ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พูดเเบบนี้เดี๋ยวมีเปิดศึก.....
  • ไม่ขอท้าวความมาก เล่าเลยละกัน.

วันนี้ไปเจอน้องคนนึง เป็นผู้ญ ที่คิดว่าตัวเขานั้นเชี่ยวชาญ เเละเก่งเรื่องการเลี้ยงหมา.
    ผมเจอบ่อยๆ ในเฟคบุ๊ค... เเต่ผมก็ไม่ได้อะไร คนๆนี้ในบอร์ดพิตโซนคงรู้จักเขาดี

ครั้งเเล้วครั้งเล่า กับหลักการของน้อง เขาพูดได้เเบบดูดีที่สุด มีสาระที่สุด เเต่ก็มั่นใจเกินไปที่สุด
    มั่นใจมากเหลือเกิน ชอบพูดเเบบเเนวๆว่า เขาเป็น ญ เเล้วก็คุมพิตบูลได้ ไม่ก้าวร้าวกับคนตรงนั้นถ้าทำได้ก็ขอชื่นชมเเล้วกัน.
    เเต่เท่านั้นไม่พอ ดูเหมือนน้องจะชอบพูดคุยโว ท้าทาย เเละลบหลู่คนเลี้ยงหมาด้วย.

เเล้วก็พูดเหมือนจะเหยียดว่า...
    '' พิตบูลตัวไหนเเสดงความก้าวร้าวกับคน ไม่ว่ากรในใดๆก็ตาม เเสดงถึงความไม่ปกติของทั้งตัวสุนัขเเละเจ้าของ พิทบูลจะแสดงอาการก้าวร้าวในลักษณะนี้เฉพาะกับสัตว์ด้วยกันเท่านั้น หรือสิ่งเทียมที่มนุษย์ประดิษฐ์ขึ้นเพื่อการยั่วยุ
    การส่งเสริมกิจกรรมออกกำลังกายให้แก่สุนัข ไม่ได้เกี่ยวกับการช่วยลดความก้าวร้าวในนิสัยตัวสุนัขได้เลย ตรงกันข้าม โดยเฉพาะกิจกรรมที่ใช้สิ่งยั่วยุ ยิ่งทำให้สุนัขที่มีนิสัยก้าวร้าวอยู่แล้วเพิ่มความเข้มข้นในการแสดงความก้าวร้าวยิ่งๆขึ้น"

• ท่อนนี้เจ็บมาก '' เเสดงถึงความไม่ปกติของทั้งตัวสุนัขเเละเจ้าของ ''

ตบท้ายด้วยการคุยโวอีกหน่อยว่า.....
    สำหรับสุนัขตัวในภาพเป็นสุนัขที่มีนิสัยน่ารักสุภาพอ่อนโยนกับมนุษย์มากๆ.

มันทำให้ผมปรี๊ดเเตกเอาดื้อๆเลย ผมอยากถามว่า น้องเอาอะไรมาวัดว่าหมา ที่ก้าวร้าวกับคนมันจะต้องไม่ปกติ เเล้วหมาที่ก้าวร้าวกับคน เจ้าของหมาก็ไม่ต้องปกติ จะมาตัดสินเเบบนี้ไม่ได้หรอก..
    น้องคิดอะไรกันเเน่ครับ พิตบูลมันเชื่องเเละเข้ากับคนได้ก็จริง เเต่หมาก็คือหมาจำเอาไว้นะ มันต้องมีสัญชาตญาณการระวังภัย มันดุก็ต้องดูสิวะ ว่าดุเเบบไหน มันอาจหวงถิ่น หรือ อาจเฝ้ายามตอนกลางคืน
    หรือ ระเเวง เเล้วนี่น้องจะไม่ให้มันเห่า จะไม่ให้มันก้าวร้าวเลยเลยหรอ...
    เห็นใจคนอื่นเขาบ้างนะ คนที่เขาเลี้ยงไม่จำเป็นต้องเลี้ยงเหมือนน้อง เเละอย่ามั่นใจอะไรเกินไปอย่าพูดเหยียดหยามคนอื่นเเละหมาที่ตัวเองกำลังเลี้ยง อย่าฝืนธรรมชาติมัน

• พิตบูลมันทำให้คนหน้าเเตก...หน้าเเหกมาเเล้วหลายคน พิตบูลสามารถฝึกได้ก็จริง เเต่ตามธรรมชาติเเล้ว
    เขาไม่ได้สร้างมันมาเพื่อฝึก เเบบอัลเซเชี่ยน หรือหมาอื่นๆอะไรเเบบนั้น
    พิตบูลไม่ใช่เครื่องจักรที่ต้องรอให้กดปุ่ม เเต่มันเป็นเครื่องจักรอัตโนมัติที่ไม่ต้องรอคำสั่ง ไม่ร้องรอใครมากดปุ่ม
    ไม่พูดต่อเเระรำคาญมากๆ หงุดหงิดเยอะๆ
    สรุปง่ายๆเลยนะน้อง อาการการก้าวร้าวต่อมนุษย์ มันต้องดูเป็นรายๆไป อย่ามาเหมารวมว่าหมาไม่ดี.. คนก็ไม่ดี...
    สำหรับพี่เเล้วพี่ว่าดีว่ะ หมาอยู่บ้านเเต่เห็นคนเเปลกๆเเล้วไม่มีปฎิกิริยาเลย มันก็เกินไปว่ะ หมาจะก้าวร้าวเเบบไหน คนจะฝึกหมาอย่างไร มันก็มีหลายเเนว
    เเต่ที่เเน่ๆ มีความรับผิดชอบก็พอเเล้วครับ
    เลี้ยงพิตบูลนักสู้เเล้ว จะให้มันไม่ก้าวร้าวเลย ก็เลี้ยงปลาทองดีกว่าครับ
    ลองนึกถึงกฎธรรมชาติให้ดีว่า...หมามันมีเขี้ยวเพื่ออะไร เขี้ยวหมามันบ่งบอกอะไรได้บ้างกับตัวหมา จะให้มันเชื่องมันฟังซะไปหมด จะไม่ให้ก้าวเลย เป็นไปไม่ได้หรอกครับ..
    ขนาดคนที่ว่านิสัยดีๆ พอเครียดๆ หรือต้องป้องกันตัว ยังกลายเป็นคนก้าวร้าวได้เลย....
    น้องจะฝึกก็ฝึกไปครับพี่ไม่ได้ห้าม.... เเต่คำพูดบางคำพูดก็อย่าให้มันเวอร์เกินไปเกิน... นึกถึงความจริงด้วย
  • ขอระบายหน่อยครับ.....มันอึดอัด
  • พูดได้ดีครับ
  • ขอทำรูปมาประชดหน่อยนะครับ.
    image
    ไฟล์แนบ
    vs ย่อ.jpg 50K
  • พอจะเดาออกว่า ใคร อิอิ
  • ความคิดผมนะ พอเลี้ยงแล้วรุ้สึกดีนะที่ได้หมาดื้อบ้าง ซนบ้าง เห่าบ้าง มีปฎิกริยาตามฉบับพิตบูล มันรุ้สึกว่า ใช่ดีนะ อยากเลี้ยงอะไรง่ายๆ เลี้ยงปลาทองเหมาะสม ฮ่าาา
  • เขาอาจจะโชคดีที่เจอหมาไม่ก้าวร้าว พิตบูลแต่ละตัวนิสัยมันไม่เหมือนกัน บางตัวดุยิ่งกว่าเสือ
    ถ้าน้องเขาเก่งมากๆ มั่นใจว่าเอาอยู่ อยากจะช่วยก็ขอให้บอก เพราะตอนนี้มีหมาอยู่หนึ่งตัวที่กำลังต้องการคนปราบ ถ้าคิดว่าเขาควบคุมได้ก็อยากจะขอรบกวนหน่อยได้ไหมครับ ผมจนปัญญาและไม่กล้ากับมันจริงๆ
  • พี่ มาร์ค ครับลองวิธีนี้ดูซิ เอาหนังสติกยิ่งมันหลายๆที่ แล้วเรียกมันมาถ้ามันยังจะกัดอีกก็ยิ่งมันอีก แล้วเรียกมันถ้ามันไม่สนใจก็เอาอีกชุดจนกว่ามันจะยอม แล้วเรียกมันมาพร้อมกับกริยาอ่อนน้อมกับกระิดิกหาง 5555 ให้รู้ซ่ะบ้างว่าใครเป็นนาย
  • หมาก็คือหมา อาจมีดื้อบ้างซนบ้าง ก้าวร้าว เห่าขู่ ก็มันคือหมา
    แต่หมาที่มีพฤติกรรมพวกนี้ไม่ได้หมายความว่าหมา ผิดปรกติเว้ยเห้ยยยยยยยยย ชิชิ
  • เยอะเชียวตัวเธอ -
  • มาอีกเเล้วครับท่าน
    น้องท่านยังมาตอบเหมือนคนหน้าด้าน.....เเล้วมาพูดว่า เลี้ยงเเบบปล่อยดีกว่า เลี้ยงอยู่ตามบริเวณบ้าน
    ควายเผือกเอ้ย....
    เดี๋ยวจะให้รณรงค์ ให้เลี้ยงปล่อยทั่วประเทศเลย เเล้วถ้าเกิดเหตุอะไรขึ้น จะให้น้องบ้าคนนี้รับผิดชอบ
    ดูซิ...จะมีปัญญามะ
    ชักจะยั๊วเเล้วนะ.......เด็กนี่ คนที่เขาสร้างมันมาเขายังไม่เลี้ยงปล่อยเลย...เเล้วเธอเป็นใคร เอาความคิดบ้าๆมาจากไหน..

ไปอ่านกันเองครับพี่น้องผมจะก๊อบมาให้ดู....
    http://www.facebook.com/#!/groups/132075483535221/262742360468532/?notif_t=group_activity
  • ใจเย็นๆๆคับพี่หิน ..... แต่ผมก็ไม่เข้าใจ ว่า หมาก้าวร้าว เจ้าของ ต้องผิดปกติ 5555+ ถ้าผู้ใด้ มีทฤษฏี หลักการ ที่ค่อนข้าง เองเอียงและ เหมาะสม ว่ามีแนวโน้มไปทางนั้นได้ ก็ช่วยแจง ใหฟังด้วยคับ อยากได้ ความรู้ใหม่ๆๆคับ
  • ไม่พูดเเระ...........
    รู้เเระว่าน้องเขามีโลกส่วนตัว คุยไปก็เปล่าประโยช...

เเต่บอกให้รู้เลย น้องเป็นคนเเรกที่ขึ้นบัญชีดำของพี่......จงภูมิใจเถอะ บัญชีดำ.........

หลงคุยกะคนบ้าตั้งนาน เราก็นึกว่าน้องเขาหายเเล้ว ที่ไหนได้...ยังไม่หาย
    X(
  • :-D ไม่มีความเห็น

หวังว่าคงไม่ใช่น้องคนที่เคยโลดแล่นอยุ่ที่นี่นะ กัวจิงๆ :p
  • อ่านแล้ว ก็ดูเค้ามีหลักการนะพี่ คล้ายการหาเสียง หรืออีกอย่างคือ ให้ความรู้สึกเหมือนเข้าห้องสมุด อ่านจากวิทยานิพนธ์ นายสัตว์แพทย์ฝรั่ง แล้วจะเอามาทำสารคดี ยังไงยังงั้น..... แต่ก็นะ เค้ามีปัญหาไรกะพี่คนเดียวป่าวพี่หิน .. ถึงได้ เปิดเวทีโต้ตอบกะพี่ ... แค่คำถามเน้อ
    นู๋ไม่ได้ชื่นชม และไม่ได้เค้าข้างใครเน้อ ...
  • เอ๊ะ จากรูปหน้าคุ้นๆจัง เคยอยู่ในนี้แหล่ะไม่น่าผิดตัว555
    (น้องกูลเกิ้ลเค้ารู้ทุกอย่าง)
  • จำได้เเล้ว....UNITEEN ไงครับ พี่น้องจำกันได้ป่าว

(อยู่ในตีน) ไงครับ.

เมื่อกี้ผมพิมไปชุดใหญ่ เเต่โพสไม่ติดคอมไม่ดี เลยขี้เกียจโพสเเระ

จะให้ผมทำหมันหมาผม บ้าป่าววะ ผมเลี้ยงตัวเดียวไม่เคยสร้างความเดือดร้อน จะทำทำไม...

เอาสมาคมบ้าบอมาอ้าง เอาพิตบูลข้างทางมาอ้าง อะไรวะไม่เกี่ยวเลย.

ผมอยากจะบอกจริงๆ ว่ามันอยู่ที่คนเลี้ยงด้วย......เหนื่อยว่ะ

นี่ถ้ากรูจบพิมดีดมานะ กรูเอาตายเเน่ เเต่ไม่ได้จบมากว่าจะพิมเเต่ละตัวนะ ยากชิบ.....
  • พี่หิน.. นู๋เข้าไปไปอ่านกระทู้เก่า น้องเค้าเป็นเด็กอยู่เลยใช่ป่าวพี่ ? น้องเค้าอาจจะเข้าข่าย.....เอ่อ ...

ออทิสติก อะไรเทือกนั้นป่าวหว่า..น่ากลัว 8-X สาธุ ..บรื๋อออ .. เป็นกำลังใจให้นะพี่
  • เราอาจจะกำลังคุยถึงหมาคนละสายพันธ์หรือเปล่า ฮ่าๆๆๆ

ย้ำกันชัดๆนะว่าพิตบูล
  • ปล่้อยน้องเขาอยู่ในโลกของเขาไปครับ แตกต่างก็อยู่ร่วมกันได้ ต่างคนต่างอยู่ครับ อย่าเก็บเป็นอารมณ์ครับ........ถือ คติ หยอกเด็ก เด็กด่า เล่นกับหมา หมาเลียปาก เล่นกับสากสากตีหัว.....5555 เด็กรุ่นนี้ไปสอนอะไรแล้ว หลานผมรุ่นๆเดียวกับน้องเขา ฟังใครซะที่ไหน .......ยกเว้นกับแฟน ฟังหูห้อย....อย่าย้ำมาก เดี๋ยวป๋ามาร์ค อกหักอีก 5555 กิ๊กเก่า
  • เย้ยยยยยย มีหางเลขมาทางนี้ด้วย ฮา .....
  • .อย่าย้ำมาก เดี๋ยวป๋ามาร์ค อกหักอีก 5555 กิ๊กเก่า
    โอ..เห็นภาพเลย..5555
  • ยอมรับว่าอกหักจิงๆนะ :X
  • หมาน้องเค้าสวย น่ะ
  • ฮ่าๆๆ ใจเย็นๆๆน้องหิน การไม่ให้เห็นด้วยบางเรื่อง มันดีและเป็นประโยชน์ซะอีก ที่เราได้เห็นแนวคิดของเขา และ เขาได้เห็นแนวคิดของเรา...........
    สุดท้ายถ้าเราไม่เชื่อในแนวทางของเขา เขาก็ทำอะไรเราไม่ได้ จริง มั๊ย...........
    :-D

(ชอบรุปภาพข้างบนจัง) ฮาได้ใจจริงๆๆๆ :o061:
  • หมา ผมก้อเลี้ยง แบบ ปล่อย อยู่ไน บริเวณบ้าน แต่ว่ามีรั้วบ้าน กันอย่างมิดชิด ถ้ามันดื้อ ก้อ ต้องทำเสียงดังไว้ เพื่อไห้รู้ว่าเค้าทำไม่ถูกแต่ถ้าทำดีก้อจะเรียกแบบอ่อนโยนนิดหน่อย แล้วก้อลูบตัว เกาพุงด้วย :o020: :o020:
  • อ๋ออออ นึกว่าใคร. ยูนิทีนนี่เอง. ฮาาาาา. ตอนนางอยู่รวมกะพวกผี บอร์ดครึกครื้นมากตอนนั้น จำได้ดี :018: คอมเม้นต่างๆนาๆที่ผีให้ไว้ก็ยังจำได้ ตลกดีๆ
  • ยังเด็กอยู่เลยอะคับ ความคิดเลยคิดตามประสาเด็ก เหมือนไอ้พวกเกาหลี Block B ที่เป็นข่าวละมั้ง :067:
  • ใจเย็นครับ

อยู่ในสังคมมนุษย์ ที่ต่างคน ต่างที่มา ร้อยพ่อ พันแม่ ต่างคน ต่างความคิด ต่างความเชื่อ มีดี มีชั่ว มีชอบ มีชัง เป็นของธรรมดา

มีท่านผู้รู้จำแนกคนเป็น 4 ประเภท ในสังคม

1.รู้แต่ไม่อวดรู้ / มีทั้งข้อดีและข้อเสีย ข้อดีคือ ถ่อมตนไม่แสดงภูมิ ข้อเสียคือไม่แบ่งปันความรู้ที่ได้รับ
    2.ไม่รู้แต่ชอบอวดรู้ / (ภาษาชาวบ้าน โง่แล้วอวดฉลาด) คงไม่ต้องบอกว่าดีหรือเสีย
    3.ไม่อวดเพราะไม่รู้ / อันนี้ไม่ผิด เข้าข่าย ไม่รู้ย่อมไม่ผิด แต่บางท่านก็บอกว่า ผู้ไม่แสดงความเขลา ก็ ไม่ได้แปลว่าผู้นั้นจะฉลาด
    4.มีความรู้และอวดรู้ / แบบที่ 4 ผมชอบที่สุด เมื่อมีความรู้จริง ก็ต้องอวดรู้ เพื่อแบ่งปันความรู้นั้นให้เป็นประโยชน์แก่ผู้อื่นต่อไป ยกตัวอย่าง PitbullZone TV 55+
  • เรื่องนี้ มันอยู่ที่ อุดมคติ ต่อสุนัข ห้ามกันไม่ได้...........
    บางท่าน...........
    "บอกว่าพิทบุลน่ารักฉลาดฝึกง่ายเลี้ยง่าย"
    "บอกว่าพิทบุลฝึกยากเลี้ยงยาก"
    "บอกว่าพิทบุลดุก้าวร้าวโหด"
    "บอกว่าพิทบุลดุโครตรักเด็กปฏิสัมพันธ์ดีกับมนุษย์และคน"
    และยังอีกหลายแนวความคิดอีกมากมาย

เพราะส่วนใหญ่แต่และท่านเชื่อกันและเห็นกันตามที่เคยเห็นมาที่เคยรับรุ้มา ตามแบบที่เจอะเจอกันมา
    พิทบุลปัจจุบันมีหลากหลายหลากหลายรุปร่างและหลากอารมณ์
    บางท่านโชคดีไปที่ได้เลี้ยงหมาไม่ดุเบาๆ อ่อนโยน สุขุม
    บางท่านโชคดีไปไปได้จี๊ดๆดุๆแรงขับเยอะๆ (แล้วแต่ความชอบ)

แต่สำหรับผมพิทบุลมันก็คือพิทบุล ที่ผู้เก่าผู้แก่ขนานนาม มันมายังไง และผมคิดว่า มันก็เป็นยังนั่น
    ไม่มากก็น้อย ไม่น้อยก็มาก แล้วแต่ ที่ เจอะเจอ แสวงหานำมาเลี้ยงกัน............

"หนทางทีปลอดภัยและดีที่สุดคือ อย่าประมาท เป็นดีที่สุดต่อให้ฝึกมาดีแค่ไหนก็อย่าปรมาท"
    (เพราะพิทบุล มันก็คือพิทบุล)

พลังพิทบูล
  • คลิปข้างบน แค่อยากให้เห็น และ เตือนใจ ว่าพิทบุล มันคืออะไร ถูกสร้างมาเพื่อการใด .......
    และสิ่งใดที่ยังติดตัวมันอยุ่แน่นอน
  • โอ ถ้าเป็นหวยน่ะงวดนี้ถูกเต็มๆเลย เป๊ะ
  • ตี้..ทีหลังอย่าเิอาอะไรแบบนี้มาให้ดูเลยนะ..ขอให้เป็นครั้งสุดท้่ายเถอะ..รับไม่ได้จริงๆ...โหดร้ายมาก.. :024:
  • เค้าอยู่ในโลกที่เค้าคิดว่าประเสริษแล้ว ปล่อยเค้าไปเถอะ
  • รู้ไว้เถอะใครที่ยังสงสัย ว่ามันเป็นชายหรือหญิง
    อย่าปล่อยใจไปกับรูปภาพเด็กสาววัยใส ที่เซ็นเซอร์ลูกกะตาเหล่ๆ
    แล้วคุณจะอกหัก ที่เ้ค้ามีเหมือนคุณ
  • เลี้ยงอย่างไร เป็นอย่างนั้น ถามถึงพี่มาร์ค ไอ้ตัวที่พี่กล่าวถึง ใช้กระบวนท่าโทรศัพท์ไม่ได้ผลเหรอครับพี่^_^
  • ใจเย็นๆคับคุณหิน นานาจิตตัง
    อย่าเปิดไปดูก็ไม่เห็นแล้วคับ
  • 0108
    ครับพี่วัฒน์พี่ชายสุดหล่อ ขอโทษด้วยครับ เดี๋ยวค่อยเอาผ้าเช็ดหน้าไปซับน้ำตา ให้ที่กองบินดีมั๊ย ..... :019:

"อยาก สะท้อนให้เห็น ว่าถ้าประมาทและเกิดกัดกัน เนี่ย มัน แรงขนาดไหน มัน ยังกะ ช้างตกมันดีๆๆนี้เอง
    พร้อมที่ ฆ่า และทำลาย ฝ่ายตรงข้ามได้ทุกเมื่อ "
    ...........................................
    และ เราเก่งแค่ไหน เข้าใจ ธรรมชาติ มากยังไง แต่เราก็ ยังคาดเดา อารมณ์ ที่อยุ่ภายในไม่ได้อยุ่ดี
    แม้แต่เหตุการณ์หมากัดเจ้าของ สัตว์แพทย์และผุ้เชี่ยวชาญหลายสาขา ยัง ตอบ กัน คนละประเด็น

ทุกอย่าง อย่าประมาท เป็นดีที่สุด เพราะ พิทบุลมันก็คือพิทบุลต่อให้ฝึกมาดีแค่ไหน ............
    ที่ต้องการฝากถึงเพื่อนพี่ๆน้องๆทุกๆท่านรวมทั้งตัวผม เองด้วย :001: image
    ไฟล์แนบ
    100_3516.JPG 176K
  • >>อย่าปล่อยใจไปกับรูปภาพเด็กสาววัยใส ที่เซ็นเซอร์ลูกกะตาเหล่ๆ
    แล้วคุณจะอกหัก ที่เ้ค้ามีเหมือนคุณ
    --------------------
    โดนเลยคับ เกือบไปละ :032:
  • อารายกันหรอ??? ^^
  • เห็นใจคุณมาร์คครับ ความรักก็แบบนี้แหละ มีผิดหวัง มีสมหวัง เย้ยยยยยยย 555
  • คนๆนี้ เค้าเข้าวงการโดยการเป็นหมอปี้วัว ใช้ชื่อว่า PCK
    แล้วก็จะโพสแนวทางเดียวกับที่ยูนิตีน ชอบโพสนี่แหละ
    โชว์ภูมิที่ก็อปมาทั้งดุ้นจากหนังสือ มั่นใจว่าในหนังสือกูต้องถูกหมด
    โดยไม่รับฟังความเห็นของคนอื่น แต่สุดท้ายก็โดนต่อต้าน เลยหายไปพักนึง

ผ่านไปซักสองสามเดือนเค้ากลับมาใหม่ ในรูปแบบเด็กน้อยวัยใสมีคนหลงไหลในตวามน่ารักไปหลายคน
    (ไม่เชื่อถามป๋าดูใช่มั้ยคะ คุณอา555)สุดท้ายสันดารเดิม ที่ชอบโชวภูมิออก โพสแบบเดิมๆ จนโดนจับได้
    โดนด่ายับ แต่อาศัยทำเนียนว่า กูไม่สนกูสนแต่ใครที่ชมหมากูเท่านั้น หลังๆโดนด่าเยอะเข้า กลายเป็นตะบะแตก
    ภาพลักษณ์คุณหนูผู้หลุด ปลอมเป็นผีด่าคนนั้นคนนี้ที่ บางทีก็ลืมตัวไม่ได้ปลอมเป็นผี ด่าสดๆเลย

คนเราก็ทำกันได้นะ ยอมลงทุนปลอมเป็นเด็กน้อยวัยใสเพื่อที่จะกลับเข้ามาในวงการ
    น่าสงสาร รู้นะว่าตัวเทอร์เหงามากกกกก
  • ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ.... ทุกๆคอมเม้น

ผมก็ห้ามใจได้อยู่หรอกครับ เเต่บางครั้งก็หมั่นใส้จริงๆ หาว่าหมาดุจิตประสาท ว่าหมาไม่พอ.. ยังว่าคนเลี้ยงจิตประสาทอีกเเหม....... กินบนเรือน ขี้บนหลังคา

เลี้ยงพิตบูล เเต่ต่อต้านพิตบูลในสิ่งที่มันเป็น จะเลี้ยงทำหอกหลาว....อะไรฟะ

ถึงว่าสิ ขาวสวยหมวยอึ๋ม เเต่เวลาลงรูปต้องเซ็นเซอร์ตลอดเลย...ที่เเท้ตาเหล่นี่เอง เขาเรียกมีตาหามีเเววไม่ 555+

หรือตัวจริงอาจเป็นชายร่างใหญ่ ผิวคล้ำ ขนดก รึป่าวก็ไม่รู้.....

กิ๊กเก่าพี่มาร์คหรอครับ...555+(แซวเล่นนะครับ) ช่วงนี้ผมยืมควงซักพักนะครับ.....คนนี้ผมขอ..555+
    เเบบนี้
    image
    หรือเเบบนี้
    image

เเบบหลังนี่น่ากลัวนะ
    ไฟล์แนบ
    3yarulom[1].jpg 94K
    36944_415351579268_761389268_4363963_8283682_n[1].jpg 84K