ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมาผมอายุ สี่เดือน กินคอไก่สับวันละหนึ่งคอต่อวันบางวันอาจจะสองคอ จะเป็นอะไรไหมครับ แต่ช่วงดึกจะให้กินข้าว+ต้มจืด ของโปรดของเค้าเลย ช่วงบ่ายจะกินเอฟวันม่วง ครับ กลัวหมาจะขนร่วงครับimage
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย2611.jpg 69K
  • ถ้าสุนัขกินแล้วไม่แพ้ ก็แสดงว่ากินได้ อาการแพ้ขนร่วงมากกว่าปกติ ให้ไก่สับแต่ต้องสดนะครับ บวกพักขมด้วยยิ่งดี เค้าเลี้ยงกัน ว่า อาหารแบบบาร์ฟครับ ลองหาดูในกูเกิ้ล นะครับ มีหลายรูปแบบ
  • ผอมจัง..
  • หมาผมไม่ได้ผอมครับ แต่หุ่นสร้างออกพ่อมากกว่าสูง ครับ ผมให้กินคอไก่ทอดอ่ะครับ
  • ให้คอไก่ดิบดีกว่านะครับ อย่าไปทอดเลย มันจะทำให้กระดูกเปราะและมีโอกาสทิ่มแทงลำใส้ตัวหมาได้ แต่ถ้าดิบ กระดูกมันจะค่อนข้างยึดหยุ่นครับ
  • แล้วหมาจะไม่เป็นพยาธิหรอครับ