ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทดลองตัดต่อ VDO ดูครับ
  • ว่างๆลองเอารูปที่เคยถ่ายไว้ มาลองตัดต่อดูครับ ตอนแรกว่าจะลองใช้ Adobe Premiere Pro แต่โหลดมาแล้ว ดันลงไม่สำเร็จ เลยต้องเอาโปรแกรมตัดต่อที่ติดมากับ windows ลองใช้ดูครับ ภาพอาจจะไม่ค่อยลื่นนะครับ เพราะใช้กล้อง Compact ครับ แนะนำ ติชมได้ครับ

:)

นั่งทำแล้วมีความสุขดีครับ...

• ภาพสวยดีครับ บรรยายกาศดีจัง ที่ไหนครับ
  • ภาพสวยดีครับ เห็นแล้วอยากลองทำบ้างเหมือนกัน ^_^
  • ถ้าใช้ภาพนิ่งบ่อย ทดลองรัวซัตเตอร์ดู ถ่ายมาเยอะๆเลย จากนั้นแล้วค่อยมาร้อยใหม่บนโปรแกรมตัดต่อ
  • ท่านกร วันไหนไปดีวัน รบกวนถ่ายทอดวิธีตัดต่อวีดีโอ ให้ป้าพรหน่อยนะคะ

ทุกวันนี้ ทำได้แต่ วิธีเด็ก ๆ

• ได้ครับป้า แต่ตอนนี้ป้าต้องขยันถ่ายก่อน เพราะเราไม่สามารถย้อนเวลากลับมาถ่ายได้ ถึงเวลาตัดต่อจะได้มีเรื่องราว (ตัดต่อไม่ยาก แต่บทที่จะตัดต่ออยากกว่า เพราะฉะนั้นป้าต้องมีสต็อกภาพก่อน จากนั้นค่อยลงมือตัด)
  • หมาสวย และดูสมบูรณ์มากๆแสดงว่าเจ้าของเลี้ยงดี วีดีโอนำเสนอได้เยี่ยมครับดูแล้วเพลินดีชวนให้ติดตามปกติผมจะดูวีดีโอของคนอื่นๆไม่จบครับ
  • ทำไปมีความสุขไป ทำมาลงบ่อยๆ นะครับ
  • แนะนำ อาตี้ ว่า ทำบ่อยๆๆ ลอง เครื่องมือทุกอย่าง และ จำ ลุกเล่น หนังและ mv มาใช้ จะได้
    ออกมา แบบมันส์ๆๆๆ
  • การเดินมุกกล้องก็มีส่วนสำคัญ จพได้ภาพ ดูเป็นมืออาชีพมากขึ้น ครับ
  • ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ ติชมครับ

อันนี้ถ่ายที่สนามกีฬา 80 พรรษา โคราชครับ ตอนเช้าๆเบรรยากาศดีมากครับ

:)

จริงๆแล้วภาพที่ลงได้เกือบไม่จบเพลงครับ เพราะส่วนใหญ่จะไปวิ่ง-เดินเล่น มากกว่า ไม่ค่อยได้ถ่าย คงต้องเริ่มสต็อคภาพไว้เยอะๆแล้วละครับ 555

ว่างๆ ทุกท่านลองตัดต่อเอามาให้ชมบ้างนะครับ อยากดูเป็นแนวทางครับ

คุณ Tutie ใช้ Adobe premiere อยู่ไหมครับ ตอน Setup ลง ทำไงครับ Crack ยังไง
    ตอนลง ตัว application อื่นลงได้หมด ติดอยู่ที่ ตัวหลัก ตัว premiere เลือกไม่ได้ งง ครับ