ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กินนมแล้วสูงขึ้น แหลมขึ้น
  • ผมย้อนมาดูรูปที่แล้วกับดูรูปถ่ายจากปัจจุบัน ผมสังเกตุได้ว่า หมาผมมันหน้าแหลมกว่าตอนเด็กมากครับ ตอนเด็ก ๆ มันหน้าใหญ่กว่าเพื่อนเลย แต่ตอนนี้หน้าและกระบอกปากมันแหลมอ่ะครับ

อาหารเม็ดและกินนมวันล่ะ 3 กล่อง ไข่วันล่ะ 3 ฟอง ผมไม่ได้ให้หมดทั้งสามกล่องสามฟองนะครับ

ผมจะให้ เช้า อาหารเม็ด+นม 1 กล่อง+ไข่ 1 ฟอง

เที่ยง อาหารเม็ด+นม 1 กล่อง+ไข่ 1 ฟอง

เย็น อาหารเม็ด+นม 1 กล่อง+ไ่ข่้ 1 ฟอง

นี้แหละครับ ไม่รู้ว่ามันหน้าแหลมได้ไง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o063:
  • สังเกตุดูดีๆ หมาพี่อาจจะแอบไปเปลี่ยนร่างก็เป็นได้ อิอิ
  • เอารูปมาแชร์ได้ป่าวครับ เป็นแนวทางที
  • โตอีกหน่อยเดี๋ยวก็บานออกอีกครับ
  • ของผมก็กิน F1 + นม กินมาประมาณ 3 เดือนล่ะ แหลมมากกกกก อ่ะ แต่ไม่ช่าย พิทบลูนะ เป็นพันธุ์ บลูเทอเรีย อ่ะ
  • มันเกี่ยวกับนมไหมอ่ะ ผมเห็นมันสูงขึ้นนะ หน้าแหลมด้วย
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC04122.JPG 109K
    20122011675.jpg 242K
    DSC04121.JPG 111K
  • รูปที่หน้ามันใหญ่กว่านี้มึนะครับ แต่ลงไม่ได้ไม่รู้เป็นไร แต่มันแตกต่างกันมากนะครับ สองรูปนี้ไม่ค่อยเท่าไหร่ ทีไอ้รูปที่แตกต่างดันลงไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร
  • สายเลือดก็เป็นสิ่งที่มองข้ามไม่ได้
  • อเมริกัน พิตบูล ไวเลอร์ อิอิ ขำๆนะครับ
  • หน้าตามันคล้าย โดเบอร์แมน ป่ะครับ ถ้าใช่ก็จะเป็นปกติของเค้าครับ
  • มีรูป พ่อ แม่ ไมครับ :028:

จะได้รู้อะครับว่าแนวมาทางไหนครับส่วนใหญ่จะไม่ทิ้งกับ ตระกูลเท่าไรครับ

ต้องดูไปถึงเชื้อสายเหล่ากอ ด้วยอะครับ
  • ตอนผมเลี้ยงล็อดแรกแรกก้อเป็นยังงี้แระคับ ตอนมันเด็กๆเราก้อว่ามันน่าจะสวย พอเลี้ยงไปเลี้ยงมาชักเริ่มให้กำลังใจตัวเองแล้ว5555(ขอโทษน่ะคับ พี่หมายถึงล็อดใช่มั้ย?)
  • มันเป็นช่วงที่เค้ายืดตัว อ่ะครับ
    รออายุซัก ปีคงดูดีขึ้นอ่ะครับเยอะ
  • :012: เอ่...พันธุ์อะไรหรอคับงิ
  • ร็อตไวเลอร์ครับ ตอนเด็ก ๆ หน้าแบบใหญ่ แบบเข้ม โตขึ้นเหมือนโดเบอร์แมนเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แหลมเชียว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวอายุอีกสักปีหนึ่งจะถ่ายมาให้ดูอีกนะครับ ว่ามันจะแหลมหรือใหญ่ :-D
  • ผมว่ามันกำลังยืดเฉยๆ มั้งครับ ดูโครงสร้าง กระดูก มันไม่ได้เล็กเลยนะ
  • เหมือนบีเกิ้ลผมเลยตอนเล็กก็หูเล็กนิดเดี๋ยวเองโตข้นมาจน10เดือนแล้วก็ยังเล็กเหมือนเดิมหน้าก้อยาวไม่รู้ว่าเมื่อไรจะเหมือนชาวบ้านเค้าสักที
  • มันเกี่ยวอะไรกับนมครับ การที่มันสูงขึ้นแสดงว่ามันได้รับสารอาหารที่เหมาะสมก็ดีอยู่แล้ว และการที่มันแหลมขึ้นมันก็มาจากพันธุกรรม ของพ่อแม่ครับ
  • ขอบคุณครับ แสดงว่าที่ผมให้กินไปไม่สูญเปล่า :-D
  • อยู่ในช่วงยืดตัวป่าวครับ ...ต้องไปดูพ่อ+แม่เค้าครับว่าเป็นยังไง
  • กระบอกปากเล็ก และ แหลมจริง ครับ

แต่ก็น่ารักนะครับ :)

เคยเลี้ยงร็อตเหมือนกัน