ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาบ้านให้พิทบูล เพศผู้อายุ 1ปี
  • ให้พิทบูลฟรีครับ อายุ1ปี ขี้เล่น ชื่อเต้าหู้ครับ จำเป็นต้องกลับต่างจังหวัดถูกเลิกจ้างครับ 0890908449
  • ทำไมไม่พาเขากลับไปด้วยครับ! พยายามนึกถึงตอนที่รับเขาเข้ามาในชีวิตของเราสิครับ! เอาใจช่วยนะครับ คิดนานๆหน่อย =((
  • ที่บ้านมีทั้งคนแก่และเด็กเล็กครับ ถ้าพากลับไปด้วยก็คงต้องอยู่ในกรงตลอดครับ ผมจำเป็นต้องไปทำงานไม่อยากทิ้งเค้าไว้กับคนแก่และเด็กครับ ขอบคุณที่เอาใจช่วยครับ ที่ต้องมาประกาศหาบ้านให้เค้า เพราะมันป็นทางออกสุดท้ายแล้วครับ
  • :065: :065: :065: เข้าใจครับ!
  • เอารูปมาเลยดีกว่า ถ้ามีคนสนใจเขาจะติดต่อไปเอง นะครับ :m93:
  • ค่ะ วันหลังก่อนเราจะนำสัตว์เลี้ยงตัวหนึ่งเข้ามาในชีวิต.. อยากให้คิดนานๆ คิดถึงอนาคตด้วยค่ะ น้องหมาเขาอายุเป็น 10 ปี ถ้าเราคิดจะเลี้ยงเค้าเราต้องดูด้วยว่าจะเลี้ยงเค้าได้ตั้งแต่ต้นจนจบเหรอเปล่า เศร้าอ่ะสงสารหมา :022:
  • โพสรูปยังไงครับผมพยายามโพส แต่โพสไม่ได้
  • ขอบคุณครับ ตอนรับเค้ามาเลี้ยงผมเองก็พร้อมครับ หลังจากนำ้ท่วมบริษัทก็ปิดตัวครับ แล้วเค้าก็ปิด เลิกจ้าง ขอโทษนะครับที่ทำให้รู้สึกแย่ ผมเองก็เสียใจมาก ถ้ามีทางที่ดีกว่านี้บอกผมนะครับ ผมจะทำ
  • ขอดูรูปหน่อยนะ อยู่แถวไหนครับ
  • เลือกคนรับเลี้ยงดีๆนะคะ ปัญหานี้เข้าใจอ่ะ นึกไม่ออกเหมือนกันว่าควรทำไง. ลองฝากเลี้ยงไปก่อนจนหางานใหม่ได้ดีมั๊ยคะ

• ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะค๊าบ คุณไม่เหมาะที่จะเลี้ยงสัตว์ทุกชนิดเพราะคุณปัดความรับผิดชอบออกจาก
    ตัวคุณเอง1ปีที่เขาอยู่กับคุณมันไม่ทำให้คุณผูกผันกับเขาเลยเหรอครับขอให้ทบทวนใหม่อีกครั้งครับ
  • ทางที่ดีคือ เอาเขากลับไปด้วย ตอนกลางวันคุณจะขังหรือจะล่ามก็ว่ากันไป
    หลังจากที่คุณกลับจากทำงานแล้ว คุณก็พามันเดินหรือวิ่งเล่น แค่นี้เอง

เวลาแค่ 20-30 นาที คุณให้มันไม่ได้หรือ ให้มันสมกับที่มันรอคุณทั้งวันบ้างสิ

เฮ้ออออออออ
  • คนไทย ถ้าคิดจะทำอะไร ไม่แพ้ชาติใดในโลก ถ้าคิดจะเลี้ยงจริงๆ ผมเชื่อว่าเลี้ยงได้ครับ แต่จะเป็นภาระมากขึ้นกว่าเดิมหน่อย หมามันคิดว่าคุณเป็นเพื่อน เป็นเจ้านาย มันไม่ทิ้งคุณแน่นอน แล้วคุณเห็นมันเป็นอะไร ถึงคิดจะทิ้งมันลง ตอนนี้ให้คนอื่นเอาไปเลี้ยงอะดีแล้วครับ ลองคิดว่าท้ิงมันลงแล้ว ก็ไม่สมควรจะเลี้ยงต่อแล้วครับ ขอให้สุนัขคุณ เจอ เจ้านายที่ให้ใจมัน เหมือนที่มันให้ใจเขาครับ แต่ก็ยังชื่นชมที่ยังพามาหาบ้านใหม่นะครับ ดีกว่าเอาไปปล่อยทิ้งขว้าง ด้วยความเคารพ
  • . image
    ไฟล์แนบ
    ภาระ1.jpg 174K
    ภาระ1.jpg 168K
  • ขอบคุณป้าที่เก็บข้อความนี้ไว้ และเอามาลงครับ
  • เชื่อไหม ป้าพร โดนมรสุม หนักมาก แต่สิ่งหนึ่งที่คิด เวลามีปัญหา คือขาย หรือยกสองแสบให้คนอื่นไปเลี้ยง ปัญหาจะได้จบแต่ไม่เคยทำตามที่คิด

เพราะคำพูดของมาเฟียนี่แหละ

มาวันนี้ สองแสบ มันตอบแทนป้าพร มากกว่าที่ป้าพรคิด ไว้วันไหนว่าง จะเขียนให้อ่าน ว่าสองแสบพิทบูลที่ป้าพรเลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบในตัวมัน ได้ตอบแทนอะไรในชีวิตให้ป้าพรมั่ง

คำคม ของมาเฟีย

"พิทบูล มันเป็นหมา ต้องคำสาป ใครคิดจะหาแดกกับมัน กูเห็นไปไม่รอดซักราย แต่ถ้าเลี้ยงและดูแลมันด้วยรักและรับผิดชอบ มันจะตอบแทนกลับมาอย่างคาดไม่ถึง ดูอย่างผมสิ มีทุกวันนี้ได้เพราะไอไทเกอร์ แท้ ๆ"

image
    ไฟล์แนบ
    AA11 (Large).jpg 49K
  • โทรไปแล้วคับไม่รับสาย
  • รูปเต้าหู้ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 137K
  • รูปเต้าหู้ครับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 137K
  • image
    ไฟล์แนบ
    image เต้าหู้.jpg 136K
  • image
    ไฟล์แนบ
    imageเต้าหู้2.jpg 86K
  • เต้าหู้ครับimage
    ไฟล์แนบ
    imageเต้าหู้3.jpg 141K
  • ใครสนใจโทรมานะครับ ผมอยู่กรุงเทพ ลาดพร้าวครับ อยากให้เข้ามาทำความรู้จักกับเค้าก่อน แล้วค่อยรับไปเลี้ยงครับ
  • หมาสวยนะครับ..ผมก็อยู่ในเคสหนึ่งของป๋ามาร์คนะ..โดนเมียทิ้ง..แต่ผมก็ไม่ยอมทิ้งหมานะ.. :-D
  • กำลังลงรูปคับภาพใหญ่โหลดช้า ย่ออยู่คับ
  • นี่คับบ้านผม ถ่ายเมื่อปลายปีที่แล้ว บริเวณพร้อมรั้ว
    image

image
  • ถ้าโทรมาแล้ว ไม่ได้รับสาย ส่งsmsมานะครับเด๋วผมโทรกลับครับ
  • หมาน่ารักมากค่ะ ขอให้ได้เจ้าของคนใหม่เร็วๆนะค่ะ
  • สายไหนครับ มีใบอะไรรึป่าว ลงด้วยนะครับถ้ารู้ เอาไว้ประกอบการตัดสินใจของคนที่จะมารับไปเลี่ยงอะคับ
  • ที่บ้านเลี้ยงตัวผู้ค่ะ อยากได้ตัวเมีย ถ้าเป็นตัวเมียจะไปเอามาเลี้ยงตอนนี้เลยค่ะ เต้าหู้หล่อมากค่ะ =D>
  • หมามีใบใช่ว่าจะสวยทุกตัวนะค่ะ [-X
  • เต้า หู้ เรอะ คิด ว่า ชื่อ ไข่ตุ๋น ๕๕๕๕๕ อิอิ
  • ขอให้ ได้ บ้านใหม่ เร็วๆ ครับ
  • เอาจัยช่วยเต้าหู้ด้วยคนคับ...เต้าหู้สู้ๆ
  • หน้าตาสวยดีครับ แต่อายุหนึ่งปีแล้วคงต้องทำความคุ้นเคยกับเจ้าของใหม่กันพอดู......