ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเคล็ดลับการให้อาหารลูกสุนัข
  • ผมให้ เอฟวัน ม่วง+นมลูกหมา (ต้องบดเอฟวันก่อนนะครับ) และว่าจะให้ไข่แดงเพิ่มด้วย (สุก)
    ไฟล์แนบ
    ลูกสุนัขเกิด24.12.2554.jpg 49K
  • ชอบอเมริกันพิตบูลหรอครับ?
    อยากเลี้ยงพันธุ์นี้จริงๆหรอครับ?
  • ครับผม ทำไมหรอครับพี่. มีไรแนะนำได้เลยนะครับ
  • แค่ f1 เม็ดไม่ต้องบด แช่กับนมก้อพอแล้ว แต่พอลูกหมาสักประมาณ 45-50 วัน ค่อยเอาไข่แดงผสมกับอาหาร
    แล้วให้กินนมด้วยอย่าลืมนะจ๊ะ
  • ไข่แดง คอเรสเตอร์รอล สุงไม่เหมาะกับหมา สักเท่าไร ให้มากไม่ดี คับ นานๆๆให้ที ส่วน ไข่ขาวต้ม จัดไปได้เลยคับ ตามสะดวก ยิ่งออกกำลังมากด้วยแล้ว ยิ่งดี
  • คำตอบตามที่ทั้ง 2 ท่านด้านบนโพสไว้
    ส่วนที่ถามว่าชอบหรอ? เพราะพี่คิดว่าเราคงเลี้ยงหมาเป็นตัวแรกครับ...
  • ครับเลี้ยงตัวแรกครับผม ขอคุณมากนะครับพี่ๆ ที่ให้คำแนะนำ