงข้างอยู่ตลอดเวลา ขอบคุณครอบครัวของเราที่รักและชอบเลี้ยงหมา...

และที่สำคัญที่ขาดไม่ได้คือ " HANA " แม่พันธุ์ที่ Produce ลูก ๆ ออกมาแล้ว
    ทำให้เหล่าบรรดาพี่ ๆ น้อง ๆ รู้จักคอกเรา ขอบคุณจากใจจริงครับ
    และนี่คือบรรดาลูก ๆ HANA คอกที่แล้วครับ ซึ่งตอนนี้ก็เติบใหญ่เป็นพ่อพันธุ๋แม่พันธุ์ไปแล้ว

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!

และล่าสุด....

สุดท้ายที่ขาดไม่ได้คือ พ่อพันธุ์ตัวดัง KiMbo ของคุณต้น ชะเมาพิท

และ Charlie ของน้องชาญ โคราช ที่ทำให้ HANA มีลูกออกมา...ขอบคุณครับ

• สวย มาก คัฟ ผม ชอบ มาก เลย =D>
  • สุดยอดเลยครับพี่โต สร้างสรรค์ผลงานดีๆแบบนี้ให้พี่ๆน้องๆที่ชอบพิทบูลต่อไปครับ
  • ลูกสุนัขสวยมากครับ

:063:
  • ขอโทษนะพี่เห็นพี่ชื่นชม HANA แต่ไหงไม่เห็นพี่เอารูป HANA มาให้ดูมั่งเลยครับว่าแม่พันธ์จ่ายลูกดีหน้าตามันเป็นไงครับ
  • เยี่ยมมากครับพี่โต
  • ของผมก็สายเดียวกันเพ่โต แต่ไม่รู้จะจ่ายลูกอย่างไงคับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0201.JPG 105K
  • ขอบคุณครับคุณ aon979
    ขอบคุณท่านยศ
    ขอบคุณคุณ black ripbon..ด้วยนะครับ
    ขอบคุณท่านมุกด้วยนะครับ ของท่า่นมุกก็ไม่เบาเลยนะครับ
    ขอบคุณท่านบอย...

สุดท้ายครับคุณ Prawet ขอบคุณครับที่ชมว่าแม่พันธุ์ผมจ่ายลูกดี
    และที่ท่านสงสัยว่าทำไมไม่เอารูป Hana มาโชว์ให้ดู ผมต้องขอบอกก่อนนะครับตอนนี้ Hana อยู่ในสภาพ
    ที่ทุกท่านเห็นแล้ว ก็ต้องสงสารมัน ขนร่วงทั่วตัวเป็นจุด ๆ เหมือนหมาดัลเมเชียนลายจุดมากเลยครับ เดียวก็จะหาว่าผมเลี้ยงแม่หมาไม่ดี ต้องขอโทษจริง ๆ ครับคุณ Prawet สำหรับรูปถ้ามีก็คงเป็นรูปในใบปิดประกาศขายหมาในกระทู้เก่าครับ เอาไว้ให้ขนขึ้นสวยงามก่อนดีกว่าครับผมจะโพสให้ดูอีกครั้งนะครับ ขอบคุณที่ติดตามนะครับ

ปล.ท่านบอย (ความคิดผมนะ) หมาตัวเมียสวยก็ใช่ว่าจะจ่ายลูกดี หมาตัวเมียที่ไม่สวยอาจจะจ่ายลูกดีและเด่นก็เป็นได้ ทั้งหมดทั้งมวลมันก็ขึ้นกับ การจับคู่ของบรีดเดอร์ ทำการบ้านมาดีไหม ถ้าตีเป็น % ก็จะออกมาแบบสัดส่วน การจับคู่พ่อแม่หมา 40 % ส่วนอีก 60 % เมื่อลูกหมาเกิดมานั้น บรีดเดอร์ต้องปั้นให้มันเด่นขึ้นมาให้ได้
    ท่านบอยก็เป็นหนึ่งในนั้นนะ...ผมขอชม สำหรับท่านบอยผมถือว่าเป็นมือใหม่ที่เป็นมืออาชีพเลยนะครับ...

• เยี่ยมครับพี่โต..อีกหนึ่งเสียงที่เฝ้าติดตามผลงาน
  • ชาลี งามจริงครับ :-D
  • ดีใจด้วยจริงๆครับ คุณภาพลูกหมาชุดนี้มันเกินบรรยาย โดยเฉพาะหัวสวยจริงๆครับ
  • ครับพี่เข้าใจแล้วครับ มันจ่ายลูกได้แน่นดีจริงๆครับ รอชมผลงานต่อไปของมันครับพี่
  • ครับคุณมาร์ค ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ขอบคุณครับคุณ Prawet แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็พร้อมรับคำติชมเพื่อไปปรับปรุง เพื่อพัฒนาสายพันธุ์ต่อไปครับ

หวัดดีครับเอ็กซ์ ชาลีสวยครับ ไม่เถียง แต่ก็อีกนั้นแหละ พ่อพันธุ์จะไม่มีลูกที่สวยได้ถ้าปราศจากแม่พันธุ์ที่ดี ฉันท์ใดก็ฉันท์นั้น แม่พันธุ์ที่ดีก็จะไม่มีลูกที่สวยได้ ถ้าไม่มีพ่อพันธุ์ที่ดี เพราะฉะนั้น มันก็ต้องสองอย่างประกอบกัน ก็อย่างที่เล่าให้ฟังข้างบนแหละเอ็กซ์ ลูกหมาตั้งแต่แรกเกิดจนถึงออกมา ผมว่ามันขึ้นอยู่กับบรีดเดอร์แต่ละคน จะหาน้ำเลี้ยงที่ดี หรือคิดค้นหาสูตรน้ำเลี้ยงที่ดี ที่เหมาะสม และยิ่งเมื่อลูกหมาได้รับเข้าไปแล้ว ร่างการยของลูกหมา จะมีการ metabolism ที่ดีไหม แล้วลูกหมาสามารถซึมซับอาหารได้ไหม ถ้าดีมันก็จะทำให้ลูกหมาที่เกิดมาเป็นลูกหมาที่สวยและเด่นได้ไหมแค่นั้น แหละนี่คือ 60% ที่เหลือครับ ซึ่งผมอีกคนหนึ่งก็จะรอชมผลงานเอ็กซ์อยู่นะครับ

ปล. ซึ่งผมก็มีความเชื่อว่าพ่อพันธุ์หมาและแม่พันธุ์หมาทุกตัวในประเทศหรือที่ที่นำเข้ามาจากต่างประเทศทุกตัวล้วนแต่มีสายเลือดที่ครับถ้วนไปด้วยครับงาม เพียงแต่ว่าเราจะจับคู่ให้มันเข้ากันได้ดีแค่ไหน นั้นเป็นปุจฉาที่เราตัวหาคำตอบเอง และที่สำคัญทุกคนทำได้ครับ...

• บอกได้คำเดียวว่างาม คู่แข่ง Ipad เลยนะเนี่ย .555..
  • พี่โต ของน้องหล่อที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :063: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0316.JPG 67K
  • เห็นด้วยครับ นี่แหละเป็นอีกผลหนึ่งที่ว่าเมืองนอกทำไมลูกหมาสวยกว่าบ้านเรา เพราะเขามีการศักษาและดูแลอย่างจริงจังเหมาะสมกับตัวมันและสภาวะแวดล้อมของมัน

• image

ไฟล์แนบ
    IMG_9525.JPG 235K
  • ยกเครดิตให้แม่หมาพ่อหมา และการเลี้ยงดูครับ
    สุดๆมากชุดนี้ บรีดบูลลี่ให้เป็นบูลลี่นี่ ผมว่ายากเหมือนกันนะ
    แต่ชุดนี้ยอมรับว่าคุณภาพเกินราคาจริงๆครับ
  • บ้านนี้เขาเลี้ยงหมาด้ายความรักความใส่ใจครับ เอาเจ้า be be ลูก hana+kimboมาให้ชมครับimages by free.in.th
  • ขอบคุณพี่เห เป็นอะไรที่มีกำลังใจที่ดีครับ...

ขอบคุณครับว่าน...ขออนุญาตเรียกชื่อเล่นนะครับ...ไอ้แดง ๆ ที่บ้านของคุณ ไม่แน่นะครับ ปีหน้าผมอาจ
    จะขอใช้บริการสักครั้งก็ได้นะครับ

ว้าว นึกว่าเฮียหรั่ง จะซุ้ม Be Be เก็บไว้ไม่ออกมาโชว์ซะแล้ว...แล้วตามกันมาเลยนะเฮียหรั่ง.....

• ยินดีต้อนรับคร๊าบบบบ
  • เพิ่งจะเข้ามาฮ่าๆๆ ตกลงหมดเรียบร้อยแล้วนะครับพี่โต

อากาศเปลี่ยนอย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่
  • ไม่เห้นจะยาก อยากให้หัวใหญ่ ก็ตบ ทุบหัวมันทุกวัน แค่นี้หัวมันก้โตแล้ว555