ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมเลี้ยง pitbull อายุตอนนี้ก็ 11เดือน แล้วไม่เลยสักครั้งในหัวสมองของผมที่คิดจะให้มันกัดหรือทำร้ายหมาด้วยกัน เเต่แล้ววันนี้ผมก็ตะบะแตกเมื่อมีบางแก้วตัวหนึ่ง มารังแกมันทุกครั้งที่ผมพาจูงผมพยายามที่จะสงบศึกโดยการสั่งหมาผมให้นั่งและหลีกเลี่ยงคือพาเดินหนี เเต่ก็ทุกครั้งที่หมาผมหันหลังให้มันจะวิ่งเข้ามางับที่ขาหลังตลอด เป็นอย่างนี้ตั้งแต่ผมย้ายเข้ามาอยู่ก็ประมาณ 5เดือนแล้วครับแผลที่เก่ายังไม่หายก็มีแผลใหม่มาอีก จนวันนี้ผมทนไม่ใหวจริงๆครับผมเลยปล่อยให้หมาผมกัดบ้าง สรุปคือหมาผมเสียเปรียบเพราะสายที่จูงที่รัดคออยู่ จริงๆแล้วไม่ว่าจะเป็นหมาผมหรือบ้างแก้ว ถ้ามันหนักผมก็จะแยกเเน่นอน ปล่อยใว้ประมาณ0ไม่ถึง1 นาที เพื่อจะใด้รู้คมเคี้ยวกันและกันหมาผมโดนกัดหูฉีกเล็กน้อยแต่บ้างเเก้วไม่เป็นไรเลยครับจึงจับแยกโดยมีเพื่อนบ้านเข้ามาช่วย ต่อไปนี้คิดว่ามันจะจบกันใหมครับ (ยอมรับฟังเเม้กระทั้งคำด่าครับ)มันสุดที่จะทน!
  • ไม่จบหรอกครับ มันจะยิ่งกระตุ้นให้มันอยากกัดกันมากขึ้นไปอีก เพราะมันยังไม่รู้ผลแพ้ชนะ
    แยกมันเร็วไปนิดน่าจะปล่อยสักห้านาที แต่หมาคุณยังไม่เคยบางแก้วจึงโชคดี ถ้าเจอพิตบูลที่มีประสบการณ์ห้านาทีมีโอกาสตายได้เลยนะ
  • ถ้าไม่มีเรื่องอะไกับเจ้าของบางแก้วก็ดีไปครับ
  • ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ผมจะรอดูอีนิดนึง สักประมาณว่าให้บาวแก้วมันร้องแบบว่ายอมก่อนแล้วถึงจะแยก
  • ดึกๆผมไปลองกับหมาข้างถนน บ่อยๆ 5555+ ตัวไหนเคยไล่กัดตรู เอาลูกชายมาฆ่าแมร่งเลย
  • โดนเหมือนกันพาหมาเดินเล่น หมาข้างถนนแม่งไล่ทุกวัน แบบวิ่งตามมางับขาไม่เลิกลา เราก็จูงหมาเราเดินหนีทุกวัน แม่งก็ไม่เลิก เข้าใจเลยแบบเนี่ย แต่ไม่กล้าปล่อยหมาเรา สงสารพวกมัน แต่สักวันอาจแกล้งทำโซ่หลุดมือ :-D
  • aum_pitbull....เจอแบบเดียวกันเลยครับ
    คือไม่อยากให้มันกัดกันเลยสังให้ของผมนั้ง
    ผลที่ตามมาคือใด้แผล
    image
    ไฟล์แนบ
    tonto18.jpg 105K
  • ผมถึงพูดเสมอว่า เจ้าของพิตบูลต้อง เข้มแข็ง เด็ดขาด อดทน อดกลั้น และมีวินัย

เราเลี้ยงหมาเหนือเขา ความรับผิดชอบเราจึงต้องเหนือกว่าเขาครับ
  • เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆเหมือนกันคับ หมาผมก็ไม่เคยมีบททดสอบแบบนี้คับ แต่วันนัน้เอาหมาไปฝากไว้ที่บ้านพ่อคับ หมาผมมันเป็นเด็กดี มันจำพี่ๆบางแก้วของมันได้มัน(กลับบ้านที่เคยอยู่ตอนเด็กๆ) เลยไม่จี๊ดเหมือนเจอหมาข้างถนน มันจึงวิ่งเล่นตามปกติ แต่พี่บางแก้วไม่จำออกแนวหวงบ้าน จึงวิ่งไปใส่หมาผมก่อนเลย เท่านั้นแหละคับ คงเป็นไปตามสัญชาติญาณ หวดกับไปบ้านแทบพัง ถ้าผมไม่ไปแยก คิดว่าบางแก้วของพ่อคงเหลือแต่ชื่อแน่นอน เพิ่งเคยเห็นพิตบูลกัดแบบเอาจิงก็งานนี้แหละคับ มันเปลี่ยนเป็นตัวอะไรก็ไม่รู้ ซึ่งปกติวิ่งเล่นลูกบอล นั่งทับเท้าเอาคางเกย นอหงายกลิ่งไปกลิ้งมา ทุกวันนี้บางแก้วตัวนั้นมีแผลที่คอฉีกยาวเลย พอผมปล่อยหมาผมออกมาลงโซ่ไว้ ไอ้ตัวนั้นวิ่งเข้าใต้รถ อยู่อย่างสงบไปแล้วคับ X_X
  • ย้อนอดีตหน่อยนะครับคือไอ้ตัวที่กัดของผมมันเป็นเจ้าถิ่นครับ
    ไม่มี่ใครกล้ากับมัน.....มันรังแกของผมมาตั้งแต่อายุ 3 เดือน
    จนตอนนี้ของผม 15 เดือนแล้วยังไม่เลิกรังแกอีก...เซง....
    image
    ไฟล์แนบ
    tonto.2.jpg 83K
  • บางครั้งเราไม่ได้คิดรังเเก.... เเต่มันก็จะนึกว่าเรากลัวไม่ทำไรมัน
    สั่งสอนบ้างก็ดีครับ... เเต่เเค่เบาะๆพอนะครับ.. เเบบว่าพอมันเเหกปากร้องไม่สู้เเล้วค่อยเเยก..
    ต่อไปพอมันเข็ด...มันจะไม่มาให้เห็นหน้าอีกเลย.....

image
    ไฟล์แนบ
    1zmchs8[2].jpg 186K
  • ทางที่ดีอย่าปล่อยเลยครับลองดูแล้ว ถ้าไม่มีไม้งัดปากห้ามปล่อยเด็ดขาด เพราะจะแยกหมาออกจากกันได้ยากมากๆๆๆๆ เคยมีประสบการณ์ เรื่องมีอยู่ว่า ผมเอาหมาไปผูกไว้ที่ต้นไม้ผูกไม่แน่น พอดีมีหมาข้างถนนเดินผ่านมาหน้าบ้านมันกระชากที่เดียวหลุดผมก้วิ่งไปตามจับกลับมาแต่เวลานั้นไม่มีไม้งัดปากก็เลยดึงหมาตัวเองกลับบ้านแต่สิ่งที่ผมเห็นคือมันกัดไม่ปล่อยผมก็ไม่สนดึงกลับทั้งๆที่ในปากมันมีหมาอีกตัวหนึ่งพอถึงบ้านก็เห็นไม้พอดีไม่ใช้ไม้งันปากนะแต่เป็นไม้ธรรมดายาวหน่อยแต่ก็ใช้ได้โชคดีที่หมาตัวนั้นไม่ตาย หลังจากนั้นก็ไม่เห็นหมาตัวนั้นอีกเลยสงสัยจะเข็ดไปอีกนาน
  • เคยอ่านเจอ มีคนมาเลี้ยงพิตเพียงเพื่อต้องการไปล้างแค้นหมาจรข้างถนน

ผมอยากบอกว่า โธ่ ....... ไอ้ปัญญาอ่อน กะอีแค่จัดการกับหมาจรข้างถนน มันต้องลงทุนขนาดนี้เลยหรือว่ะ
    ลงทุนไปซื้อหมามาเลี้ยง กว่าจะโตใช้งานได้ อาจจะใช้เวลาเป็นปี เผลอๆหมาจรมันตายไปก่อนแล้ว ไม่รู้มันโง่หรือฉลาดกันแน่

มันเกิดเป็นหมาจร มันก็ลำบากพอแล้ว ยังมีคนปัญญาไม่สมประกอบคิดจะไปทำร้ายมันอีก
    มันรบกวนมากหรือมันจะกัดเรา เราก็เลี่ยงไปทางอื่นเสีย มันก็จบแล้ว ไม่ต้องลำบากเลี้ยงพิตบูลด้วย
  • จูงหมาไปเดินเล่นไม่เคยเจอปัญหานี้ขอรับ เจ้าถิ่นแหวกเป็นทาง ตัวไกนมาด้านหลัง หันหน้าไปจ้องมัน มันก็ไม่กล้าเข้ามาแล้ว ถึงเข้ามา แตะทีเดียวก็ปลิว ปล. ป๋าครับจะโทรไปสั่งf1สักถุง ไม่ทราบว่ายังส่งอยู่ไหม แต่ไม่มีคนรับทั้งสองเบอร์เลย-_-* สงสัยแกนั่งนับตังเพลิน555
  • ส่งครับ แต่ตอนนี้เรากำลังเจอปัญหาส่งไม่ทันครับ ขนส่งมันหยุดช่วงตรุษจีนมีของค้างเยอะ และก็มาเจอคุณแม่คุณนภาเสียอีก ก็เลยมีออเดอร์ตกค้างเยอะ

ตอนนี้เราออกรถกระบะใหม่มาอีกคันแล้ว และเดือนหน้าจะออกหกล้อมาช่วยก็หวังงว่าการส่งจะเร็วขึ้นครับ
  • รับทราบครับ เดี๋ยวลองโทรใหม่ ขอบคุณครับ
  • ใช่ๆพี่มาร์คมันปัญญาอ่อนรึป่าว ผมก็เจอแบบนี้บ่อยแต่ก็อดทน บางที่ก็แกล้งวิ่งใส่หมาตัวนั้นหมาผมเห็นเราทำถ้าจะวื่งใส่ มันก็วิ่งใส่หมาอีกตัวอย่างทันควัน แค่วิ่งใส่ หมาตัวนั้นก็จ๋อยและ 555+
  • บอกตามตรงว่า ผมโคตรเกลียดเลย คนที่มาเลี้ยงพิตบูล เพื่อจะเอามันไว้ปราบหมาจรจัด สมองมันนิ่มจริงๆ แค่หมาจรจัด เราเอาไม้วิ่งไล่ตีมันก็เผ่นคนละทางสองทางแล้ว ทำไมต้องเอาพิตบูลไปทำร้ายมันด้วย ผมบอกไว้ก่อนเลยนะ ภาพพิตบูลฟัดหมาจรตาย มันจะติดในความทรงจำคุณไปจนวันตาย และมันก็จะเป็นกรรมที่ติดตัวคุณไปจนวันตายเช่นกัน

ขึ้นชื่อว่าหมา มันเป็นสัตว์ที่ภักดีต่อมนุษย์ที่สุดในโลกแล้ว พวกหมาจรมันไม่ได้ต้องการเบียดเบียนเราเลย มันแค่ต้องการดิ้นรนเพื่อความอยู่รอดไปวันเท่านั้น โปรดอย่าไปทำเวรทำกรรมกับพวกมันเลยครับ
  • ผมก็เคยเจอเอาไปตัวเดียวมันเห่า แต่ไม่กล้าเข้าใกล้เลย
    พอเอาไปสองตัว เงียบไม่กล้าแม่แต่ตัวเดียวเลย
  • แปลกนะครับ ผมเองไม่เคยเจอปัญหานี้เลย จูงไปไหนแถวบ้านไม่มีหมาตัวไหนเห่าเลยด้วยหลังๆ มานี้
    ไม่มีหมามาขี้หน้าบ้านด้วยครับ :-D
  • ผมก็เจอแบบนี้ทุกวันจนชินแหละ ไม่กล้าปล่อยเหมือนกัน ดูท่าจะไม่รอดสงสารมัน ดุหมาอื่นไม่ได้ผมก็ดุหมาเราเวลามันจะเข้าไปกัดเขา หมาผมแพ้อาการโดนข่ม จิตหลุดทันที แต่ถ้ามาแบบปรกติก็ไม่มีท่าทีจะกัดอะไร
  • ของผมฮา :-)) แบบน่าสงสาร :-(( ครับ เลี้ยงบางแก้วเพื่อไล่ไก่~:> ของบ้านตรงข้ามเพราะไม่ถูกกันไก่ ~:> เขาชอบมาหากินในสวนบ้านผมตอนหมาผมเล็กผมจับมันวิ่งไล่ไก่~:> ทุกวันโดยมีเชือกผูกครับแล้วก้อจับได้ด้วยคาปากเลยแต่พอมันโตขึ้นครับมันไล่จับเองโดยไม่มีผมอยู่เจ้าาของไก่~:>เลยเอายาเบื่อให้มันกินครับตอนนี้หมาผมตายเรียบร้อยแล้วครับน่าสงสารมันอ่ะครับที่ผมสอนมันในทางที่ผิด ผมเลยไม่อยากให้หมาตัวอื่นเป็นแบบหมาผมครับ :027: :027: :027:
  • งั้นเราก็เบื่อไก่บ้างคับพี่เอามันตายทั้งเล้าเลย555+ เพื่อไก่มันมากินอะไรในสวยทำให้พีชผักสวนเราเสียหายไม่งั้นก็ขอตรงๆๆเลยจะเอาไปต้ม555+
  • จีบโมเนทไว้ล่วงหน้าสักปีนะครับคุณก้อง ถ้าตอนนั้นลูกสาวผมดีพอ จะไปสู่ขอ แหะๆ ถ้าไม่ดี อย่างที่หวัง ก็จะหมันซะเลย อุอุ
  • เวลาผมพามันออกเดินหรือวิ่งเล่น ก็มีหมาตัวอื่นมายืนมอง เดินมาใกล้ๆบ้าง แต่เข้ามาไม่ถึงตัวหรอก ผมจะไล่มันไปก่อน ส่วนหมาผมมันก้ไม่ได้แสดงท่าทีอยากจะกัด ออกจะอยากเล่นด้วยซะมากกว่า

ผมว่าเวลาเราพามันออกจากบ้าน เราควรจะคอยดูแลคอยดูหมาตัวอื่นให้มันด้วยนะครับ จะได้ไม่เกิดปัญหาภายหลัง
  • ปัญหาที่น่าอ่อนใจสำหรับคนจูงพิตบูลไปในที่ที่มีสุนัขอื่นปล่อยเสรี
    ลองมาหลายวิธีครับ บางวิธีอาจจะเหมาะกับกรณีใดกรณีหนึ่้ง
    แนวคิดคือ อย่าให้เขาเข้าใกล้ในระยะประชิด
    หากเรากันทั้งสอง ไม่ให้เข้าถึงกันโอกาสปะทะแทบไม่มี

ปัญหาลักษณะนี้ มักมีเรื่องเจ้าของสุนัขที่เลี้ยงปล่อยเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
    ในกรณีมีเจ้าของ ควรหาโอกาสไปพูดคุย กับเจ้าของเพื่อขอให้เขารู้จัก เข้าใจ ว่าเรากำลังพยายามที่จะไม่ให้สุนัขเข้ากัด ทำร้ายกัน ทั้งนี้ด้วยท่าทีสุภาพอ่อนน้อม ขอความร่วมมือเท่าที่จะเป็นไปได้

เมื่อเผชิญกับสุนัขอื่นขณะจูงเดิน
    หากลองส่งพลังจ่าฝูง ตามความรู้ที่อ่านหนังสือซีซาร์มิลาน ในเรื่องของการกำหนดเขต(ภาษาท่าทางสำคัญมาก) ผมลองทำแล้วได้ผลดีทีเดียว ส่วนใหญ่จะต่างคนต่างไป ไม่ยุ่งกัน (ไม่ขอเล่ารายละเอียด)
    หากแต่ยังไม่ได้ผล ลองแบบนี้ ขำๆ
    ก่อนอื่นเบสิคและความแข็งแรงในการควบคุมสุนัขด้วยมือข้างเดียว ต้องมั่นใจพอสมควร
    เพราะเราต้องใช้มือหนึ่งข้างเหนี่ยวสายจูง ส่วนอีกข้างหนึ่งใช้ปฏิบัติการ

1. ผมใช้ขวดน้ำกลั่นที่มีจุกเล็กๆ เติมน้ำให้เต็ม ใช้บีบฉีดน้ำใส่ตัวที่เข้ามา สุนัขทั่วไปส่วนใหญ่จะตกใจ ถอยกรูด เราไม่ต้องทำท่าคุกคามต่อ ต่างคน ต่างไป แต่ถ้ายัง...

2. ไม้เรียว ...ไม่ต้องใหญ่ ขนาดยาวหน่อย 1.10-1.30m ทำจากหวาย(กระบี่กระบอง)จะดีมาก ผูกหัวด้วยเชือกในล่อนเส้นหนาหน่อย ยาวสักฟุตครึ่ง เป็นปลายแส้ ฟาดเปรี้ยง!ลงพื้นใกล้ๆ แค่เสียงแหวกอากาศก็ขนหัวลุกแล้ว ส่วนใหญ่จะจบที่มาตรการนี้
    ถ้ายังไม่ถอย จัดเพลงดาบฟ้าฟื้น ...ด้วยใจที่สงบนิ่ง และพลังที่สุขุมมั่นคง ไปหนึ่งชุด 555

3. บางตัวแสบมาก แถมมาเป็นแก๊งค์ ตีเอาไม่ทัน
    ผมอัดแบตฯลิโพ ใส่อาร์ก้า bb.gun บรรจุกระสุนเต็มแม๊ก สะพายไหล่
    จูงคลาวดี้ ออกเดิน ทำไม่รู้ไม่ชี้
    ไม่พูด ไม่สัมผัส ไม่สบตา :p
    พอได้ระยะฉกรรจ์ จัดออโต้ สาดไป ..ปร๊อดดดดด !!! ร้องงง วี๊ดว้ายเป็นลิง แผ่นกันป่าราบ 555
    หลบไปแอบมองตามถังขยะบ้างไรบ้าง ขำสุดๆ
    (วิธีนี้ระวังปืนขัดลำด้วย จากหล่อๆอาจจะกลายเป็นตัวตลกไปได้แบบไม่คาดฝัน และ ระวังถูกขังรวมคน-หมา ข้อหานำพาสิ่งเทียมอาวุธ ในที่สาธารณะ)

4.ประทัดเม็ดมะยม ปั้ง! ส่วนใหญ่ได้ผล แต่ทุกคนคงพอทราบว่า มันมีอันตราย
    ใส่เป๋ากางเกงไปร้อยเม็ด กะถล่มให้เละ ... ถูกหมาลากล้ม ระเบิดตู้ม! กลายเป็นหมัน อย่ามาว่ากัน ไม่อาจรับผิดชอบความสูญเสียอวัยวะใดๆทั้งสิ้น

..คนรักสุนัข ถ้าเคยเห็นมันกัด จะคิดเหมือนกันทุกคนว่า
    อย่าให้มันได้กัดเลย ...
    มันทารุณเกินไป สุนัขบ้านๆ บางแก้วฯลฯ ทั่วไป รับมือมันไม่ไหวหรอกครับ

ตลอดชีวิต 16ปี คลาวดี้ ผมจูงไปโดนสุนัขในหมู่บ้านกัดในสายจูงหลายครั้ง
    แต่ไม่เคยแกล้งพลาด ปล่อยให้มันไปกัดตัวไหนเป็นการแก้แค้นหรือสั่งสอนเลย
    ใช้แค่วิธีการข้างบนก็จบหมดแล้วครับ ลองนำไปปรับใช้ตามความเหมาะสม และระมัดระวัง
    รู้จักแรงเรา แรงหมา อย่าประมาท

หลักการคือ กันไม่ให้เข้าถึงตัว... ถ้าเข้ากัดกันได้ มีแต่งานงอก...

สุดท้าย กลับมาใส่ยา ดีกว่า มีภาพหมาตัวที่ถูกฟัด ดิ้นรนอย่างทรมานคาปากหมาเรา ติดตาไปจนวันตาย

ลองดูครับ
  • 3. บางตัวแสบมาก แถมมาเป็นแก๊งค์ ตีเอาไม่ทัน
    ผมอัดแบตฯลิโพ ใส่อาร์ก้า bb.gun บรรจุกระสุนเต็มแม๊ก สะพายไหล่
    จูงคลาวดี้ ออกเดิน ทำไม่รู้ไม่ชี้
    ไม่พูด ไม่สัมผัส ไม่สบตา
    พอได้ระยะฉกรรจ์ จัดออโต้ สาดไป ..ปร๊อดดดดด !!! ร้องงง วี๊ดว้ายเป็นลิง แผ่นกันป่าราบ 555
    หลบไปแอบมองตามถังขยะบ้างไรบ้าง ขำสุดๆ
    (วิธีนี้ระวังปืนขัดลำด้วย จากหล่อๆอาจจะกลายเป็นตัวตลกไปได้แบบไม่คาดฝัน และ ระวังถูกขังรวมคน-หมา ข้อหานำพาสิ่งเทียมอาวุธ ในที่สาธารณะ)

เพิ่มเติม ก่อนลั่นไก
    ระวังพื้นที่หลังเป้าหมายเป็นพิเศษ
    หากเป็นรถเบนซ์ บ้านคน หรือ โต๊ะเหล้าขาใหญ่ ..เหตุการณ์อาจพลิกกลับได้ :022:
  • ป๋า มาร์ค แถวบ้าน ผมปัญหา เรื่องหมา จรจัดมากเลย เทศบาลเคยจะมากำจัด ครั้งนึง
    ประกาศ ก่อน กำจัด ............
    แต่หมา จรหายหมด เวลา ไล่กัด และ เห่า ชาวบ้าน เจ้า ของ ดันไม่มี .............
    ทำไงดีหว่า ...............
  • อนาคต ข้างหน้า หมาจร แถวบ้าน ผม โหดๆๆ แน่นอน
    วงกลมสีแดง นั่น คือ ไอ้ทิชชู เป็นพิทบุล สายโชว์ สุภาพเรี่ยบร้อย กำลัง เฝ้าผสมตัวเมืย อยุ่
    และไม่อยากคิดถึงลุกผสม หน้าใหม่ๆๆที่จะเกิดขึ้น ว่า สายกวดในอนาคต มันจะดิบขนาดไหน

โครต เกลียดเลยครับพวกเลี้ยงหมาปล่อยแบบนี้
    image
    ไฟล์แนบ
    100_3395.JPG 242K
  • ฮ่าๆๆๆ อ่านแล้วแอบขำ

ผมเอาไม้เบสบอลไปไล่หวดเลย รำคาญ ตอนหลังผมออกไป หายหมด อิอิ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ดีใจครับที่ใด้มาเป็นสมาชิก ที่ทำให้ผมไม่ใด้อยู่คนเดียว คิดคนเดียว เดินคนเดียวผมมีฝูงเเล้ววว. :-|
  • ตอนนี้ยังไม่กล้าพาลงไปจูงอีกเลยครับ เพราะบางเเก้วมันเฝ้ารอเลยอะครับ
  • ผมจะหาทางออกให้ดีที่สุดครับ..ทั้งสำหรับ บางเเก้วเเละหมาผม ใด้แนวคิดเเล้วครับ. :)>-
  • ถ้ามันมารอก็จัดให้มันสักหน่อย ฮ่าๆๆ แต่ต้องแยกเป็นนะ ระวังกรรมสนองตอนแยกหมานี่ละ

แต่ถ้าจงใจพาไปกัด ไม่สนับสนุนเด็ดขาด
  • เป็นผมเจอแบบนี้ผมจะไปเคลียกับเจ้าของหมาก่อนครับ ถ้าคุยไม่รู้เรื่องจะกระทืบคนหรือกระทืบหมาค่อยมาคิดอีกที
  • เจอบ่อยมากเพราะแถวบ้านหมาเยอะ :o046:
  • เข้าใจปัญหานะคะ แต่คิดว่าปล่อยให้หมาเราซึ่งถ้ากัดกันจริงๆนี่บางแก้วไม่รอด ไปกัดเพื่อลองเชิงดูนี่ไม่น่าจะใช่ทางแก้ปัญหาหรอกค่ะ ที่บ้านเวลาจูงออกไปก็เจอปัญหาเรื่องหมาจรเหมือนกันที่กรูเข้ามา แต่สุดท้ายหมาพวกนั้นนี่เห็นไม้เบสบอลขู่มันก็วิ่งแล้วค่ะ มันคงเคยโดนตีมาก่อน จับหมาเราให้อยู่ อย่าให้ถึงกับเอาพิตของเราไปกัดเลยค่ะ หมาตัวนั้นอาจตายหรือพิการ เสียเงิน แถมสร้างสันดานไม่ดีให้กับหมาเราด้วย จะควบคุมมันยากขึ้นภายหลังนะคะ เป็นห่วงเจ้าของด้วยค่ะ เพราะอาจจะไม่ไช่แค่หมาที่เดือดร้อนอย่างเดียว
  • ขอบคุณครับที่ยังไม่ทิ้งกัน ที่ผมหายไปเมื่อกี้ผมพาหมาผมออกไปจูงเล่นมาครับ บ้างเเก้วเป็นหมาที่มีเจ้าของครับอยู่หมู่บ้านเดียวกันครับรู้จักกันด้วยครับ เขาเข้าใจปัญหาเพราะเขาเคยเห็นหมาเขากัดหมาผมครับ หมาเเกตัวนี้ประสบการโชกโชน เพราะเเก่เลี้ยงปล่อยขนาด pit สายกัดมันยังหวดกันมาเเล้วเลยครับเเต่ก็เละไปทั้งตัวถ้าผมไม่ไปเจอเข้ามันคงไปดีเเล้วละครับ .... ปล.การเเก้ปัญหาของผมคือ มือซ้ายสายจูง มือขวาไม้เบสบอล จะใด้contorใด้ทั้งสองฝั่งครับ ไม่รู้เพื่อนๆกับพี่ mafia เห็นดีด้วยใหมครับ.
  • พิตที่บ้านทำใมเจอหมาจรแล้ววิ่งหนีคะ ขนาดหมาตัวเล็กที่บ้านไล่กัดยังไม่สู้ สงสัยพิตบูลปลอมแน่เลย อายุปีครึ่งแล้วนะคะ แต่ก็ชอบคะที่มันเป็นแบบนี้เรียบร้อยดีคะ
  • ใจเย็นครับ ไชน่าแมน สุดยอดหมากัดในตำนานก็เริ่มสู้หมาตอนห้าปีครับ
  • กุขอ กด ไลค์พี่มาร์ค หน่อย
    ยอดไปเลย :063:
  • ไลท์ ตรงไหนหวา ฮ่าๆๆๆ

หมาจรบางตัวมันก็หวงถิ่น มันราวีไม่เลิกบางครั้งก็น่ารำคาญ พี่ก็เลยแสดงให้มันเห็นว่าพี่ขาใหญ่ของจริง พอมันเห็นเราเอาจริง มันก็ยอมหลีกทางครับ หมาบางตัวแค่เห็นพี่เดินออกไปมันก็เผ่นแนบแล้ว อิอิ
  • ของผมเองก็โดนประจำครับ หมาไทยนี่ระ เวลาพาหมาเราไปเล่นน้ำที่ไรนะขากลับแม่งนอนรอกลางทางเลยครับ พอเดินผ่านมาได้นะมันชอบย่องมาข้างหลังแล้วงับตอนเผลอประจำ ตอนนั้นหมาผมยัง4-5เดือนเองครับยังเด็กอยู่เวลาพาไปเล่นน้ำนะขากลับก็จะ รอดบ้างโดนกัดบ้าง มาใส่ยาเป็นประจำ บางที่นะเจ้าของที่เลี่ยงมันอยู่ด้วยมันก็ไม่ไล่หมาของตัวเองนะ มันนั่งดูเฉยเว้ย เป็นแบบนี่อยู่จนหมาผมอายุได้เกือบ2ปีครับเริ่มจะสู้แล้วช่วงนี่ และครั้งล่าสุดครับ ขากลับอีกเช่นเคย มันนอนรออยู่ที่ใต้ท้องรถครับแต่ผมมองทางแล้วว่ามันไม่อยู่ (หมาตูปลอดภัยอิอิ) ผมเลยพาหมาผมเดินผ่านข้างรถพอดีเลยครับ โอ๋แม่เจ้า แม่งล่อขาเลยครับ เสร็จแม่งกัดหลัง กัดคอ ผมก็ดึงหมาผมไว้หมาผมก็ทำท่าจะสู้อยู่ครับผมดูอาการมันออกว่าหมาผมมันคงโมโหอยู่บ้างระ(อะไรวะแม่งกัดตูตลอดเลย) ผมก็ดุมันว่าอย่าๆๆๆๆมันก็ฟังพร้อมเดินกับบ้านแนบเลยครับ พอกลับมาถึงบ้าน หมาผมเดินขาเป๋เลยครับเลือดหยดเป็นทางตลอดทางเลยครับ ใจนึงก็สงสารหมาไม่อยากให้มันกัดกัน อีกใจก็นึกเคือง ว่าจะยิงแม่งทิ่งก็เดียวจะบาปกำป่าวๆ เลยตัดสินใจว่า เรื่องของหมาต้องให้หมาเคลียกันเอง ใส่ยาทำแผลอยู่หลายวัน จนแผลหายดีครับ คราวนี่ผมเริ่มยุมันให้สู้แล้วครับ โดยการออกคำสั่งว่า ไอ้หลงมาจัดการ โอ๋โหๆๆเท่านั้นระครับอาการหมาผมเปรี่ยนเป็นคนระตัวเลยคับ(คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเป็นยังไง) และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึงอิอิ วันนั้นวันอาทิตย์ครับเจ้าของที่ดูแลมันอยู่ ช่วงตอนเย็นๆจะไม่อยู่บ้านครับ ผมเลยพาหมาผมออกกะว่าจะพาไปว่ายน้ำเหมือนเคยระครับ แม่ๆๆๆวันนี่ไอ้หลงมันออกมาต้อนรับหมาผมกล่างทางเลยครับ (ซ้า)พอหมาผมเห็นไอ้หลงมันก็หยุดแล้วก็มองหน้าผม เหมื่อนเป็นการบอกในๆว่า จะเอาไงดี่พี่ ผมเลยพาเดินเข้าไปพอได้ระยะพอประมานผมออกคำสั่งว่า ไอ้หลงมา...จัดการ พร้อมกับปล่อยสายจูงเลยครับ หมาผมมันพุ่งใส่ไอ้หลงกลิ่งเป็นลูกบอลเลยครับ (เหตุการมันเกิดขึ้นเร็วมากเลยครับ) หมาผมพอชนเสร็จมันก็ทับไว้ครับ มันยังกัดไม่เป็นอะ แต่พอโดนไอ้หลงกัดขาเท่านั้นระครับ โอ๋โหหมาผมกัดกัดจมูกไอ้หลงติดเลยครับ กัดสะบัดอยู่4-5ที ครับไอ้หลงแหกปากลั้นเลยครับเลือดพุ่งกระฉูดเลยครับ ผมเลยเข้าไปห้ามหมาผมอะครับ โดยบอกกับมันว่า อย่าๆๆๆ(เสี่ยงดุดัน)พร้อมกระตุกสายจูง มันก็ยอมปล่อย ไอ้หลงวิ่งหายไปเลยคับ ผมคิดว่าคิดว่าแค่นี้คงน่าจะพอแล้ว หลายวันต่อมาเวลาผมจูงหมาออกมาเดินนะครับ ไอ้หลงพอเห็นนะครับรีบลุกเดินหนีเลยอะครับ พอหมาผมเห่านะมันวิ่งร้องลั่นหายไปเลยอะครับ555+++สมน้ำน่ามึง อยากกัดลูกตูดีนัก ทุกวันนี่เดินสบายเลยครับไม่ต้องกลัวมันคงรู้แล้วว่าใครกันแน่ที่เป็นขาใหญ่ตังจริง :m24:
  • ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ร่วมเเชร์ประสบการณ์ :029:
  • ที่บ้านผมทุกคืน คือผมล่ามหมาเพศผู้ เจ้าแทรกเตอร์ไว้หน้าบ้าน 1 ตัว เพศเมียลูกจีเซล อยู่กรงเดียวกันหน้าบ้าน 2 ตัว ระยะห่างจากรั่วประมาณ 3 เมตร ในบ้านตัวผู้อีก 1 ตัว เจ้าพวกนี้จะไม่เห่าคนและรถที่ผ่านไปมาหรือแม้แต่ด็กที่มาเล่นหน้าบ้านทุกวันเว้นแต่แปลกหน้า พอตกดึกจะมีหมาจากท้ายซอยหรือซอยข้างๆไม่แน่ใจ มาวิ่งไปมายั่วมันทุกคืน เราก็ลงมาดูได้แต่ดุแล้วบอกว่ามันไปแล้ว...อย่าสนใจมัน มันก็ครางงิ้งๆเหมือนไม่ได้ดังใจมัน อยากออกเต็มที่ บ้างทีก็มีแมววิ่งไล่กวดกันหน้าบ้าน มานั่งมองหมาบ้าง แบบไม่กลัวเลย หมาผมกว่าจะได้นอนมันนั่งเฝ้าดูหมาดูแมวนอกบ้านจนเหนื่อยถึงหลับ สงสารมันจริงๆ ไอ้ใจเราก็..เดียวมึงโดน...แต่ก็ได้แค่เอาสายยางฉีดน้ำไล่...เดียวคืนนี้ก็มาอีก..มันวอนทุกคืน ไอ้เราก็ต้องคอยดูหลับพร้อมหมาทุกคืน..เฮออออออ