ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

mafaiช่วยสอนด้วยครับ

• อยากถามพี่ว่าหัดยังไงครับ พาไปเดินฉี่โดยไม่มีสายจูงนับถือเลย ตาบีเจ โหดมาก
  • ในความคิดของผม ผมว่า พิทบลูจะเลี้ยงหรือจะสั่งเค้า ใช้เสียงอย่างเดียวถึงจะหยุดไม่ควรเอาอะไรไปตีหรือพาเค้าไปเดินเล่นถ้าเค้านอกลู่นอกทางก็ตะคอกเอาอย่างเดียวถึงจะหยุด

• อีกอันครับ ผมก็คิดว่าน่าจจะใช้นะครับเพราะดูหลายรอบ พี่มาคร์ จะไม่วิ่งไล่หมาเลย สั่งอย่างเดี่ยว นับถือพี่มาก
    อยากได้หมาแดงแบบ บีเจจังเลย ชอบสีตามันมาก
  • อันที่สอง สุดยอดขนาดมีหมาจร หลายตัว แล้ว1นาทีคืออะไรครับ ให้มันฉี่ภายในเวลาหรือเปล่าครับ
  • ถ้าเวลาเกิน ไฟล์ก็จะใหญ่เวลาจะอัพโหลดก็ต้องตัดก่อนเสียเวลา ใช่มั้ยพี่ 555+
  • :013: แจ๋มเลยครับ ขนาดผมจูงใส่สายจูงถนนยังโล่งเลย ถ้าเกิดทำอย่างพี่มาร์คละก็ :-D
  • ก็บอกให้ Mafai(มะไฟ) มาช่วย ไม่ใช่ Mafia(มาเฟีย) เฮียมาร์คเลยไม่มา 55+ ล้อเล่นนะครับ
  • สิ่งสำคัญที่สุดในการควบคุมสุนัขก็คือ การแสดงภาวะผู้นำหรือ จ่าฝูง ครับ

หากสุนัขยอมรับว่าเราคือ จ่าฝูง เขาก็จะยินดีปฎิบัติตามกฏของฝูง เราคือจ่าฝูง เราก็คือผู้ควบคุมกฏ
  • ชอบครับ ไม่เคยเห็นพี่มาร์คเวอร์ชั่นนี้เลย อิอิ ตากล้องก็น่ารักดีนะครับ
  • แต่ยังไงก็น่าจะใส่สายจูงไว้ดีกว่านะ
  • BJ น่ากลัวมาก นิ่งๆ ชอบแบบนี้เลยครับ
  • ใช่ครับ การพาสุนัขออกนอกบ้านควรใส่สายจูงทุกครั้งครับ

ในคลิปนี้แค่ต้องการสาธิตให้ดูว่า หากเราใส่ใจ มีเวลาดูแลฝึกฝน เราก็สามารถทำให้สุนัขเรามีความสามารถพิเศษที่แตกต่างได้ครับ

• ขอบคุณครับพี่ ผมคงไม่กล้าทำแบบพี่แน่นนอนครับ นับถือครับพี่มาก ข้อมุลที่ผมมีก็ได้จากพี่นี้แหละทั้งหนังสือในเวป
  • ผมจงใจโชว์ให้เห็นก็เพื่อที่จะบอกว่า เมื่อเกิดปัญหา อย่าโทษหมา ให้โทษคน
    ถ้าเลี้ยงด้วยความรัก ความเข้าใจ รับผิดชอบ ไม่สร้างปัญหาแก่สังคม พิตบูลก็จะอยู่รอดปลอดภัย

แต่ถ้ายังเลี้ยงกันตามอำเภอใจ มีอะไรก็โทษหมา ยัดเยียดให้เป็นความผิดของหมา
    ทั้งที่ปัญหามันมาจากคน จากคนเพียงส่วนน้อยเสียด้วย อีกไม่นานก็คงโดนห้ามเลี้ยงกันทั้งประเทศ