ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้ทรงอิทธิพลที่สุดของABKC
  • บอร์ดนี้เพิ่งจะสงบสุขได้ไม่นาน หากจะมาขอใช้พื้นที่โปรโมทงานก็โปรโมทไป ผมไม่เคยหวงห้าม แต่ขอความกรุณาอย่าเข้ามาสร้างความวุ่นวายครับ

ถ้าหากไม่ชอบผม ก็ง่ายนิดเดียวครับ เดินออกไปจากชีวิตผม แล้วต่างคนต่างอยู่ เพราะผมเองก็เล่นอยู่ที่นี่แห่งเดียวไม่เคยไปวุ่นวายที่อื่น วันนี้ผมเบื่อ ผมเหนื่อย ที่จะทะเลาะแล้ว ผมต้องการ สังคมเล็กๆแห่งนี้ เอาไว้สำหรับคนที่มีอุดมการณ์ตรงกันเท่านั้นครับ

ขอบคุณมากๆ :065:
  • 555 Mafia เปลี่ยนไป๋

ไม่โหดเลย
  • เลี้ยงหมา พาหมาทำกิจกรรมให้มีความสุขดีกว่าครับ
    และวันนี้ผีก็ไม่มีแล้ว ขอความสงบและสบายใจบ้างนะครับ
  • วันนี้เหนื่อยมาทั้งวันแล้ว ขอตัวอาบน้ำนอน และขอความกรุณาอย่าพาดพิงหรือลากผมเข้ามาอีก

ขอบคุณทุกท่าน ฝันดีนะครับ
  • ดี พรุ่งนี้ไป D1 กันนนนนนนน
  • ฝันดีคับป๋า
  • สู้ๆๆคับเฮียมาร์ค อย่าไปสนใจไอ้พวกนั้นเลยคับ

เรามาคิดดี ทำดีกับพวกที่มีอุดมการณ์ที่ไปทางเดียวกันดีกว่า
  • ก็เป็นสีสันดี คนละทีสองที โอเคแยกย้ายกันกลับบ้าน

หมาผมก็กิน F1 อยู่ดี 830.- ไม่แพงดี กินแล้วหมามันอ้วนแข็งแรงดี...
  • ปัญหาทุกอย่างไม่น่าเกิด ผมเสียดายความรู้สึกเก่าๆมากครับ เมื่อก่อนสังคมคนเลี้ยงพิทเคยดีกว่านี้ ทำไมวันนี้เป็นแบบนี้ไปได้ เพราะ....?

เซ็งเป็ด!!! >:p
  • เพราะ . . . มิตรภาพที่อยู่กันด้วยผลประโยชน์ มักจะอยู่ได้ไม่นานครับ ซักพักธาตุแท้ก็จะเผยออกมา :-D
  • ผมรู้สึกเฉยๆครับ วงการนี้มันมีคนเดินเข้าออกอยู่ตลอดเวลา ใครแฮปปี้ก็อยู่ ใครไม่แฮปปี้ก็จากไป
    ใครเป็นอย่างไรมันต้องดูกันยาวๆครับ ถ้าใครอยากได้การยอมรับ มันก็ต้องสร้างผลงานให้เขาเห็น
    และผลงานมันเกิดจากการลงมือทำจริงๆ จนสำเร็จ ไม่ใช่แค่การพูดเฉยๆ หรือการพยายามพูดให้ร้ายคนอื่น

คนเราอยู่ในสังคมไหนก็ต้องช่วยกันทำให้สังคมนั้นมันดีขึ้นไม่ใช่ทำลายให้แย่ลง
    ถ้าเราได้อะไรจากสังคมที่เราอยู่ เราก็ต้องหาทางตอบแทนแก่สังคมของเราด้วยเช่นกัน
    ไม่ใช่ตอนมีผลประโยชน์อะไรก็ดีไปเสียหมด แต่พอไม่สมประโยชน์ก็หาทางทำลายมันซะ

12 ปี พิตบูลโซน จากคนเปิดดูหน้าเว็บหลักร้อยจนวันนี้หลักล้านแล้ว ก็แสดงว่ามันเจริญขึ้น
    ผมจึงมั่นใจว่าผมเดินมาถูกทาง ดังนั้น ถ้าไม่ต้องการมาช่วยสร้างก็ได้โปรดอย่าเข้ามาทำลาย :063:
  • อยากมีเพื่อนเยอะ ไม่ยากหรอกครับ ยอมมันอย่างเดียว มันจะเอาอะไรก็ประเคนให้มัน อย่าไปขัดใจมัน มันรักเราแน่ :-D

แต่ถ้าอยากมีเพื่อนที่คบแล้วสบายใจ มันก็ต้องเลือกเฉพาะคนที่อุดมการณ์เดียวกัน และถึงมันจะมีน้อยลงไปบ้างก็ช่างหัวมันเถอะครับ :p
  • ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับพี่มาร์ค.....
  • สวัสดีครับท่านหนึ่ง วันนี้แค่รู้สึกเหนื่อย อยากถอยกลับมายื่นอยู่ในจุดที่เคยอยู่ อยากมีพื้นที่สงบๆ และไม่วุ่นวาย เอาไว้เป็นพื้นที่แลกเปลี่ยนประสบการณ์สำหรับคนที่มีอุดมการณ์แบบเดียวกัน

บอร์ดนี้จะไม่ใช่บอร์ดเพื่อการพัฒนาหมา แต่มันจะเป็นบอร์ดเพื่อพัฒนาคน เพื่อให้คนที่มีคุณภาพออกไปพัฒนาในสิ่งที่ตนเองชอบตอบแทนแก่สังคม โดยเราใช้หมาช่วยเป็นสื่อให้พวกเรามาเจอกันเท่านั้น
  • ไม่ชอบบ้านเข้าก็อย่าได้เข้ามาบ้านเข้าสิครับ อย่างนี้เขาเรียกว่าหน้า...... นะคับบ เราพวกmafia >:-)