ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• พี่ครับ.ผมเลี้ยง pitbull มาก็ค่อนข้างนานแล้วแต่ตัวปัจจุบันมันมีอาการในเรื่องของการขู่และก็งับด้วยครับพี่( เป็นบางเวลา) เกือบทุกอย่างที่ผมรู้ที่ผมศึกษามาลองทำแล้วไม่ใด้ผลครับเขาก็จะเหมือนเดิม วิธีกดคอ วิธีการฉก ใช้มือตี ฯลฯ มิใด้ผล แฟนผมเขาชอบตามใจมาก ตอนนี้ผมใช้วิธีกักบริเวณอยู่ครับไม่รู้ว่ามาถูกทางหรือเปล่าแบบนี้พี่มีวิธีจัดการอย่างไรครับ ถ้าเป็นหมาพี่ พี่ใช้วิธีอะไรครับ ช่วยผมด้วยครับ (เจ้าporsche วัย1 ขวบครับ) ขอบคุณครับ ปล.ถ้าวิธี put in sleep ไม่เอานะครับ (:|
  • ลืมบอกไป เขาจะเป็นตอนที่ไปจับเนื้อต้องตัว โดยเฉพาะหัวครับ
  • ถามผิดคนแล้วครับ แต่จะเอาเป็นธุระไปถามพี่มาร์คกับศูนย์สุนัขดีวันมาให้ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปดีวันและจะถ่ายคลิบมาให้ดู แต่คาดว่าเช้าวันจันทร์ทั้งตัดต่อและการอัพลงยูทูบคงจะเสร็จ
  • ถึงพี่มาร์คอีกที ถ้าพรุ่งนี้พี่มาร์คว่างขอเชิญที่ดีวันนะครับและคาดว่าพรุ่งนี้คนจะมากันเยอะ
  • ขอแทรกนิดครับ อดใจไม่ไหว ควรคุยกับแฟนด้วยนะครับ ทำอะไร ต้องทำเหมือนกัน คนนึงมีระเบียบ อีกคนตามใจ เสียการปกครองแน่ๆครับ เริ่มจากเปลี่ยนทัศนะคติแฟนก่อนเลยครับ จากนั้นค่อยปรับพฤติกรรม เรื่องการปรับพฤติกรรมก็แล้วแต่ครับสุนัขแต่ละตัวไม่เหมือนกัน แต่เริ่มจากแฟนก่อนครับ พิตบูลไม่ใช่ปั๊ก ตามใจมากมันจะเป็นยังไงก็น่าจะทราบกันอยู่
  • วันนี้เจอกันครับ

สุนัขขู่และงับ อาจจะเป็นเพราะว่ามันไม่ไว้ใจเรา หรือมันอาจจะยังรับว่าเราเป็นจ่าฝูงแบบไม่สนิทใจครับ
    ถ้าผมเดาไม่ผิด คุณเองก็ระแวงมันอยู่นิดหน่อย หากจะพูดว่ามีอาการปอดตอนต้องจับมันก็ไม่ผิด หมามันสัมผัสได้
    ซึ่งอันนี้ก็ยิ่งทำให้เกิดปัญหาขึ้นมาใหญ่ คุณต้องขจัดอารมณ์กลัวออกจากหัวไปให้หมดหากต่างคนต่างระแวง ความสนิทใจก็ไม่เกิด
    ดังนั้นความสงบนิ่งของเราคือกุณแจที่จะแก้ปัญหานี้ได้ เพราะหมามันต้องการนายที่มันไว้ใจครับ
  • ขอบคุณ p'Mafia, p'Korn_YoungTurk, k Brembowing มากครับ ผมจะพยายามให้มากกว่านี้ครับ ยอมรับเลยครับ กับเจ้า porsche ยอมรับครับว่าผมค่อนข้างไม่ค่อยจะใว้ใจเขาสักเท่าไร contor ยากครับ..แต่ผมจะรอดูคลิปนะครับพี่ ที่ผมถามพี่เพราะผมกลัวว่า p'Mafia เขาจะไม่ว่างนะครับเพราะพี่เขางานเยอะนะครับแต่ก็ดีใจครับที่พี่เขาเข้ามาตอบให้ปลื้มมากเลยละครับ :015:
  • ช่วยๆกันครับ สังคมพิตบูลเราจะได้เป็นศูนย์รวมของคนคุณภาพอย่างแท้จริง
  • :065: ใด้เลยครับผมจะทำให้ดีที่สุดครับ
  • ได้คำตอบมาแล้ว คืนนี้ประมาณไม่เกินเที่ยงคืนอาจได้ดู เนื้อหาจะอยู่ในรายการpitbullzonetv ตอนนี้ขอตัดต่อก่อน
  • ขอบคุณมากมายเลยครับพี่ ที่ช่วยเป็นธุระให้กับผม ผมจะรอดูนะครับ.. :029: