ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รวมคลิป ฝึกหมาจาก PitbullZone TV
  • ชอบดูมากๆเลยครับดูแล้วดูอีกเมื่อไหร่จะมีตอน4ครับพี่มาร์คผมชอบดูมากแล้วที่สำคัญพี่มาร์คหล่อด้วย :-D
  • เข้าใจพูด อิอิ

ความจริงมันมีมากกว่าสี่แล้วนะ ทำไปเป็นสิบตอนแล้ว
  • รออยู่ ฮ่าๆๆ
  • อย่าคาดหวังสูงเกินไปนะครับ พี่ไม่ได้เป็นครูฝึกหมา พี่เป็นเพียงคนที่เลี้ยงหมา และก็เผอิญได้ค้นพบ เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆ ที่จะเลี้ยงหมาอย่าง มีความสุขและไม่สร้างปัญหาครับ
  • รอ ป่าเอา มาลงทุกตอน ครับป๋า :006:
  • อย่างน้อยผมก็ได้ความรู้จากพื้นที่แหล่งนี้มากเลยครับ มีแต่สาระดีๆทั้งนั้นเลยครับแน่นด้วยความรู้อีกต่างหาก บ้างที่อ่านแล้วก็ตลกบ้างจนอดหัวเราะไม่ได้บ้างอันก็เป็นเรื่องที่ไม่คาดฝันแต่มันก็เป็นความรู้ทั้งนั้นเพราะวันนึงมันอาจจะเกิดขึ้นกับเราครับด้วยความเคารพครับ ^:)^
  • ผมก็ฝึกเจ้าตัวเล็กที่บ้านอยู่เหมือนกันคับ
    ไว้เอาลง YouTube แล้วจะเอามาลงในบอร์ดนี้ให้ดูนะคับ คิคิ

• พิตบูล เป็นของขวัญจากพระเจ้า แต่มันเป็นหมาที่ซาตานพัฒนาขึ้นมาครับ :p
  • พิตบูล เป็นของขวัญจากพระเจ้า แต่มันเป็นหมาที่ซาตานพัฒนาขึ้นมาครับ

ชอบจังครับ คำ แบบนี้ มันเท่ ไงไม่รุ้
  • ถ้า เขียนเป็นอักฤษเขียนไงครับ ให้ถูกต้อง คำข้างบนเนี่ย อ่ะครับป๋า ..........
    ขอใช้เอา ไปทำเสื้อ หน่อย เท่ดีๆๆ

" พิตบูล เป็นของขวัญจากพระเจ้า แต่มันเป็นหมาที่ซาตานพัฒนาขึ้นมาครับ "

• รักพิทบลูจังผมดูจากpitbullzone tv แหละทำไมเราถึงรักมัน (ประโยคที่พี่มาร์คพูดว่าเรารักมันเพราะว่ามันดุมันโหดมันไม่ได้น่ารักเหมือนหมาพันธ์อื่น)โดนเลยครับประโยคนี้) :063:
  • เพื่อผมด้วยเด้อตัวนึง อิอิ
  • A Present of God but Created by Satan

พยายามแล้วนะ แต่อ่านแล้วไม่เนียนเท่าไร ขอนอนคิดอีกคืน เผื่อได้คำพูดที่เนียนกว่านี้ ฮ่าๆๆ
  • ครับป๋า รอ นะครับ ........ เทพดีๆๆๆ :-D
  • นอนแระ เมา อิอิ :003:
  • 555 สงสัยพี่มาร์คกินเยอะอิอิ
  • The gift of God developed by Satan
  • ความรู้ทั้งนั้น...... :063:

• โค็ดด้านบนจะดีกว่าการคลิกเมาส์ครับพี่

• การฝึกเรียกสุนัขให้มาหา และการสอนให้รู้จักคำสั่ง
  • ขอโทษนะครับพี่มาร์ค แต่ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับคำที่ว่า"พิตบูล เป็นของขวัญจากพระเจ้า แต่มันเป็นหมาที่ซาตานพัฒนาขึ้นมาครับ" เพราะซาตานไม่มีความรักในหัวใจ แต่เราพัฒนาหมาของเราด้วยความรักนี่ครับ
  • ก็พูดให้มันดูน่ากลัวไปอย่างนั้นละครับ :-D

ความหมายที่แท้จริงก็คือ กว่าพิตบูลจะมีวันนี้มาได้ มันผ่านความยากลำบากและความโหดร้ายมากๆ มาครับ ทางเดียวที่มันจะมีลมหายใจต่อไปได้ก็คือ การเป็นผู้ชนะในสังเวียนเท่านั้น หากมันไม่เจ๋งจริง โอกาสที่จะได้ลืมตาดูโลกต่อไปน้อยมาก
  • ขอบคุณครับพี่ ที่ช่วยชี้แจงให้ครับ ขอเป็นอีกคนที่จะอยู่ข้างพิตบูลเสมอไปครับ

• หัดทำคลิปเล่นๆแก้เซ็ง เปิดตัวสมาชิกใหม่ เรดกรามล๊อค รุ่งหรือร่วง โปรดติดตามชม ...

• อันนี้ทดสอบให้เห็นว่า ลูกหมาหลังจากอย่านมแล้ว เราสามารถฝึกให้กินอาหารเม็ดได้ไม่ยากเลย

ขั้นตอนแรก อาจจะจำเป็นต้องเลือกอาหารเม็ดที่มีความน่ากินสูงมาใช้ก่อน เนืองจากคุณสมบัติของอาหารเม็ดที่ทั้งแข็ง ทั้งแห้ง ฝืดคอ ความน่ากินสู้ นมแม่ ข้าวหรืออาหารปรุงใหม่ๆไม่ได้ แต่เมื่อลูกสุนัขคุ้นเคยกับการกินอาหารเม็ดแล้ว เราก็จะได้รับความสะดวกสบาย จากการใช้อาหารสำเร็จรูปมากขึ้น

• การฝึกวินัยในการกินอาหาร ต้องกินเมื่อได้รับอนุญาติเท่านั้น
    สองคลิปด้านบน น่าจะช่วยลดปัญหาแก่ผู้ที่กำลังปวดหัวกับหมาที่มีพฤติกรรมกินอาหารเม็ดยากนะครับ
  • พิทบูลจริงๆแล้วก็มีความน่ารักในตัว เอิ๊กๆ โตมาก็น่ารัก แต่ว่าดื้อชอบโดดชอบกัด ฮ่าๆ ธรรมชาติจะเปลี่ยนก็ไ่ม่ได้อิอิ เปลี่ยนไม่ได้ก็เรียนรู้ที่จะอยู่กับมัน แทนละกัน เอิ๊กๆ
  • ขอคุณครับสำหรับคลิป VDO สำหรับการสอนสุนัข
  • พิตบูล เป็นของขวัญจากพระเจ้า แต่มันเป็นหมาที่ซาตานพัฒนาขึ้นมาครับ โดนใจมากมาย ป่า
  • ความ รู้ ดี ๆ ครับ จะ ได้ เอา ไป ฝึก หมา ที่ บ้าน บ้าง
  • วีดีโอมีความรุ้มากเลยคับ ผมจะนำไปใช้ไห้เกิดประโยชน์ให้มากที่สุดเลยคับ
  • ขอบคุณทุกๆคลิปวีดีโอเลยค่ะ ได้ความรู้ไรเยอะมาก พี่คะแล้วเราสามารถนำสุนัขไปฝึกด้วยได้ไหมคะ
  • ถ้าหมายถึงนำหมาไปฝึกเล่นๆที่ ศูนย์ฝึกดีวันก็พาไปได้ครับ