ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากถามเกี่ยวกับนมที่สุนัขกิน
  • อยากทราบว่ามีผลทำให้สุนัขสูงขึ้นหรือเปล่าเพราะสุนัขที่บ้านชอบกินอาหารลาดนมหรือมีผลดีอย่างไรตอบด้วยครับ
  • นมมันก็นมคับ มันช่วยบำรุงร่างกายให้แข็งแรงคับ มันไม่มีอะไรที่จะไปช่วยในเรื่องสรีละหรอกคับ มันอยู่ที่กามพันธุ์พ่อแม่มันคับ มันไม่มีหรอกคับกินนี้ตัวใหญ่ กินนั้นตัวสูง มันอยู่ที่พ่อแม่คับ
  • แล้วกินเยอะๆดีหรือเปล่าเพราะอาหารเปล่าๆไม่กินอะคับ
  • อาหารเม็ดแช่นมนิ่มๆ ให้กินครับ ถ้าไม่กินปล่อยวางทิ้งไว้ อย่า!!!ไปยอม จะเคยตัว...
  • นม มีผลต่อความสูงไหม ......ไม่แน่ใจ ต้องลองถามสัตว์แพท ดูคับ

ส่วนเรื่องเอานม ผสม กับ อาหาร ตรงนี้ ถ้า ตัดนมออกเลย สุนัข น้อย ตัว ที่จะกิน ...พี่ต้อง ค่อยๆๆลดปริมานลงคับ วันนี้เท่านี้ อีกวันลดลง อีกวันก็ลดลงไป อีก จนไม่ต้องใส่ นม

อีกวิธี ก็หักดิบไปเลย คับ ไม่กิน เก็บ ออก มันทนหิวไม่ได้คับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับอายุ สุนัข มีฟันนหรือยัง แข้งแรงพอจะกินอารหารเม็ด แข็งๆๆได้แล้วหรือไม่

ขอให้โชคดี ...
  • ขอบคุณครับ