ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมมีคำถามเรื่องใบ คนรู้บอกทีครับ
  • มีเรื่องอยากปรึกษาครับผม
    คือผมซื้อลูกหมามาได้ประมาณ เดือนกว่าแล้ว ตอนนี้อายุก็สองเดือนกว่าครับ
    ข้อตกลงตอนที่จะซื้อขายกัน คือจ่ายเงินไปแล้วจะได้ทั้งลูกหมาและใบเพ็ดครับ
    แต่เรื่องที่ผมจะถามเพื่อนๆคือ ป่านนี้แล้ว ลูกชายผมยังไม่มีใบเลย
    ผมโทรไปถาม เมื่อไม่นานมานี้ เขาบอกผมว่า ตอนนี้ใบเพ็ดสมาคมยังไม่ทำให้
    สาเหตุอะไรผมไม่แน่ใจครับ ผมจำไขว่กัน 2 เรื่องผมไม่พูดดีกว่าเดี๋ยวผิดพลาดมาเดี๋ยวจะเสียหายกัน
    สรุปโทรไปครับ เขาบอกว่า คนบรีดรวมตัวกันหลายคนเพื่อให้สมาคม ออกใบเพ็ด
    ผมเลยอยากทราบว่า จริงไหมครับ เรื่องที่ช่วงนี้ สมาคมไม่ออกใบเพ็ดเลย
    (ที่จำได้แม่นเลย สมาคมยังไม่ทำใบเพ็ดในช่วงนี้)
    รบกวนตอบทีครับ ผมเองก็ไม่ใช่คนวงในก็ไม่รู้จะถามใคร ที่จะตอบอย่างตรงไปตรงมา
  • เน๊อะตัว ป่านนี้แล้วยังไม่ได้สะที รอดูอีกสองวันโทรถามใหม่เน๊อะ เฮ้อออออเซง :m29:
  • เท่าที่ทราบ คือ สมาคมพัฒนาพันสุนัข จะไม่ออกใบเพด แบบ No Record ให้แล้ว และอาจจะไล่รื้อ ใบเพดเดิมๆ ที่แจ้งเกิด เป็น Am Ataff ด้วยครับ...
  • อ้าวตายห่าแล้วอย่างนี้ที่เสียเงินทำไปเมื่อก่อนหลายตอนนี้ทำอะไรไม่ได้ ก็กลายเป็นแค่กระดาษเช็ดตูดซิครับบบบ
    เช่นเสียเงินทำใบให้พ่อ-แม่ 300 ลูกอีก 10 ตัว 3000 พอลูกโตเอาไปขึ้นไม่ได้ แล้วใบพ่อ ใบแม่จะเก็บไว้เช็ดขี้หมาเหรอ แพงไปมั๊ย
    ยังไงแจ้งข่าวเรื่องนี้ด้วยนะครับ และรวมตัวกันแจ้งความเอาเงินคืน ทุกใบที่เสียเงินทำไป
  • ต้องรอครับ ใช้เวลาพอควร ผมได้ตอนหมาอายุ 4เดือนเพราะผมลืม 5555
  • ผิด มาตั้งแต่ต้น
    ผมว่า สมาคมฯ คืนเงินให้นะครับ (เท่าที่เห็น และสอบถาม) แต่หมา กลายเป็น No record ทั้งหมด ไม่รับรองการขึ้นทะเบียนทั้งหมด แม้แต่ทะเบียนตัว

ถ้าสงสัย ลองสอบถามกลับไปที่สมาคมฯ ได้ครับ

ปล. เพราะผม ก็อยากจะไปขอขึ้นทะเบียนตัว แต่ ถูกปฏิเศษมา...
  • กะจะทำไทยแชมป์ซะหน่อย ใช่ปะ่ คุณต้น
  • อดเลย พี่มุ ... เป็น ความกรุณา จากคนกลุ่มหนึ่ง ที่พูดดี จน สมาคมฯ เลิกทำให้ ...
    ใครจะส่งหมาออก ก็ ซวยๆ กันไป ถ้วนหน้า... :027:
  • ใบเพ็ดไทย สงสัยคงไม่มีแล้วมั่งเนี่ย เห่อไปกับพวก ใบ UKC / ABKC กันหมดแล้ว
    หมาสวย พ่อแม่ ก็มีที่มาที่ไป แต่ลูกกลับกลายเหมือน หมาไร้หัวนอนปลายเท้า
    เอาไปพูดกับใครเขาเป็นลูกไอ้นั่นไอ้นี่ ไม่มีใครเชื่อ เพราะหลักฐานไม่มี เฮง . . . จิงๆ
  • "เป็น ความกรุณา จากคนกลุ่มหนึ่ง ที่พูดดี จน สมาคมฯ เลิกทำให้" บอกได้ไหมครับว่าใคร ?
  • บอกไม่ได้ครับ... ลอง ถามๆ กันดูครับ คิดว่า ไม่น่ายากที่จะรู้ ... หุหุ
    (ไม่อยากพาดพิงบุคคลที่ 3 เพราะผมเอง ก็ไม่ได้ยินเค้าว่ามาจากปากเค้า แต่... ผล ก็อย่างที่เห็น...)

คุณ Baddit500 มีหมาขึ้น No Record ไว้ กี่ตัวครับ ?

• จะทำยังไงดี ต่อจากนี้
  • ทำใจครับ (ล้อเล่นครับขำๆ)เดี๋ยวก็ได้ครับใจเย็นๆ
  • ถ้าต้องการแค่เก็บประวัติทางสายเลือดเอาไว้เพื่อการอ้าวอิงในอนาคตและวางแผนการผสมพันธ์ ABC ยินดีต้อนรับครับ อิอิ
  • อันนี้เห็นด้วยครับ สนับสนุนทำใบ ABC ดีกว่าเยอะอย่างน้อยในใบก็ระบุว่าสายพันธ์พิทบลูไม่ใช่สต๊าฟ เอาตรงๆไปเลยอย่าไปอิงมากกับ UKC(อันความเห็นผมเองนะ)ถ้าเป็น ABC หรือไม่มีใบแต่สวยขั้นเทพ กับมีใบUKC สมาพันธ์ หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่หมาห่วยขั้นเทพ คุณจะเอาแบบไหน