ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ภาพเหตุการณ์ระเบิดยะลา
  • ตามลิ่งนี้เลยน่ะครับลองดู

http://www.mkn-yala.com/phpbb/viewtopic.php?t=664
  • ขอบคุณมากครับคุณ เอก รัฐภูมิสำหรับภาพเหตุการณ์ ทุกวันนี้ยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่า เขาทำเพื่ออะไร ทั้งๆที่คนดีๆ คนบริสุทธิ์อยู่เป็นจำนวนมาก ถ้าเขามุ่งไปที่เจ้าหน้าที่บ้านเมือง ก็พอรับได้ เพราะว่า มันเป็นคู่กรณีกัน แต่สำหรับชาวบ้านตาดำๆ ไม่สมควรที่จะมาได้รับผลกรรมอันดีเลย อ้ายผู้ก่อเหตุมันเลวได้ใจจริงๆ มันทำโดยที่สนใจใคร ว่าจะถูกใครบ้าง ไม่รู้เมื่อไรมันจะสงบสักที สงสารชีวิต ตำรวจ ทหาร อส.ทหารพราน และที่สำคัญชีวิตผู้บริสุทธิ์ เด็กๆ ที่ไม่รู้อีโน่ อีเน่ ชีวิตของคนสามจังหวัด แทบพูดได้ว่าแขวนอยู่บนเส้นด้าย ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะโดน หรือจะตาย ไม่น่าอยู่เลยนะสามจังหวัดใต้นี้
  • แย่จังค่ะ เห็นข่าวแบบนี้ ไม่ต่างจากข่าวพิตบูลกัดคน หรือข่าวขบวนการค้าเนื้อสุนัขเลย เกิดบ่อยแต่ก็ไม่ชินกับข่าวพวกนี้ คนที่ทำไม่รู้จิตใจทำด้วยอะไร สำนึกความเป็นมนุษย์ไม่มี เลว โหดร้ายยิ่งกว่าสัตว์ป่า สัตว์ป่ายังดีกว่าพวกนี้ซะอีก ไม่รู้บรรพบุรุษพวกมันมาสร้างกันไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ มันถึงทำได้ลงคอ มันไม่ใช่คนไทย สัญชาติ เชื้อชาติไทยจริง แต่จิตใจไม่ใช่คนไทยแน่นอน หรือมันไม่ใช่คนไทย คนไทยมันต้องรักบ้านเกิดเมืองนอนมันซิ แต่นี่ไม่ใช่ หรือทำตามใบสั่ง ถ้าใช่ก็ขอให้สิ่งที่มันทำ มันคิด จงย้อนกลับเข้าหาตัวมันด้วยเถอะ สาธุ :064: :064:
  • เศร้ามากๆครับ
  • น้ำตาแทบปริเลยครับ มนุษย์ด้วยกันยังทำกันลงนะครับ
  • จะเอาอะไรจากประเทศไทย
  • อีกอย่างแถวอ.สุไหงโก-ลก ก็ควรระวังด้วยครับงานสมโภชเจ้าแม่โต๊ะโม๊ะวันที่13วันแห่พระและวันสงการณ์ซึ่งจัดงานพร้อมกันมีแต่คนพุทธทั้งนั้นอิสลามเขาไม่เล่นสงการณ์น่ากลัวมากครับปกติผมจะไปแบกเกี่ยวแห่พระทุกปีแต่ปีนี้ผมกลัวเหตุการณ์ครับมันไม่ค่อยปกติยิ่งคนไทยพุทธมากเท่าไรนั้นเหล่ะครับคือเป้าหมายของพวกเหี้ยๆๆๆทุกวันนี้ชาวไทยพุดต้องอยู่กันอย่างหวาดระแวงมากผมคนหนึ่งเหล่ะครับที่อยู่3จังหวัดนี้เวลาจะไปไหนมาไหนต้องระวังตัวตลอดจะซื้อของแต่ละครั้งต้องควยระวังหน้าระวังหลังถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่ออกไปไหนสงสาร.พวกทหารตำรวจที่ต้องมาจบชีวิตลงไม่รู้เท่าไรต่อเท่าไรแล้วคนที่ไม่อยู่ที่นี่เขาไม่รู้หรอกว่ามันเป็นอย่างไรพอเกิดเรื่องเขาก็มาแล้วก็ไปข่าวออกแค่วัน2วันก็เงียบอยากให้ทางรัฐบาลจิงจังกับเรื่องนี้ให้มากอย่าเอาใจพวกโจรมากนักหันมาดูแลความทุกข์สุขของตำรวจ ทหาร ครู ให้มากกว่านี้อะไรนิดอะไรหน่อยก็ตัดเงินทั้งๆที่พวกทหาร ตำรวจ ยังปฎิบัติหน้าที่อย่าหนักกันมาก กลางคืนพวกท่านนอนหลับสบายแต่พวกทหาร ตำรวจ เค้าไม่ได้หลับได้นอนกันหรอกครับออกตรวจลาดตระเวนตลอดผมแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตอย่างสุดซึ่งและเสียใจด้วยกับคนที่ได้รับบาดเจ็บแขอให้หายจากอาการป่วยอย่างเร็วพรัน
    (ขออภัยน่ะครับที่ใช้คำไม่สุภาพ)
  • จะมีพี่น้องตาดำๆๆๆๆสักกี่คน...สังเวยชีวิต..จากการกระทำของ...ไอ้พวกเดรัจฉานมนุษย์....ขอให้พี่น้องคนไทย
    ช่วยส่งใจให้...ชาวปลายด้ามขวาน...และสาปแช่งไอ้พวกเลวๆๆๆๆๆ....ให้ญาติของมันโดนบ้างเถอะ :016:
  • ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ ที่อยู่ในสามจังหวัดด้วยครับ ตอนนี้รวมถึงที่หาดใหญ่ด้วย
  • ไม่รู้มันเรียกอุดมการณ์ได้ตรงไหน การสร้างความวุ่นวาย ทำร้ายคนบริสุทธิ์
  • วันนี้ที่อ.สุไหงปาดี เก็บกู้ได้ก่อนครับไม่งันไม่รู้ว่าตำรวจหรือทหารคงจะเจ็บกันระนาว
  • เดรัจฉานมนุษย์................. :o019: