ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แน่นำหน่อยคร๊าบบบบ เรื่องกลิ่นตัว
  • คือว่าพิตบูลผมกลิ่นตัวแรงมาก ขนาดอาบน้ำเสร็จใหม่ๆ ก็ยังมีกลิ่นตัวอยู่เลยใครรู้วิธีแก้ไขช่วยแน่นำผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG08686-20120304-2104.jpg 115K
  • ช่วยด้วยคร๊าบบบบ
  • หมามันก็มีกลิ่นตัวเป็นธรรมดา อย่าไปกังวลมากครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ท ของผมมันมาเยอะมาก
  • ปกติพิตบูลกลิ่นตัวมันไม่แรงนะครับ
  • แป้งเด็กลองดูครับ
  • หมาเราไม่มีกลิ่นแรง ยิ่งอาบน้ำมาใหม่ๆ ยิ่งหอม แต่ปรกติจะเช็ดตัวให้มัน
    ลองใช้สเปรย์ระงับกลิ่นดูค่ะ เยอะแยะ มีขายตามร้านเพ็ดช็อปทั่วไปค่ะ
    พวกอาหารก็น่าเกี่ยวค่ะ ลองหาวิธีแก้ดูนะค่ะ
  • ปรกติก็ไม่ค่อยมีครับแต่มาระยะหลังนี้กลิ่นเค้ามาเยอะมากครับพี่มาร์ท ผมพาไปหาหมอมากลัวเป็นเรื้อนแต่หมอบอกว่าไม่ใช่ มีเคล็ดลับอะไรแน่นำผมบ้างครับ
  • ขอบคุณมากครับ คุณ mu55 ต้องลองดูครับ
  • อาการร้อน ความอับชื้น มีส่วนครับ

แต่ถ้าหมาเป็นขี้เรื้อนมันจะเหม็นกว่าปกติครับ
  • ที่ตัวเค้าเวลายุงกัดจะขึ้นเป็นตุ่มใสไวมากครับพี่มาร์ทแล้วมันก็คันผมคิดว่าน่าจะเป็นสาเหตุผมพาไปฉีดขี้เรื้อนมาแล้วครับ พี่มาร์ทช่วยแน่นำเรื่องยาทาด้วยครับ และก็ขอบคุณทุกวิธีครับ
  • ปรกติพิทบูลไม่ค่อยมีกลิ่นตัวน่ะค่ะ แต่คงจะเป็นเพราะอาการช่วยนี้รึป่าวค่ะ ลองเปลี่ยนแชมพูเป็นพวกลดกลิ่นสาปก็ได้น่ะค่ะ แต่ก็อย่าใช้ที่มันแรงไปน่ะค่ะ
  • อาจเป็นปัญหาด้านผิวหนังก็ได้ ควรไปหาหมอตรวจดูก่อนครับผม
  • ลองใช้ Em หลังจากใช้แชมพูอาบน้ำเสร็จดูครับผมใช้อยู่กลิ่นตัวสุนัขมีน้อยลงครับ
    แล้วก็ยังช่วยให้ผิวหนังสุนัขดีขึ้นด้วยครับ หลังจากฟอกแชมพูเสร็จก็ล้างน้ำผสมกับ Em
    แล้วทิ้งไวซักพัก ค่อยเช็ดตัว ลองดูครับ สำหรับผมใช้แล้วดีครับ
  • ใช่ค่ะ EM หลังอาบ ผสมน้ำ แล้วราดตัวเลย จำไม่ได้ว่าใครแนะนำ แต่ใช้ได้จริงๆนะคะ
  • หมาผมมันเป็นแบบนี้ควรทำยังไงดีครับ แต่ตอนนี้เป็นทั้งตัวแล้วครับ ช่วงขาหลังจะเยอะมาก เอายาม่วงทาไม่เบาเลยครับ จะเอาไปฉีดยาแต่ว่า มันไกลมากครับ มีอะไรที่บรรเทาได้บ้าง
    image
    ไฟล์แนบ
    2012-02-12 17.20.52.jpg 118K
  • ขอผมก็เป็นอาการเดี่ยวกลับคุณ posiiz เลยครับแก้ยังไงดีครับ
  • ผมเคยเป็นครับ แบบนี้เป๊ะ แก้โดยการไปหาหมอครับ :-D
    สาเหตุเกิดจากอากาศร้อน รูขุมขนเปิด แต่หมาไม่มีต่อมเหงื่อเหมือนคน พอรูขุมขนเปิด ถ้าหมาอยู่ในที่สกปรก หรือฝุ่นมาก ไอ้พวกนี้ก็จะเข้าไปอุดตันในรูขุมขน ทำให้เป็นแบบในภาพนั่นเลยครับ ถ้าหนักหน่อยคันมากๆ เกามากๆ มีเลือดแน่ๆ
    แต่หาหมอปุ๊บ ได้ยาแก้คัน1ชุด ยาอาบ 1ขวด อาบวันเว้นสองวัน อาบครบ 3ครั้ง กินยาสม่ำเสมอ ผิวเรียบสนิมเหมือนเดิมในไม่กี่วันเลยครับ
  • ขอบคุณครับ
  • ไปหาที่ไหนครับคือหมอที่ผมไปหาเข้าไม่แน่นำอะไรมาเลย