ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูขึ้นรถไฟ
  • อยากถามว่าเอาหมาขึ้นรถไฟได้ไหมต้องใส่บล็อกไหมครับไม่รู้จริงๆบอกที
  • ได้ครับต้องใส่บล๊อคหรือกรงก็ได้แล้วแต่สถานี แต่คนต้องไปกับขบวนรถด้วย
  • ตอนไปชะอำ ผมพาเดินเข้าหัวลำโพงไปเลยครับ แล้วก้อปล่อยมันนั่งไป วุ่นวายนิสหน่อย 55+
    ตู้ธรรมดาน่ะครับ ตู้แอร์ไม่ได้ ไม่เสียค่าเอาหมาขึ้นด้วย อิอิ
  • ขึ้นได้ครับ เสีย 90 บาทตลอดสาย/ตัว ใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้ แต่ต้องดูแลให้ดีหน่อย ถ้าจะเป็นการส่งโดยที่เราไม่ได้ไปด้วยตองใส่กรงหรือบล็อก เสียประมาณ 300-400 บาท ครับ
  • ไปไกลขนาดไหน ถ้าไกลเกินขึ้นเครื่องดีกว่า