ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันคือสปริงอะไรครับ

• หาซื้อได้ที่ไหน
    แล้วเสาที่ใช้ยาวเท่าไรครับปักลงบดินเท่าไรครับ ต้องเทปูนด้วยเปล่า ขอบคุณครับ คนในคลิปคุ้นๆๆนะ ชอบกางเกงพี่เขาจริงๆๆ
  • ผมว่าไม่ต้องเอาวิธีทำละเอียดขนาดนั้นหรอกครับ เอาแค่ว่าทำออกมาแล้วมันใช้งานได้เหมือนกันก็พอครับ ถ้าบ้านมีต้นไม้ก็แขวนกับต้นไม้ตรงสปริงใช้ยางรถก็ได้ครับมันไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลย ทำออกมาแล้วจะหน้าตาเป็นยังไงไม่สำคัญขอแค่ให้มันทำหน้าที่ของมันได้ก็พอแล้วครับ
  • ขอบคุณครับ เห็นมันกระทัดรัดดีครับ ต้นไม่ที่บ้านมีแต่ต้นเล็ก
  • ว๊าว............พี่มาร์คในชุดเซ็กซี่แมน ฮ่าๆๆ
  • เพิ่งตืนนะเพ่ อิอิ
  • สปริงอันนี้ ให้คุณปุ๊ไปจ้างร้านทำสปริงขดมาให้ครับ แต่นานมากแล้วจำราคาไม่ได้
  • เอายางในรถมอเตอร์ไซค์ ผูกติดกับต้นไม้ เชียร์ให้มันกระโดด

ลองปล่อยให้เล่นเย่อกันเอง เออ มันชอบแฮะ

แขวนสูงขึ้นอีกนิดท้าทายให้มันกระโดด

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    s2.JPG 109K
    s3.JPG 109K
    s6.JPG 105K
    s7.JPG 126K

• ป้าพร ฝึกให้มันเล่นด้วยกัน ไม่ข่มกัน ไม่แย่งกัน
  • สปริงที่พี่มาร์คใช้ยืดง่ายมั้ยครับ ผมกำลังจะทำสปริงโพล อยู่เหมือนกัน แนะนำร้านทำสปริงหน่อยครับ ว่าจำพวกร้านเหล็ก หรือ ร้านซ่อมอุปกรณ์อะไร จะได้ลองสอบถามร้านดู ร้านที่รับทำสปริงอ่าครับ
  • ของผมก็ทำไว้หลายชุด แต่ตอนนี้เก็บไว้สองชุด ชุดแรกไว้ฝึกรับน้ำหนักได้20kg เอาแบบเล่นมันๆหมาติดใจ
    ส่วนชุด2 สำหรับ50 kg ชุดนี้หนักเน้นสะใจสำหรับหมาโตimageimage

ชุดสองสปริงดีมากแข็งดีมากโยกโดดเลย

ไฟล์แนบ
    IMG_0327.jpg 213K
    IMG_0326.jpg 225K
  • ชุดที่2 ผมทำแบบไม่ขึ้นสนิมใช้มา6เดือนแล้วดีมากๆ
  • อาซือแถวคลอง ถมก็มีครับ ไม่แพง เดียววันหลังเอามาให้ดู ยังลงรูปไม่เป็นเลย 555555
  • หาแข็งๆนิดนึงก็ดีครับได้กล้ามง่ายดี ก็เหมือนคนเล่นกล้ามแล้วใช้อุปกรณ์ช่วย 8->
  • เวลาไปหาซื้อสปริง ไม่ใช่เห็นสปริงอะไรก็ซื้อนะครับ
    ต้องถามทางร้านไปด้วยว่า ต้องการสปริงดึงนะครับ
  • อันนี้แถม เป็นแขนยึดติดกับฝนังกรณี ที่ไม่มีเสาให้ยึดติด แต่ไม่ทนแรงต่อการห้อยตัวนานๆ แต่เอาไว้ให้กระโดดกัดได้ เพื่อฝึกการโดดสูงได้ ลูกรอกที่เป็นสแตนเลส รู้สึกที่ร้านkimจะมีขาย
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    29122011301re.jpg 25K
    29122011303re.jpg 44K
    29122011304re.jpg 28K
    29122011305re.jpg 31K