ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull โซนกรุงเทพฯตะวันออก
  • พี่ใช้โมเด็มไม่ติดครับ มันติดด้วย3G พี่อย่าเล่นบนมือถือแล้วกัน
  • เสียใจด้วยครับ ซิปโป เป็นหมาที่สวยและเป็นบลูลี่ที่จี๊ดดี
  • มิน่าล่ะ มือถือถึงได้แฮ๊งค์ ได้ทุกวันเพราะว่าติดโรคนี่เอง แล้วหมอรักษาได้มั้ยอ่ะ
  • MBKเลยครับ ว่าแต่มือถือพี่ขี้แตกด้วยหลอ
  • โรคนี้ไม่มียารักษา
    หมาโตถ้าทำวัคซีนไม่ดี ติดแล้วงานเข้านะครับ เคยเจอ บูลด๊อก 7 เดือนกว่าทำวัคซีนแล้วยังตายเลย
    ทุกวันนี้เราทำวัคซีนกันถูกต้องแล้วหรือยัง
    ทำเข็มแรกเมื่อไหร่ ควรจบที่อายุกี่เดือน??????
    ถ้าไม่ขี้เกียจเดี๋ยวจะพิมพ์บอกนะครับแต่เป็นความรู้ งูๆปลาๆ นะ
  • ลูกหมาจะมีภูมิคุ้มกันจากแม่ผ่าน นมน้ำเหลือง
    ตัวไหนกินมากได้มาก ลูกหมาจะรับภูมิได้แค่ 24 ชั่วโมง

ภูมิคุ้มกันจากแม่จะหมดเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับ โปรแกรมวัคซีนในแม่หมา ถ้าทำวัคซีนดีมีการกระต้นวัคซีนก่อนผสม ลูกหมาก็จะมีภูมิที่ดี แต่ต้องได้กินนมน้ำเหลืองนะ

แล้วภูมิจากแม่จะหมดเมื่อไรล่ะ เอาเป็นว่าภูมิจากแม่จะหมดตั้งแต่ 2 เดือนขึ้นไป ส่วนมากก่อนหมา 2 เดือนมันจึงไม่เป็นโรค แต่สมัยนี้โรคมันแรง อาจป่วยก่อน 2 เดือนได้แต่น้อยมาก

แต่ถ้าได้ภูมิจากแม่มาดีๆ เรารีบทำวัคซีนไป ภูมิแม่ก็จะฆ่าวัคซีนทำให้วัคซีนไม่ได้ผล แต่ถ้าไม่รีบทำก็อาจติดโรคก่อน เพราะบ้านเราโรคชุม ผมไม่รู้เหมือนกันว่าจะแนะนำให้ทำอย่างไรดี

เอาเป็นว่าการทำวัคซีนในแบบของผมละกัน
    อันนี้เป็นหมาที่ซื้อมาเลี้ยงนะ ไม่ใช่สูตรที่สำหรับหมาที่บรีดเองถึงเป็นหมาที่บรีดเองก็เถอะ มันอยู่ที่สถานการและสายพันธุ์(ผมมีชิวาวาด้วย)
    เข็ม 1 ผมทำ ที่ 2เดือน
    เข็ม 2 อีก 20 วันจากเข็มแรก
    เข็ม 3 อีก 20 วันจากเข็ม 2
    เข็ม 4 ผมทำที่ 4เดือน "เนื่องจากพิทบูลเป็นหมาที่ตัดหู"
    การตัดหู เมื่อเกิดแผลมันจะรบกวนการสร้างภูมิ ผมจึงทำ 4 เข็ม ทั้งนี้ทั้งนั้น มันเป็นสูตรของผม

บอกใครว่าทำวัคซีน 4 เข็มมีแต่พวกว่าบ้า แต่อย่างที่บอกนี่เป็นสูตรผม สงสัยโทร 0841032417

• เยี่ยมยอดหมอโบ สมแล้วที่เรียน 8 ปี 55555
  • ขอบคุนคับพี่ ผมก้อพูดไรไม่ออกยังช๊อทอยู่อ่ะคับ
  • เสียใจด้วยครับ.....

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5923.JPG 63K
  • โอ้โห หลักสูตร แน่นปึ้กเลยครับ 8ปี
  • มีแซวๆ
  • เฮ้ยหมอโบ คิดถึงมรึงวะน้อง อย่ามัวแต่ตกปลาซิวะ เป็นห่วงคนแก่อย่างพี่บ้าง
  • ผมอยู่ข้างซอยบ้านพี่ ยังไม่ค่อยอยากรู้จักเลยช่วงนี้ 5555
  • หมอโบ จัดยาถ่ายพยาธิ เอาออกให้หมดทั้ง กลม ตืด ขอ ถ่ายหมาที่บ้านครับ แต่ไม่อยากได้ที่เห็นมันออกมานะเดียวอดใจไม่ไหว...55555

น้าโชค....เอาไฮเตอ มาลาด คอม เลยเดียวมาติดกันหมด อิอิอิอิ ( ล้อเล่นนะน้า )

image
    ไฟล์แนบ
    260424.jpg 44K
  • น้าโชคกำลังเศร้ารถพัง
  • เดี๋ยวผมไปซื้อแบบยกแผงมาเลย เป็นเม็ดนะ 1เม็ด/10กิโลกรัม
    1 เม็ด มี 3ตัวยา ไม่แนะนำหมาเด็ก ต้องอายุซัก 3 เดือน ขึ้นไป
    เดี๋ยวไปทิ้วไว้บ้านพี่โชค ใครอยากได้เข้าไปเลย555+
  • รถเป็นไรพังอ่ะ
  • หมอโบ.....ถ้าเอาไว้บ้านน้าโชค.......ต้องแถมกันขี้แตกเพิ่มนะ......5555555

รถตู้ VIP ของน้าโชคพังหรือครับพี่เคน
  • รถมันก็เก่าไปตามเจ้าของรถนั้นแหละ
    image
    ไฟล์แนบ
    m3.1.jpg 135K
  • บ้านนี้เขามีอะไรดีๆ กันน้อ สวัสดีครับพี่ๆ :029:
  • สวัสดีชาญ เอาของดีไปไว้โคราชบ้างมั้ย ตอนนี้ กำลังระบายกันเลย 5555555
  • สวัสดีชาญโคราชน่าสนในอยากไปเป็นเขยโคราช
    ขอบใจทีมงานสัตว์มหานคร ดีใจนะที่วงการเรามีอนาคตสัตว์แพทย์นิสัยดีอย่างนี้
    ส่วนจอนพี่ขอล่ะกลับไปใช้รูปเก่าเถอะน่ารักดี
  • พี่จอน ผมก็ว่ารูปเก่าน่ารักกว่าน่ะพี่ รูปนี้โหดไป ไม่แบ๊วเลยอ่ะ
  • จัดให้ตามคำขอครับ

จะโหดสักหน่อย เดียวมีคนหาว่าแก่จะตาย ยังทำเป็นแบ๊วอีก 555555...

image
    ไฟล์แนบ
    untitled.jpg 26K
  • ขอรายงานตัวด้วยคนได้ไหมครับ น้องใหม่ครับ ผมชื่อเบิร์ดครับ อยู่ สุขา2เสรีไทย41 ลูกชายชื่อ ลาเต้ครับ 3เดือน2วันimage :-D
    ไฟล์แนบ
    IMG_3203E.jpg 190K
  • ยินดีต้อนรับครับ คุณเบริด ผมเอกครับ อยู่รามคำแหง 174( สุขาถิบาล3)
    แบบนี้ ก็อยู่ใกล้บ้านพี่เคนเลยซิครับ หมู่บ้านสหการณ์น่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    m3.3.jpg 115K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณเบิร์ดอยู่ใกล้บ้านผมเลย ผมอยู่อ่อนนุชครับ555555 ล้อเล่นนะ

พี่เอกโชว์จังนะเจ้าตัวเนี้ย..

image
    ไฟล์แนบ
    es-bg.jpg 20K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ ตอนนี้น้องหมาเป็นหวัดอิอิ + เจาะฝี ต้อง พักการวิ่งเลย อิอิ แล้วพวกพี่ๆพาน้องไปวิ่งไหนกันมั่งอ่ะครับ เผื่อจะได้นัดไปวิ่งด้วยครับอยากรู้จักคนเล่นพิทบูลเยอะๆครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
  • มาเล่นในหมู่บ้านผมก็ได้ครับเบิร์ด
    ผมอยู่หมู่บ้านสหกรณ์ เสรีไทย57
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • ยินดีที่รู้จักครับ มาหนองจอกมั้ยครับ มีวิ่งกันเป็นฝูง
  • คนหรือลิงครับ ที่วิ่งเป็นฝูงเนี่ย
    แหมถ้าไม่ติดวิ่งไก่สองรอบนะ จะเข้าไปเที่ยวที่มหานครซักหน่อย มีอะไรสดชื่นตาให้ชมเยอะแยะเละครับ
  • เมื่อวานเพิ่งไปเอากรงที่หนองจอกมาครับ จะพาเข้าไปม.มหานคร ก็ไม่กล้าเค้าเรียนกันอยู่อิอิ
  • พี่ apdogmeal พูดแล้วน่าเข้าไปดูจริงๆแต่วันนั้นเข้าไม่ได้อ่ะจิ คงไม่ต้องบอกนะพี่ ว่าทำไม 555
  • ถ้าจะไป d1 กันวันไหน รบกวนพี่ๆ ชวนด้วยนะครับ อยากไปเจอะพบปะกะกลุ่มพิทบูล แลกเปลี่ยนความคิด ครับ
  • ผมชื่ออ๋อยครับ อ๋อยไก่บดร้อย_้าน (ไม่รู้ว่าจะใส่ รอเรือ หรือลอลิงดี)
    เข้าไปเลยครับ ถ้ายามถาม ให้บอกว่าหมอโบสั่งให้เข้าได้ มีปัญหาหมดโบเคลียเองครับ
  • ผมเคลียอะไรล่ะพี่
    บอกยามไปว่ารู้จัก เสี่ย บอย เดี๋ยวเค้าจะต้อนรับเป็นอย่างดี

ยินดีต้อนรับครับ คุณเบิร์ด
    หมาแดงนั่นลูกใครครับ

ตกลงซันนี่มันผสมใครเนี่ย??????????????????????????
  • ไม่ได้เข้ามาแค่สองวันแทบขาดใจ เหมือนขาดอะไรไปซักอย่าง พอวันนี้ได้เข้ามาเล่น ก็ได้เจอสมาชิกใหม่เพิ่มอีก
  • หมามันไมาสวย ก็ต้องโชร์หน่อยว่ะจ้อน เดี่ยวคนเค้าจะลืม

ผมเติมให้และกัน อ๋อยไก่บดร้อยร้าน หรือจะเปลี่ยนจาก รอเรือ เป็น ลอลิง ดีฮะอ๋อย 555

หมอโบนี่อยากรู้จริงๆนะเนี่ย งั้นเอางี้......................
  • เอาไงพี่................................
    อยากรู้แค่ว่าผสมกับ มูกดำ หรือว่า มูกแดง
  • จมูกดำแดง
  • โทรถามพี่เคนแล้ว
    เซงเลยยยยย
  • พี่เคน แกบอกว่า แกผสมเอง
  • 55555 หนักกว่ากูอีก 55555
  • แกไม่บอกให้ลุ้นเอง
    บอกแค่ว่าระดับโลก ไม่รู้โลกไหน????
    แต่รู้ว่าจมูกสีอะไร สำหรับผมก็โอเคล่ะ
  • เห็นแก๊งนี้คึกคักชักเริ่มมันละ อิอิ
  • จะคึกกว่านี้ถ้ามีมีตติ้ง
  • มันกันอย่างนี้ล่ะครับเบิร์ด
    แต่ถ้าจะคุยกันสนุกกว่านี้ต้องเจอกันก่อนสักที
    น้องหมอนัดมา
  • เมื่อไหร่ดีล่ะ ผมให้ลีโอกระป๋อง 2 แพค(48 กระป๋อง)
  • มีสปอร์นเซอร์ด้วย
    วันไหนว่ามาเลย พรุ่งนี้ก็ได้เอาหน้า ม. หรือ บ้านพี่เคนสุดหล่อก็ได้