ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร้านเค้าจะให้ผมเปลี่ยนจากF1เป็นGm
  • ผมไปซื้อ อาหารF1 ที่ร้านฟ้าหลวง ที่ อ.ตะพานหิน ผมก็บอกว่าซื้อ F1 1กระสอบ แทนที่เค้าจะไปหยิบมาให้ เค้ากลับไปหยิบ ยี้ห้อ GM มาให้ผมบอกลองเปลี่ยนไปใช้ดิมันดีกว่าF1นะ ผมก็เลยบอกไปว่าผมเอาF1 วันครับ ดีสุดแล้วและหมาผมก็แข็งแรงผมไม่เปลี่ยนหรอกครับ เจ๊หน้า บึ้ง เลย 55
  • ระหว่างร้านเชียร์ให้ใช้กับลูกค้าเรียกร้องจะใช้เอง มันก็เป็นอะไรที่น่าคิด :-D
    มีบางร้านที่ผมขอความร่วมมืออย่าขายเกินราคา แล้วเขาก็โกรธจนเลิกขายไปเลยก็มี

แต่ผมยังเชื่อในพลังของผู้บริโภคครับ :X
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
  • เมื่อวานไปที่หลังเสรี ร้านของเจ๊ เขาบอกว่าหมดเหมือนกันครับ เนื่องจากของยังไม่มา เจ๊แกก็แนะนำ GM มาแทน
  • ครับพี่มาร์ค ที่ร้านเค้าก็ขายราคาปกติครับ 830 มีการเอา Gm ทดลองมาให้ผมอีกนะครับถุงเล็กๆ ผม เลยเอาให้ หมาจร แถวบ้านสะเลย ครับ :-D
  • จะว่าไปแล้ว เอฟวัน ของไม่เคยขาดนะครับ ร้านไหนสั่งมาก็ส่งให้ตลอด ยกเว้นสั่งด่วนมาก บางทีเราก็ส่งไม่ทันจริงๆครับ ปัจจุบันเราจัดคิวการส่งเสร็จล่วงหน้าไปแล้วประมาณสามวันครับ

ยกตัวอย่างนะครับ วันนี้เป็นวันพฤหัส รายการจัดส่งส่วนใหญ่ในวันนี้เราจัดเตรียมไว้ตั้งแต่วันจันทร์หรืออังคารแล้วครับ และคิวส่งของที่อยู่ในมือตอนนี้ก็จัดรอไว้ไปจนถึงคิวของวันเสาร์แล้วครับ ดังนั้นเรายืนยันได้ว่าเราไม่มีปัญหาเรื่องสต๊อคครับ ของขาดน่าจะขาดจากทางร้านสต๊อคของน้อยเกินไป หรือว่าทางร้านเขารอจนของหมดแล้วค่อยสั่ง เพราะถ้ามาแบบนี้มันก็สุดวิสัย เราคงส่งไปเติมให้ไม่ทันจริงๆครับ บางเคสมันด่วนมากจริงๆ เราอาจแทรกคิวให้ได้บ้าง แต่มันก็ไปกระทบคิวของคนอื่นอยู่ดี ดังนั้นการสั่งล่วงหน้าน่าจะดีที่สุดครับ
  • แถวๆคลอง3 ฝั่งคลองหลวง ซื้อf1ประจำ แต่เมื่อวันก่อนเจ๊แกแนะนำให้ลองGMเหมือนกัน สูตรใหม่อะไรสักอย่างเนี่ย เราก็ยืนยันว่า F1ดีแล้วครับเจ๊ แกก็ว่าเหรอๆไม่ว่าอะไร เห็นมีสีเหลืองกับม่วงประจำ แบบอื่นต้องสั่งไว้
  • พี่ก็เข้าใจร้านค้านะครับ ใครก็อยากขายของที่กำไรดี หรือไม่ก็ต้องเป็นของที่ขายง่ายจริงไหมครับ ดังนั้นของที่สต๊อคไว้ในร้านก็จะมีทั้งสองประเภท คือของที่เดินด้วยตัวเองเอาไว้เรียกลูกค้าเข้าร้าน กับของที่ต้องออกแรงเชียร์เอาไว้ทำกำไร ใครทำกำลังคิดจะเปิดร้านขายของก็เอาวิธีคิดนี้ไปใช้ได้เลยครับ

ถ้าลูกค้าเดินเข้ามาไม่เลือกยี่ห้อให้ร้านค้าช่วยแนะนำ แน่นอนครับร้านก็จะต้องเชียร์ตัวที่กำไรเยอะไปก่อน เพราะของที่ติดตลาดแล้วถึงไม่ต้องเชียร์ อยู่เฉยๆร้านค้าก็ขายได้อยุ่แล้ว เช่น ถ้าร้านไหนยุ่งมากๆคนเข้าเยอะตลอดเวลา เขาก็จะเลือกขายของที่ไปไว เพราะไม่ต้องเสียเวลาอธิบายมาก แต่สำหรับร้านไม่ค่อยยุ่ง มีลูกค้าเข้าร้านน้อย เขาก็ต้องพยายามเชียร์ขายตัวที่กำไรดี เสียเวลาหน่อยแต่ก็คุ้ม แต่เป้าหมายจริงๆก็เพื่อให้ร้านเขาอยู่ได้ครับ

มันเป็นเรื่องปกติครับ ของขายดีกำไรมักจะน้อยแต่ร้านก็ไม่ต้องเหนื่อยเชียร์ ส่วนของกำไรเยอะมันก็มักจะขายยากร้านก็ต้องออกแรงเชียร์หน่อย :-D

ของตลาดนัด ราคาถูกแต่ก็ขายไว ขายได้ปริมาณเยอะ ส่วนของหรูแบรนด์ดังๆในห้างนานๆขายได้หนึ่งชิ้น แต่กำไรก็มากอาจะเท่ากับของถูกถึงสิบชิ้น อันนี้มันก็หลักการตลาดทั่วๆไปครับ

เอฟวัน เกิดมาจากลูกค้าที่ซื้อครั้งละถุงช่วยกันเชียร์ เราจึงจำเป็นต้องให้น้ำหนักลูกค้าผู้ใช้เป็นอันดับหนึ่ง ร้านค้ามาเป็นอันดับสอง สิ่งนี้คือสิ่งที่ทำให้เอฟวันแตกต่งจากอาหารส่วนใหญ่ในท้องตลาดครับ :X
  • แนะนำร้านใหม่ ประเดิมศักราช ปี55 จ้า

1. ร้านอิทธิ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

อยู่ตรงข้ามตลาดนัดไฟฟ้า ติดกับ lotus Express

ร้านเปิด จ.-ส. 07.00-20.00 น. อา. 07.00-12.00 น.

ติดต่อได้ที่ 089-911-7411

2. ร้านสนามชัย อาหารสัตว์ อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา

อยู่ใกล้ตลาดสนามชัยเขต ก่อนถึง lotus Express

ร้านเปิด 06.00-20.00 น. ทุกวัน

ติดต่อได้ที่ 089-711-7009

3.ร้านทวีชัย เพ็ทชอป อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา

อยู่ฝั่งเดียวกับ lotus ปักธงชัย ติดกับร้านเอกชัยวัสดุก่อสร้าง

ร้านเปิด 09.00-21.00 น. ทุกวัน

ติดต่อได้ที่ 087-444-3332

4. คอกสุนัขท่ามะขาม อ.โพธาราม จ.ราชบุรี

อยู่ติดกับตลาดกำนันหลัก

ร้านเปิด 08.00-21.00 น. ทุกวัน

ติดต่อได้ที่ 084-137-3838

5. ร้านมีมา เพ็ทชอป

อยู่ปากซอยเจริญนคร 57 ติดกับโชว์รูมโตโยต้า เค มอเตอร์

ร้านเปิด จ.-ส. 10.00-22.00 น. อา. 10.00-20.00 น.

ติดต่อได้ที่ 0-2438-4642 ต่อ 11
  • หรือหาดูรายชื่อตัวแทนที่ใกล้บ้านท่านได้จากลิงค์นี้ครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/12931/ร้านตัวแทนเอฟวันเปิดใหม่ครับ#Item_157

ผมมั่นใจว่าร้านตัวแทนของเราเกินกว่า 90% เป็นตัวแทนที่น่ารักมากครับ :063:
  • เดือนที่แล้วที่เมืองกาญ F1 -ขาดครับพี่ Mafia เลยต้องใช้ GM แทน
  • ของเค้าดีจริงๆคับ :o054:
    ลูกสาวกับลูกชายผมก้กิน :o001:
    นี่ลูกสาวครับ 13เดือน :P
    image

นี่ลูกชายครับ เหมือนกันครับ :D

image

ขอเชียร์ F1 ครับ :062:
    ไฟล์แนบ
    DSCF5656 (Small) (2).JPG 45K
    DSCF5221 (Small).JPG 57K
  • ร้านค้าเค้าก็ต้องเชียร์ของที่ขายได้กำไรเยอะๆอยู่แล้วครับ แต่ถ้าเรายืนยันเหมือนเดิมต่อไปเค้าก็ไม่กล้าเชียร์หรอกครับ
  • คุณ มาร์ค มาเฟียครับ อยากจะสั่งอาหารมาขายที่ร้านครับ
    ร้านผมอยู่ ซอย ลาดพร้าว 101 **ชื่อร้าน PET SOCIETY
  • ผมก็ถือว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายที่น่ารักนะครับพี่มาร์คimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0822.jpg 65K
  • ตอนนี้สีม่วงหมดพี่วันนี้เลยจัดสีแดงมาแทน(ร้านบ้านแก้วอ่ะพี่เค้าบอกของมาวันพฤหัสแน่ะ)ลืมบอกจันทบุรีครับ

• อย่าลืมอาหารเทพตัวนี้ สำหรับปราบหมากินยากนะครับ เป็นอาหารที่ภูมิใจมากที่สุดเพราะเราคือจ้าวแรกในเมืองไทย อิอิ
  • เออ ถ้า รวย เมื่อไหร่ จะ แฮ๊บ มาให้ ไอเพชร ลอง ซัก ถุง 555

มันแพง อ่ะ

เมื่อก่อนให้กินสีเหลือง เดี๋ยวนี้ ตัดใจ มาให้สีแดงนะเนี่ย

image
    ไฟล์แนบ
    foodgood.JPG 86K