ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูแค่นี้ก็น้ำตาซึมแล้ว
  • น่าจะเอาหมาไปด้วย อีกแค่4ตัว และ3ตัวเป็นลูกหมาด้วย
  • เท้าโดนแก้วบาดมันยังไม่เจ็บเลยเนาะถึงว่าหมามันมีนายเพียงคนเดียว
    :045:
  • อาคีตะ สุนัขอารักขาของญี่ปุ่น ความจงรักภักดีของมันช่วยเหลือเจ้าของและผลตอบแทนที่ได้รับจากมนุษย์เจ๋งจริง อีกเรื่องก็น่าดูเป็นสุนัขลากเลื่อนไปสำรวจขั่วโลกเสี่ยงชีวิตช่วยเหลือเจ้านายสุดท้ายก็โดนปล่อยทิ้งเหมือนกัน ที่ร้ายมากก็คือกันถูกล่ามไว้กับพื้นน้ำแข็งไม่มีอาหารและอยู่ท่ามกลางพายุหิมะสุดท้ายตายสอง มันดำรงค์ชีวิตอยู่ได้อย่างทรนงและยังเฝ้ารอการกลับมาของเจ้านาย เจ้านายของมันหาทางกับมาช่วยใช้เวลาเกือบปี
  • น้ำตาซึมจริงๆ
  • ในคลิปน่าจะเป็นชิบะอินุนะครับ แต่ไม่แนใจเหมือนกัน
  • ใช่ครับ ในคลิป สุนัขพันธุ์ ชิบะ ครับ
  • :o034: ตื้นตัน และเจ็บใจจี้ดจิงๆ
  • มีเรื่องราวอีกหลายๆเรื่องที่มนุษย์กระทำต่อเพื่อนที่ซื่อสัตย์และรับใช้มนุษย์มาโดยตลอด ฟังแล้วเศร้ามาก

สุนัขที่ไปรบในสงครามเวียดนาม วันที่สงครามสงบ มีงบประมาณให้นำกลับบ้านได้เฉพาะทหารแต่หมาให้ทิ้งหรือทำลาย นี่คือมนุษย์ครับ
  • แนะนำอีกเรื่องครับ “ อิชิ ” หนังที่สะท้อนความซื้อสัตย์ของสุนัขสายพันธุ์ชิบะ เหมือนกันครับ
  • สุนัขพันธุ์ชิบะไอนุ ครับ คล้ายๆพันธุ์อกิตะ แต่ตัวมันเล็กกว่า แต่ซึ้งมาก หมายอมทำทุกอย่างเพื่อนายของมันแม้มันจะต้องตาย
  • ขอบคุณครับ หมามันซื่อสัตย์
  • น้ำตาไม่ซึมแหละ ไหลเลยละ เหมือนหนัง ฮาชิเลย พันธ์เดียวกันรึป่าว มีอนุสาวรีย์ด้วย
  • โคตรเศร้าเลย อยากให้คนที่กำลังจะตัดช่องน้อยทิ้งหมาตัวเองเพียงเพราะว่าเบื่อพวกมันแล้ว ได้ดูบ้างจัง
  • ซึ้งเลยครับ