ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาดใหญ่ ครับ
  • ปีหน้า ผมจะได้เลี้ยงพิทเลี้ยว ครับ
    หลังจากที่ผมศึกษามานานเต็มที อ่านจากประสบการณ์ของหลายๆท่าน ตออนี้ผมมั่นใจแล้วครับ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ตอนนี้ยังลังแลกับการเลือกสีอยู่เลยครับ
    ไม่รู้ว่าวันนู่จะมีสีที่ผมต้องการจิงรึป่าว
    อยากถามพี่ๆว่า สีที่ผมชอบนี้ หายากรึป่าวครับ
    สีที่ชอบ สีขาว สีช็อกโกแลต สีน้ำตาล สีเหลืองอมน้ำตาล แล้วก็สีเทาอ่อน ครับ
    :o051:
  • (ตอนนี้กำลังเก็บเงินไป พลางๆ กว่าจะถึงปีหน้า คงหนักแน่เลย)
    อยากถามพี่ๆว่า ราคา 3500-6500 นี้ เป็นลูกของพ่อพันธุ์ู แม่พันธุ์ ที่มีใบเพ็ด จะหาได้ป่าวครับ
  • ส่วนตัวน่ะค่ะ ขึ้นอยู่กับรูปร่างลักษณะตัวสุนัขเค้าด้วย ถ้ารูปร่างเค้าสวยสีเค้าก็ดูสวยขึ้นทันตาเลย ต้องใช้เวลาค้นหาตัวที่มองแล้วรู้สึกใช่เลยยยยยย ถูกฉะตา 55555 ราคานี้ก็ไม่แน่ค่ะ อาจมีใบเพทในค่ะ แต่ ukc คงยากมากๆๆ
  • ยากหน่อยนะคับ เก็บซัก 10000 ยังพอหาใบเพดใน ได้คับ
  • ซัก 15000 ได้ขั้นเทพลงครั้งเดียวจบ พร้อม UKC...
  • เห็นด้วยถ้าคิดจะเลี้ยงลงทุนหน่อยถ้าได้แบบที่ถูกใจนี้จะรู้สึกพอใจและมีความสุขมากกกก เพราะหมา 1 ตัวอยู่กับเราเป็นสิบปี แต่ก็แล้วแต่จุดประสงค์ที่จะเลี้ยง เฝ้าบ้าน...2000-4000 เป็นเพื่อน...5000-20000 ประกวด... 30000 อัพ :067: :019:
  • ไม่ต้องรีบร้อนครับ ใจเย็นๆ เรื่องใบ ukc หรือ ใบเพ็ดนั้นไม่ต้องสนใจมากก็ใด้ครับมันอยู่ที่ตัวคุณว่าถูกใจมากเเค่ใหนแต่ถ้าดูลูกสุนัขไม่ออกมีใบก็ดีครับเวลาโตขึ้นแล้วเกิดเขาไม่สวยถูกใจจะใด้ไม่ทิ้งเขาครับ
  • ผมก็เหมือนกันครับพี่ Brucelee แต่ต้องรอเกณฑ์อีกสองปี เพราะต้องไปเป็นทหาร เซงจิงๆ
  • รอดูในนี้่แหละครับ สวย ๆ คุณภาพดี ราคาไม่แรง มีมาเรื่อย ๆ ใบเพ็ดไม่ใช่สิ่งสำคัญ ของหมาผมจมน้ำหายไปเมื่อปีที่แล้ว หมาก็ยังสบายดีอยู่เรย.. แต่ในนี้มีข้อเสียคือได้เห็นแต่รูป ไม่เห็นตัวตนจริง ๆ และก็ไม่ทราบนิสัยที่แท้จริงของพ่อและแม่ว่าเป็นอย่างไร ไม่ลองหาที่ หญ.ดูล่ะครับ มีคอกดี ๆ มีคุณภาพ หลายคอกอยู่นะ ทั้งที่เป็นอาชีพและสมัครเล่น ลองดูเรื่อย ๆ และชั่งใจดูครับ ที่สำคัญต้องคิดถึงเรื่องอาหาร ยารักษาโรค วัคซีน แชมพูอาบน้ำ สายจูง ปลอกคอ โซ่ ที่งัดปาก นู่น นี่ โน่น .... สัพเพเหระ ภาระทั้งนั้นครับ อ่อ ต้องเก็บขี้ล้างเยี่ยวมานอีก เหนื่อยยยยยย..
    :025:
  • ใบไม่สำคัญ ........... มีใบ แต่คุณภาพ สุ้หมาไม่มีใบไม่ได้ .... มีใบแพงกว่า หน่อย ไม่มีใบถูกกว่า
    ..........คุณจะเรียกอะไร :-D
  • ถ้าจะเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนไม่จำเป็นเลยครับใบ เพ็ด อะไรเนี่ย :-$
  • :063: เยี่ยมครับท่าน tutie คุณภาพไม่ใช่ที่กระดาษ
  • ใบอะไร........ไม่สำคัญไปกว่า...ใบกะท่อม...5555555555
    ...ของผมก็ไม่มีเหมือนกัน...จุดประสงค์เลี้ยงเฝ้าบ้านครับ... :-j image
    ไฟล์แนบ
    tonto.1.jpg 102K
  • ไม่ต้องสนใจใบเพดเท่าไหร่คับ ได้ไปไม่รู้จะหยิบมาดูอีกทีเมื่อไหร่ :-))
  • ศึกษาผู้ขาย รายละเอียดให้ดีนะคับ
    ในเว้บมีเยอะคับ หาดใหญ่เองก็มีหลายฟาร์มคับ
    ชอบเป็นบูลลี่หรือชอบนำมาทำกิจกรรมคับ ไปดูให้เห็นเองกับตาดีกว่าซื้อผ่านรูปภาพนะคับ
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นคับ อีกอย่างได้เห็นจุดเด่นจุดด้อย การเป็นอยู่ของหมาในฟาร์มด้วยคับ
  • ใบกระท่อม หน่ะ ผมมีเยอะแล้ว
    ใบเพดอะไรนี่ จริงๆ ผมก้ไม่ได้สนใจอะไรมากหรอกครับ ผมอยากได้ที่ พ่อ แม่ แท้มากกว่า ผมยังไม่มีวงการอ่ะครับ เลย กลัวจะโดน ลูกสม เลยลองๆ ถามดูที่มีใบ ยืนยัน
    ผมเก็บตังอยู่ ว่าจะเอา ประมาณ 8000 อ่ะครับ เคยโทรไปถาม หมอตั้มแล้ว ด้วย ครั้ง นึ่ง
    ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ร้านหมอตั้ม อยู่ ที่ตรงไหน อ่ะ ครับ ใช่ที่ เขต8มีรูปปั้นหมา2ตัวป่าว และยังมี คอกไหนอีกบ้างที่สามารถไปดูตัวจริงๆได้อ่ะ ครับ .............ขอบคุณครับ
    แล้วก็อีกอย่าง หนึ่ง ครับ......
    หาดใหญ่ที่งาน มอ ปีที่แล้ว ผมไปดูมาแล้ว มี พิทบลู 3 ตัว 5000/ตัว ผมดูสภาพแล้วไม่ค่อยไว้วางใจเท่าไหร่
    หมาเหมือนแท้ นะ ครับ แต่ดูเหมือเค้าไม่มีความรู้ ความใส่ใจสักเท่าไหร่ ผมก็เลยไม่ซื้อตอนนั้น พ่อพันแม่พันก็ไม่ยืนยัน และ กรงข้างๆ มีไซบีเรียฯ ตัวหนึ่ง มอมแมมมากผม ตอนนั้นมีตังอยู่ก้อนหนึ่ง กำลังจะไปซื้อแล้ว แต่สภาพมันแย่มากอ่ะ ครับสามารถบ่งบอกได้ถึง คุณภาพของเจ้าของเลย อยากถามพี่ๆว่าที่ งาน มอ เนี่ย ผ่านป่าว ครับ ..........ขอบคุณ ครับ
  • งาน มอ หรือ งานเกษตรภาคใต้ที่มีทุกปี เลิกคิดไปได้เลยคับ พวกนี้ไล่สายพ่อแม่ไม่ได้แล้ว ความชัวร์เรื่องสายพันธุ์ก็ไม่มีคับ พันธุ์เทียมแท้ลูกหมาตอนเล็กๆบางทียังดูไม่ออกเลยคับ ขอเตือนไว้เลยคับอย่า
    เคยเจอหลายคนแล้ว หมาสุขภาพก็ไม่ดีคับซื้อมาได้ไม่ถึงอาทิตย์เป็นลำไส้อักเสบตาย พวกนี้เน้นขายอย่างเดียวไม่สนใจอะไรหมาเลย ผู้ขายคนไหนที่ถามประวัติ ถามรายละเอียดแล้วตอบไม่ได้ หรือรำคาญ ก็ไม่ต้องไปซื้อคับ เพราะมันไม่ได้เรื่อง
    ในหาดใหญ่ ลองดูคับ ชอบบูลลี่หรือเรดโนสละคับ จะได้แนะนำถูก
  • ใจเย็นๆครับค่อยๆๆดูไป เดี๋ยวก็เจอที่ถูกใจครับ เอาใจช่วย
  • Brucelee โทษ นะครับ คุณต้อง การพิทบุล แท้ๆ .........ช่วยอธิบายนิดนะครับ แท้ในความคิดของคุณแบบไหน...............

หมาแนวๆนี้ ที่ ใช้ นามสกุลว่าพิทบุล มี ให้เลือกหลายแนว คุณ ต้อง คิดก่อนว่าจะเอาแนวไหน ชอบแบบไหน
    ถึงจะไปหามาเลี้ยง นะครับ ดีที่สุด

imageimageimageimageimageimage

ทั้งหมดคือสุนัข ที่ใช้สกุล คำว่าพิทบูล จะเห็นได้ว่า แตกต่างกันมาก ถูกพัฒนาเปลี่ยนแปลงไปตามกระแส
    อยุ่ที่คุณ ชอบแบบไหน

แต่แท้ๆๆ พิทบุล แท้ๆๆ สายเลือด ยังไม่ ถุกเปลี่ยนแปลง ไปจาก เดิม มัน คือแนวนี้

imageimage
    ไฟล์แนบ
    251592_266146796744992_126564324036574_1162394_7072890_n[1].jpg 128K
    pitbull[1].jpg 58K
    62796_130275813688035_129612480421035_159525_7333542_n[1].jpg 112K
    Jack30[1].jpg 108K
    american-pit-bull-terrier[1].jpg 26K
    dogsport[1].jpg 106K
    144986[1].jpg 92K
    a377963_resize[1].jpg 91K
  • นี่แหละ ครับ
    แนวนี้เลย ของแท้ ที่ผมว่า
  • ถ้าแนวที่ว่าติดต่อพี่เอก รัตภูมิเลยครับ มีอยู่ครับตอนนี้ ลองพูดคุยกับพี่เค้าดู ว่า แนวมันเป็นยังไงบ้าง

ถ้าได้มาแล้ว ..................แล้วเรามาเจอกันอิๆๆๆ :-))
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/27728/-ramaiii-454-่ำำjiji-red-man-red-amandar-ramaiii-warhead-jeeja-#Item_28

ลองดูคับพี่เอกรัตภูมิ แจ่มๆ แข็งแรงทุกตัว
  • เอาที่ชอบเลยครับแนวไหนแล้วแต่ชอบเลยครับ

ดูแลแล้วเอาใจใส่ รับผิดชอบ ก็จะเลี้ยงได้แจ่มทีเดียวครับ

ของผมชอบ สายไทเกอรเป็นส่วนตัวจ้องมาเกิบ 3 ปี

ตอนนี้มีงานทำที่ดีขึ้นมีเงินมากขึ้นเลยเอา น้องหมามาเลี้ยงได้ตามที่ต้องการครับ

image :o020:
    ไฟล์แนบ
    มาร์บัสเบาๆ.jpg 23K
  • ขอบคุณพี่ๆมากครับ
    ตอนนี้ผมตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินอย่างเดียวเลยครับ ทั้งอดออม ประหยัด ทำงาน
    เดินหน้าเต็มที่ .... เพื่อ พิทบลู
  • แจ่มไปเลยได้มาแล้ว อัพภาพให้ชมกันบ้าง