ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล โซลลุยช่อง3
  • วันนี้จะมีการเสวนาเกี่ยวกับ สุนัขพิทบูล ทางช่อง3 นำทีมโดย มาเฟีย และ บิว ฮาราจุ๊กกรู๊ รายการเรื่องเด่นเย็นนี้ ประมาณ 5โมงเย็นน่ะครับ จะไปตอยปัญหาเกี่ยวกัย หมาพิทบูล ว่านิสัยที่แท้จริงมันเป็นอย่างไร อย่าลืมติดตามให้กำลังใจกันนะครับหรือใครว่าง ตึกมาลีนนท์ 5โมงเย็นครับ
  • เป็นกำลังใจให้พวกพี่ๆนะครับ
  • งานนี้ขอฝากพี่มาร์คและคุณบิวไขความกระจ่างเรื่องพิทบูลช่วยให้สังคมยอมรับและมองสุนัขพิทบูลในทางที่ดี เพราะส่วนใหญ่ถ้าเอ่ยชื่อพิทบูลสิ่งแรกทุกคนจะกลัวในความดุร้ายทันทีครับ
    รอหน้าจอแน่นอนครับ
  • อย่าลืมโฆษณา F1 นะ มาร์ค...
  • พี่น้องครับเราจะเลี้ยงในสิ่งที่เรารักได้ต่อ หรือ จบมันอยู่ในมือและจิตรใต้สำนึกของพี่น้องทุกท่าน เลี้ยงเพราะรัก หรือ เลี้ยงให้มันเลี้ยงเรา ผมไม่ได้แอนตี้คนที่ทำธุรกิจเกี่ยวกับพิทบูล แต่เรื่องจริงคือ มันไม่เหมาะกับทุกๆคน เดี๋ยวนี้ตัวเมียมีฮีทก็จ้องแต่จะถอนทุนคืนโดยไม่สนใจว่าทำออกมาแล้ว ขายใครสายมันเข้ากันได้หรือไม่ ปี้ ออกมากก่อนไม่หมดคิดกันใหม่ แจก แลกอาหารหมา มันถึงได้เกลื่อนกันแบบนี้แล้วทีนี้โทษใครล่ะครับ บรีดเดอร์ไม่ได้เป็นกันง่ายๆครับ พอทีน่ะครับสงสารคนที่เค้าเลี้ยงด้วยใจน่ะครับ งานเข้า
  • รู้สึกว่าน้าผีจะรู้ไปหมด รู้ทุกเรื่อง แต่ไม่รู้เพียงอย่างเดียวคือ กาละเทศะ ฮา............................. :030:
  • เค้าเรียกมือไม่พาย เอาส้นตีนลาน้ำ บุคคลประเภทนี้มีอยู่ไม่มีกี่ตัวหลอกครับที่ป้วนเปี้ยน อยู่ในสังคมพิบูล ขี้อิจฉาแทนที่ไฟจะไหม้บ้านจะมาช่วยคิดช่วยกันดับไฟ ไม่มี อิจฉาซ้ำกลัวเค้าจะดัง สมองแม่งเท่าเม็ดถั่งเขียวจริงๆ ไอ้ฟายยยยยย
  • :o001: ป๋ามาร์ค ช่วยให้ข่าวด้วยนะครับ ป๋าคือความหวัง
  • ฝากพี่มาร์คและพี่บิวรวมไปถึงผู้เกี่ยวข้องทุกคนคับ
    เอาใจช่วยคร้าบ
    ไฟล์แนบ
    1328258.jpg 40K
  • พี่ผีให้พี่มาร์คโฆษณาF-1 แสดงว่า พี่ผีใช้อยู่แน่เลย แน๊ะ ๆ ๆ ๆของเค้าดีล่ะซี๊ เลยอยากให้เค้าโฆษณา....
    ไม่เป็นไรหรอกพี่ผี ของเค้าขายดีเป็นเทท่าเทน้ำขนาดนี้ อยู่เฉยๆก็นับตังจนตาลายแล้วล่ะ 555+
  • แหม...2 คนนี้จะดังไปไหน.... นับวันยิ่งดังเป็นพลุแตก 555+
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ...สู้ สู้

(แล้วงี้..ไทเกอร์กะซินไปโชว์ตัวด้วยป่ะคะ)

จะติดตามให้ได้..เพื่อพวกเราชาวพิทบูลโซนทุกคนและทุกตัว........เย้
  • เอาใจช่วยนะค่ะคุณมาร์ค..ว่าพิทบูลจริงๆแล้วรักเจ้าของขนาดไหน..ถ้าลี้ยงมันอย่างถูกวิธี
  • :063:เอาใจช่วยครับพี่มาร์ค เพื่อสังคมพิทบูล ของพวกเราครับ
  • ดีป๋า เพิ่งคุยกะพี่หนุ่ม พิทเดียร์ ว่าอยากให้พี่หนุ่มเค้าไปออกทีวีกะป๋าด้วย.งานนี้กู้ภาพลักษ์ได้เยอะนะผมว่า.
  • :m001:เป็นกำลังใจให้อีกแรงคับพี่มารค์สู้ๆ:m002:
  • ขอบคุณที่เป็นตัวแทนพวกเราทุกคน ทุกอย่างมีวิธีแก้ไข

การตอบข้อซักถามไม่ใช่เรื่องง่าย เลย เป็นกำลังใจให้ ป๋า กับ บิว

จะติดตามและ เป็นกำลังใจให้ นะท่าน
  • ฝากเรื่องด้วยนะ ป๋า

ผมมั่นใจในตัวป๋านะ ว่าป๋าเป็นผู้ใหญ่ที่ตอบคำถามด้วยวิจารณญาน

ตอบแบบเป็นกลาง และฝากกล่าวคำเสียใจต่อผู้เคราะห์ร้ายด้วยนะครับ

ขอสันติภาพ จงอยู่กับพวกเรา ชาวพิทบูล โซน:039:

ไอ่คุณผี งานนี้ขอแป๊ป ไว้งานจบ ค่อยเล่นมาเฟียต่อ ขอนะ ขอนะ:026:
  • ผมจะคอยดูและเป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์ค ลบภาพที่ในสมองของคนที่ไม่รุ้ ออกไปให้มันฉลาดขึ้นและไม่บ้าตามข่าวทีเถอะครับ

โทษนะครับ คุณผี มีปัญหาทางบ้านรึขาดความอบอุ่นไรรึป่าวครับ พฤติกรรมคุณมันฟ้องว่ะ
  • ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ ...สู้ๆ:062:

ว่าแต่จะใส่เสื้อสีอะไรดีอ่า....:025:ล้อเล่งงับ..
  • :015:หนูขอเป็นำลังใจให้พี่ๆนะคะ
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ ชาวพิท....สู้ๆ:006:
  • เป็นกำลังใจให้ด้วยคนนะคะ เพื่อชาวพิทบูลทุกคน
  • รอดูอยู่ครับ
  • เอาใจช่วยอยู่เเล้วเลี้ยงเหมือน

ผี..............................มึงมันเหี้ย
    ไฟล์แนบ
    20081111093840_IM.jpg 123K
  • กะลังรอชมอยู่หน้าจอค่ะป๋า ขอเอาใจช่วยค่ะ เย้
  • จะเป็นกำลังใจให้ครับ
  • เสียดายไปไม่ทัน แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ มาร์ค อย่างมากที่ไม่ทำให้ผิดหวัง..
    ไฟล์แนบ
    116.jpg 53K
    312.jpg 55K
    29.jpg 59K
  • สุดยอดเลยครับพี่mark คนทั่วๆไปจะได้เข้าใจในการเลี้ยงดูpitbullเสียที
  • ขอบคุณทุกท่าน ที่พยายามแก้ ภาพพจน์ ของพิทบูล

เมื่อวานรอชม ตั่งแต่ 4โมงกว่าๆ

ป๋ามาร์ค นายแน่มาก ชัดเจนแน่นอน

พิทบูลไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิด เพียงแต่มีความรู้ ความเข้าใจในพิทบูล

และเข้าถึงนิสัยของมันได้ คุํณเป็นานมันเสมอไป
  • :o040: เยี่ยมเลย