ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จิตใจคนนั้นยากแท้หยั่งลึก
  • หลายๆคนเมื่อได้ฟังข่าวพิทบูลกัดคนตายก็ไม่อยากจะเลี้ยง
    อยากจะปล่อยหรือยกให้คนอื่น ลองอ่านข่าวนี้ดูนะครับ

image

"ชายพิการยอมนอนข้างถนนกับหมา ดีกว่าทิ้งหมา.....คน
    พิการทำงานกับหน่วยช่วยเหลือสัตว์ อาศัยอยู่อพาร์ทเม้นท์
    ไปช่วยพิทบูลถูกทิ้งให้อดจนผอมโซและป่วยหนัก เอาไป
    รักษาจนแข็งแรงดี และอยากจะเลี้ยงเอาไว้ ไม่อยากปล่อย
    ไปรอหาบ้านอยู่ในสถานสงเคราะห์ เจ้าของอพาร์ทเม้นท์ไม่
    อนุญาตให้เอาหมาเข้าไปอยู่ด้วย เขาจึงเก็บของออกมานอน
    กับหมาที่ข้างถนน โดยตัวเองนอนบนรถเข็น เขาตั้งใจจะฝึก
    พิทบูลตัวนี้ให้เป็นสุนัขช่วยเหลือคนพิการ ซึ่งจะได้รับการ
    ยกเว้นจากข้อบังคับปกติ เพื่อเขาจะได้พามันไปไหนมาไหน
    และอยู่ในอพาร์ทเม้นท์ด้วยกันได้"

อ่านเพิ่มเติมได้ที่
    http://www.lifewithdogs.tv/2011/12/man-goes-homeless-to-protect-dog/

ขอบคุณป้าวิที่นำข่าวดีๆมาให้ชมในเฟสฯนะครับ
  • :063: สุดยอดเลยครับ
  • คนจริงแบบนี้หายากมากโลกนี้ โชคดีของหมาที่ได้เจ้าของแบบนี้ สุดเหยียด
  • ชื่นชมครับ ทั้งเจ้าของหมา ทั้งพี่มุ ต้องขอบคุณพี่มุมากๆสำหรับกระทู้แต่ละกระทู้ ที่พี่ได้สรรหาความดีต่างๆของพิตบูลมาลงให้คน ใจน้อยทั้งหลายได้รู้ว่าพิตบูลจริงๆแล้วมันคือยอดหมา เยี่ยมเลยครับพี่เป็นกำลังใจให้ครับ ^^
  • pitman !!! ตัวจริง
  • สุนัขคือเพื่อนที่ดีของมนุษย์เสมอ โดยเฉพาะกับผู้พิการ
    image
    ไฟล์แนบ
    service-dog-training-253x300.jpg 22K
  • กด Like 18ล้านครั้ง