ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่คั๊บบ หมาผมเป็นไร(ไม่มีรูป)
  • ไอ้หมาของผม ขี้ตามันแฉะข้างซ้ายข้างเดียวอ่ะครับ อาการป่วยก้อไม่มี มันเป็นอะไรหรอครับ ถ่ายก็ปกติ
  • ตาข้างนั้นอาจมีฝุ่นหรือขนของตัวเองเข้าไปทำให้เคืองค่ะ ลองพาไปให้หมอดูก็ดีนะเพราะบางตัวปล่อยนานไปจนทำให้เป็นเชอรี่อายได้ แต่เบื้องต้นลองใช้ยาหยอดตาฆ่าเชื้อโรคก่อนยี่ห้อโพลีออฟ (poly-oph)ของคนก็ได้ค่ะ มันจะช่วยฆ่าเชื้อโรคเบื้องต้นได้ผลดีเลยค่ะ ซ้อร้านขายยาของคนนี่แหละค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นไปหาหมอค่ะ น่าจะช่วยได้บ้างนะคะ ;-)
  • โอเคครับ มีขี้ตาส่วนมากจะไปเกาะแถวๆขอบตาอ่ะครับ
  • คอยเช็ดบ่อยๆครับ...
    ถ้าไม่มีอาการอะไร ก็ไม่น่าเป็นห่วงมาก หมาผมก็มีขี้ตาตลอดเเหละครับ เเต่มันไม่ได้เป็นอะไร ผมเช็ดมาจนโต เเล้วทุกวันนี้มันก็ยังมี เเต่ว่าน้อยลงครับ ร่างกายมันก็ปกติ ลูกตามันก็ปกติ ไม่มีเเดง เเล้วหมามันก็ไม่มีอาการใดๆ เลยไม่ได้ห่วง ที่สำคัญ กินของที่มีสารอาหารเเละออกกำลังกายก็ใช้ได้เเล้วครับ
  • ตอนนี้ขี้ตาเริ่มบางลงครับ หมาร่าเริงดี ความสุขกำลังจะมา