ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ถ้ามันกัดมันจะเป็นแบบนี้ สำหรับคนไม่เคยเจอแบบนี้น่ะครับ ระวังไว้ให้ดี อย่าประมาท

• ต้องระวังนะครับ สำหรับมือใหม่....เวลาพาออกนอกบ้านควรมีสายจูง และตระกร้อครอบปาก หรือเตรียมไม้งัดปาก ให้พร้อมเสมอนะครับ
  • 10 เหตุผลที่คุณไม่สามารถไว้วางใจเจ้า สุนัขสายพันธ์ "พิทบูล" ได้
    เริ่มจากเหตุผลข้อที่ร้ายแรงน้อยที่สุดไปถึงเหตุผลที่ร้ายกาจ

10. พวกมันจะแย่งที่นั่งของคุณขณะที่คุณลุกขึ้นไปหยิบขนมหรือเครื่องดื่ม

9. พวกมันจะตื่นเต้นดีใจที่คุณให้ขนมพวกมัน แล้วทันใดนั้นมันจะเอาขนมที่
    คุณให้มันไปซ่อนอย่างรวดเร็วและกลับมาขอใหม่

8. พวกมันจะกระโดดใส่คุณเวลาที่เจอคุณ ทำให้คุณต้องเลอะเทอะ มันน่าจริง ๆ

7. พวกมันจะเข้าไปประจบเพื่อน ๆ คุณเวลาที่เพื่อน ๆ คุณแวะมาเยี่ยม

6. พวกมันทำให้เด็ก ๆ ยิ้มและหัวเราะ

5. พวกมันจะทำให้คุณรู้สึกผิดเวลาที่คุณไม่พามันออกไปเดินเล่น โดยการมองคุณด้วย
    สายตาที่เศร้าสร้อย

4. พวกมันจะส่งเสียงร้อง จิ๊ด จิ๊ด ใส่คุณถ้าคุณกินขนมแล้วไม่แบ่งพวกมัน

3. พวกมันจะดีใจมากเวลาที่คุณจัดงานปาร์ตี้ที่บ้าน

2. พวกมันจะทำให้คุณมีึความสุขเวลาเห็นคุณ โดยพวกมันจะสั่นก้นไปมาไปมา แล้วก็เดิน
    เข้ามาหาคุณเลียคุณ

และนี้คือเหตุผลข้อที่คุณไม่สามาถไว้ใจเจ้าพิทบูลของคุณได้ ..

1. พวกมันจะขโมยหัวใจของคุณไป โดยแสดงให้เห็นถึงความจงรักภักดีที่มันมีให้กับคุณอย่างที่สุด
    จนคุณไม่สามารถที่จะไว้ใจตัวเองไม่ให้ไปชอบมันไม่ได้แล้ว
  • อ่าน 10 ข้อตั้งนาน เหตุผลมันเริ่มแย้งๆ จบหักมุม
  • ผมว่า บนคลิป กับเหตุผล 10 ข้อ นี้แหละ คือ พิทบูลอ่ะคับ
  • งงงงงง
  • ข้อ 5 เนี้ยโดนทุกวัน ตอนออกไปทำงาน มันเจ็บจิ๊ดจริงๆ
  • ข้อ8ทุกวันโดนแน่ๆ
  • ข้อ 7,6,5,3,2 โดนเต็มๆ