ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูวิธีเค้าแยกหมาดิ
  • เอาซะน๊อกเลย ใครมีวิธีแยกที่ดีกว่านี้แนะนำหน่อยนะครับ
  • เจ้าของหมาไม่มีความรู้พอ และขาดความรับผิดชอบที่ปล่อยให้หลุดออกมาจนเกิดเหตุการณ์นี้ครับ
    แค่เอาไม้หรือแป๊ป งัดปากก็ออกแล้วครับ ไม่ต้องไม้หน้า3หรอกครับ :012:
  • สงสารมัน
  • ใอ้เหี้ยเอ้ย เลวยิ่งกว่าหมา ประเทศอะไรวะ เหี้ยฉิบหาย
    คิดได้ไง เอาไม้ตีไข่หมา สาดดด
    เห็นแล้วอยากเอาตีนถีบจอคอมพ์เลย ใอ้สาดด
  • ครวยแม่งตีขนาดนี้ กระโหลกไม่แตกก็ร้าวแล้ว....แม่ง ส้นตรีน
    นี่ถ้าเจอจังๆ จะกระทืบคนก่อนเลย ครวยยยย
  • รับไม่ได้ค้า :002:
  • คนพวกนี้ไม่มีความรู้เลยได้แต่ใช่กำลัง เจ้าของก็ไม่มีปัญญา สงสารหมาจริงๆ
  • ขอใช้คำหยาบนะครับ เจ้าของจังไรมากครับ ยอมให้คนอื่นทำร้ายหมามันเองตีหัวมันสะอยุ่เลยดีไม่ชักอะ
  • ดูแล้วหดหู่ เศร้าใจกับชะตากรรมของมันโดยมนุษย์เป็นผู้กำหนดแต่ต้น
  • ยิ่งเจ็บ ยิ่งกัด อิอิ
  • เสียชาติเกิด จริงๆ (คนนะ) เวรกำ เลี้ยงหมาแบบนี้ไปจูงควายแดรกหญ้า สบายใจกว่า :064:
  • จังไรชิบเลย ปลอกคอแมร่งยังไม่มี อย่าเลี้ยงเลยหมาเก็บเงินค่าอาหารหมาไปแดรกข้าวเหอะ จะได้ฉลาดๆ
  • ทนดูไม่ได้จริงๆ
  • นี่แหละที่มันเรียกกันว่า "หมาหมู่" ใจยังสู้หมาไม่ได้เลย...โมโหแทน ไอ้พวกเหี้ย X(
  • ขอหยาบหน่อนน่ะครับพี่่ๆ แมร่งโคตรเหี้ย ตีซ่ะน๊อคเลยไ้อ้สัตว์ กลับไปไม่รู้เป็นอย่างไง หมาเจ็บแน่ๆ ประเทศอะไรว่ะแมร่งโคตรโง่เลยไอ้พวกเหี้ย! รบกวนพี่น้องช่วยสืบหน่อยครับ จะขอบพระคุณมาก
  • เจ้าของมันมาตอนหลัง แล้วคิดได้ไงเอายางมาจูง สเปนนะผมว่า ลองเอา googleแปลมันค้นหาให้เป้นสเปน
    ไอ้เสื้อลายข้างมอไซต์คงเชียร์ฟาดเลย
  • เเม่งโครต
  • ใจเย็นๆครับ...เห็นเเล้วไม่ประทับใจก็จริง เเต่ต้องเข้าใจว่าคนไม่มีวิธีไม่มีหลักการ ไม่ได้ศึกษาก็เเบบนี้เเหละครับ
    คนพวกนี้เเค่รู้จักชื่อสายพันธ์หมาก็บุญเเล้ว
    ในใจเขาคงคิดว่าใช้ไม้ตีเเล้วมันคงเจ็บคงจะไม่กัดกัน.....คงจะปล่อย
    เเต่เสียใจด้วยครับ นี่มันพิตบูลครับ... บอร์ดเราถึงพยายามรณรงค์ให้น้องๆที่เล่นใหม่ๆหรือที่กำลังหาหมามาเลี้ยงได้ศึกษาก่อน ก็เพราะเหตุนี้เเหละครับ... พิตบูลมันไม่ใช่หมาทั่วๆไป ไม่ใช่ว่าใครๆก็เลี้ยงได้....
    ก็เพราะเรื่องการกัดนี่เเหละครับ...
  • คนที่ผมคิดว่าน่าโดนไม้หน้าสามหวดก็คือเจ้าของครับ มันไปไหน และทำไมมันไม่มาแยกหมาของมันเอง

ผมเราสงสารหมาตัวที่โดนไม้หน้าสามหวด เพราะมันคือพิตบูล หมาที่เรารัก
    แต่มีใครเป็นห่วงไอ้ตัวที่โดนกัดอยู่หรือเปล่าครับ หากไม่ช่วยมันก็ต้องตายเหมือนกัน

นี่ก็คือเหตุผลที่ผมอยากให้พูดกันที่ความจริงเสียทีว่า พิตบูลคืออะไร
    เลิกพยายามปกป้องพิตบูลด้วยวิธีการผิดๆเสียทีเถอะครับ มันดุก็บอกไปเลยว่ามันดุ
    แต่ไม่ใช่พยายามบอกว่าพิตบูลมันน่ารัก มันอยู่รวมกับหมาอื่นได้
    ถ้าคนรู้จักถึงลักษณะที่แท้จริงประจำสายพันธ์ มันจึงเป็นวิธีการเดียวที่จะป้องกันปัญหาได้

ผมเองก็รักหมาพิตบูลไม่น้อยไปกว่าใคร ผมปกป้องพิตบูลมาโดยตลอด ไม่เคยคิดทำลายมันครับ
  • การแยกหมาในคลิปนั้นง่ายมาก ถ้าคุณเป็นเจ้าของมันและรู้จักพิตบูลดีพอ เห็นชัดๆว่าหมามันไม่ได้ต้องการทำร้ายคนเลย มันแค่ต้องการกัดหมาตามสัญชาตญานประจำพันธ์ของมัน เราใช้มือซ้ายจับตัวหมาโดยการดึงหนังหลังคอ ใช้ขาคีบเอวมันไว้ แล้วใช้มือขวาที่เหลือ ใช้ไม้ง้างปากง้างออก แค่นี้ตัวที่นอนอยู่ก็เป็นอิสระแล้วครับ
  • สงสารทั้งสองตัวครับ เศร้าใจจัง
  • เลวจริงให้คนอื่นทุบหมาตัวเองแทนที่จะแยกหมาเราเองรักหมายังไงว่ะ
  • คนเลี้ยงไม่มีความรู้แล้วเสือกอยากเลี้ยงอีก ปลอกคอก็ไม่มี สายจูงก็ไม่มี ที่สำคัญเวลาจูงควรมีไม้งัดปากติดตัวไปด้วยเวลาเกิดอะไรขึ้นมาจะได้แก้ไขได้ทันที่ เมื่อว่านไปบ้านแฟนมาไปซื้อของที่หน้าบ้านเหลือบไปเห็นพิทบูลไม่รู้ของใครปล่อยออกมามั่วแต่ดีที่เป็นสายโชว์ แต่ไม่ใช้บูลี่น่ะ ตัวก็ใหญ่อยู่ ผมก็นึกอยู่ในใจว่าไอ้คนที่เลี้ยงทำไม่มันถึงปล่อยออกมาทั้งๆที่ารู้ว่าเป็นพิทบูล หรื่อว่ามันแกล้งโง่ทำเป็นไม่รู้ว่านี้คือพิทบูล ถ้าผมเห็นเจ้าของน่ะผมคงเทศนาไปแล้ว
  • ผมเคยเห็นคริปพิทบูลกัดหมาชาวบ้านเค้าแยกโดยการใช้บืนยิงพิทบูลตาย
  • ผมดูคลิปนี้ตอนต้นบอกเลยครับว่าเชียร์คน ที่ช่วยกันแยก เพื่อความอยู่รอดของสัตว์มีชีวิตอีกตัว
    แต่พอดูไปซักพัก อยากปกป้องพิทบูลที่โดนไม้หน้าสามตีอย่างบอกไม่ถูก ลุ้นให้มันมีชีวิต
    ยืนขึ้นอีกครั้ง แล้วเดินกลับบ้านไป ผมก็ดีใจแล้ว บางครั้งเราดูรูปหรือดูวีดีโอเหมือนมันแยกได้ง่าย
    แต่พูดตามหลักความเป็นจริงถ้าใครได้เคยลอง จะรู้ได้ว่าแยกพิทบูลกัดกันจริงๆ นั้นเอาเรื่องพอสมควร...
  • ผมว่าพิทบูลแยกง่ายมากๆ โดยเฉพาะพิทบูลกัดกับพิทบูล
    ที่แยกยากกว่าก็คือพิทบูลกัดกับหมาอื่น

เพราะถ้ากัดกับหมาอื่นเวลาเข้าไปแยกคุณอาจโดนหมาอื่นกัดมั่วๆได้
    แต่พิทบูลกัดกัน ผมแยกโดยมีไม้งัดปากอันเดียว ไม่เกิน 15 วินาที
    อันนี้เรื่องจริง ไม่ได้โม้^^
  • ที่ผมหมายความอย่างนั้นคือ คําพูดที่ว่าแยกพิทบูลกัดกันนั้นมันง่ายมาก
    แต่พอถึงเวลาทํากันไม่ได้เท่านั้นเอง ไม่มีหลักฐานให้เห็นอะไรทํานองนั้นครับ... :015:
  • คำเมืองวันนี้ ขอเสนอคำว่า ไอ้ชาติวอก :(|)
  • หดหู่ =(( ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวเล๊ยยยย.. :003: เห้อ :-< แย่มาก :-q
  • ดีนะที่เค้าเอาหมาที่ถูกกัดออกไปได้ไว ไม่ให้พิทบูลเห็นหน้าอีก
    แต่สงสารพิทบูลมากเลย มันคงโดนอย่างแรงสุด ๆ เฮ้อ..เซงกับเจ้าของ
    อย่างที่น้อง ๆ ว่า ปลอกคอก็ไม่มี ห้ามหมาของตัวเองก็ไม่ได้ แถมให้
    คนอื่นตีหมาตัวเอง
  • น่าสงสาร
  • มันไม่ใช่ไมหน้าสามนะครับ เป็นเสาบ้านเลยหละ โหดจริง โหดกว่าพิตบูลอีก
  • หมาก็โหด คนก็โหด สิ่งที่คนทำผมเชื่อว่าเค้าทำเพราะไม่รู้(วิธีการที่ถูกต้อง) และต้องการช่วยไอ้ตัวที่โดนกัดด้วย แต่นึกไปนึกมา มันแรงไปนิดนะสำหรับการแยกหมาในกรณีนี้ เจ้าของเองน่าจะรู้จักหมาของตัวเองดีกว่าใคร หรือว่าใจไม่กล้าพอที่จะแยกมันด้วยตัวเองคับ [-X
  • กลัวแบบนี้บอกได้เลยไปเลี้ยงพันธุ์อื่นเถิดครับหมาตัวเองยังไม่กล้าแยก.....พิตบูลมันจะรู้ได้ไงเอาไม้ไปตีไข่มันแบบนั้นรองเอาตีไข่เจ้าของดีบ้างไหมว่ามึงจะตายเปล่าแค่เอานิ้วดีดหน้าก้อคงเขียวแล้วนี่ใช้ไม้ไปกระแทกแบบนั้น....สุดๆๆจริงๆไม่รุ้จะหาคำอะไรมาพูดกล้าเลี้ยงทำไมไม่กล้าแยกเห็นแต่ละคนตัวโตๆกันทั้งนั้นในคลิปแต่ใจปลาซิวมากๆๆ
    :064:
  • ดูคลิปแล้ว หดหู่จังครับ บางทีก็สงสารสุนัขพันธุื์์์ืื์นี้ มันกัดเพราะสัญชาตญาณที่มนุษย์เป็นผู้สร้าง
    แต่ต้องมาถูทำร้ายโดยมนุษย์อีกนั้นแหละ สิ่งที่ทำได้ดีที่สุดไม่ใช่ไปด่าทอคนทำร้าย หรือไป
    ว่าเจ้าของหมาหลอกครับ ถึงทำไปมันก็เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ
    สิ่งที่เราทำได้ดีที่สุดคือ การให้ความรู้ แก่คนที่เขาไม่เข้าใจสุนัขพันธุ์นี้ และเตือนใจเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
    ที่มีสนัขพันธุ์นี้อยู่ให้ดูไว้เป็นอุทาหรณ์ ว่าให้มีความรับผิดชอบมากขึ้น มากขึ้น ครับ
  • ผมดีใจจริงๆ มีหลายท่านที่พูดในสิ่งที่ผมพยายามเรียกร้องมานาน คือการให้ความรู้ความเข้าจว่าพิตบูลคืออะไร
  • ใช่ครับก่อนเลี้ยงศึกษาให้แน่น ข้อมูลเยอะแล้วพร้อมจริงๆๆค่อยเลี้ยงไม่ใช่เห็ยสวยชอบเลี้ยงเลย พอมีปัญหา ก็โทดหมา พิตบูลมันคือหมาที่สุดยอดสำหรับคนที่สุดยอดและเข้าใจมัน
  • เห็นด้วยกับ macus_bull_ นี่คือกรณีศึกษา เจ้าของพิตบูลตัวนี้เขาต้องรู้คุณสมบัติพิเศษของพิตบูลอยู่แล้วเหมือนเราๆท่านๆในห้องนี้ แต่ที่มันเกิดขึ้นเนื่องจากประมาทเลินเล่อสังเกตุสุนัขไม่มีปลอกคอแสดงว่าขังอยู่ในบ้านและไม่ได้ล่ามโซ่เชื่อว่าสุนัขตัวนี้นิสัยดีกับคนมากๆ แต่ไม่ดีกับสุนัขด้วยกันหรือหวงถิ่น อาจไม่ได้ปิดประตูหรือลืมปิดเมื่อเห็นสุนัขอื่นเลยหลุดออกมา กรณีนี้เกิดขึ้นบ่อยเช่นสุนัข ร็อตไวเลอร์กัดเด็ก อยากให้เน้นที่การป้องกันตรวจสอบอุปกรณ์
  • เห๋ยเศร้าใจ......
  • หลังจากนี้หัวสมองพิตบูลจะเป็นยังไงบ้าง เลี้ยงไม่ศึกษาเลย
  • ไอ้เหี้ยเอ้ยเลี้ยงยังไงฟ่ะขอโทษที่ใช้คำนะครับแม้งดูแล้วสงสารหมามากเหอะๆหน้ากระทืบคนพวกนั้น X(
  • ไอ้เวรเอ๊ยเก่งจังกับหมา
  • หมาออกจะหน้ารักทำมันได้ มีไหนคนที่ตีมัน ลองะเอามันมาโดนตีแบบนั้นจะเป็นอย่างไร
    อยากให้เมียมันทำกับมันอย่างนั้นบ้าง :016:
  • ไม่มีคำบรรยาย เจ้าของโง่มาก สงสารหมาจริงๆ น้ำตาแทบเล็ดเลย
    นี่เป็นอีกหนึ่งอุทาหร ไว้เตือนคนที่เลี้ยงหมาตามกระแส และไม่มีความรู้ จึงแก้ปัญหาไม่ได้