ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผักกับผลไม้
  • มีผักกับผลไม้อะไรที่ดีต่อสุนัขมั้งคับ หรืออะไรที่คุณเสริมให้กับสุนัขของคุณมั้งคับ มาช่วยแชกันหน่อยคับ
  • กล้วยคับผม ;-)
  • หมาไม่ย่อยผักผลไม้ ถ้าจะให้หมากินต้องปั่นให้เป็นน้ำ

• หมาผมกินทุกอย่าง แตงโม กล้อย อ้อย มะขาม กะหล่ำปลี ผักบุ้ง หญ้า พรมเช็ดเท้า รองเท้าแตะ กระดาษ ทิชชู่ ทราย ดินลูกรัง รำ ไวน์ขาว น้ำแข็ง สายยาง ยางนอกจักรยาน -_-* เหนื่อยใจ
  • อันนี้เข้าใจคุณ Brebowing เลยครับ..สุนัขผมก็ทานสิ้น ( ย้ำว่าสิ้น.) ทุกอย่างจริงๆ..ตอนทานนะไม่น่ากลัวหรอกครับ..แต่อีตอนถ่ายนี่ซิครับ...เห็นแล้วแทบเป้นลม..เหอๆๆ
  • ล่าสุดพยายามจะเปิดตู้เย็น ปล. อายุยังไม่ถึงสองเดือนนะครับ ผมเลี้ยงแบบลูกทุ่งหน่อยเพราะมันใจว่าดูแลได้ เลี้ยงแบบคุณนู๋ไปจะไม่แข็งแรง คหสต.
  • ระบบย่อยหมาไกลเคียงกับคนแน่เลยถูกไหมพี่เอกเพราะว่าคนก็ไม่สามารถย่อยพวกผักได้ =D>
  • รู้สึกว่าจะมีผลไม้บางประเภท ที่แทบทำให้สุนัขสุดรัก สิ้นลมหายใจได้เลยทีเดียว
  • อ่านให้ได้นะคะ
    http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=nufearn&date=09-01-2006&group=2&gblog=1
    ขอย้ำว่าต้องอ่าน... อันตรายใกล้ตัวทั้งนั้นเลยทีเดียวเชียว :-ss
  • เคยอ่านมาหลายรอบแล้วจ้า แต่คิดดูดีๆ ที่กล่าวมาทั้งหมดในบทความนั้น ลองเปลี่ยนเป็นสำหรับคน บทความนั้นก็ยังใช้ได้อยู่ใช่ไหมครับ แปลว่าคนก็ไม่ควรทานแบบนั้นเช่นกัน แล้วทำไมเรายังทานกัน? ทานๆไปเถอะครับ เปลี่ยนรสชาตืบ้างนิดๆหน่อยๆ ก็เป็นประสบการ์ณชีวิตครับ ก็อย่างว่า ผมเลี้ยงแบบลูกทุ่งนิดนึง ^^ แตกต่างไม่แตกแยกครับ
  • ผมให้มะละกอสุกหลังอาหารเม็ดทุกมื้อครับ.. (:|