ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้เมื่องไทยมีแข็งบางจังเลย

• ดุแล้วอยากฝึกบางครับ
    หรือจะแข่งดำน้ำ
  • แข่งแบบนี้ หรอครับ อีกนานมาก ในบ้านเรา เพราะทุกวันนี้เท่าที่ผมเห็นจริงๆคนสังคมพิทบุล
    ที่เล่นแนวกิจกรรมกันจริงๆๆมีน้อยมากๆๆๆๆ
  • บางครั้งเห็นในคลิปพิทบุลทำนั่นทำนี้ได้ ผมบอกตรงๆๆนะครับ มันไม่ง่ายเลย
    กว่าจะให้สุนัขพิทบุลผุ้รักความอิสระและบ้าพลัง มาทำกิจกรรมมันส์ๆๆได้

บางท่านเห็นแล้ววาดฝันว่า ฉันและผม อยากได้พิทบูล มาทำกิจกรรมเลี้ยงให้ได้แบบนั่นแบบนี้
    แต่พอเลี้ยง เข้าสุ่ สุนัขวัยรุ่นสัก 6-7 เดือน หลายท่านล่ะครับที่เอียนไปเลยถึงขั้นที่ต้องแจก
    สุนัขกันไปเลย(ฮ่าๆๆๆเอาคลิปให้ดูไงมาลงเอาที่เรื่องแจกหมาเนี่ย)ฮ่าๆๆๆๆ
  • ไม่รู้ฝึกยังไงให้มันโดดได้แบบนี้
  • ได้อ่านหัวข้อกระทู้ แล้วหดหู่ใจ ... แข็งและบาง 5555
  • จัดอะไรก็จัดได้หากคนให้ความสนใจมากพอ แต่ปัญหาใหญ่ก็คือ มีคนสนใจแต่ไม่ค่อยลงมือครับ

ช่วงนี้ก็ดูคลิปต่างประเทศไปก่อนนะ อิอิ
  • Mafia 7:10AM Permalink จัดอะไรก็จัดได้หากคนให้ความสนใจมากพอ แต่ปัญหาใหญ่ก็คือ มีคนสนใจแต่ไม่ค่อยลงมือครับ

ช่วงนี้ก็ดูคลิปต่างประเทศไปก่อนนะ อิอิ

""""""""""""""""""""""""""" ถูกใจ
  • นั่นนะซิครับ ได้แต่ฝัน คิดตประจำใจผม ฝันให้ไกลไปให้ถึง
    อุปสรรค์มีไว้ ท้อ
  • ทางเดียวที่หมาผมจะยอมโดดขนาดนั้นในตอนนี้ คือต้องเอาแมวไปผูกแทนยางครับ . . . :-D
    สุดยอดมากๆ ครับ ยอมรับเลย
  • พวกเราก็ทำได้ครับ
  • ถ้าอยากให้พี่แข่งคงต้องมีโรงเรียนฝึกสุนัขที่สามารถฝึกให้เล่นกิจกรรมพวกนี้ได้ก่อนครับ ผมเชื่อว่าคนที่สามารถฝึกหมาทำกิจกรรมเองได้มีไ่ม่กี่คน และบางคนก็ไม่มีเวลาที่จะฝึกเอง ความรู้ในการฝึกของเรายังไม่พอครับ
  • เมืองไทยกับการเลี้ยงหมาให้ไม่ไปเพ่นพ่านกัดหมาอื่นกัดคนอื่น ยังยากเลยส่วนใหญ่เจ้าของถอดใจก่อนฝึึกสำเร็จ ขนาดจะพาหมาไปเดินแต่ละทียังต้องระวังหมาจรจัด หมาเพื่อนบ้านก็เซ็งแหละ วันนี้เพิ่งได้ข่าวพิทบลูกัดหมาขาขาดแล้วเอาเข้ามากินในบ้านเอง
  • ใครมีข้อมูลบอกหน่อยครับอยากทราบข้อมูลพอดีข้างบ้านมาถามว่าไอ้พันธุ์เดียวกันหรือเปล่าเหอะ
  • คนที่อยากฝึกหมาทำกิจกรรมก็ขอให้ติดตาม Pitbullzone TV ครับ
    ผมจะสอนไปเรื่อยๆ ทั้งลากน้ำหนัก การไต่ผนัง การเล่นสปริงโพลล์ และกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมทั้งหมด
  • พันธุ์กันแต่คนละตัวนิครับ รอฟังข่าวด้วยคนครับ
  • ถ้าหากเป็นข่าวล่าสุดก็นี้เลยครับ พิต(กัดตาย)บูล คลิปนี้เลย http://video.sanook.com/พิทบูลโหด!!!_ขย้ำสุนัขเคราะห์ร้ายคารั้ว-455240-player.html
  • โหดร้ายมากต้องระวังให้ดีๆ