ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กังวลคับพี่มาร์คตอบทีคับ
  • คือว่าวันนี้ผมเอาพิทบูลไปฝากเลี้ยงที่โรงบาลสัตว์แต่ที่ ที่พิทบูลของผมต้องอยู่มีพื้นที่แค่3x3ฟุตเองคับจะเอาไปฝากไว้2วัน หมาผมจะเครียดไหมคับและรอบๆพื้นที่ ของกรงที่อยู่มันมีหมาตัวอื่นอยู่ด้วยอ่ะคับ
  • หมาอายุเท่าไรคับ ขอทราบอายุ หมาก่อน
  • ลองเสริท คำว่า ปุ๊กปุ๋ย ในกูเกิ้ล จะเจอ ด๊อกโฮมสเตย์ อยู่แถวบางบัวทอง ถ้าหมาอายุไม่เยอะคือ ยังไม่สตาร์ท ก็น่าจะไปฝากเค้าได้นะครับ
  • ของผมอายุปีครึ่ง เคยเอาไปฝาก 7 วัน 7 คืน สบายๆครับไม่น่ามีปัญหา
    เค้าจะมีเจ้าหน้าที่พาเดินทุกวันถึงวันละน้อยนิดก็ยังดี
  • 9เดือนคับWindesel
  • ถ้ายังไม่สตาร์ท แล้วก็ยังไม่หวงข้าว ก็คงไม่มีปัญหาครับ
  • ตามคุณหยก ตามคุณหยกกับ คุณ วีโก้เลยคับ
  • เหอๆๆ ส่วนมากนะครับหมาเปลี่ยนที่จะมีความสับสนเล็กน้อย....แต่คงไม่เป็นไรหรอกครับ..
  • ถามค่ะ แล้วทั่วไปเริ่มสตาร์ทกันตอนไหนคะ แล้วแต่แต่ละตัวหรือเปล่าคะ
  • ต้องทำใจครับ แค่สองวันคงไม่เป็นไร โรงพยาบาลเขาคงบริการแค่กรงนอน
    แต่ของผมจะเอาไปฝากทีศูนย์ดีวัน เพราะเขาพาออกกำลังกายให้ด้วย