ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้หน่อยค่ะ
  • คือที่บ้านเลี้ยง เรดโน๊สตัวเมียไว้อะค่ะ อายุ10เดือน
    เป็นฮีทแล้วครั้งนึงค่ะ
    อยากถามว่าเป็นฮีทกี่ครั้งถึงจะเหมาะสมกับการผสมอะค่ะ
    แล้วจะดูยังไงค่ะว่ามันสมบูรณ์พร้อมที่จะผสมอะค่ะ
    รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ
  • ตั้งแต่ฮีท2ขึ้นไปคับ ของผมทับตอนฮีท2ลูกออกมา8ตัวสมบูรณ์แข็งแรงทุกตัว แล้วให้พัก1ฮีท ฮีทต่อไปทับอีกจัดหนักเลยคับ13ตัวสมบูรณ์แข็งแรงทุกตัว แต่ต้องบำรุงแม่เค้าหลังคลอดให้ดีนะคับ ก่อนคลอดอาหารสม่ำเสมอก็โอเคแล้วคับ
  • แล้วหลังจากฉีดวัคซีนตอนเด็กครบแล้ว
    ต้องฉีดวัคซีนอะไรอีกค่ะนอกจากพิษสุนัขบ้าอะค่ะ
  • ถ้าของผมก็ไม่มีไรมากคับ พิษสุนัขบ้าประจำปี ถ่ายพยาธิ เช็คพยาธิหนอนหัวใจ ถ้าจะให้ดีก็ตรวจสุขภาพประจำปีไปเลยคับ เค้าจะได้สุขภาพดีๆแข็งแรง จะได้อยู่กับเราไปนานๆคับ แบบว่าLoveสุดๆคับ ฮ่าฮ่า
  • คนที่คิดจะบรีดสุนัขพิตบูล อย่างน้อยก็น่าจะมีประสบการณ์ในการเลี้ยงสุนัขอื่นๆมาบ้าง

ผมว่าสำหรับคนมีประสบการณ์แล้ว ช่วงระยะเวลาไหนที่เหมาะจะผสมพันธ์ มันเป็นความรู้พื้นฐานมากๆ
    ถ้าเรื่องแค่นี้ยังไม่รู้ ผมว่าเพิ่งเสี่ยงบรีดพิตบูลเลยครับ แม่หมาบางตัวมันหวงลูกมาก กัดบรีดเดอร์มือใหม่ตายคาปากมาหลายคนแล้ว

ผมเตือนด้วยความปราถนาดีครับ :-D
  • =D> ผมเห็น ด้วย เรย คับ คุณ mafia