ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การลดความจี้ดเรดโนส
  • เรดโนสของผมหลังเล่นสนุกกัน ถ้าอยู่ๆมีคนอื่นในบ้านโผล่มา มันจะกระโดดใส่ ขู่ด้วย เป็นบางครั้ง แก้ไขอย่างไรดีครับ
  • ทำให้มันรู้ว่าคุณเป็นเจ้าของมันไม่ใฃ่มันเป็นเจ้าคุณ วิธีมี108วิธี เลือกหาไอ้ที่มันเหมาะกับคุณข้อมูลมีทั้งในบอร์ดนี้ บอร์ดหมาทุกบอร์ด ถ้าไม่เจอก็กูเกิ้ล ขอให้สำเร็จคับ
  • เบื้องต้น สอนให้รู้ว่าอะไรที่ทำได้กับทำไม่ได้ อย่างเช่น พูดคำว่า"ไม่" สำหรับเรื่องที่ห้ามทำ พูดคำว่า "ดี" สำหรับเรื่องที่ให้ทำ ถ้าหมาแยกออกเมื่อไหร่ ที่เหลือก็ง่่ายแล้วครับ
  • ลองฟังเสียงพี่มาร์คดู
  • Korn_YoungTurk ขอบคุณมากครับ
  • chadodam ขอบคุณมากๆๆครับ จะนําไปปฏิบัติ