ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ
  • image
    สุนัขเพศเมียคลอดลูกออกมาเเล้วได้ 3 วัน เเล้วมีเลือดเหนียวๆสีคล้ำๆ(สีเเละลักษณะเหมือนช็อกโกแลตละลายเเต่สีจะเเดงกว่าหน่อย) ไหลมา 3 วันเเล้วเเต่ไม่ได้ใหลตลอดเวลา
    ไหลเป็นพักๆ อยากทราบว่าอาการเเบบนี้คืออะไรครับ ปกติหรือเปล่าครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับท่านผู้รู้ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    s1.jpg 105K
  • เป็นปกติครับ มันไหลเป็นอาทิตย์เลยครับ
  • ขอบคุณ คุณ มาร์ค มากเลยครับ(ผู้รู้มาตอบเองเลย)ค่อยหายกังวลหน่อย จากแฟน F1(ไม่เปลี่ยนใจ)
  • ว่างก็จะช่วยตอบเท่าที่รู้ครับ อิอิ
  • ของผมลูกหมาสองอาทิตย์แล้วยังไหลอยู่เลยครับ
  • จำได้ว่ามันไหลเป็นอาทิตย์เลยครับ เข้าใจว่ามันคงเป็นไปตามธรรมชาติครับ
    ถ้าไม่ออกมามากจนผิดปกติ หรือมีกลิ่นเหม็นเน่าก็คงไม่เป็นอะไรหรอกครับ
  • ของแรงนะคับระวังอย่าให้โดนตาลูกสุนัขนะคับ ตาบอดได้เลยนะ แค่โดนตัวก็แห้งเปนสะเก็ดแผลแล้วคับ
  • เป็นน้ำคล่ำผสมเลือดและรก ที่คงค้างอยู่ครับจะไหลออกมาเรื่อยๆประมาณ 7-10 วัน ยิ่งฉี่ก็จะเห็นชัด แม่สุนัขหลังคลอดให้กินน้ำหรือนมเยอะๆจะทำให้ฉี่บ่อยสิ่งนี้จะหมดไปเร็ว ถ้ามากหลายวันกว่านั้นเชิญนำสุนัขท่านไปหาหมดด่วนเลยครับ...
  • ปกติครับเป็นเรื่องธรรมดา