ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรดโนสตัวเมีย ติชมได้ครับ
  • ส่งไปพักฟื้น 7 เดือนกว่า ๆ ครับ ได้วิ่งในทุ่งนาทุกวัน ตอนนี้อยู่มหาสารคามครับ
    เพื่อน ๆ เยาะ เป็นมิครกับทุกคน ไม่เห็นดุเหมือนในข่าว ทุกคนในหมู่บ้านรักมันมากครับ
    เดี๋ยวจะกลับมาหาหนุ่มๆ ในกรุงเทพครับ
  • :022:คิดถึงลูก ๆ ไม่รู้เป็นไงบ้าง เห็นแต่ชีต้า ของพี่จุ่น อยากเห็นตัวอื่นด้วย ช่วยลงให้ดูหน่อยครับ
    โดยเฉพาะเจ้าโชกุน คิดถึงมาก ๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    ยืน.jpg 49K
  • คนแถวบ้านรักมันมาก มันผ่านไปก็เล่นกับมัน ถามอยากได้ลูก ผมก็กลัวเขาเลี้ยงไม่ดี
    ไม่กล้าผสมพันธุ์ต่อ คนเลี้ยงที่มีความรับผิดชอบหาได้ยาก :014: เหนื่อยใจจริง ๆ
    ไฟล์แนบ
    นอน.jpg 62K
    นั่ง2.jpg 67K
    เพื่อน.jpg 55K
  • :005: ผมไม่รู้ว่าควรผสมต่อหรือเปล่า ใจผมอยากให้มีคนเลี้ยงกันเยาะ ๆ แต่ต้องรับผิดชอบชีวิตเขาด้วย
    ลูกสาวผมไม่ก้าวร้าว ไม่เห่ามั่วเหมือนหมาบ้านตัวอื่นๆ ตอนนี้ก็อายุครบ 2 ปี คิดว่าจะผสมครั้งที่ 2 เป็นครั้งสุดท้าย
    ผมศึกษาหมาพันธุ์นี้ตั้ง 2 ปี ก่อนจะตัดสินใจหามาเลี้ยง พอเลี้ยงไปบอกตรงๆ สุดยอดจริงๆ เป็นหมาที่ฉลาด เอาใจเก่ง
    รักกว่าลูก กว่าเมียซะอีก พูดได้คำเดียวว่าอเมริกันพิตบูลเป็นหมาที่สุดยอดมากครับ และอยากขอบคุณพี่มาร์คที่มีเว็บไซค์
    ดี ๆ อย่างนี้ ทำให้ผมได้มีโอกาสเขามาศึกษาข้อมูลตลอด 2 ปี และนำผมไปพบกับสิ่งดี ๆ.......อเมริกันพิตบูล..ขอบคุณครับพี่มาร์ค
  • อ๋อ นี่เองหรอ แม่ น้องชีต้า โฮ่ๆๆ สวยจังเลยครับ ตอนผมเลี้ยงพิตตัวแรก ก็เพราะว่า มันกัดเก่งกว่าตัวอื่น ไม่เห่ามั่ว รักคน

พอเลี้ยงมาเรื่อยๆ ก็มีอะไรให้เราชอบมันขึ้นมาอีก ตอนนี้เลี้ยงมา 4 ตัวแล้ว ไอ้ 2ตัวเก่าตายไปละ เหลือ 2ตัวหลัง ยังอยู่กันอีกนานเหอๆ
  • ดูจากรูปแล้วเหมือนกับว่าคุณให้อิสระกับมันมากนะครับ
    ถ้าบ้านคุณมีรั้วมิดชิดผมก็ต้องขออภัยด้วยครับ
  • เป็นมิตรกับหมาทุกพันธุ์เลยอ่ะ..ดีจังๆๆๆ
  • อิจฉาพี่ ๆ ที่เลี้ยงพิทบูลจังเลยครับ ผมยังไม่เคยเลี้ยงขอศึกษาไปเรืื่อย ๆ ก่อนดีก่าคับ