ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณ...ยอมจ่ายเท่าไร?
  • ขอถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยน่ะค่ะ ลูกชายโตแล้วเปิดผสมแล้ว
    บอกราคาค่าผสมไป บางคนก็บอกว่าแพงจัง บางคนก็บอกว่าถูกไป
    เลยอยากขอความเห็นจากหลายๆคนเอาไปช่วยตัดสินใจ
  • อยู่ที่หมาครับ ว่าสวยไหม ป็นที่ต้องการของตลาดหรือปาว พ่อ-แม่ ทางสายพันธุ์เป็นยังไง

ราคามันจะขึ้น-ลงอยู่ที่ตรงนี้อ่ะครับ
  • imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    dallas 102.JPG 20K
    harley_girl.jpg 13K
    popeye.jpg 25K
    Dallas 101.JPG 64K
    UKC.jpg 12K
  • อธิบายตามรูปเลยน่ะค่ะ
    รูปแรก Dallas ถ่ายเมื่อเร็วๆนี้ค่ะ
    รูปสอง แม่ของ Dallas ค่ะ ชื่อ Harley girl เป็น Gotttyline. UKC , USA By Prisonbreak ค่ะ
    รูปสาม พ่อของ Dallas ค่ะ ชื่อ Popeye เป็น Gotttyline. UKC , USA By Prisonbreak เหมือนกัน
    สอบถามหรือจะเช็คประวัติก็ทำได้น่ะค่ะ ติดต่อที่ PRISONBREAKPIT@HOTMAIL.COM
    ใครไม่รู้จัก ก็เข้าไปดู www.PRISONBREAKPIT.com ก็ได้ค่ะ
    รูปสี่ Dallas กับพี่น้อง ตอนเปิดตัว ตอนนี้พี่น้องเค๊าไปเมืองนอกแล้ว เห็นน้องจ๊อบ (คนขาย) บอกมา
    รูปห้า ใบเพด UKC ของ Dallas ค่ะ
  • OK, ขอมูลแค่นี้ พอจะช่วยในการตัดสินใจของพี่ๆ น้องๆ ที่มีลูกสาว บ้างไหมค่ะ
    ถ้าพี่น้องคับ อยากได้หลาน puppy พี่น้องจะยอมจ่ายเท่าไร
  • เรื่องเอกสารก็โอเคครับแต่ถ้าดูจากรูปพ่อรูปแม่ประกอบ กลัวจะเป็นลูกบุญธรรมครับ
  • อาจเป็นลูก ยาม ก็ใด้ :o023:
  • ขอโทษด้วยนะครับ ขอโทษไว้ก่อนเลย ผมว่า มันห่างจากพ่อกับแม่ของมันมากๆ เลยอ่ะครับ แบบว่าเห็นแล้ว งง เ้ลย ย้อนไปย้อนมาดูกี่รอบก็ ไม่มีเค้าเลยอ่ะครับ ปกติอายุปีสี่เดือน ลักษณะพ่อแม่ นี่ มาแล้วนะครับ แต่นี่มัน..... บันทรจิตใจไปรึป่าวขอโทษด้วยนะครับ
  • ฮ่าฮ่า ไม่เป็นไรค่ะ คุยกันได้ เราคนตรงตรง .. ตอนแรกเราเองก็งงน่ะ ว่าทำไมมันไม่เหมือนพ่อแม่มันว่ะ มีเคืองเพราะตอนที่ไปซื้อ เราชอบหมาแบบเตี้ยหล้ำ กี่งๆ bully อะไรแบบนั้น แต่พอ Dallas โตขึ้นได้เห็นความปราดเปรียว ไม่ดูเทอะทะ แต่ก็ยังหล่อหล้ำ มีกล้ามเนื้อ ฉลาดแถมขี้โกงด้วย ฮ่าฮ่า ก็เลยชอบแบบนี้ซะงั้น ไม่ได้ใส่ใจว่าเค๊าจะเหมือนพ่อแม่รึป่าว อีกอย่างเราก็เชื่อใจ Prisonbreak ว่าเค๊าคงไม่ย้อมแมว.. รึว่าย้อมหมา! ขายให้เราแน่ ที่สำคัญ UKC คงไม่ออกใบเพดมั่วๆ เอาเป็นว่า ที่ขุดประวิติ Dallas มาให้ดูแค่อยากให้รู้ว่า หมาก็เลือดดี สายดี พันธู์ดี หล่อดีใช้ได้ ไม่ใช่ ไก่กา อาลาเล่.. อยากให้ช่วยคิด ตัดสินใจว่าเราควรคิดค่าผสม Dallas ที่เท่าไร จีงจะสมน้ำสมเนื้อ ไม่อยากเอาเปรียบใครและก็ไม่อยากถูกใครเอาเปรียบ ไงช่วยชี้แนะด้วยน่ะค่ะ
  • ราคาผมไม่แน่ใจ แต่เราสามารถเพิ่มมูลค่าได้ เพิ่มเครดิตได้ครับ
    ลองให้โฆษณาเพิ่ม เช่น ให้หมาเล่นกิจกรรม ดูความสามารถ ลองสร้างกล้ามเนื้อดูว่าได้ขนาดไหน
    ลองรีดไขมันดู ครับ มันจะทำให้หมาดูดีขึ้น ดูน่าสนใจขึ้น ถ้าสวยจิงๆ เท่าไหร่นักบรีดก็ยอมจ่ายครับ
  • ผมว่าน่าจะลองดูใบเพ็ดใหม่อีกทีนะครับ ถ้าดูจากโฆษณาของจ๊อบ popeye-harley girl เป็นพ่อกับแม่
    ของ onepop ครับ
  • 5,000บาทไทยไม่เกินนี้
    จะให้ดีทำหมันไปเลยดีกว่าครับ อย่าเอามาทำพันธุ์เลย
  • จริงๆ เราเองก็ไม่ได้สนใจเลี้ยงหมาเพราะธุรกิจ เลี้ยงเพราะรักหมาแล้วแฟนเค๊าก็ชอบหมาพันธุ์นี้ เค๊าเลี้ยงมาก่อนที่เมกา พอมาอยู่นี้ได้ dallas มาเป็นอันว่าเราต้องเลี้ยงให้เค๊าเพราะเค๊าไปทำงาน แต่ก็ไม่ได้ลำบากอะไรเพราะเราก็รักหมา แล้วเราว่าเราก็เลี้ยงเค๊าได้ ok น่ะ ไม่ได้ให้นอนตายอยู่กะบ้าน พาไปออกกำลัง ไปวิ่ง ไปเล่น เลี้ยงแบบพิทบูลนั้นแหละ ขอบคุณคุณเหน่งน่ะค่ะ เดี๋ยวจะลองถามน้องจ๊อบอีกทีเรื่องใบเพ็ด ส่วนคุณ JOOPJOOP เห็นหลายกระทู้แล้วว่าปากไม่ดี เอาเป็นว่าจะไม่ถือสา เพราะเรารู้ว่า Dallas ของเราก็ดูดี ดีกว่าหลายตัวที่เห็นในนี้ด้วยซ้ำ แต่เราก็ไม่เคยไปว่าหมาใครว่าดีไม่ดี สวยไม่สวย เราทุกคนเลี้ยงหมาของเรา เราก็รักหมาของเรา เรา เปิดกระทู้เพื่อของคำชี้แนะ ถ้าไม่มีคำชี้แนะที่ดี ที่เป็นประโยชน์ ก็ช่วยไปกวนตีนที่อื่น แล้วไอ้ตัวที่ไม่ควรเอาไปทำพันธุ์ ควรจะเป็นคุณเองมากกว่า ปากเหี้ยๆ ไปได้ไม่ตกไปถึงลูก สงสารเด็ก!
  • กรรม..JOOPJOOP นึกว่าจะเล่นแต่ป๋ามาร์คคนเดียว นี่ลามมาล่อคนอื่นซะแล้ว เฮ้อ.....
  • ไอ้ปากเหี้ยjoopjoopมีปมด้อยของมันก็ไม่มีใครผสมเหมือนกัน555555
  • อย่าไปใส่ใจกับ ไอJOOPJOOP ครับมันตัวป่วน มันป่วนมาหลายและ ดูแล้วคิดซะว่ามันเป็นแค่อากาศครับ
  • ว่าไปเลยครับถัาเค้าผสมก็ไม่มีอะไรแล้วครับ
  • ตอนแรกอ่านดูนึกว่าคุนjoopjoopg เป็นเซียนที่แท้ก็สถุน555
  • จะเท่าไรเราคนขายเป็นคนตัดสินครับ.... ถ้าคนมาบอกว่า 500 บาท คุณจะทำตามที่เขาพูดป่าวครับ
    หรือถ้ามีคนมาบอกว่า 10000 บาท คุณจะทำตามเขาป่าว เราต้องมีมาตราฐานของตัวเอง อย่าไปง้อใครมากครับ. ไม่งั้นพิตบูลมันจะเป็นของหาง่าย คนชอบจริง อยากเลี้ยงจริง ถ้าถูกใจเขา เขาก็ซื้อครับ
    คุณ joop joop เอาอะไรมาตัดสินให้เขาครับ....ผมว่าอย่าพูดมั่วๆเลย
    สุดท้ายอยู่ที่ความพอใจ ของคนขายกับคนซื้อครับ...
  • ผมว่าน้องเค้าหล่อนะครับ
  • เจอแว้วค่าาาา.... พ่อแม่ของ Dallas ขอบคุณน้องจ๊อบ Prisonbrake มากน่ะค่ะ บริการหลังการขายเป็นเลิศ ให้ข้อมูลมา พ่อของ Dallas ของก็คือ Onepop ตัวที่นั่งจู๋ชี้หน้าที่มุมขวาอ่ะค่ะ ทำความรู้จักกะ onepop ได้ที่ link นี้ค่ะ >> http://www.anajakmagazine.com/home/index.php?option=com_content&view=article&id=412:from-the-cover-132-november-2010&catid=38:top-issue&Itemid=102 ส่วนแม่คือ Raffy, UKC สวยๆ
  • ส่วน popeye-harley girl รูปข้างบน เป็นพ่อกับแม่ของ onepop ที่เป็นพ่อของ Dallas หมาเราค่ะ ต้องขอโทษทุกๆคนและเจ้าของ web ด้วยน่ะค่ะที่ลงข้อมูลผิดไป หวังว่าคงไม่ทำให้ใครเดือนร้อน ยังจะถูกล้อว่าเป็นลูกยามอยู่อ่ะป่าวน้า 55! เท่าที่ดูก็ OK น่ะ หน้าตารูปร่างก็พอได้ ส่วนกล้ามเนื้อ คงต้องปั้นกันหน่อย หล่อให้ได้ครึ่งของพ่อเค๊าก็ยังดี ใครมีวิธีดีๆบอกกันมั่งน่ะค่ะ ต้องออกตัวก่อนว่าไม่ใช้มือโปร เลี้ยงคนเดียว เล่นเท่าที่เรามีแรง ใครมีตัวช่วยอะไรก็บอกกันบ้าง กำลังอยากได้เครื่องวิ่งอ่ะค่ะ ใครมีมือสอง สภาพok อยากขาย บอกด้วย จะลองดูว่าเค๊าจะวิ่งหรือป่าว Dallas เป็นพวกหวาดระแวงค่ะ 55 ล่าสุดเราลองใส่ชุดลากให้เค๊าลากดู Dallas ไม่ลากค่ะ แต่วิ่ง..วิ่งแบบหูหลับตับไหมเลย ประมาณว่า " ช่วยด้วย อะไรอยู่ข้างหลังฉัน เอามันออกไป " ไอ้เราก็ยืนหัวเราะหมาอยู่คนเดียว 55!
  • ลาโง่อีกตัวนึง
    ลูกค้าไอ้เด็กเอ๋อ
    มองหน้าไอ้จ๊อป แล้วนึกถึงหน้าเด็กเอ๋อ คุณจะได้คำตอบ
  • ตอนเราซื้อ เราไม่สนใจว่าใครเป็นคนขาย ขอแค่หมาสวย หมาน่ารัก สุขภาพแข็งแรง ถูกใจเรา เราก็ซื้อ ก็เท่านั้น ดีใจน่ะได้หมาดี ถ้าเราซื้อหมาจากคุณ JoopJoop เราคงได้หมาเลวๆ ไม่ซิ ได้หมา+เหี้ยมาอีกตัว ขอโทษน่ะคุณ JoopJoop เราไม่เคยรู้จักกัน คุณอาจเป็นคนดีที่เสือกปากเสีย หรืออาจเป็นพวกนิสัยเสียที่ปากเสียโดยสันดาน เอาเป็นว่าทำตัวให้ดี ให้เป็นประโยชน์ อย่างน้อยเพราะเราก็รักพิทบูลเหมือนกัน ไม่ดีกว่าหรอค่ะ
  • ไม่หรอก คุณโง่มากกว่าที่ไปหลงเชื่อบทความคำตอแหลต่างๆที่ไอ้เอ๋อมันเขียน
    มันเคยทำหมาแล้วลูกโตมาสวยสักตัวไหม ถามจริงๆ เวลาจะซื้อหมาอย่าดูตัวหนังสือมาก
    ตัวหนังสือที่มันเขียนโม้ต่างๆนา รูปที่มันเอามาโชว์ หมานอกทั้งนั้น ไม่มีหรอกหมาบรีดเองแล้วสวยหรอก
    จะสอนให้เวลาจะซื้อลูกหมา ดูแต่ตัวหมาพอ ดูผลงานของ พ่อ แม่ ที่สำคัญสุด บรีดเดอร์
    เลือดดี พ่อแม่ดี คนเลี้ยงไม่เป็นยังไงก็จบครับ จอ บอ จบ
    อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน จะจนใจเองครับ
  • ตอนไปซื้อ บอกตรงๆค่ะว่าไม่ใด้สนใจจริงๆว่าใครขาย เป็นไง อะไร สังคมพิทบูลในไทย ใครนำเข้า ใครส่งออก ไม่ใส่ใจค่ะ ซื้อเพราะอยากเลี้ยง ขับรถตระเวนดูหลายที่ ชอบของน้องจ๊อบเพราะว่าหมาดูดีที่สุดในบรรดาหลายๆที่ที่ไปก็แค่นั้นเอง ณ ตอนนี้ก็ยังไม่ใส่ใจอยู่ดี เลี้ยงหมาเพราะรักหมาไม่ใด้เลี้ยงไว้โชว์หรือไว้อวดใคร ที่มาในนี้ก็แค่อยากหาความรู้ เพราะเรารู้ว่า พิทบูล ต้องใส่ใจเค๊าหน่อย เอาเป็นว่าถ้าคุณมีดี ก็ตั้งกระทู้ที่มันดีๆ ที่เป็นประโยชน์ ให้เราๆอ่านบ้าง แต่ถ้าจะกวนกันไปวันๆเราก็ขอใหัคุณข้ามกระทู้ของเราไป เพราะเรามาหาความรู้ค่ะ มาหาสาระ มาหาคำแนะนำ จะได้เอาไปเลี้ยงหมาเรา
  • Dallas ผิวแพ้ง่ายมาก มีแชมพูตัวไหนแนะนำหน่อยค่ะ ขนรวงเวลาเค๊าเกาแรงๆ ปกติรึป่าวค่ะ