ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การใช้ไม้งัด(ง้าง)ปาก Thai Version

• อาทิตย์นี้ก็มีวิธีการใช้ไม้งัดปากมาฝากครับ ไม่ยากครับ

1. เดินเข้าหาสุนัขช้าๆ และไม่ต้องรีบ เรียกชื่อสุนัขเพื่อให้เขารู้ตัว
    2. ใช้มือจับหนังด้านหลังคอ จับให้มั่นคง แล้วก้าวเข้าไปยืนคล่อมและใช้ขาคีบเอวสุนัขเอาไว้ป้องกันมันหมุนตัวหนี
    3. ใช้มือข้างที่ถนัด สอดปลายไม้เข้าบริเวณหลังเขี้ยว แล้วบิดข้อมือแบบบิดคันเร่งรถมอเตอร์ไซต์ เพื่อให้ปากสุนัขอ้าออก

• :063: เยี่ยมเลยครับ เพิ่งเห็นการใช้งาน จริงๆๆ ก็ คลิปนี้แหละครับ ......
    อยากรู้มานานแล้วว่าเขาใช้กันยังไง
  • ท่าเฮีย ยังกะพี่ป๋อ ถือ คมแฝก.......เยี่ยมครับ
  • อ้าว แบบนี้ก็ต้องทวงค่าวิชาหน่อยแล้ว วันไหนพี่ไปหาดใหญ่ ต้องเลี้ยงมื้อใหญ่ด้วยแล้วแบบนี้ 5555

พี่ดีใจมากนะ ที่ได้ทำอะไรที่เป็นประโยชน์แก่สังคมพิตบูลของเรา แต่อาทิตย์หน้ายังนึกมุขไม่ออกเลยว่าจะเอาเรื่องไรดี ชักเริ่มตันแล้ว :001:
  • ฮ่าๆๆ ครับ ป๋ามาร์ค ยินดี ครับ ถ้ามาเที่ยวหาดใหญ่อีกครั้ง ^ ^
  • ไม่รู้ว่าหาดใหญ่ จะยังอบอุ่นเหมือนเดิมหรือเปล่า สองสามปีหลีงมานี่ หลายอย่างมันเปลี่ยนไป อยากไปเที่ยวอีกสักรอบ อยากไปกินอาหารทะเลที่ริมทะเลสาป
  • v v อบอุ่น มั๊ย ผมไม่แน่ใจ นะครับป๋า .............
    แต่หาดใหญ่ และ รอบๆๆ มีสถานที่ ท่องเที่ยวเกิดขึ้นใหม่ มากมายเลยครับ
  • พี่ไม่ได้หมายถึงที่เที่ยวครับ พี่หมายถึงผู้คน เพราะวงการหมาวันนี้มันเต็มไปด้วยผลประโยชน์
    พี่ทำเว็บเพื่อต้องการมีเพื่อนดีๆ ทั่วประเทศ เดินทางไปไหนจะได้มีเพื่อนกินข้าวคุยเรื่องหมา
    แต่ทุกวันนี้พี่ไม่ค่อยแน่ใจ ว่ามีคนเลี้ยงหมาเพราะต้องการเพื่อน เพราะเหงายังมีเหลืออีกกี่คนครับ
  • บรรทัดแรก หมายถึงคน ครับ .............
    บรรทัดสอง แถมที่ท่องเที่ยวหน่อย ..............

................ป๋า ดู ดิ การนำเสนอของผม ส่วนใหญ่ในเว็บ ผมอยุ่กับ ใครนอกจาก ตัวเอง :001:
    ผมไม่เข้าใจ ว่า ช่วงหลังๆ ไมารู้เงียบหายกันไปไหนหมด ในหาดใหญ่ มีผม กับท่านโดม และพี่ วัฒน์ ยังติดต่อ และเพื่อนๆใหม่ๆบางท่าน ครับ เสียดายๆๆๆ
  • หาดใหญ่ถ้ามี 0 กลาง ที่ คลอบคุม ทุกอย่าง ของหมาพิทบุล มีทุกเรื่อง ผมว่าไม่เงียบแน่นอน .....
    เพราะ คนสังคมพิทบุล มีหลายแบบ บางท่าน ชอบหมาประกวด แต่บางท่านก็ ชอบหมาทำงาน ......

• อีกอย่าง ถ้ามี สนาม เหมือน ดี1 ผม ว่าหาดใหญ่ไม่เงียบเหงาแน่นอนครับ :001:
  • ดีแล้วครับ สนับสนุน เชื่อพี่เถอะ ไม่ว่าวันไหน เวลาไหน เราจะเป็นอย่างไร พิตบูล มันอยุ่ข้างเราเสมอ

ทุกวันนี้พี่ก็อยู่กับหมา เอาหมาเป็นที่ตั้ง เพราะความสุขของพี่คือ การได้ปกป้องหมาพิตบูล
    ส่วนคน ถ้าชอบเหมือนกันก็ยินดี อยากได้แนวร่วมเยอะๆ มาช่วยกัน เพื่อให้หมาพิตบุลคงอยุ่ต่อไป
    แต่ถ้าอุดมการณ์ไปด้วยกันไม่ได้ พี่ก็จะไม่เสียเวลาด้วยอีกแล้ว แต่พี่จะไม่ไปก้าวก่ายใครนอกพื้นที่ พิตบูล โซนครับ
  • ครับ ผมไม่เคยรุ้สึก ว่าเลี้ยง หมาเพียงลำพัง เลยสักครั้ง ..............

ทุกครั้งที่ ผม ทำอะไร จะเล่น จะฝึก ถ่ายภาพ และอีกหลายๆๆอย่าง ...........
    ผมคิดเสมอ ว่าผม เอามาฝาก เพื่อน ผมในเว็บ ยังมีเพื่อน และคนที่ชอบ แบบผม อยุ่
    ผมเลยไม่เคยคิดว่า เดินเพียง ตัวคนเดียว
    ตราบยังมีพื้นที่สังคมดีๆๆแบบนี้อยุ่ครับป๋า :063:
  • เชื่อหรือไม่ ถ้าพูดถึงพิตบูล มันมีพลังเงียบ จำนวนมหาศาลที่จับตาดูเราอยู่ครับ
    ทุกครั้งที่พี่ท้อ ก็มีคนเหล่านี้ส่งพลังใจมากระตุ้นให้ลุกขึ้นสู้เสมอ เขาขอให้พี่อย่าทิ้งหมาพิตบุล
    วันนี้พี่จึง เดินตามอุดมการณ์ของพี่อย่างเต็มที่ พี่ไม่เน้นหมาในกระแส แต่พี่เน้น พิตบูล เท่านั้นครับ
  • ครับ ผมหวังว่า ต่อไป หาดใหญ่ จะยิ่งใหญ่ และ ได้ เข้าแจม กิจกรรม ดีๆๆที่ภาคกลาง บ้าง ในอนาคต
  • พี่จะรอชมวันนั้นนะครับ :-D
  • ครับป๋า เห็น ที ต้องเริ่ม จาการ ไปแจม งาน กทม. กันบ้างแล้ว
  • life has no limit.

• เสียดายเมื่อวานติดงานประจำปีที่โรงเรียนเลยไม่ได้เจอพี่เลย ส่วนเอ็กซ์ตรีมบูลลี่ได้เรียบร้อยแล้วครับ ได้บอกทางดีวันให้ช่วยผสมให้โตโน่กินเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ฝากไว้ให้เป็นนายแบบประจำถุงอาหารF1สักตัวนะพี่.
  • วีดีโอน่ารักดีพี่ Mark
    ตกลงงัดแงะปากเจ้าคิลเลอร์หรือแคะฟันให้มันแน่ :013: ขําๆ นะคร้าบ 555
  • พี่มาร์คไว้ผมทรงนี้เท่เกินห้ามใจเลยครับ............................................... 555+++ชอบส่วนตัวครับ
  • ท่านเต็ก เทดแรกผ่านตลอด แต่เทคสอง มันรู้ทันกัดแน่นเลย งัดไม่ออกจริงๆนะ ฮ่าๆๆ

พยายามทำตัวเด็ก ไว้ผมทรงขัดใจเมีย ฮิ้วๆๆๆ
  • โปรดสังเกตความแตกต่าง ตำแหน่งสอดไม้ที่เหมาะที่สุด ควรจะเป็นตำแหน่งหลังเขี้ยว ไม่ใช่ตรงฟันกรามนะครับ
  • ว่าจะไม่ทัก ทรงผม ป๋า มาร์ค แล้ว แต่ไหนๆๆ มีคนทัก ก็ เอาบ้างดีกว่า ............

แรงบันดาลทรงนี้ป่าวครับป๋า :018: image
    ไฟล์แนบ
    Bruce-Lee-Diet[2].jpg 26K
  • 555...ถูกต้องนะคราฟ... :063:
  • พี่มาร์คทรงผม จ เจี้ยว จ้าว มากคับ
    มาหาดใหญ่เมื่อไหร่ละคับพี่ จะพาไปกินน้ำชา กะโปะ โรตีทิชชู่
    อยากทำ Dog park เหมือนกันคับคุณ Tutie แต่ตอนนี้ต้องทำบ้านให้เสร็จก่อนคับ มีหลายอย่างที่คนเราใฝ่ฝันไว้แต่ก่อนจะเดินถึงต้องเก็บตัง เก็บประสบการณ์ ความชำนาญก่อน(พรแสวง)
    โรงพยาบาล มอ. จะมีโรงพยาบาลสำหรับสัตว์โดยเฉพาะแล้วคับ ชาวหาดใหญ่สงขลาทุกท่าน
  • กระทู้นี้มีประโยชน์มากครับ ขอเเนะนิดนึงครับดูจากวีดีโอเเล้ว สำหรับการงัดของท่านที่2 (ในกรณีที่มีความคุ้นเคยกับตัวสุนัขเป็นอย่างดีคงไม่มีปัญหาอะไรครับ) เเต่ถ้าไม่ถือว่าการก้มหน้าเข้าไปใกล้เเละตำเเหน่งในการจับถือว่าค่อนข้างอันตรายมากสำหรับสุนัขที่ชอบเเว้งกัด (ตำเเหน่งในการจับที่ดีที่สุดจะอยู่ระหว่างตรงกลางระหว่างหูทั้ง2ข้างตรงนี้ต้องมั่นใจว่าทำการจับยึดเเน่นเเล้วจึงค่อยทำการงัดครับ) จะสามารถคอนโทรลได้ดีที่สุดเมื่อเกิดเหตุที่ไม่คาดคิดครับ