ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ
  • ผมพาลูกสุนัขไปฉีดวัคซีนกลับมาแล้วเกิดอาการเดินกระเพกเจ็บบริเวณที่หมอฉีดยาให้ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าต้องพาไปหาหมอดีหรือรอดูอาการไปก่อนเพราะจับมันไม่ได้มันจะร้องและนอนๆอยู่ดีๆมันก็คลางขึ้นมาเฉยๆ
  • ลองใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นประคบดูครับ
  • หมอแทงเข็มลึกไปรึเปล่าครับ อาจจิ้มโดนกล้ามเนื้อ ไม่น่าจะเป็นอะไรมากนะครับ รอดูอาการก่อน :015:
  • ตามพี่ๆ ด้านบนค่ะ ไม่น่าจะเป็นอะไร 2-3 วัน น่าจะหายเองนะค่ะ :)
  • ถามอย่างครับ
    เวลาฉีดยาต้องจับน้องหมานิ่งที่สุดเพื่อไม่ให้น้องหมาดิ้นครับ
    อยากรู้ว่าตอนฉีดยาน้องหมาดิ้นไหม เวลาฉีดยามาแล้วเขาจะต้อง งด ออกกำลังกายทุกอย่าง
    คุณทำอย่างนั้นไหมครับ
  • ของผมไม่ดิ้นนะครับ ฉีดยามาใหม่ๆหมอแนะนำไม่ให้อาบน้ำเฉยๆครับ ส่วนเรื่องออกกำลังรอดูอาการเค้าหน่อยก็ดี