ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เวปอเมริกันพิทบลู100%
  • ที่นี่คือแหล่งรวมรวมสุนัข PITBULL
    แหล่งข้อมูลข่าวสาร PITBULL
    ตลาดซื้อขาย PITBULL

ถ้าห้ามเลี้ยงขื้นมาจริงๆ เวปนี้ก็ควรโดนปิดด้วยจริงไหม๋
  • ห้ามเลี้ยงแล้วหมาที่มีอยู่จะเอาไปทำลูกชิ้นหลอครับ5555
  • ถ้าเว็ปนี้โดนปิด....แล้วจะไปเอาข้อมูลในการเลี้ยงพิทบูลที่ถูกต้องจากไหน...ครับ
  • กัวจัง ควายสมองนิ่ม เว็บหมิ่นฯยังไม่ปิด มาปิดเว็บกูก็เจอส้นตีนดิครับ เพ่ ฮา .....
  • ก็มึงอยากให้คนเลี้ยงหมาเดือนร้อนไม่ใช่หรือ
    ให้ข้อมูลเหรี้ยไร ไปก๊อปเค้ามาทั้งนั้น ควยจ่าฝูง
  • คนเลี้ยงดีๆ ไม่มีใครเดือดร้อน แต่ทำกำลังเดือดร้อนคือพวกเกาะหมาแดกครับ ดิ้นพลาดเชียวนะมรึง
  • พี่ Matia อย่าไปไส่ใจกับคำพูด คนที่ทำตัวเป็นหมาเลยพี่ เห่าอย่างเดียว ไม่รูว่า joopjoop เป็นอะไรหรือเป็นใครนะครับ เห่าเก่งจัง เห็นแล้วลำคานแทน
  • เชื่อเถอะพี่น้อง เว็บนี้ไม่มีทางปิด เพราะว่ามีสาระ มีประโยชน์ ให้ความรู้แก่ผู้คน
    คนที่อยากให้เว็บนี้ปิดก็มีอยู่แกงค์เดียวละครับ เพราะตราบใดพิตบูลโซนยังคงนโยบายแบบนี้
    พวกขี้โกงหาแดกยากหน่อย มันเลยไม่ค่อยชอบ มันชอบเว็บรวมหัวต้มตุ๋น หลอกมือใหม่มากกว่า อิอิ
  • มันอุตส่าห์ลงทุนสมัครมาใหม่ ก็ให้มันได้เห่าหน่อย ฮ่าๆๆ
  • Mafia 1:35PM Permalink
    เชื่อเถอะพี่น้อง เว็บนี้ไม่มีทางปิด เพราะว่ามีสาระ มีประโยชน์ ให้ความรู้แก่ผู้คน
    คนที่อยากให้เว็บนี้ปิดก็มีอยู่แกงค์เดียวละครับ เพราะตราบใดพิตบูลโซนยังคงนโยบายแบบนี้
    พวกขี้โกงหาแดกยากหน่อย มันเลยไม่ค่อยชอบ มันชอบเว็บรวมหัวต้มตุ๋น หลอกมือใหม่มากกว่า อิอิ

หมวดเป๋โดนคนแรกเลยกร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • รำคาญว่ะโพสแต่ล่ะกระทู้ ไร้สาระจริงๆ
  • อ๋อเหรอ พยายามอีกหน่อย พยายามอีกหน่อย เผื่อหมวดแกจะเคลิ้ม อิอิ
  • หมา ไม่ว่าพันธุ์อะไรก็ดุด้วยกันทั้งนั้นถ้าผู้เลี้ยงไม่เข้าใจและไม่ได้ศึกษาอย่างถูกต้อง มากกว่า การสั่งห้ามเลี้ยงไม่ใช่ทางแก้ที่ถูกต้อง และไม่ใช่ทางแก้ที่จะแก้ปัญหาได้เลย ทางที่ดีควรจะสร้างความรู้ที่ถูกต้องในการเลี้ยงสุนัขเหมือนที่เว็บนี้ทำอยู่น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด เพราะคนไทยอีกไม่น้อยยังมีวิธีการเลี้ยงสุนัขที่ผิดอยู่ไม่ว่าจะสายพันธุ์อะไร ถ้าเมืองไทยจะแก้ปัญหาเรื่องหมาดุกัดคนด้วยวิธีการสั่งห้ามเลี้ยงหมาพันธุนั้นพันธุ์นี้ คนไทยคงไม่ต้องเลี้ยงหมากันทุกพันธุ์ เพราะที่กัดคนไทยทุกวันนี้มันไม่ได้มีแค่พิทบลูพันธุ์เดียว มันกัดทุกพันธุ์ครับ เป็นกำลังใจให้ เว็บนี้ครับ
  • เห็นด้วยกับ er152 .... ครับ
  • พี่มาร์คไปขับรถชนมันข้างถนนป่ะหว่า มันเลยตามกัดไม่เลิก55+
  • koemalife 2:14PM Permalink
    พี่มาร์คไปขับรถชนมันข้างถนนป่ะหว่า มันเลยตามกัดไม่เลิก55+

เห่อหมอยรึจร๊ะหนู
  • Mafia 1:58PM Permalink
    อ๋อเหรอ พยายามอีกหน่อย พยายามอีกหน่อย เผื่อหมวดแกจะเคลิ้ม อิอิ

ทุกวันนี้มึงยังไม่รู้ตัวอีกหรือเนี้ยยยย
  • ก็กูรู้ไง กูถึงเฉยๆกับเสียงเห่าของมึง อิอิ
  • ทำไหมไม่คุยให้จบละคับลองหันหน้ามาคุยกันไม่ใช่คุนมาด่ากันในเว็บเพราะคนที่เข้ามาหาความรู้หาเพื่อนแนวคิดเดี่ยวกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันแต่คุนมาด่ากันยังนี้มันไม่จบหลอกคับJOOPJOOP ท้าคุนไม่พอใจเขาคุนก็ไปคุยกันตัวต่อตัวเลยเป็นรู้ผู้ชายหน่อยโตโตกันแล้วขอบคุนคับมันจะได้จบจบกันไปคับ >:p
  • กลับเวปมึงไปเลยไป๊ ไอ้ควาย
  • คุณจูจุ้บครับ ผมเชื่อว่าคุณเข้ามายั่วยุ มาเปิดประเด็นในนี้ พี่น้องคุณในเวบนู้นคงไม่เห็นดีเห็นงามด้วยแน่ ยังไงจะเถียงจะด่ากันก็ให้จบกันในเวบนี้เถอะนะครับ อย่าให้ดูเหมือนว่าคนนึงมาคอยหาเรื่องเจ้าของบ้านเค้า พอได้จังหวะหน่อย อีกคนก็คาบข่าวไปโพสในเวบนู้นรุมยำกันเป็นที่สนุกสนานกัน ลืมไปว่าฝ่ายไหนกันแน่ที่เข้าไประรานอีกฝ่ายก่อน เป็นเรื่องเป็นราวกันทุกทีสิน่า
  • เรามาในนี้เพื่อแฉความจริงครับ ให้บรรดาสาวกให้หูตาสว่างกันซักที
    เรามาว่ากันที่เรื่อง ผิด ถูก จิตสำนึกกันดีกว่าครับ
  • พี่มาร์ค ทำบุญ ใส่บาตร อุทิศส่วนบุญให้เจ้ากรรม นายเวร เยอะ ๆ นะคะ จะได้หมดเวรหมดกรรมเร็ว ๆ

:)>-
  • ผมอยู่ที่นี่ ไม่เคยไปหาเรื่องใครที่เว็บไหน ไม่เคยแม้แต่คิดที่จะเปิดไปอ่าน
    ถ้าต่างคนต่างอยุ่ มันก็ไม่มีปัญหา แต่เข้ามายั่วยุทุกวัน ตั้งแต่มาลงโพ๊สโปรโมทงานเดอะมอลล์แล้ว
    มีบางคนยังมาโชว์กร่างที่นี่ด้วย ทั้งที่เว็บนี้เคยให้ข้าวให้น้ำ ให้พื้นที่หากิน แก่พวกมันเสียด้วย

ตอนนี้ผมก็จะรอที่จะมีโอกาสได้พูดในสิ่งที่ผมอยากพูด แต่ไม่รู้ว่าคนฟังจะทนกันได้แค่ไหนนะ
    ที่ด่าผมกันเสียๆหายๆอยุ่ในตอนนี้ รีบเลยนะ อัดอั้นมานานแล้ว แล้วจะรู้ว่าวงการนี้มันเน่าแค่ไหน

ไอ้คนที่ยุอยู่หลังฉาก มรึงอย่าคิดว่ามรึงจะรอดนะ ถึงเวลาล้างป้าช้าแล้ว
  • คุณจูจุ๊บ มึงจามายุ่งกะเค้าทำไมวะ
    ไมไม่กลับหลุมมึงซะ
    จะกรวดน้ำให้
  • ใครจะขุด ใครจะคุ้ย ใครจะเขี่ย ใครจะเลีย
    ชั้น 1 คน 1 เสียง ที่ยังยืนยันว่าจะเล่นเวปนี้ต่อ
    ที่นี่ทำให้ไ้ด้พิทบูล 1 ตัว ที่เกือบเลี้ยงแล้วให้มันมีปัญหา
    กับมาเป็นพิทบูลที่คนในครอบครัวรัก และเอ็นดูจนทุกวันนี้
    ไปข้างนอกเข้าได้กับทุกคน

• GOF_BB 1:24PM Permalink Quote เอาอีกแล้วครับสำหรับคนๆนี้ ผมคิดไว้แล้วว่าสักวันเค้าคนนี้ต้องโยนขี้มาที่ผมแน่นอน เรื่องจริงที่ผีชื่อ JOOP JOOP ด่าคุณ ที่ผ่านมาผมขอบอกเลยนะว่าไม่เคยมีผมเข้าไปด่าคุณเลยแม้แต่ครั้งเดียว เอาแบบสไตล์คุณแล้วกันนะ จะสาบานวัดไหนก็ได้ ถ้าผมทำขอให้ครอบครับผมชิบหายตายเจ็ดชั่วโครต แต่ถ้าผมไมได้ทำขอให้คำสาบานย้อนกลับไปหาคุณ ขอท้าคุณเลยถ้าคุณกล้า ผมจะไป กทม. ทันทีคุณเอาหรือไม่ ??

วันนี้ผมจะเล่าเรื่องราวให้ฟังแล้วกันนะครับ ผมไม่เคยไปเล่าให้ใครฟังแต่เห็นว่าอยากรู้กัน

วูดดี้ถูกซื้อมาในราคา ประมาณสามแสนบาทโดยบิกเบน โดยครูซเจ้าของคอก bowwow เป็นคนจ่ายเงินให้บิกเบนก่อน
    แต่สุนัขตัวนี้บิกเบนไม่ได้นำกลับไปยุโรปครับ เพราะค้างเงินเค้าไว้ และสุดท้ายก็ไม่ได้จ่าย ครูซเลยอยากจะขายเพื่อเอาเงินคืน ประจวบเหมาะพอดีกับทางเมืองไทย โดยท่านเจ้าของบอร์ดโน้นเป็นนายหน้าครับ และวูดดี้ก็มาเมืองไทย แต่ผมไม่เคยว่าอะไรนะ แค่บวกไปสามสี่แสน คนมีเงินคงไม่มีปัญหา !!!!

เอาจริงๆนะท่าน อย่ามัวเดาว่าเป็นผมอีกเลย โดยการด่าโน่นด่านี่ ลามไปถึงหาว่าผมท่องใบเพ็ดดีกรี ท่องเว็บนอก อ้าววว !! เว็บดังๆมันก็อยู่เมืองนอกทั้งนั้น ใครๆเค้าก็เล่นกัน ส่วนเว็บคุณผมแม่งไม่อยากเข้าวะ เพราะมันเริ่มจังไร ขึ้นทุกวันแล้ว เดียวนี้คนไม่โงเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะ เมือก่อนโดนปิดหูปิดตา คนเค้ารู้ความจริงว่าอะไรเป็นอะไร !!

ไหนจะเรื่องภาษาอังกฤษงูๆปลาๆ ของผมอีก !! สรุปแล้วแม่งไม่มีอะไรจะด่าจริงๆนะเนี่ย !! ผมไม่อยากท้าคุณเพราะสงสาร ภาษาอังกฤษสำเนียงไทยของคุณสู้ผมไมได้ 100 %

สุดท้ายนะครับ

ผมเคยทำธุรกิจไม่ผ่านด้วยตัวผมเองแค่ครั้งเดียวเมื่อสิบปีก่อน คือ ผมทำใบเพ็ดให้กับสุนัขชุดหนึ่ง แต่ทำไม่สำเร็จเพราะเกิดปัญหาเจ้าของพ่อพันธุ์สุนัขตัวนั้น ไม่ถูกกับผมในเวลานั้น เลยไม่เซ็นให้ผม แต่สุดท้ายผมก็ตามรับผิดชอบทุกอย่างจนทุกคน ok . . . ยกเว้นลูกค้าที่ชื่อบอย ผมติดต่อเค้าไม่ได้จริงๆ และเรื่องก็จบไปนานแล้วและผมก็ขอโทษกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ

ส่วนเรื่องอื่น วันที่คุณจัดงานงานไหนก็ได้ ขอท้าเลยนะครับ ให้เปิดโต๊ะคุยแฉกันมาเลยครับ ผมไปโกงใคร ที่ไหน เกิดอะไรขึ้น ผมมีหลักฐานทุกอย่าง

รีบๆตอบนะ ผมรออยู่

GOF BUFFALOBONE

GOF_BB 2:48PM Permalink QuoteReply เมื่อไหร่จะรับคำท้าไปสาบานกับผมซะทีว่ะ เสียเวลา !!!!

ประเด็นมันอยู่ที่ถ้าคุณหาว่าผมโพสด่าคุณ จริงๆ ก็รับคำท้ามาวันไหน ก็จัดไป
    ไม่ต้องมาด่าว่า พวกกูเป็นนักทองเว็บ เรื่องภาษาอังกฤษ หัวควยไรเนี่ยเริ่มจากมึงทั้งนั้น

นัดวันมาเลยจบ วัดไหนโบสก์ ไหนว่ามา
    bigbung_bb 2:55PM Permalink QuoteReply คนจังไรอย่างนี้ อย่าไปคุยกับแม่งให้เปลืองน้ำลายเลย เรื่องของมันที่ทำผิดไม่เคยตอบ เถ ไปเรื่อยเบี่ยงไปเด็นไปเรื่อย

มึงกล้าสาบานหรือ ว่านำเข้าหมาไม่บวกซักบาท กูอยากจะหัวเราะให้หงายท้อง ถ้าเป็นผู้หญิงนี่แม่งหลายผัวแน่นอน (ตอแหล)

จะพูดอะไรออกมา จำได้หรือไม่ ว่าวันที่เจรจา คุณนั่งแดกเหล้าอยู่ซุ้ม บีบี

ขอให้มึงตา บอด ขาขาด มีอันเป็นไป ในสามวันเจ็ดวัน หรือไม่ ที่มึงไม่บวกแม้แต่บาทเดียว ถ้ามึงไม่บวกจริง ขอให้คำสาบานกลับมาสู่ตัวผม กล้าหรือปล่าว ถ้ากล้า กอล์ฟ กูขอร่วมสาบาน กับคนหัว_วย อย่างนี้กับมึงด้วยคน

กูอยากรู้เหมือนกันว่าแม่งเป็นคนจริงเหมือนปากมันพูดหรือปล่าว ไอ้ตอแหล คนอย่างนี้ ก็ดีแต่สร้างภาพไปวันๆ fuck up
  • ถ้าหมาตัวนี้ราคาสามแสนจริงขอให้กูล่มจม ฉิบหาย แต่ถ้าราคามันเป็นไปตามที่หมวดเป๋ตกลงกับโอจริงๆ ก็ขอให้มึงออกไปจากวงการกูขอแค่นี้พอ

และสำหรับในวงการนี้ถ้ากูโกงเงินใครแม้แต่บาทเดียวก็ขอให้กูล่มจม แต่ถ้ามึงโกงใครก็ขอให้ความล่มจมไปเกิดกับมึงก็แล้วกัน

กูว่ากูทนที่สุดแล้ว กับเพื่อน กับน้อง ที่เอาเปรียบ เห็นแก่ได้ เห็นแก่ตัว ไม่รักษาคำพูด อย่าให้กูพูดเลยคนที่ไม่มีเครดิสอย่างมึง แค่เรื่องอาหารหมา พวกมึงยังไม่รักษาเครดิส กูพูดแค่นี้พอนะ
  • ผมว่าต่างคนต่างอยู่เถอะครับเด็กๆที่จะเลี้ยงพิทใหม่ก็เยอะนะครับ

ผมพึ่งเลี้ยงและเคารพพวกพี่นะครับอย่าทำแบบนี้เลยครับ

พวกพี่ไม่พอใจก็จากเว็ปนี้ไปแบบเงียบๆดีกว่ามันทำให้คนที่เข้ามาใหม่

กังขาว่าคนเลี้ยงพิทด้วยกันทะเลาะกันเองครับยิ่งตอนนี้มีกระแสไม่ดีกับพิทบลูด้วย

หมาดีมีหมาไม่ดีมี คนดีมีคนไม่ดีมี ยึดหลักสายกลางเถอะครับ

พวกพี่เป็นคนเริ่มที่จะทำพิทบลูผมไม่อยากให้มันหายไปจากทะเลาะกันพี่ผมเคารพทั้งพี่มาร์คและพี่ๆทุกท่าน

สิ่งไหนดีเก็บเป็นความทรงจำ สิ่งไหนระยำจะจำมันทำไม

ขอโทษพี่ๆทุกท่านและพี่มาร์คครับด้วยความเคารพ
  • อัยควายเมิงจะพิมอรัยใช้หัวคิด ดิ อย่าเอาหัวแม่ตีนคิด อัย สัส!!!เจ้าของพื้นที่เค้าทำดีๆพวกเมิงแม่งเข้ามาทำเสียสัส คัยข้องจัยมาหากรูได้ ที่บางสะพาน!!! :o019:
  • พวกมึงต่างหากที่ทุกวันนี้ยิ่งด้อยค่าไร้ราคาในตัวเอง หาแดกกับการหลอกขายหมา หมากูดีสายกูเทพสุดติ่ง
    หาใครเปรียบไม่ได้ พวกมากลากกันไป กลุ่มควายเราสุดยอด เพิ่งผ่านงานใหญ่มาการจัดงานส้นตีนมากไม่เชื่อปีหน้าจัดใหม่ดูสิใครจะไปงานพวกมึงจัดงานใหญ่เอาหน้าว่าพาเทพแห่งเรเซ่อเอจมาเหยียบงานได้ ถ้าไม่มีคนโยนเงินถามหน่อยมีปัญญาไม๊ หาเงินพวกมึงมาจัดงานสิถ้าแน่จริงไม่ใช่รอเงินบริจาคแบบนี้ควายสมชื่อน่ะพวกมึง หมดแล้วพวกมึงยิ่งทำยิ่งและยิ่งเล่นยิ่งลงแหวหมัดหมา
  • แล้วเรื่องการปิดเว๊ปถ้าปิดจริงโดนหมดคับ พิทโซน พิทด๊อก เอเชีย เข้าใจน่ะครับ อย่าล้อเล่นกับแหล่งที่หารัปทาน รวมกันเราอยู่แยกหมู่พากันอดแดกน่ะคร๊าบพี่น้อง ยิ่งทุกวันนี้พวกมึงยิ่งหารับทานยากกันอยู่แล้วด้วย555
  • ผมว่าคนชื่อjoop เป็นคนโรคจริตเหมือนไม่มีเพื่อนเลยมาตั้งกระทู้ให้คนด่าวันวันคงไม่มีเพื่อนมากินเหล้าที่บ้านแม่ไม่รักเมียไปเดินห้างกับเพื่อนโดยไม่ชวน ไปดูหนังคนเดียวซื้อหนังxมาชัก..... นั่งเล่นเน๊ตโดยไม่มีเพื่อนในเฟสยกเว้นเมีย ด่าคนไปวันวัน.... ด่าไม่จบ :o019:
  • เว็บนี้จะโดนปิดรึ? ฮ่าๆไม่มีทาง :-h
  • ดูแล้วพรุ่งนี้ ป้าjoopjoopแกคงจะหนาวแน่ๆ เพราะพี่ๆเพื่อนๆที่เวปนี้จะกรวดน้ำไปให้ท่าทางจะเยอะ :o012:
  • ผมได้อะไรเยอะจากที่นี่ครับ
  • 555 ไอ้เวรนี่มันกัดไม่ปล่อย
  • JOOPJOOP ธันวาคม 19 Permalink koemalife 2:14PM Permalink
    พี่มาร์คไปขับรถชนมันข้างถนนป่ะหว่า มันเลยตามกัดไม่เลิก55+

เห่อหมอยรึจร๊ะหนู

เพื่อนผมรุ่นไหนแล้วอย่าคิดว่าเจ๋งกลุ่มเดียวนะครับ
  • aon979 ธันวาคม 19 Permalink อัยควายเมิงจะพิมอรัยใช้หัวคิด ดิ อย่าเอาหัวแม่ตีนคิด อัย สัส!!!เจ้าของพื้นที่เค้าทำดีๆพวกเมิงแม่งเข้ามาทำเสียสัส คัยข้องจัยมาหากรูได้ ที่บางสะพาน
    ใช่ประจวบ อ.บางสะพานป่ะ แล้วบางพานใหญ่หรือบางพานน้อย
    ผมก็บางสะพานใหญ่ ประจวบ เผื่อจะรู้จัก ถ้าไม่ใช่ขอโทดด้วย โทรหาผมนะ0861964845
  • JOOPJOOP
    กูว่ามึงเหี้ยวะ
    เหี้ยจิงๆ
    เดี๋ยวก็เจอกรามล็อกหรอก
    สัส..........
  • เค้าท้าให้ไปตั้งโต๊ะเอาหลักฐานออกมาแฉกันเลย มึงกล้าป่าวมาฟรี.............
  • บางสะพานใหญ่ ริมหาด :065:
  • แถวสวนบีสครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับท่านwodwhy12
  • Mafia ธันวาคม 20 Permalink ถ้าหมาตัวนี้ราคาสามแสนจริงขอให้กูล่มจม ฉิบหาย แต่ถ้าราคามันเป็นไปตามที่หมวดเป๋ตกลงกับโอจริงๆ ก็ขอให้มึงออกไปจากวงการกูขอแค่นี้พอ

พวกมึงกล้ารับคำท้ามาเฟียไหม ???
  • ไม่ต้องให้ออกหรอกทุกวันนี้ก็ไม่มีใครอยากคบค้าสมาคมกับพวกกุ้ยเขกุดอย่างพวกเมิงแสดอยู่แล้วเที่ยวกัดชาวบ้านเค้าไม่เลิก กัดเก่งจนหมาอายน่ะเมิงแสด
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว เวลาจะเป็นตัวพิสูจน์เองครับ ท่านคู่กรณีทั้ง 2 ฝ่าย
    ผมก็เพิ่งเคยเห็นคนเลี้ยงหมาแนวนี้ต้องมาทะเลาะกันเอง ถ้าคนที่เลี้ยงพันธุ์อื่นมาอ่านดูคงว่าดุเหมือนหมาที่เลี้ยง
    ต่างคนต่างอยู่ดีกว่าครับ แล้วเวลาก็จะเป็นตัวพิสูจน์เนื้อแท้ท่านๆเอง ไม่ชอบกันก็ไม่ต้องมาเสวนากันก็จบเรื่องแล้ว ง่ายๆครับ สบายใจกันทั้ง 2 ฝ่าย คนที่เข้ามาจะได้มาหาความรู้ จะดีกว่าไหมครับ ทำดีก็ต้องได้ดี ผมก็เพิ่งเข้ามาหาข้อมูล ไปทั่วทุกที่ครับ ไม่เข้าข้างใคร X_X
  • เป็นกำลังใจให้เฮียมาร์คคับ สูงต่อไป ทำดีได้ดี คับ

คนเราโกหกคนอื่นได้แต่โกหกใจเราเองไม่ได้หรอกคับ

ปล.ด้วยความเคารพ คับ
  • JOOP JOOP กลับไปยุ้เว็บของเมิงเถอะไอควาย Asia Bully หีหมา
  • อ่านแค่ 2-3 เม้น ผมก็ปิดไปอ่านกระทู้ใหม่แล้วครับ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด