ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอกรรมการหน่อยคับ
  • เรื่องมันจะจบอยู่แล้วคับ พี่น้องคับ คุณมาพูดแบบนี้อีก คุณวี

ผมก็ไม่เข้าใจคุณจิงๆ ผมในฐานนะที่เลี้ยงพิตบูลมาก่อนคุณ ผมรู้จักพิตของผมดี

ว่ามันต้องการอะไรมันอยากทำอะไร มันอยากมีเมียผมก็หาชื้อแม่พันธุ์มาให้มัน

คุณไม่ต้องมากระตุ้นผมให้ทำอะไรให้มันหรอกคับ ผมรู้ดีว่าผมควรทำอะไร

ในการฝึกหมาลากผมทำมาก่อนแล้วคับ แต่ไม่ได้เอาจิงเอาจังอะไรมาก ไม่ได้ไปแข่งกับใคร

แค่ให้มันลาก ออกกำลังกายไป วันๆ เคยนั้นคับ หมาผมเป็นบูลลี่ คับ ลากนิดหน่อยมันก็เหนื่อยแล้วคับ

หอบเฮกๆๆ แล้วคับ คุณไม่จำเป็นต้องมาชี้ทางในคนอื่นเดินหรอกคับ เพราะผมคิดเองทำเองได้คับ

ไม่ต้องเอาตัวเอาแรก ถ้าคุณอยู่ในส่วนของคุณพวกผมอยู่ในสวนของพวกผม มันก็ไม่ีมีปัญหาอะไร

ใครเลี้ยงหมาแล้วมีข่าวกัดคนตายก็รับผิดชอบไป พวกผมก็ไม่ได้ให้หมาใครไปเลี้ยงฟรีๆ หรือไม่ให้ข้อมูลอะไรเลย ก่อนที่ใครคิดจะเลี้ยงพิต แล้วเข้ามาหาพวกผมๆ ก็ให้ความรู้หรือแนะนำ ไม่ใช่ว่า ::มาพวกมีหมาขายให้เอาหรือป่าว ถ้าเอาก็จ่ายตังมา แล้วก็ให้ลูกหมาไป ด้วยที่ไม่แนะนำพูดคุยอะไรสักอย่าง:: พวกผมก็ไม่ได้ทำแบบนี้

ผมก็มือใหม่เหมือนกัน คับ พึ่งเลี้ยง พิตเหมือนกัน แต่เลี้ยงมาก่อนคุณวีนิดหนึ่ง
    และที่บ้านผมก็เลี้ยงไว้ 3 ตัว ตัวเมีย 2 ตัวผู้1 ก็แค่นั้น ถ้ามันจะเป็นข่าวพิตกัดคนในเชียงราก็ขอให้เป็นผมละกันนะคับ พี่มิ้ง เลี้ยงทั้งสายกัด สายโชว์(เลี้ยงมานานด้วย) คุณทำไมไม่ไปบอกแกให้แก ฝึกลากน้ำหนักละคับ

ปล.พรุ่งนี้ไปบ้านพี่มิ้งแน่นอนคับวันนี้อ.บอยไม่ว่างติดงานที่วิืทลัย
  • ---------------------------------------------------
    ผมสัญญาว่าหากอาจารย์บอกรับปากจะดูแลให้ไม่ให้ใครทำเรื่องเสื่อมเสียถึงผู้เลี้ยงพิทบูลจะไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับกลุ่มของท่าน ปล่อยให้ท่านดูแลกันเองหละ เพราะเวลาเค้าด่าเค้าไม่ได้ด่ากลุ่มพิทบูลเชียงรายแต่ด่าคนที่เลี้ยงพิทบูลในเชียงราย
    ------------------------------------------------------
    ตามระเบียบเลยนะรับ ประเด็นนี้คุณก็เป็นพระเอกครับ จริง ๆ แล้วท่านก็ไม่ได้มายุ่งอะไรกับกลุ่มพิตเชียงรายตั้งแต่แรก แทบจะไม่มีบทบาท หรือไม่อยู่ในสายตาเลยก็ว่าได้ ฉะนั้นจึงไม่ได้ส่งผลดี หรือผลเสียอะไรกับเราเลยแม้แต่น้อย เรามิตติ้งกัน ดื่มเบียร์กัน ก็ตังค์เราทั้งนั้น หมาแต่ละตัวที่เราเลี้ยงก็น้ำพักน้ำแรงของเราทั้งนั้น หรือแม้กระทั่งอาหารที่เลี้ยงก็เงินเราเองทั้งนั้น ผมจึงไม่เห็นประโยชน์อันใดกับกรณีที่คุณจะอยู่หรือไป เพราะคุณไม่มีตัวตนแต่แรกจนถึง ณ วินาทีนี้ ยุ่งหรือไม่ยุ่งไม่แตกต่าง ถ้าถ้าจะให้ดี ประเด็นแรกมองดูส่วยครับ ถือว่าทั้งหมดนี้เราไม่เคยคุยกัน คุณไม่ได้เข้ามายุ่ง ไม่เคยพิมพ์อะไรไป ไม่ได้ทะเลาะอะไรกับไอ้เบี้ยวมัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เราไม่เคยรู้จักกัน วันหน้าถ้าเจอกัน ก็ให้ถือซะว่าเพิ่งเคยพบกันเป็นครั้งแรก น่าจะดี คุณว่าจริงมั๊ย หรือคุณเลือกที่จะไป บอกไว้เลยว่า ผมไม่เคยอยู่กลุ่มกับคุณ ขอบคุณอีกครั้ง ถ้าเป็นกระทู้สุดท้ายได้คงดี....
  • ผมไม่ได้เข้าข้างไอ้เบี้ยว
    ยืนยัน มันก็โดนด่าไปหลายฉาด ไม่เชื่อถามมันดู
    ที่พูดมาทั้งหมดถ้าใจกว้างพอ คงรู้จุดประสงค์ของผมคืออะไร
  • ส่วนแกไอ้เบี้ยว เค้ารับปากแล้วว่าเค้าจะไม่ต่อกระทู้อีก
    มิตรพง มิตรภาพ ไว้ก่อน
    ไปเชียงใหม่ ไปยังไง ตัวใครตัวมัน
    จะเจอกันกับเค้า ไม่เจอกับเค้า ไม่ว่ากัน
    แข่งลากไม่แข่งลาก ไม่ว่ากัน
    กัดหมาไม่กัดหมาไม่ว่ากัน
    เค้าหยุด แกหยุด
    เรื่องเคลียร์แค่นี้ น่าจะเคลียร์แล้วด้วย

อวสานครับพี่น้อง
  • งานนี้ยาวเลยคับ พี่น้องคับ ถึงกลับไม่กลับบ้านกลับซ้องกันเลยคับ
    ลูกๆที่บ้านหิวๆกันหมดแล้วคับ อ.บอย

อย่าไปใส่ใจมันดีกว่า มันก็แค่ลมที่พัดมาแล้วก็ไป ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับกลุ่มเราเลยคับ
    ไม่เคยที่จะรู้จักกัน ไม่เคยที่ได้คุยกัน ตัวตนเป็นใครมาจากไหนผมก็ไม่รู้

แล้วมาบอกให้พวกเรา ทำแบบนั้น ทำแบบนี้ เกิดปัญหาแบบนี้ ใครจะรับผิดชอบ
    คนอยากเป็นพระเอก ก็ให้เป็นไป คนเรา เบื่องหน้าอาจดูดี ลึกๆแล้วแม้งแย้กว่าหมาที่เลี้ยงอีกคับ

ปล.คิดไม่ออกละจะพิมอะไรดี 555+++ มึนไปหมดแล้วคับ พี่น้องคับ
  • 5555555555555++++++++++++555555555555++++

จบข่าวคับ พี่น้องคับ เด๋วคนเครียดไม่ใช่ผมคับ จะเป็นท่านรอง ของเราเอง 555+++

ปล.รบกวนเฮียมาร์ค ปักกระทู้ให้หน่อยคับ คนจะได้รู้ว่าเรื่องนี้มันจบยังไงคับ
  • :001:

ถอยคนละหลายๆก้าว แล้วมองย้อนกลับเข้าไปใหม่ การเอาชนะกันบนซากปรักหักพังจะมีประโยชน์อะไร
    การขอโทษไม่ใช่เรื่องน่าอาย การอภัยก็เป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่ มีศตรูมีเมื่อไรก็ย่อมได้ แต่การสร้างมิตรมันยากกว่าเยอะนะพี่น้อง

ผมอยากเห็นพวกเราสนุกสนานเฮฮากัน มากกว่าเห็นพวกเราทะเลาะกันครับ บอกตามตรงผมไม่ได้อ่านในรายละเอียดเลยจริงๆ
    รู้แค่ว่าความเห็นไม่ตรงกัน ผมจึงไม่ตัดสินว่าใครผิดใครถูก เพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรขึ้นมาเลย
  • ตอนแรกมันก็ดูเหมือนจะจบ อ่ะัคับ
    แต่เอาไปเอามา เรื่องมันกายไปยาว คับ 555++

ต้องขออภัยด้วยจิงๆคับ ผมก็เป็นเด็กตัวเล็กๆคนหนึ่งที่รักและสนใจในพิตบูล คับ
    ผมพึ่งรุ้จักพิตบูลไม่ถึง2ปีด้วยซ่ำไปคับ เอาจิงๆ ก็เท่าอายุปาเกียวลูกชายผม 17 เดือน คับ

แล้วก็ทุ้มเททั้งกายใจให้มัน ครบรอบวันเกิด มันผมก็ทำเสื้อแจก ให้คนในกลุ่ม
    มันต้องการผสมพันธุ์ ผมก็หาชื้อแม่พันธุ์มาให้มัน ตอนแรกเอาตัวเล็กมาคับ ในราคา หลักพัน แต่เอาไปเอามาตอนนี้เอาแม่พันธุ์ที่โต แล้วมา หลักหมื่น ผมก็ไม่ได้จะโอ้อวดว่ามีตังนะคับ แต่ผมอยากให้รู้ว่าผมรักหมาของผมมากแค่ไหน ชุดลากผมก็มี ชื้อมาตั้งแต่มันยังเล็กๆ อุปกรณ์อะไรเกี่ยวกับพิต ผมมีเกือบ ทุกอย่าง ตอนนี้ยังมองหาลู่วิ่งให้มันอยู่แต่ยังไม่มีตัง ต้องใช้เวลาเก็บสักหน่อย คิคิ

ผมรักพิตของผมมากๆๆและก็มากทีสุดคับ รักมากกว่าแฟน (เมีย) อีกคับ ลองถามคนในกลุ่มดูคับ

ปล.แล้วนี้ก็เป็นที่มาที่ไปว่า ทำไม่ทะเลาะกัน เพราะคุณวีมาว่าผมไม่สนใจ หมาของผม แล้วให้คนอื่นมายืม มันไป เลี้ยง มันเลยเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา แล้วมันก็รามมากายเป็นกลุ่มคนรักพิตบูลเชียงรายแล้วตอนนี้ เรื่องมันก็เลยยาวคับ ถ้าจะให้ลบทระทู้ทิ้งก็เสียดาย มันคับ คุณวีอุส่าบอกให้ผมมาตั้ง เองคับ เด๋วพี่แกจะเสียใจคับ เก็บไว้ให้ดูต่างหน้าละกันนะคับ ขอบคุณคับ
  • อะนะ คุณบอยช่วยกลับไปอ่านกระทู้ในเชียงรายดีๆครับ ถ้ามีคนมาขอซื้อเองอันนี้ก็เรื่องของเค้า อันนี้รู้ทั้งรู้ว่าวัตถุประสงค์เค้าเอาไปทำไร ความเหมาะสมที่จะเลี้ยงพิทบูลหรือไม่ก็รู้แก่ใจ ยังดึงดันที่จะเสนอพิทบูลอีก อันนี้อาจารย์บอยช่วยชี้แจงหน่อยครับว่าเหมาะสมไหม ผมแค่อย่าให้ปรามเรื่องแบบนี้ครับแต่ถ้าอารย์บอยบอกว่าอันนี้ดีหละก็ชั่งเถอะปลงแล้วอะไรจะเกิดก็เกิด
    อันนี้ฝากอีกเรื่องไม่แน่ใจว่าเป็นใครแต่เป็นหนึ่งในพวกเรานี่หละ เอาหมาไปให้ชาวบ้านที่ไม่รู้ว่ามันเป็นพันธ์อะไร มารู้อีกทีตอนลูกแกมาเล่นที่บ้านผมแล้วถามว่าหมานี่แพงปะที่บ้านแกมีอยู่เยอะเลยแจกคนไปก้เยอะแยะ ถ้ามาเร็วกว่านี้จะให้ไปเลี้ยงไม่ต้องซื้อ จริงอะพันธ์เดียวกันป่าว ไปดูที่บ้างเองหละกันมีเหลืออยู่ตัว พอไปดูที่บ้านมองจากลัษณะภายนอกแล้วน่าจะเป็นสายกัดที่เก่งพอสมควรรูปร่างได้สัดส่วนจุดที่บกพร่องคือมีขนสองชั้นมีขนยาวน่าจะผสมบางแก้ว ผมถามว่าได้มาพันธ์ผสมหรือครับ ป่าวหรอได้มาแรกแม่มันก็เหมือนกับหมาครูวีหละ ผสมกับหมาแถวนี้หละ อ้าวแล้วแม่มันไปไหนหละครับ อ้อมันไปกินไก่เข้าเลยโดนจับทำคั่วแฮมไปแล้ว อ้าว ได้แม่มันมาฟรีหรอ อืม มีคนให้แฟนพี่มาอีกทีนึง มาแรกแผลเต็มตัวเลยสงสารเลยเอามาเลี้ยง พอมันกินไก่คนอื่นเยอะเข้าเค้าก็เลยมาของไปคั่วแฮม พี่แล้วมันอร่อยไหมพี่ ก้ใช้ได้เหนี่ยวกับหมาทั่วไปหน่อย แป่ว

เบี้ยวคุณบอกว่าคุณมือใหม่ แต่ดันแนะนำไร ไปเรื่อยเปื่อย คุณอย่าลืมว่าคุณมันมีชื่อเป็นหัวหอกในกลุ่มเชียงราย ไม่รู้ตอบว่าไม่รู้เถอะแล้วไปหาความรู้ แล้วไปหาความรู้ความรู้มาตอบที่หลังก็ได้
    "พี่มิ้งเคยบอกผมว่าสายกัดส่วนใหญ่สตาร์ปีกว่าขึ้นไปถึงจะเอามากัดกันได้" คุณว่าหกเดือนคุณหรือพี่มิ้งขี้โม้หละ
    คุณรู้ไหมว่าพี่มาร์คออกหน้าช่วยคุณเยอะมากๆ ลองหาดูในเว็บนี้น่าจะมีพูดไว้เยอะว่าหมาจะสตาร์ก้ปีกว่ากันซะส่วนใหญ่บางอันถ้าจำไม่ผิดคิดว่ามีคำพูดของพี่มาร์คเองด้วยซ้ำไป

เรื่องพี่มิ้งผมชวนแล้วแต่พี่เค้าไม่ว่าง ไม่เหมือนเบี้ยวที่มีเวลามากจนมีเวลาไปหาเรื่องชาวบ้าน ผมเลยหากิจกรรมที่มันสร้างสรรค์กว่าการหาเรื่อง
    ถ้าพี่มิ้งแกมีเวลาคงออกมาด่าเราสองคนไปนานหละ คิดซะบ้างครับ

พี่มาร์คตอนนี้ผมอาจจะเอาหมาลงแข่งไม่ได้ครับ เพราะตอนนี้โรงเรียนผมผ่านรอบ8ทีม รายการวิทยสัปปะยุทธปีสอง ผมของอนุญาติไปเตรียมเด็กก่อนนะครับคงไม่มีเวลาพามันไปแข่งครับ ถึงผมจะคิดว่าพี่มาร์คเข้าข้างเบี่ยวแต่ก็ว่างตัวได้เยี่ยมครับ เกือบๆจะกลางแล้วครับ อิอิ

เบี้ยวคุณจะเก็บกระทุ้ไว้ประจานคุณเองก้ตามใจครับ ผมเชื่อว่าคนระดับปัญญาชนอ่านแล้วคงเข้าใจว่าใครเป็นยัง

เรารวมตัวกันเพราะเราชอบในสิ่งเดียว สโลแกนนี้มันสื่ออะไร ในเมื่อในกลุ่มมีคนชอบเป็นอันฑะพาล คนอื่นจะคิดว่าพวกเราเป้นพวกอัณฑะพาลด้วยหรือป่าว ระวังเมียจับอัณฑะบีบหละกัน
  • เจอข้อหาว่าไม่เป็นกลางอีกแล้ว เซ็ง

ผมไม่สนหรอกว่าคุณจะทะเลาะกันเรื่องอะไร ใครผิดใครถูก ผมไม่ได้อ่านรายละเอียด มันยาว ยิ่งอ่านก็ยิ่งงง และก็ไม่เกิดประโยชน์อะไรกับผมแม้แต่น้อย ผมแค่อยากให้คุณเลิกทะเลาะกันก็แค่นั้นครับ

• boy_aten กุมภาพันธ์ 20 Permalink
    ---------------------------------------------------
    ผมสัญญาว่าหากอาจารย์บอกรับปากจะดูแลให้ไม่ให้ใครทำเรื่องเสื่อมเสียถึงผู้เลี้ยงพิทบูลจะไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับกลุ่มของท่าน ปล่อยให้ท่านดูแลกันเองหละ เพราะเวลาเค้าด่าเค้าไม่ได้ด่ากลุ่มพิทบูลเชียงรายแต่ด่าคนที่เลี้ยงพิทบูลในเชียงราย
    ------------------------------------------------------
    ตามระเบียบเลยนะรับ ประเด็นนี้คุณก็เป็นพระเอกครับ จริง ๆ แล้วท่านก็ไม่ได้มายุ่งอะไรกับกลุ่มพิตเชียงรายตั้งแต่แรก แทบจะไม่มีบทบาท หรือไม่อยู่ในสายตาเลยก็ว่าได้ ฉะนั้นจึงไม่ได้ส่งผลดี หรือผลเสียอะไรกับเราเลยแม้แต่น้อย เรามิตติ้งกัน ดื่มเบียร์กัน ก็ตังค์เราทั้งนั้น หมาแต่ละตัวที่เราเลี้ยงก็น้ำพักน้ำแรงของเราทั้งนั้น หรือแม้กระทั่งอาหารที่เลี้ยงก็เงินเราเองทั้งนั้น ผมจึงไม่เห็นประโยชน์อันใดกับกรณีที่คุณจะอยู่หรือไป เพราะคุณไม่มีตัวตนแต่แรกจนถึง ณ วินาทีนี้ ยุ่งหรือไม่ยุ่งไม่แตกต่าง ถ้าถ้าจะให้ดี ประเด็นแรกมองดูส่วยครับ ถือว่าทั้งหมดนี้เราไม่เคยคุยกัน คุณไม่ได้เข้ามายุ่ง ไม่เคยพิมพ์อะไรไป ไม่ได้ทะเลาะอะไรกับไอ้เบี้ยวมัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เราไม่เคยรู้จักกัน วันหน้าถ้าเจอกัน ก็ให้ถือซะว่าเพิ่งเคยพบกันเป็นครั้งแรก น่าจะดี คุณว่าจริงมั๊ย หรือคุณเลือกที่จะไป บอกไว้เลยว่า ผมไม่เคยอยู่กลุ่มกับคุณ ขอบคุณอีกครั้ง ถ้าเป็นกระทู้สุดท้ายได้คงดี....

ผมข้องใจที่ท่านกล่าวว่า ว่าถ้าไม่สร้างสรรค์ก็อย่ามาทำลายครับ กลุ่มคุณไม่ได้ดูแย่ครับและผมยอมรับว่าใช้อารมณ์ในการพิมครับ คุณบอยลองคิดครับ ถ้าอยู่มีคนมาบอกว่า บอยถ้าไม่สร้างสรรค์ก็อย่าทำรายเชียงรายนะบอยจะรู้สึกไง คุณจะหลุดบ้างไหม ถ้าผมควบคุมอารมณ์ได้ดี คงไม่ต้องทะเลาะกับเบี้ยวแล้ว ช่วยชี้แจงครับผมไปทำร้ายตรงไหน ช่วยตอบทางเมล์หละกันครับ jaxgapan@้hotmail.com ผมข้องใจและโกรธมากกับประโยคนี้ครับ ผมยอมรับข้อเสนอของเพราะหลังจากนี้ผมจะไม่เข้ามาอ่านหรือตอบกระทู้ใดๆ ถือซะว่าเรื่องในนี้ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน ถ้าจะให้ดีลบๆไปก้ได้ครับ
  • สรุปก็ไม่จบอยู่ดี.... ช่างเถอะครับ ผมก็ผ่านๆๆ อ่านไม่หมดเหมือนกัน
    เเต่เห็นมั่นใจกันจัง ทั้งคู่เลย. ทั้งๆที่พวกคุณก็ไม่ได้รู้อะไรมากมายเลย. เเล้วเถียงกันจะเป็นจะตาย...เพื่อที่จะเอาชนะ..

ผมจะบอกให้นะครับ ผมไม่ใช่เซียน เเต่ผมคิดว่าผมก็ไม่ใช่หน้าใหม่..
    หมาสายกัดนั้น มันเจ๋งจริงๆ เเต่ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะเก่งทุกตัว มาคุยกันเรื่องหมาสตาร์ตก่อนครับ..
    ปัจจัยมันเยอะมากๆ ทั้งสายเลือดทั้ง การเลี้ยง เเละตัวหมาเอง..ต่อให้สายเลือดดีเยี่ยมเเต่คุณไม่ได้ฝึกเพื่อกัด มันก็ไม่เก่งหรอกครับ เเละอาจจะสตาร์ตช้าก็ได้...
    เเต่...ต่อให้สายเลือดไม่ดี เเต่คุณเลี้ยงเพื่อต่อสู้เเละคอยกระตุ้นหมาตลอดเวลา มันก็อาจจะสตาร์ตเร็ว
    หรือ ต่อให้สายเลือดดี เลี้ยงมาดีฝึกตลอด เเต่ตัวหมามันปอดมันยังไม่ถึงเวลา มันไม่พร้อมมันก็ไม่สตาร์ตหรอกครับ...

ทีนี้เข้าใจยังครับว่ามันมีหลายปัจจัย อย่าว่าเเต่หมาเจ็ดเดือนเลยครับ... หมาบางตัวที่จี๊ดๆ 4-5 เดือนมันก็เอาเเล้วครับ...
    ส่วนหมาบางตัว 2 ปียังไม่สตาร์ทเลย เพราะตัวมันเองยังไม่พร้อม มันยังอยากที่จะเล่นอยู่....
    บางตัวสตาร์ทช้ามาก 3 ปีกว่าจะสตาร์ต เเต่พอสตาร์ตเเล้วกัดเก่งอีก

หมาจะสตาร์ตช้าหรือเร็ว มันไม่เกี่ยวกับความเก่งครับจำเอาไว้ ไม่ใช่ว่าหมาสตาร์ตเร็วเเล้วจะกัดเก่ง ความเก่งมันอยู่ที่สมอง ชั้นเชิง เเละการเเก้เกมส์ ต่างหาก สตาร์ตช้าก็อาจจะเก่งได้ สตาร์ตเร็วอาจไม่เก่งก็ได้ อะไรมันเกิดขึ้นได้ทั้งนั้น...คิดเป็นเปอร์เซ็นไม่ได้หรอกครับ..มันไม่เเน่นอน เเต่ที่เเน่ๆ ไม่ใช่หนึ่งในล้านเเน่นอน

ส่วนพิตบูลสายกัด คุณจะเอาไปกัดกะหมาทั้งฝูง ก็ตายอย่างเดียวครับ... ต่อให้เป็นสายกัดก็เถอะ
    เพราะฉนั้นอย่ามันใจตัวเองเกินไป พิตบูลมันเก่งจริง เเต่ถ้าโดนลุมอย่าว่าเเต่สายกัดเลย หมาอะไรก็ตาย
    ถ้าเป็นหมาพันทางตามข้างถนนมารุม พิตบูลก็อาจจะชนะ เพราะหมาข้างทางมันผอม มันอดอยาก บางทีมันก็มีความกลัวเยอะจากการโดนเเกล้ง

เเต่ถ้าจะเอาพิตบูล ไปกัดกับหมาพันใหญ่ๆ เเล้วหลายๆตัวอีก ผมบอกเลยว่า สายกัดก็สายกัดเถอะตาย..
    ถ้าจะกัดกับโดโก้ หรืออะไรก็เเล้วเเต่ จะ อัลเซเชื่ยน ตายหยังเขียดเเน่ๆ โดนฉีกเป็นชิ้นๆเเน่

อย่ามั่นใจในตัวเองมากเกินไปครับ มีหลายคนต้องเสียน้ำตาเพราะอวดอ้างว่าหมาตัวเองเก่ง เเล้วกัดกับหมาที่ตัวใหญ่กว่ามาก ผมเห็นมามากมายครับ พิตบูลตายคาปากหมาใหญ่มาก็เยอะ เพราะเจ้าของไปเเบกน้ำหนักเท่ากัน

ลองนึกภาพดูนะถ้าเป็นนักมวยเก่งๆซักคน ผมให้ใครก็ได้ ปาเกียวก็ได้เก่งมากๆประสปการเยอะๆ เเต่ไปต่อยกับนักมวยปล้ำตัวใหญ่ๆ เเล้วยังมีหลายคนอีก คุณว่าใครจะรอด คนเดียวน่ะตายเเน่ครับ...

พวกคุณเป็นอะไรกันใหญ่โต...เรื่องเเค่นี้ยังคิดกันไม่ได้ ผมไม่ได้ว่าใครคนใดคนนึง เเต่ผมว่าทั้งคู่เเหละครับ
    พอกันทั้งคู่เลย....เลิกทะเลาะกันเถอะครับ
    ถ้าไม่อยากเคลียก็ไม่ต้องเคลียร์ อยู่ตัวใครตัวมัน

พวกคุณอาจจะมองว่าผมว่าพวกคุณ เเต่ถ้าคิดดีๆ มันมีสาระเเอบแฝงอยู่...ไม่อยากให้ทะเลาะกัน

ด้วยความเคารพครับ..
  • สิงโตจ้าวป่า เจอไฮยีน่ารุมก็ยังเสร็จ บอกแล้วว่าไม่มีอะไร 100%

อยากรู้มันต้องพิสูจน์ มันถึงจะจบ เพราะเถียงกันไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา
  • เด๋วผมมาตอบพาหมาวิ่งก่อนคับ คุณวีเด๋วเจอกัน ไม่จบจิงๆ นะคุณ
  • ไม่ขอโต้ตอบอะไรดีกว่าคับ ผม จะจบเรื่องนี้แต่เพียงเท่านี้ละกันคับ

ส่วน อ.บอย ก็คงคิดเหมือนกันกับคับ เพราะว่า กลุ่มเราก็ไม่ได้มีสมาชิกเป็นคุณมาตั้งแต่แรกอยู่แล้วคับ
    ดังนั้น ต่อไปนี้ต่างคนต่างอยู่ พวกผมจะทำอะไร หรือ ไม่ทำอะไร มันก็เรื่องของพวกผม ส่วนคุณก็ไปตั้งสมาคมอะไรของคุณเองก็แล้วกันนะคับ ไม่ต้องมายุ้งกับพวกผมก็แล้วกันนะคับ หนึ่งจังหวัดจะมีสองสมาคมก็ไม่เห็นแปลกอะไร จิงไหมคับ เรามาแข่งกันว่าสมาคมไหนจะเป็นที่รู้จักกันในคนกลุ่มมากก็แล้วกันนะจ๊ะ เอาแบบนี้ดีกว่าไหมคับ ผมว่า สมาคม ของพวกผมชื่อ THE POWER OF CHIANGRAI - PHAYAO ตามหัวกระทู้ของพวกเรา และยังมีอีกชื่อหนึ่งที่ผมสกรีนติดเสื้อของผมที่ทำแจก ไป ว่า อเมริกัน พิตบูลเชียงราย นะคับ ย่ำว่า อย่างเอาซ่ำกันนะคับ ไปตั้งเอาเอง เป็นถึง ครูบาอาจารย์ แล้ว เรื่องแค่นี้คงคิดได้นะคับ ยังพิม ผิดๆถูกๆ อยู่เลย คับ (แข่งพิมไทยกับ อาจารย์ผมไหมคับ) 555+++

ขออยู่อย่างสันติ ธรรมด้วย คับ 55++

ปล.นักปราดไม่ได้มีวิชาความรู้ไว้สู้กับพวกกระจอก

มีอะไรไปตอบในFacebookหรือChawThaiLue@hotmail.co.thนะคับ แอดเฟรชได้เมลล์นี้เลยนะคับ
  • ถ้าพวกคุณจะทะเลาะกัน กรุณาอย่าเอาบุคคลที่ 3 และกลุ่มอื่น เข้ามาเกี่ยวครับ...เพราะนี่มันแค่การทะเลาะของคน สองคน... เรื่องนี้มันไม่มีใครถูก หรือผิดหรอกครับ แต่ละคนก็มีเหตุผลส่วนตัวกันทั้งนั้น ถ้าลดทิฐิทุกอย่างมันก็จบครับ... พอเถอะครับ ถ้าไม่เคลียร์ ก็อย่าทำให้เรื่องถกเถียงกัน มันแย่กว่านี้เลยครับ....
  • แระแร้ว พี่มิ้งก็ออกมาจน คับ ถือว่า จบแล้วละกันนะคับ

ผมเชื่อในคำพูดของคนที่เคารพ คับ

ปล.จบๆๆๆๆจบๆๆๆ นะคับ
  • ประเด็นเรื่องหมาสตาร์ทตอน 7 เดือน หรือ 1 ปีมันจบไปแล้วครับ
    แต่ที่ข้องใจเพราะ คนบางคนพยายามที่จะลากกลุ่มเราเข้ามาเอี่ยว (อันนี้ยอมไม่ได้จริง)
    ส่วนคุณวี กับไอ้เบี้ยวจะทะเลาะกัน ผมว่าไมคุณไม่โทร.คุยกัน ทะเลาะกันไปกันมา
    ลากคนหมู่มากเข้ามาเสียหายตามไปด้วย หาว่ากลุ่มไม่เห็นมีอะไรดี นอกจากดื่มเหล้า โชว์หมา ถ่ายรูป
    มันถููกซะที่ไหน

และในประเด็นแรกเลยนะ เอาหมาพิตบูลไปเลี้ยงไว้กัดหมาชาวบ้าน ที่สำคัญเลี้ยงปล่อย
    บอกตามตรง ผมไม่แนะนำ และผมก็ไม่เคยสนับสนุน ถ้าคุณวีเห็นประโยคไหนในเว็บใดก็ตาม
    ที่เห็นว่าเป็นการสนับสนันให้เกิดการกระทำดังกล่าวแม้แต่น้อย ช่อยก็อปปี้มาวางให้ผมดูทีได้โปรด

แต่ที่ผมไม่พอใจคุณ บอกตามตรงว่าอย่างมาก คือคุณมาพาดพิงถึงกลุ่มในทางเสียหาย และที่สำคัญ
    รู้สึกมันจะพาดพิงถึงบุคคลด้วย (จับหมามาปี้กัน) มันเป็นอะไรที่รุนแรงมาก คุณไม่รู้เลยหรือ
    และการที่ผมออกมาปกป้องไม่ใช่ปกป้องไอ้เบี้ยว ที่ผมปกป้องคือกลุ่มที่พวกผมสร้างขึ้น ที่คุณกำลังวิจารณ์อยู่และก็วิจารณ์ในเชิงที่ไม่สร้างสรรค์เลย หรือคุณคิดว่าไม่ใช่ ตอบที

ส่วนเฮียมาร์ค กับท่านหิน กรณีนี้ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงในคำแนะนำ ทั้งสองท่านเป็นกลาง
    ไม่อยากให้เกิดการทะเลาะ เราจะไม่ทะเลาะ ขอแค่ชี้แจงครับ อย่างที่เห็นผมตอบในข้อความข้างบนเหล่านี้
    ผมชี้แจงครับ ไ่ม่ใช่ทะเลาะยืนยันว่าผมไม่ทะเลาะ แค่อยากให้เค้ารู้ไว้ด้วยว่าตอนนี้เค้ากำลังหมิ่นกลุ่มผมอยู่ ส่วนเรื่องพิตเจ็ดเดือนผมเชื่อว่าหมาเค้ายังไม่สตาร์ท และอีกอย่างหมาเค้ายังไม่พร้อม
    และเรื่องเอาพิตมาเฝ้าไก่ กัดหมาชาวบ้านผมยืนยันว่าผมไม่เห็นด้วย
    ส่วนเรื่องข่มกันไปข่มกันมาของคนสองคนตั้งแต่แรก นั่นมันเรื่องของคุณสองคน อย่าดึงใครเข้ามาเอี่ยว
    แค่นั้นพอ
  • รอดูต่อไป :-D :-D :-D ผมจบแล้วนะ คับ
  • บ๊ายบาย.........
  • อวสาน...จบบริบูรณ์ ............คับ