ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นั่นแน่!!ถึงคราวไซบีเรียนแล้ว
  • ไซบีเรียนฮัสกี 5 ตัว ขย้ำสาวเคเอฟซีสาหัส
    ไฟล์แนบ
    118495.jpg 41K
  • สุนัขสายพันธุ์"ไซบีเรียนฮัสกี"5 ตัว หลุดจากฟาร์มเลี้ยงกุ้ง

รุมขย้ำฝังเขี้ยวใส่พนักงานสาวเคเอฟซี จนใบหน้า ปาก แขนซ้ายขวา หัวไหล่ทั้ง 2 ข้าง ถลอกปอกเปิก เลือด ไหลแดงฉาน อ่วมอรทัย ไปทั้งตัว อาการสาหัส ขณะที่ลูกชายเจ้าของสุนัขสายพันธุ์โหด ออกมารับผิดแทนบิดา ยินยอมชดใช้ค่ารักษาพยาบาลและค่าเสียหายแก่สาวโชคร้ายทั้งหมดแล้ว

เมื่อเวลา 12.30 น. วันที่ 7 เม.ย. ผู้สื่อข่าวรับแจ้งว่า มีฝูงสุนัขรุมกัดหญิงสาวเคราะห์ร้ายได้รับบาดเจ็บสาหัส ที่บริเวณหน้าฟาร์มเลี้ยงกุ้ง

เลขที่ 32 ถนนคลองลัด หมู่ 3 ต.คลองจุกเฌอ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา และมีเจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยช่วยนำตัวส่ง รพ.เมืองฉะเชิงเทรา จึงไปตรวจสอบพบ น.ส.อภัสรา สินประรุ อายุ 23 ปี พนัก งานของร้านเคเอฟซี ภายในห้างสรรพสินค้าบิ๊กซี สาขาฉะเชิงเทรา อยู่บ้านเลขที่ 18/2 หมู่ 1 ต.คลองจุกเฌอ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา กำลังนอน ให้แพทย์รักษาบาดแผลอยู่บนเตียงคนไข้จากการ ที่ถูกสุนัขรุมกัดเข้าที่ใบหน้าด้านขวา ปาก แขน ซ้ายขวาและหัวไหล่ทั้ง 2 ข้าง อาการสาหัส ไม่สามารถพูดโต้ตอบได้

จากการสอบสวน นายยุคล สินประรุ อายุ 26 ปี แฟนหนุ่มของ น.ส.อภัสรา กล่าวว่า ตนทำงานอยู่ที่ห้างฯ เดียวกับแฟนสาว

ก่อนเกิดเหตุแฟนสาวได้เลิกงานกลับบ้านไปก่อนจึง โทรศัพท์ให้แฟนขี่รถ จยย.มารับที่บริเวณวัดจุกเฌอ เพื่อกลับบ้านพักด้วยกัน แต่ขณะที่แฟนสาวขี่รถ จยย.มาถึงบริเวณหน้าฟาร์มสาริกา ได้มีชาวบ้านเห็นฝูงหมาวิ่งออกมาจากฟาร์มประมาณ 4-5 ตัว แต่ไม่ทราบว่าเป็นพันธุ์อะไร วิ่งไล่รถ จยย.ของแฟนสาว จนเสียหลักล้มลง ก่อนรุมกัดแฟนสาวจนสลบแน่นิ่งแล้วพากันวิ่งหลบหนีเข้าไปในฟาร์ม แต่โชคดีที่มีเจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยมาช่วยเหลือ นำผู้บาดเจ็บถูกกัดร่างกายโชกเลือดส่ง รพ.เมืองฉะเชิงเทรา

ต่อมาได้มี นายชาลี จิตรประสงค์ นายก อบต.คลองจุกเฌอ เดินทางมาเยี่ยมผู้บาดเจ็บที่โรงพยาบาลพร้อมกล่าวว่า สุนัขที่กัดผู้บาดเจ็บนั้นเป็นสุนัขพันธุ์อะไรจำไม่ได้ แต่จำได้แต่เพียงว่าเป็นพันธุ์ที่ใช้สำหรับลากล้อเลื่อนมีขนหางเป็นพวง ตาสีฟ้า เลี้ยงไว้ในฟาร์ม ซึ่งเป็นของบิดานายสาริกา จิตรประสงค์ อายุ 72 ปี พักอาศัยอยู่ในฟาร์มเกิดเหตุ แต่ในช่วงเช้าสุนัขจะถูกย้ายไปอยู่ที่ฟาร์มอีกแห่งหนึ่ง ห่างประมาณ 1 กม. และพอตกช่วงบ่าย จะกลับบ้านมานอนเฝ้าหน้าห้องของ บิดา อย่างไรก็ดี ตั้งแต่เลี้ยงมาจะปล่อยให้เป็นอิสระ และไม่เคยกัดใคร แต่เมื่อเกิดเหตุขึ้นมาตนยินยอม ชดใช้ค่ารักษาพยาบาลและค่าเสียหายทั้งหมด

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สำหรับสุนัขที่ก่อเหตุ น่าจะเป็นสุนัขพันธุ์ไซบีเรียนฮัสกี เป็นสุนัขขนาดกลาง ขนฟูแน่น จัดอยู่ในกลุ่มสุนัขใช้งาน

มีต้นกำเนิดทางตะวันออกของไซบีเรีย เพาะพันธุ์มาจากสุนัขในวงศ์สปิตซ์ มีลักษณะขน 2 ชั้นฟูแน่น หางรูปเคียว หูเป็นรูปสามเหลี่ยมตั้งชัน และลายที่เป็นลักษณะเฉพาะ มีความแข็งแรง คล่องแคล่ว เต็มไปด้วยพลังและยืดหยุ่นเป็นคุณสมบัติสืบทอดจากบรรพบุรุษมาจากสิ่งแวดล้อมที่หนาวเย็นอย่างรุนแรงของไซบีเรียและการเพาะพันธุ์ของชาวชุกชี อาศัยอยู่ทางด้านตะวันออกเฉียงเหนือของเอเชีย ถูกนำเข้ามาในรัฐอะแลสกา สหรัฐอเมริการะหว่างช่วงตื่นทองที่เมืองนอมน์ และแพร่เข้าสู่สหรัฐอเมริกาและประเทศแคนาดาในฐานะสุนัขลากเลื่อน ก่อนจะเปลี่ยนมาเป็นสุนัขเลี้ยงตามบ้านในภายหลังอย่างรวดเร็ว..

**นสพ.เดลินิวส์ค่ะ
  • :016::045::002:อากาศร้อน คนยังแทบบ้า (ขนาดมีพัดลมกะแอร์)

:056:หมามันก็ร้อนเป็นนะ เครียดด้วย:001:
  • :o023: กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมนั่งขำฮากลิ้งงงงงงงงงงงงง จริงๆครับพี่น้อง กร๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮ่ะๆๆๆ กับข่าวนี้
    :o001: ระวังอากาศร้อนคนดุหมาดุ
  • .สงสัยจะเป็นแฟชั่นในหมู่หมามั้งคะตอนนี้.กัดคนเป็นว่าเล่นเลย (ขำ ขำ ค่ะ)

อากาสร้อน มั้งคะ มันคงเครียด หลุดมาได้โชว์ผลงานซะเลย

เชื่อมั้ยคะ...อีกหน่อยชิสุต้องออกมากัดคนแน่เลย

โลกร้อน โลกร้อน.............
  • :o023: wareerat ท่านนี่ก็ทำผมฮาใด้อีกนะท่าน โลกร้อนๆๆๆว้อย ฮาๆๆ สะใจกับข่าวนี้จริงๆ 555+ เด๋วไปดูตามวัดไอ้ด่างกัด คนมาวัดหรือป่าว ฮา......
    :o001: อากาสร้อน มั้งคะ มันคงเครียด หลุดมาได้โชว์ผลงานซะเลย >ตรงนี้ฮาสุดๆ
    :o010: หยุดทำลายต้นไม้ และ สิ่งแวดล้อมกันใด้แล้ว ไม่งั้น ธรรมชาติจะลงโทษ
  • :001:ก๊ากกๆๆๆๆ ... หมากัดคนเป็นข่าวจัง ทีเมียกระโดดกัดหูไม่ยักเป็น ข่าว ก๊ากกๆๆๆๆ
  • เอาคนเลี้ยงไซบีเรียน ไปแก้ข่าวในการการสรยุทธ์ อีกไหมนี่. .. น่าคิด

แต่ถ้ามันพันธุ์ทางข้างถนน คงฮากลิ้งยิ่งกว่านี้ คงหาว่าหมามันบ้าอีกหล่ะสิ

คนหนอคน..
  • อย่าไปว่าเลยครับ
    ผมว่าไซบีเรีย ดุกว่า พิทบูล ครับ เพราะมันเป็นสุนัขป่า นิสัยสันดานมันย่อมมีอยู่เเล้ว
    บางตัวจูงๆ ขัดคอมัน มันกัดเจ้าของเลยก็มีครับ

ยังไง ยังไง มันก็คือสุนัขครับ
  • "นี่แก..มะวานชั้นเล่นน่องยัยป้าคนนั้นมาเรียบร้อยแล้วนะ แล้วแกล่ะ"
    "ว๊าย..หรอแก วันก่อนชั้นไปขย้ำหัวเด็กมา แหมมันส์มากเลย อินเทรนด์จิงๆพวกเราเนี่ย..."

แหะๆ อินเทรนด์ค่ะ อินเทรนด์ สงสัยเพราะอากาศร้อนจิงๆ.. มาดูกันต่อไปว่า..พันธุ์ไหนจะอินเทรนด์ต่อ..
  • ถึงคราวชิวาว่ามั่งแระ
    คงได้ดังแล้วกรู5555555555555+
    กรูจะกัดให้ไม่เหลือเลยพอกัดเส็จเด๋วเจ้าของกรูต้องได้ออกทีวีแน่55555+
  • 55555555555555++ ชิวาว่าเลยหรอว่าน...
  • ไซบีเรียล ข้างบ้านหลุดออกมานอกรั้วได้
    ไม่ได้ไปกัดกับหมาตัวไหนหรือกัดคนเลย
    ไซบีเรียลไปกัดไก่คนงานก่อสร้างหมดเล้าเลย 5 ตัว
    กินไปครึ่งตัว ตับ ไต ไส้ พุง ไม่เหลือหายเกรียง
    สัญชาติญาณสัตว์ป่าออกมาอย่างแรง
    หมาตัวนี้พึ่งออกลูกได้ไม่ถึง 2 เดือน
    สงสัยอาหารเม็ดไม่พอต้องโปรตีนสด...อิอิ

แต่สนิทกับข้างบ้านก็เลยเข้าใจเค้า...ไม่มีใครอยากให้เกิด
    เพราะปกติเค้าเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม
  • พอ พิทบูลเป้นขาว ก้ว่าหมาอื่น อยาไปว่าเลยครับ
    มันก้คือหมาเหมือนกัน นั่น ละครับ หมาใครๆ ก้รัก
    หมาทำผิด คนก้ต้องรับผิดชอบเเทนหมา นั่นคือ ตัวจริง

หมา มันพูดไม่ได้ ไม่รุ้ว่ามันจะกัดเมื่อไร่ หรือ หลุดเมื่อไหร่
  • :024::024:แหะๆ
  • *-*
    แฮ่ๆ...สำหรับคนที่เครียดมากๆกับกระทู้นี้...ขอให้ความสงบสุขมาอยู่กับคุณ...อย่าเครียดนะคะ
    เค้าก็แค่ขำๆ กันแก้เครียด..เท่าน้านเอง

*-*
  • น่าเห็นใจค่ะ
    ความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้เสมอ ถึงจะระวังและดูแลอย่างดีแล้ว
    สงสารเจ้าของหมาค่ะ
  • :001:มีเมียกัดหูอยู่ทุกวันไม่เห็นมีใครมาสงสารผมเลยครับ
  • :001:รับสมัครชู้ มากัดกะเมีย ครับ
  • ระวังไอ้ผีมันจะมาสมัครนะคะ 555
  • ดีแล้ว ทีพิทบูลล่ะขายข่าวได้ดังเลย เค้าจะได้รู้ว่าพันธ์ไหนมันก็กัดได้ทั้งนั้นแหละ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ062.jpg 19K
  • ไอ้เจ้าของฟาร์มก็ งี่เง่า รวยแต่ไม่มีหัว เห็นแก่ตัว จนรวย
    มีหมาก็จับให้มันอยู่ในบ้านดิ ปล่อยออกมากเดินมั่วซั่ว ทำร้ายคน ไอ้พวกนี้มีแม่งทุกที่ เห็นแก่ตัว ปล่อยหมาออกบ้านไม่มีสายจูง
  • ตอนมีข่าวพิทออกมาทั้งคนในบ้านและนอกบ้านด่าพิทเยอะมาก

โทษว่าเป็นความผิดสายพันธุ์ อันนี้เซงมาก อธิบายไรก็ไม่ฟัง

แล้วพอพันธุ์อื่นอย่างไซบีเรยมากัดคนมั้ง คงโทษกันที่สายพันธุ์ไม่ได้แล้ว

คงต้องโทษคนเลี้ยงด้วย แล้วก็อากาศอีก

อากาศอย่างนี้คนก็จะบ้าไปด้วยแล้ว:m048:
  • อีกหน่อยต้องมีข่าวชิวาวา รุมกัดเจ้าของอีกแน่เลย ดีๆ หมาจะได้ออกข่าวมั่ง มีแต่ข่าวเสื้อแดงเสื้อเขียวไร้สาระชิบหาย
    ไฟล์แนบ
    555.JPG 29K
  • พึ่งจะรู้เรื่อง ฮาครับ ผมมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง ผมเลี้ยงพิทอยู่ 1 ตัวมีคนอยู่ในบ้าน20คน มีแต่คนว่าหมาผมติ้งต้อง ปัญญาอ่อน ไม่ดุเลย มันจะเฝ้าโรงงานได้ไหมเนี่ย แต่พอมีข่าว เปลี่ยนไปเลยกลัวกันใหญ่ ก็ยังว่ามันติ้งต้อง ปัญญาอ่อน กันอยู่เลย เรื่องที่ 2 วันนี้ น้าผมอยู่อีกบ้านนานๆมาที พอเข้ามา หมาพี่สะใภ้ พันอารายให้ทาย ชิสุ ผสม พุดเดิ้น ครับ แม้งเห่าไม่หยุด ดุชิบ ส่วนพิทผม นั่งดูเฉยๆ
  • 5555555555555 ธรรมดาค่ะ ชิสุ กะพุดเดิ้ล โคดโหด-*-
  • :o001: เรื่องเล่าเมื่อวานที่คลีนิค ถึงพุดเดิล มันเจอพิทบูลผม มันกลัวตัวสั่นเลยงั่กๆ เจ้าของอุ้มมันหันมาเห่ากรรโชกทั้งสั่นๆ เสียงดุมากครับ ไอ้กอลลั่ม กลัวสิครับ หมานอกบ้านมันไม่เอาด้วยกัดแต่ไอ้สโตน ป้าแกหันมาถาม หน้าเหมือนไอ้ตัวลงหนังสือพิมเลย เลยบอกว่าพันธ์เดียวกันแหละครับ แกหัวเราะ แฮะๆ แล้วบอกว่า ปากมันกว้างจัง แต่ที่สำคัยมีคุณป้าอีกคนนึง อุ้ม ชิวาว่ามาครับ ตาซ้ายมันโปนออกมา บวมใหญ่ครับ ป้าแกบอกว่าไปโรงบาลมาเค้าว่าจ้องควักลุกตาครับ โหผมฟังดูเครียดแทนป้าแกเลย แกแทบร้องให้ น่าสงสารอ่า โรคอะไรก้ไม่รู้ เสียวแทนป้าแกเลยครับ
  • ดีแล้ว อยากให้ข่าวมันออกมาเยอะๆ จะได้เหลือเฉพาะคนที่อยากเลี้ยงจริงๆ พิทบูลจะได้ปลอดภัย
    พวกเห่อตามกระแส ไม่อยากให้เลี้ยง เพราะใจไม่นิ่งพอ จึงไม่มีคุณสมบัติดีพอที่จะครอบครองสุดยอดสุนัข อเมริกัน พิทบูล

ผมอยากจะพูดแค่ว่า คุณมีบุญแค่ไหนแล้ว ที่มีโอกาสได้สัมผัส กับสุดยอดสุนัข ที่ดีที่สุดในโลก
    มีคนอีกหลายร้อยล้านคน ไม่มีโอกาสได้รับความรู้สึกที่ยิ่งใหญ่แบบนี้

คนเราหาก ศึกษาจริงๆ อย่าว่าแค่พิทบูลเลย เลี้ยงเสือ เลี้ยงจรเข้ก็ได้ แต่พวกเฮงซวย เลี้ยง ชิวาว่าก็ยังสร้างปัญหา

วันนี้ได้ออกทีวีอีกครั้ง จะขู่พวกตาขาว ถึงสมรรถนะของพิทบูล ว่ากัดคนที่เดียวแขนขาด เอาให้ขี้ขึ้นไปอยู่บนสมองเลย ฮ่าๆๆๆ
  • เราเคยโดนชิวาว่ากัด ชื่อนังเบล...โดนกัด 2 รอบ คนละปีด้วยนะ...คนอื่นไม้ยักกะกัด มากัดเรา โหดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกชิวาว่า