ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอชื่นชมกับบทสัมภาษณ์ของพี่มาร์ค
  • ผมชื่อชมกับคำพูดของพี่มาร์คที่ออกช่อง3กับคำพูดที่ว่าสุนัขพิทบลูตายแทนได้และไว้ใจให้อยู่กับลูกโดยที่มันใจว่าเจ้าพิทบลูมันซื่อสัตว์และจงรักภัคดีจริงๆๆเจ้าพิทบลูที่ผมเลี้ยงก็เป็นเช่นนั้นครับพี่ใครบางคนอาจคิดว่าเป็นว่ามันเป็นกมาที่โหดแต่สำหรับผมคือลูกที่ซื่อสัตย์และจงรักภัคดีกับผมจะวันตาย
    ไฟล์แนบ
    Copy of SUC5543922.JPG 92K
  • ดูพี่มาร์คแล้วชอบจริงๆค่ะ.......เห็นด้วยทุกๆอย่างเลย

เรารักมันมาก....มันก็รักเรามากเช่นกันนะคะ

จะเลี้ยงและจะรักพิทบูลตลอดไป.........
  • ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันครับ ว่ามันเป็นหมาที่รักเจ้าของจริงๆๆ แม้แรกด้วยชีวิตก็ยอม ถ้าเราเลี้ยงมันด้วยความรักจริงๆเราจะด้ใจของมันและมันจะเป็นทาสที่ซื่อสัตย์ของเราตลอดไปครับ ( วันที่ 12 เมษา ผมไปแน่ครับพี่เชน) อิอิอินี่ครับลูกชายผม ไก่ป่าครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_3239.jpg 114K
    IMG_3231.jpg 78K
  • คุมาร่า สวยจังครับ
  • กลุ่ม rednose2008 ต้องขอบอกกับพี่มาเฟียว่าพี่สุดยอดครับ สมแล้วที่เป็นหัวเรือใหญ่ของพวกเราชาวพิทบูล งานนี้ถ้าไม่ได้ พระเอกขี่คูมาร่ามาช่วย เห็นทีจะแย่ (พระเอกตลอดกาล)
  • ขอบคุณคุณมาร์กมาเฟีย...ที่ออกหน้ามาเคลียเรื่องพิทบูลครับ หมาพันธุ์ใดก็สามารถดุถึงขนาดกัดเจ้าของได้ทั้งนั้น อยู่ที่เราแลเขาอย่างไรเป็นสำคัญ ให้ความรักเขา ไม่กดดันเขา อาหารเพียงพอ ที่อยู่ไม่คับแคบและอึดอัด ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
    ขอขอบคุณอีกครั้งครับคุณมาร์กมาเฟีย
  • ไม่ได้ดูแต่ก็ดีใจที่ประชาชนได้รู้จัก พิทบูลในแง่มุมที่ถูกต้องครับ
    พรุ่งนี้มีออกรายการอีกป่าวครับ
  • พี่หมาร์คหล่อครับ อิอิ

แล้วจะออกช่องเจ็ดวันไหน เวลาไหนครับ
  • นั่งดูอยู่ก็คอยเชียร์พี่มาร์คไปด้วยค่ะ คุมาล่าเท่ห์ด้วย เรียบร้อย สุขุม นุ่มลึก อิอิ
    พี่วีโก้คะเห็นว่าพรุ่งนี้คุณสรยุท จะเอาเรื่องเกี่ยวกับไม้งัดปากมาออกนะคะ ต้องรอดูอีกที
  • กลับมาแล้ว ขอบคุณสำหรับทุกแรงใจนะครับ :005:

ยอมรับว่าเกร็งพอสมควร เป็นรายการสดเสียด้วย ไม่รู้ว่าเขาจะถามอะไรบ้าง :001:
  • งานนี้ต้องขอขอบคุณ เหลียงวังเวงนักเลงพระประแดงที่ไปเป็นเพื่อนตั้งแต่ต้นจนจบ
    ขอบคุณพี่น้องกลุ่ม BB ท่านบิว ท่านโอ๋ โดยเฉพาะคุณโต๊ะกระบี่เดียวดาย ที่ไปรับคูมาร่าไปโชว์ตัวในรายการ
    ขอบคุณพี่น้องจากประจวบฯที่ตามไปสมทบที่ช่องสาม
    พวกเราที่ตามไปได้ถ่ายรูปมาเพียบเลย กลับถึงบ้านแล้วคงได้เอามาลงให้ชมกันเร็วๆนี้

และขอบคุณทุกท่านที่โทรมาให้กำลังใจ และที่รอลุ้นที่หน้าจอนะครับ :039::039::039:
  • ดูอยุ่เหมือนกันคับ พี่ มาร์ค พูดดีมากๆ เสียดายเรียกแม่มาดูไม่ทัน เค้าจะได้ไม่ต้องกังวล กับข่าวมาก สามารถดูย้อนหลังได้ที่ไหนบ้างหรอคับ พอดีจะเปิดให้แม่ดูอ่าคับ ขอบคุณมากคับ :018:
  • ป๋า ดูเกร็งนะ แต่เก่งโครต ตอบได้ค่อนข้างดีมากเลยครับ เยี่ยมครับป๋าตอนแรกนึกว่าจะเอา บีเจ ไปออก.
  • ถ้าพี่มาร์คสามารถทำให้คุณสรยุทธลูบหัวลูบตัวเจ้าคุมาล่าได้
    หนูว่า จะเรียกความมั่นใจจากผู้ชมได้มากเลยนะคะ

.... ดูท่าทางคุณสรยุทธยังหวั่นๆ เกร็งๆ
    ....
  • http://www.udootv.com/tv/replay_tv.php
    ผมเจอแล้วคับ ใครยังไม่ได้ดู ดูย้อนหลังที่นี้ได้คับ :015:
  • ย้อนเวลาไปดูตอนกี่โมงอ่ะครับ
  • พี่มาร์ค ครับ พรุ่งนี้เอาหมาแดงไปออกโทรทัศน์มั่งเดะพี่
    เดี๋ยวเสียชื่อเจ้าพ่อหมาแดงหมดครับพี่
    ไฟล์แนบ
    DSC03355.JPG 102K
  • ขอบคุณและเป็นกำลังร่วมใจกันช่วยกันครับ พี่มาคร์ ผมไม่ได้ดู อยากให้พี่มาคร์ มาโพสด้วยนะครับว่าจะออกรายการวันไหน ช่องไหนบ้างนะครับจะได้ติดตามดูครับแล้ว ถ้าออกรายการอยากให้ชาวพิทบลู ไปอยู่ในห้อง ส่งด้วย จะได้ไหมครับ
  • :o001:ขอออกความคิดเห็นนิดนึ่งคับ ผมนายGoLok คิดว่าพวกเราต้องช่วยกันเรียกภาพพด ของพิทบูลคืนมาคับ โดยน่าจะมีสื่อออกรายการ
    โชว์ในเรื่องความสามารถ แระความกตัญญู ของเจ้าพิทบูล คับ
  • เชีบร์ๆพี่มาร์คพรุ่งนี้น่าเอา หมาแดงไปโชว์บ้างเพราะในข่าว ไอตัวที่กัดมันต่างจากคุมาร่าไง บางทีคนมองเค้าไม่รู้อ่ะพี่ แบบว่าอาจไม่เข้าใจ อันนี้แค่ขอออกความคิดเห็นนะค่ะเพราะว่าแถวบ้านเค้าก็ไม่เข้าใจว่าทำไมทรงมันต่างกันไรงี้อ่ะค่ะ แต่วันนี้พี่มากสุโค่ยยยมากๆ และคิดว่าพรุ่งนี้ก็จะทำให้พวกเราพี่น้องชาวพิทประทับใจไม่แพ้วันนี้ค่ะ
    ***พี่มาร์คจะรู้ไม๊ว่ามีคนคอยเป็นกะลังใจมากขนาดไหน เฝ้านับเวลาดูรายการ 555+ นึกดิ แบบว่านั่งเรียกญาติโก โหติกามาเฝ้าจอทีวี555+
  • ผมคนนึงละครับที่อยากให้สื่อถ่ายถอดแต่สิ่งดีๆหมามั่งนี้อะไรแม่งก้อเขียนแต่หมานรกหมาปีศาจวันนี้พี่มาร์คได้กอบกู้วงการพิทบลูคืนมาละนั่งดูพี่อยู่ตอบคำถามได้อารมจริงๆสู้ต่อไปชาวพิทบลู^^
    ไฟล์แนบ
    1103200914923.jpg 72K
  • เยี่ยมเลยลุง คนที่อยากเลี้ยงจะได้ศึกษาก่อนว่ามันเหมาะกับเรารึป่าว

แต่ชอบจิงๆ มีพิทบลูไว้มั่นใจกว่ามีปืนซะอีก มันเจ็บแต่ไม่หนี :o023::o023:

พิทบลูต้องสู้ต่อไป ฝากด้วยนะลุง ทุกคนต้องการหัวเรือใหญ่ :063::063:
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากๆ ที่ออกมาปกป้องพิทบูลของพวกเรา ยังไงเราก็รักมันมาก

และขอเป็นอีกส่วนหนึ่งที่จะ้เป็นแรงใจ และรักพิทบูลตลอดไป เลี้ยงด้วยรักและ

รับผิดชอบต่อสังคมแน่นอนค่ะ:063::063::063::063::063:
  • เป็นกำลังให้พี่ๆทุกคนที่รักพิตบูลครับ
    พิตบูลเพื่อนรักและอารักขาสุดยอดดดดดดดดดดด
  • สุดยอดป๋า

ไม่ทำให้เสียชื่อ หัวหน้าชมรมคนว่างงานนะป๋า

วันศุกร์เจอกันนะ ป๋า ดำน้ำต่อ:063:
    ไฟล์แนบ
    images2.jpg 3K
  • น่าจะเอาไอ้เหลือกไปออกรายการนะพี่....แหล่มเลย :o028:
  • ป๋า...สัมภาษณ์แหล่มมาก..
    ว่าแต่ช่อง3ไม่ติดต่อไปเล่นละครหรอคับ...
    หล่อโคด5555:032:
    ไฟล์แนบ
    DSC008912.jpg 76K
  • :013:เพ้น้องพิทบลูคับ

ดุรายกานป๋ามาร์คออกเวป

http://www.mkitmedia.com/tv/thai-tv-online.html

เข้าได้แน่นอนคับผม:013:
  • :005:ออก TV แล้วดูแก๊แก่ อ่ะ หุ หุ
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค กับทุกๆคำตอบครับ สุดยอดครับ :013:
    ไฟล์แนบ
    YURI IIiiii.JPG 12K
  • ขอชื่นชมคุณมาร์ค ที่ช่วยให้ข้อมูลทางด้านบวกกับสาธรณะชน ดีมากๆครับ

หมอ พิทบูล
  • "เอาชนะใจสื่อได้ ย่อมจะเอาชนะใจมวลชนได้"
    ขอให้เป็นมิตรกับสื่อให้มากที่สุด ไม่ว่าจะรายการไหนๆ
    ไม่ว่าเขาจะสัมภาษณ์ยั่วยุอย่างไร
    ขอฝากทุกๆคนที่มีโอกาสได้ให้สัมภาษณ์ครับ
  • ขอโทษทีค่ะ
    ที่บอกว่าคุณสรยุทธน่าจะลูบหัวเจ้าคุมาล่า เพราะคิดว่าไม่มีช๊อทนี้

พอเปิดเว็ปย้อนหลังดู เห็นคุณสรยุทธลูบหัวเจ้าคุมาล่าแล้วโล่งใจ ตอนจบน่าจะลูบหัวมันเล่นอีกซักทีก็ดีสิเนอะ
    บังเอิญเปิดทีวีช้าไปหน่อย

• พูดได้กินใจมากพี่พวกเราชาวพิทขอคาราวะคับพี่มาร์ค
    ไฟล์แนบ
    109511.jpg 39K
  • ทำไมสรยุทธ์ เรียก พิชบูล (pitch bull) อะ
    เห็นช็อตนึงเล่นเรียกซะ rottweiler เลย
  • พี่มาร์คตอบได้ดี แบบปกติไม่ตื่นเต้นเลย เยี่ยม ชื่นชมมาก
  • เห็นด้วยกะเพ่มาร์คมากๆๆๆ ที่สุดเลยนะค่ะ

เพราะถ้าเลี้ยงพิทบูลด้วยความรัก ทุกอย่างก้อจะดีขึ้นเอง

รักพิทบูลมากมายจิงๆๆๆๆ
  • เมื่อเช้าพาเจ้าลูกร้กไปวิ่ง
    กลับมาพ่อกับแม่เรียกมาดูเกือบไม่ทันค่ะ

ชื่นชมและขอบคุณคุณมาร์คค่ะ
  • ขอเป็นกำลังใจให้คนรักบิทบลูคร้าบเจ้านาย
  • :m001::m001::m001::m001::m001::m001:

Photobucket:m001::m001: