ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Meeting Pitbull เชียงราย - พะเยา - ไชยปราการ
  • เรื่องไกด์วอเตอร์อะไรนี้ผมก็ลืมละคับ
    เมาๆๆ ลืมจนหมดเลยคับ 555+++

เด๋วรอพี่เบียร์มาตอบคับ 55++
  • แบบรางลากมาแล้วคับ พี่น้อง
    มาๆออกตังกันทำคับ 555+++

• ถามแฟนผมจำไม่ผิดนะคับ

ของพี่เบียร์ให้กินตั้งแต่อายุสองวัน
    พี่แกบอกร่าแก้ท้องเสียนั่นนะ

แต่ถ้าของพวกเราก็
    กินเมื่อมีอาการท้องเสีย

• ขอสอบถามหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าที่เชียงราย ตัดหูกับหมอไหนคะ ขอพิกัดด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ทำหมาลาก ไม่ง่ายแต่ก็ไม่ยากเกินความสามารถเรา ครับ หวังว่าเราจะได้สู้กันในสนามนะครับ ถ้ามีโอกาศ

image
    ไฟล์แนบ
    คค.jpg 21K
  • เรื่องหาหมาแดงเพิ่มคงยากมากครับ ตั้งแต่ทำจักรยานล้ม จะซื้อสายลากมาฝึกยังโดนแฟนห้ามเลย กำลังพยายามหาเหตุผลเกลี้ยกลมแฟนให้อณุญาติให้ฝึกหมาลากอยู่ และแล้วพยาบาลก็ตัวดี บอกว่าอาการอย่างนี้มันต้องจักรยานยนต์ล้มแน่โชคดีนะที่ไม่ตาย แฟนได้ที่อ้างว่านี้ถ้าเป้นพามันวิ่งแล้วอยู่มันลากแบบที่เป็นวันนั้น แต่แรงมันเยอะกว่านี้วิ่งเร็วกว่านี้เราจะได้รับบาดเจ็ดขนาดไหน นี่ขนาดยังไม่ได้ฝึกลากน้ำหนักยังลากแรงแบบนี้ถ้าฝึกแล้วจะไม่ตายเลยเลย จบเหตุหาเหตุผลมาอ้างไม่ออกเลยผม ใครมีเหตุผลดีๆช่วยแก้ต่างให้ด้วยครับ แต่ยอมรับเลยครับว่ารอบนี้เจ็บหนักอยู่ ช่วงนี้ยังพาหมาวิ่งไม่ไหวเลย เลยต้องหากิจกรรมให้มันเล่น ช่วยแนะนำด้วยครับเอากระสอบปานมาทำตามที่พี่เบียรแนะนำแล้วแต่มันกัดไม่ค่อยติดเหมือนตอนมิดติ้งเลย
    image
    รบกวนพี่น้องด้วยครับขอรายละเอียดวิธีรักษาโรคผิวหนังให้จูลี่ด้วยครับ พอดีจำได้ไม่หมดครับ
    ให้กินยาอะไรครับ แล้วกินกี่เท่าไหร่ ยังไง
    หรือต้องฉีดยาอะไร
    ใช้เดทตรอน ผสมน้ำเช็ดผิว ผสมสัดส่วนเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    561.jpg 248K
  • รบกวนขอรายละเอียดเกี่ยวกับรางลากให้มากกว่านี้ได้มั๊ยครับ
    ท่านใดจะกรุณา รบกวนด้วยครับ

แต่ตอนนี้ผมมีแบบรางลากแบบซ้อมไว้ในใจแล้วครับ
    เพียงแค่รองบประมาณอยู่ครับ
  • *รางลากหรือพื้นที่ในการแข่งขันลากน้ำหนัก*

1. ความกว้าง อย่างน้อย 10 ฟุต และไม่เกิน 16 ฟุต

2. ความยาว อย่างน้อย 35 ฟุต

*พื้นที่กั้นผู้ชม*

1. ต้องมีความสูงของราวกั้นอย่างน้อย 3 ฟุต

2. ที่กั้นต้องสามารถมองเห็นรางลากได้ (มองผ่านได้)

3. ต้องกั้นห่างบริเวณรางลาก อย่างน้อย 3 ฟุต อย่างมาก 15 ฟุต

*บริเวณรอ*
    1. สุนัขทีเข้าร่วมแข่งขันในแต่ละรุ่น ต้องไปอยู่ในบริเวณรอที่กำหนดในขณะทำการแข่งขัน หรือ ถ้าลากไม่ผ่านต้องมารอบริเวณที่จัดให้ จนกว่าจะจบการแข่งขัน

2. ห้ามไม่ให้สุนัขรุ่นอื่นหรือตัวอื่น ที่ยังไม่มีโปรแกรมแข่งขันเข้ามารอในบริเวณที่กำหนด

3. ห้ามสุนัขที่ไม่เกี่ยวข้อง เข้ามาในสนามแข่งขันโดยเด็ดขาด

*พื้นผิวที่ใช้ทำการแข่งลาก*

1. พื้นผิวที่ใช้ ต้องเป็น ดิน พรม หรือ หญ้า เท่านั้น ห้ามเป็นทราย ยางมะตอย หรือก้อนกรวดขนาดใหญ่

2. คณะกรรมการตัดสิน มีสิทธิ์ที่จะยกเลิกการแข่งขัน หรือเลื่อนการแข่งขันได้ หากเห็นว่าพื้นผิวที่ทำการแข่งลากไม่เหมาะสมที่จะทำการแข่งขัน ซึ่งอาจเป็นอันตรายต่อสุนัขได้

3. พื้นผิวการแข่งขันจะต้องมีระดับราดเอียงสูงขึ้นเล็กน้อย ถ้ารางลากหรือพื้นผิวที่ลากมีลักษณะเอียงลง จะไม่อนุญาตให้ทำการแข่งขัน

*รถลากน้ำหนัก (ล้อยาง)*

ควรจะมีลักษณะ ดังนี้.-

1. เฟรมรถต้องเป็นไม้ หรือเหล็ก

2. สามารถลากได้ทั้งสองทาง สี่ล้อ และมียางอะไหล่ 1 ล้อ

3. กว้างไม่เกิน 6 ฟุต วัดรวมยาง และเพลาที่ยื่นออกมา

4. ความยาวของรถ ไม่เกิน 8 ฟุต และไม่ต่ำกว่า 5 ฟุต

5. ต้องมีห่วงโลหะ 2 ห่วง ด้านหน้าและด้านหลัง เพื่อไว้ใช้หยุดรถ

ยางรถ : ควรจะมีลักษณะ ดังนี้.-

1. ความสูงมากที่สุด ไม่ควรเกิน 18 นิ้ว

2. ความสูงต่ำสุด ไม่ควรต่ำกว่า 13 นิ้ว

3. ความดัน (ลมยาง) ต้องเท่ากันทั้ง 4 ล้อ และจะถูกตรวจสอบโดยกรรมการ ก่อนเริ่มมีการแข่งขัน
    ความจุในการโหลดน้ำหนัก

1. รถลาก ต้องสามารถโหลดน้ำหนัก 5,000 ปอนด์ ได้อย่างปลอดภัย

2. สามารถใช้รถลาก ขนาดที่เล็กลงได้ ถ้ามีรุ่นเล็กแข่งลากน้ำหนัก และรถลาก รุ่นเล็กต้องสามารถรับน้ำหนัก 300 ปอนด์ ได้อย่างปลอดภัย

*เชือกที่ใช้ลากน้ำหนัก (ต่อจากรถ)*

1. มีความยาวไม่ต่ำกว่า 6 ฟุต และไม่เกิน 7 ฟุต จากจุดเริ่มต้น

2. เชือกต้องไม่มีน๊อต หรือ ปม

3. ต้องมัดติดกับรถบริเวณจุดเชื่อมเหล็ก บนตัวรถเท่านั้น

4. ต้องเชื่อมเป็นลักษณะตัว V ออกจากรถ

5. ห้ามใช้โซ่ หรือสายเคเบิ้ลมาแทนเด็ดขาด

• *การแข่งขันแบบราง*

1. รางที่ใช้ต้องเป็นรางตัว V รางเรียบ หรือชนิดกลมก็ได้ ล้อต้องมีขนาดพอดีกับราง ถือว่ายอมรับได้

2. จุดหยุดของรถ จะต้องมีทั้งสองด้านของรางลาก

3. การวางราง ต้องได้ระดับที่เหมาะสมกับช่องลาก

4. รางต้องวางระดับให้ได้มุมเงย โดยค่อย ๆ สูงขึ้น ให้ด้านปลายสูงกว่าจุดเริ่มต้นไม่เกิน 8 เซนติเมตร

5. ต้องบันทึกสถิติความลาดชันหรือSLOPE UPของทุกสนามลงในผลการแข่งขันด้วยทุกครั้ง

พื้นผิวในการลาก Pulling Surface

1. ความกว้างของพื้นผิวในการลาก ต้องไม่น้อยกว่า 3 ฟุต และไม่เกินกว่า 5 ฟุต โดยวัดจากความกว้างของรางลากเป็นเกณฑ์

2. ความยาวของสนามลาก ต้องไม่น้อยกว่า 25 ฟุต ตั้งแต่จุดเริ่มต้นจนถึงเส้นชัย

3. เลนลากจะเป็นดิน หรือ พรม ก็ได้ แต่พื้นที่จะไม่ใช้พื้นคอนกรีต หรือ Asphalt เพราะเป็นอันตรายต่อสุนัข

4. จุดเริ่มต้นและเส้นชัย ต้องทำเครื่องหมายให้ชัดเจน โดยจะทำระยะ 16 ฟุต

รถลาก Cart

1. รถลากต้องลากบนรางลาก นอกพื้นที่ที่ให้สุนัขลากน้ำหนัก

2. การโหลดน้ำหนักบนรถลาก ต้องไม่ล้ำตัวรถออกมาด้านนอก เกิน 12 นิ้ว เพื่อกันรถคว่ำ

3. ถ้าใช้เชือกต่อรถลากแบบเส้นเดียว ต้องลากห่างรถอย่างน้อย 4 ฟุต

4. รถลากต้องติดตั้งอุปกรณ์เบรคกันรถไหล หรือต้องมีคนคอยควบคุมการไหลย้อนกลับ อย่างน้อย 2 คน

5. รถลาก จะต้องสามารถบรรทุกน้ำหนัก โดยไม่ทำให้รถคว่ำได้ ในทุก ๆ จุดของรถลาก
  • อ้างอิงข้อมูลจาก http://www.pitbullthai.com/webboard/index.php?topic=1915.0
    เท่าที่อ่านถือว่าละเอียดพอสมควร ถ้ามีระบุค่าสัมประสิทธิแรงเสียดทานจะดีมากๆ ไม่แน่ใจว่ามาตรฐานนี้จะเป็นมาตรฐานที่ยอมรับทั่วไปหรือป่าว
    ใครก็ได้ช่วยเกลี้ยกลมแฟนให้หน่อยอยากลาก
  • ผมหากระทู้นี้ไม่เจออ่ะคับ นึกว่าหายไปไหน 555+++

แหละแล้วก็ได้เจอกันอีกครั้ง 55++

ต้องขอบคุณ อ.บอย ที่เอาไปแปะไว้ในห้องด้วยนะคับ
    ไม่งั้นงานนี้หาไม่เจออ่ะคับ 55++
  • ขอถามคุณเบี้ยวหน่อยนะครับ จูลี่หมาผมตอนนี้มันไม่ดีตรงไหนครับ คุณถึงแนะนำให้ผมหาหมาแดงมาฝึกลากครับ ไว้ผมเกลี้ยกลมแฟนสำเร็จก่อนครับรับรองว่างานนี้ไม่พลาด เป้าหมายผมจะฝึกหมาให้ทำกิจกรรมให้ได้ทุกชนิดที่พิทบูลเค้าทำได้ จะให้ขาดลากน้ำหนักไปได้ยังไง มิดติ้งรอบหน้าเตรียมยางมาเพิ่มก็ดีนะครับ จะได้ให้หมาลากในระหว่างที่เราปรับความเข้าใจซึ่งกันและกัน อัพเดตตอนนี้ฝึกจูลี่ปืนต้นไม้ได้แล้วอวดหน่อยหละกันครับ
    http://youtu.be/LXNJL1oE6wU
  • ผมไม่ได้บอกว่ามันไม่ดี แต่ถ้าเจ้าของมันจะบอกว่ามันดีก็ไม่ว่ากัน คับ พี่น้อง 555+++
    ดูจากสภาพแล้วก็อะนะ (ไม่อยากจะว่าหมาใครคับ)เพราะทุกคนที่เห็นเขาก็รู้ๆกันหมดคับ 55++
    ผมก็แอบๆได้ยินสิ่งที่คุณพูดในงานเหมือนกันว่า คุณว่าหมาผม *ไม่เอาแล้วถอดใจเหมือนเจ้าของแล้ว*
    ผมเลยโชว์สปริลิดให้ดูว่าหมาผมมันก็หมาได้ แค่มันไม่เคย หรือมันไม่อยากลากเคยนั้นแหละคับ
    มันไม่ได้ถอดใจหรือว่า ไม่มีแรง มันทำได้แค่มันไม่รู้ว่ามันจะต้องทำยังไง เจ้านายมันต้องการแบบไหน
    ต้องการมัดมันไว้ หรือว่า ต้องการให้มันเดินหน้าไป เพราะว่ามันไม่เคยลากหรือว่าไม่เคยเจอแบบที่มัน
    กำลังประสบอยู่นะตอนนั้น ผมได้ยินไม่ใช่ว่าผมไม่ได้ยิน ผมแค่ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นไม่ได้ยินไม่รับฟังแค่นั้นคับ
    ผมไม่พูดไม่ได้แปลงว่าผมไม่รู้นะคับ

ในการที่ผมชวนคุณมาเล่นหมาลากเพราะว่า เห็นว่าคุณมีใจรักก็แค่นั้น
    อีกอย่างหมาคุณมันเป็นสายกัดคับ
    สายกัดไม่ใช่ว่าจะลากไม่ได้ มันลากได้ แต่ว่า
    ดูจากสภาพหมาคุณแล้วนิสัยแบบที่มันเป็นอยู่คงไม่ไหวคับ พี่น้อง55++
    ผมท้าเลยว่าหมาของคุณทำไมได้อย่างที่เจ้าของมันคุยโว ไว้หรอกคับ
    แล้วก็ทำได้ไม่ดีเท่าหมาของผมด้วยคับ ตอนนี้หมาผมก้าวไปไกลมากกว่าหมาของคุณแล้วคับ
    มันไปถึงจุดที่ว่าผมเองยังคิดไม่ึถึงเลยด้วยซ่ำ มันลากรถเก๋งได้ มันทำได้ แล้วผมเองก็ไม่เคยพูดไว้ก่อน
    ด้วยซ่ำไปว่าหมาผมทำแบบนั้นได้ทำแบบนี้ได้ ไม่เคยไปท้าใครหรือคนอื่นก่อนเลยว่า เรามาแข่งกัน
    เอาป่าว เอาไหม ผมชนะแน่ หมาผมเจ๋ง หมาผมมีดีพอ ที่จะชนะ หมาของคุณ(คนอื่น)ได้ ด้วยซ่ำ
    แต่ในทางกับกัน คุณเป็นคนท้า อาจารย์ ผม จะเอาแบบนั้นจะเอาแบบนี้ นะ หมาคุณทำได้แบบนี้นะ
    ทำได้ดีกว่าด้วย วิ่งวัน เป็น10ๆกี่โล พอเจอของจิงแล้วเป็นไงละคับ จ๋อยไปเลยชิคับ
    หมาคุณทำได้ยังไม่เท่าที่คุณคุยโวไว้เลยคับ ขอบอก 5555+++

เอาเถอะแล้วแต่คุณคับ จะลากหรือไม่จะเดินต่อหรือว่าจะเชื่อในสิ่งที่คุณคิดไปเองก็แล้วแต่คับไม่มีใครว่าใครได้หรอกคับ มันก็เรื่องของคุณทั้งนั้นคับ ที่ผมแนะนำให้ใช่หมาแดงก็พอว่า มันเป็นที่นิยมกันในตอนนี้ มันเป็นหมาที่คนเขาใช้ลากกันนะตอนนี้และขนาดนี้ด้วยคับ แล้วมันก็ทำได้ดีกว่า บูลลี่ สายกัด ด้วยคับ พี่น้อง ขอบอก
    ผมก็แค่แนะนำให้คุณใช้สิ่งของตรงตามอย่างที่ต้องใช้งานอ่ะคับ
    คุณจะต้มมาม่ากินชักห่อหนึ่ง ผมถามว่าคุณจะให้ไฟแซ็ก หรอคับ
    ถามว่าทำไม ต้องใช่แก๊ส ละคับ เพราะว่ามันดีกว่าแล้วก็เร็วกว่า ได้ใจกว่า
    ขืนถ้าคุณใช้ไฟแซ็กต้มมาม่า ถามว่ามันทำได้ไหม ทำได้คับ แต่มัน ก็ต้องใช้เวลา
    แล้วก็นานกว่า กว่าที่คุณจะได้กิน ก็คงใช้เวลานานเป็นชาติอ่ะคับ 555++
    หวังว่าเปรียบเทียบแค่นี้คงเข้าใจนะคับ คุณอาจารย์จุฬาภร 555+++

แล้วทำไมต้องเป็นผมละคับ ที่ต้องนำยางมาเพิ่ม
    ทำไมไม่เป็นคุณละคับ จะได้มีอะไรมากับเขาบ้าง ไม่ต้องมาใช้แต่ของคนอื่นอ่ะคับ
    ผมกับคุณไม่จำเป็นต้องปรับความเข้าใจกันหรอกคับ
    เพราะว่าผมก็ไม่ได้สนใจและใส่ใจใน(คุณ)เรื่องนี้ชักเท่าไหร่หรอกคับ

ปล.ไม่พอใจอะไรผมก็ลงที่ผมนะคับ อย่าเอากลุ่มหรือชมรมมาร่วมด้วยละคับ
    เด๋วมันจะไปกันใหญ่กว่านี้นะคับ พี่น้อง 555+++

ขอขำหรือฮาส่งท้าย หน่อยละกันนะคับ 555555555555++5+5+5+5+5+5+++555555++5
    ++++5555+5++5+55555+++++555555++5++5++++555+5++555++5+5+
    :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071:
  • ท่านก็แค่นี้ทำเป็นคิดเล็กคิดน้อยไปได้นะครับ ก้เห็นท่านเริ่มทักผมด้วยการแซวผมก็แซวท่านเป็นการทักทายเท่านั้นเอง ท่านวิจารณ์หมาผมแบบค้างคายยังไงไม่รู้แล้วอย่างนี้ผมจะพัฒนาหมาผมได้อย่างไรครับท่าน
    ผมจะวิเคราะห์ให้ดูเป็นตัวอย่างหละกันครับ

ปาเกียว เป็นหมาที่สวยเลยที่เดียว หุ่นสมส่วน ขนนุมสวย กิจกรรมเท่าที่เห็น หมาตัวนี้ไม่ค่อยชอบกิจกรรมสักเท่าไหร่ เอาไปกัดสปริงโพลก็ไม่กัด เอามะพร้าวไปว่างก็เฉย ข้อสันนิฐานอาจเป็นเพราะหมาไม่เคยฝึกหรือไม่ก็ตื่นสถานที่เลยเล่นอะไรไม่ถูกหรืออาจจะเป็นที่ตัวหมาที่มีความกระตือรือล้นต่ำ อาจจะเป็นข้อเดียวหรือหลายๆข้อรวมกันก้ได้ มาถึงส่วนที่เป็นประเด็นลากน้ำหนักครับ ลากยางปาเกียวทำได้ดีมากจริงๆถ้าไม่นับชู่โม่ของท่านเบียรและแตงโมของอาจารย์บอย พละกำลังของปาเกียวไม่ต้องพูดถึงเท่าที่สังเกตอาจจะมากกว่าแตงโม เพราะไม่แน่ใจว่ามีใครสังเกตทันไหมว่าตอนปาเกียวเบียงตัวหลบคนที่มาจับมันทำรถcityขยับแบบสบายๆและมันก็นั่ง ผมก็ยืนดูท่านใช้สาระพัดวิธีทำให้หมาลากแต่ก็ไม่เป็นผล ผมก้ลุ้นว่าจะยอมลากไหม ผมก็เชียรอย่างแซวเพราะผมเป็นคนตรงๆแซวมาก็แซวไป "เจ้าของจะถอดใจง่ายๆเหมือนหมาไม่นะ" และแล้วราวกับปาฏิหารณ์ พี่เบียรและพี่น้องในงานมิตติ่งทั้งคนและหมาราว20กว่าชีวิต ช่วยกันล่อ เชียรในที่สุดก็ลากได้สำเร็จ ลุ้นจนเหนื่อยแทน งานนี้ทำให้มีกำลังใจในการฝึกลากเยอะเลย

เรื่องในมิ้ดติ้งอย่างน้อยผมก้ลบคำสบประมาณว่า การมิ้ดติ้งครั้งแรกจะให้เล่นสปริงโพล จะมีคนเล่นได้หรอ อย่างน้อยก้ผมคนหนึ่งหละที่ไปครั้งแรกก้เล่นได้และดูว่ามีคนสนใจลองอยู่พอสมควร ปลอกมะพร้าวหมาผมลองครั้งแรกก้ปลอกได้ถึงจะทำเวลาได้ช้ากว่าแตงโมถึงสองเท่าก็เถอะ แต่มันก็ยังลองปลอก ว่ายน้ำปกติหมาก้ว่ายได้ทุกตัวอยู่แล้วในงานก็ทำได้ดีทุกตัวที่โชว์ เรื่องปั่นจักรยานกับอาจารย์บอยโชคร้ายที่รถผมล้มผมก็สงสัยเหมือนกันว่าถ้าคุณเป็นผมจะยังปั่นต่อให้ครบรอบเหมือนผมไหม
  • :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071:

ปล.เอาแบบนี้ดีกว่า ต่างคนก็ต่างพัฒนาหมาของตัวเองให้ดีก็แล้วกัน
    จะให้มานั่งตอบกันไปตอบกันมา ก็ไม่ไหวคับ พี่น้อง ทะเลาะกันไปทะเลาะกัน
    คุณก็ผู้ใหญ่ละ ผมก็ยังเด็ก แต่มีโอกาสได้เป็นผู้ใหญ่เหมือนกัน

ต่างคิดต่างความคิด ต่างพ่อต่างแม่ ต่างที่มา มันก็ไม่ผิดหรอกคับ
    ที่จะคิดไม่ตรงกัน ไม่มีใครห้ามความคิดของใครได้หรอก

ถ้าคุณคิดว่าคุณแน่ ผมขอท้าคุณมาทำหมาลากแข่งกัน คับ
    จะเอาหมาตัวไหนก็ได้ ไม่ปัญหา แต่ต้องปั้นเองกับมือด้วยนะ

ส่วนของผมๆปั้นเองทุกตัวคับ พี่น้อง ขอบอก
    หรือจะเอาแบบแฟๆ เอาตัวเมียเหมือนกันก็ได้นะคับ
    ผมเตรียมไว้แล้วคับ พี่น้อง

• ผมแค่ขอเหตุผล ว่าทำไมหมาของผมไม่เหมาะกับการลากน้ำหนัก ก็แค่นั้น ไม่เห็นจะเกี่ยวกับเด็กหรือผู้ใหญ่เลย

โอเคผมรับท้าและดีใจด้วยนะครับที่เตรียมหมาใหม่ไว้แล้ว ไหนๆจะจะปันใหม่ทั้งทีทำไมไม่แข่งกันให้หมดทุกอย่างเลยหละครับ ลากน้ำหนัก กัดสปริงโพล ปืนต้นไม้ ว่ายน้ำ ปลอกมะพร้าว ดำน้ำเก้บของ และฯลฯ มีไรคิดว่ามันทำได้ฝึกมันให้หมดดีไหมครับ ท้าทายความสามารถดี คุณจะขอให้ใครช่วยฝึกหรือจะเอาหมาใครมาแข่งก็ได้ตามสะดวก ขอผมอย่างมากก็คงแค่ขอคำปรึกษาหละครับเลี้ยงพิทแค่ตัวเดียวก้พอหละ ลำพังฝึกคนเดียวคงจะสำเร็จได้ยาก

มีเรื่องจะขอรบกวนท่านเบียวสักสองเรื่อง เรื่องแรกอยากได้ไฟล์รูปและคลิปในงานมิดติ้ง ไม่ทราบว่าจะพอช่วยส่งทางเมล์ให้หน่อยจะได้หรือไม่
    เรื่องสองจะรบกวนให้ท่านแจ้งพี่มิ้งเรื่องใบเพด ผมโทรถามคนทำใบเพดให้แล้วและตังหมดเลยแจ้งเองไม่ได้ ถ้าจะทำเพดดีกรีออนไลน์เหมือนกับเรดซีซ่า สามารถทำได้เลย แต่ถ้าจะทำใบเพดของสมาคมabdaจะต้องโทรไปถามคุณเล็กว่าได้แจ้งเกิดที่ทางสมาคมไว้หรือป่าวค่าทำหลักพันอยู่ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อ คุณภัทร
  • ผมแค่ขอเหตุผล ว่าทำไมหมาของผมไม่เหมาะกับการลากน้ำหนัก ก็แค่นั้น ไม่เห็นจะเกี่ยวกับเด็กหรือผู้ใหญ่เลย .........................................

ผมไม่จำเป็นต้องตอบคับ เพราะว่าทุกคนก็เห็นเหมือนผมคับ
  • โอเคผมรับท้าและดีใจด้วยนะครับที่เตรียมหมาใหม่ไว้แล้ว ไหนๆจะจะปันใหม่ทั้งทีทำไมไม่แข่งกันให้หมดทุกอย่างเลยหละครับ ลากน้ำหนัก กัดสปริงโพล ปืนต้นไม้ ว่ายน้ำ ปลอกมะพร้าว ดำน้ำเก้บของ และฯลฯ มีไรคิดว่ามันทำได้ฝึกมันให้หมดดีไหมครับ ท้าทายความสามารถดี คุณจะขอให้ใครช่วยฝึกหรือจะเอาหมาใครมาแข่งก็ได้ตามสะดวก ขอผมอย่างมากก็คงแค่ขอคำปรึกษาหละครับเลี้ยงพิทแค่ตัวเดียวก้พอหละ ลำพังฝึกคนเดียวคงจะสำเร็จได้ยาก
    .........................................
    ผมต้องการแค่ลากน้ำหนักคับ เรื่องอื่น ไม่สนคับ พี่น้อง
    รับแล้วอย่าคืนคำนะคับ 555++++ อย่าเอาเหมือนที่เคยผ่านมานะคับ
    พอถึงวันงานเข้าจิงๆ คืนคำไม่ได้นะคับ พี่น้อง

ที่คุณพูดมาทุกอย่างมันดูดีสำหรับตัวคุณมากๆ พอถึงวันจิงมากลับไม่เอา
    อย่างที่พูดไว้ อีกละคับ (อย่างสร้างภาพคับ)พี่น้อง

• มีเรื่องจะขอรบกวนท่านเบียวสักสองเรื่อง เรื่องแรกอยากได้ไฟล์รูปและคลิปในงานมิดติ้ง ไม่ทราบว่าจะพอช่วยส่งทางเมล์ให้หน่อยจะได้หรือไม่
    เรื่องสองจะรบกวนให้ท่านแจ้งพี่มิ้งเรื่องใบเพด ผมโทรถามคนทำใบเพดให้แล้วและตังหมดเลยแจ้งเองไม่ได้ ถ้าจะทำเพดดีกรีออนไลน์เหมือนกับเรดซีซ่า สามารถทำได้เลย แต่ถ้าจะทำใบเพดของสมาคมabdaจะต้องโทรไปถามคุณเล็กว่าได้แจ้งเกิดที่ทางสมาคมไว้หรือป่าวค่าทำหลักพันอยู่ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อ คุณภัทร
    ............................
    ตอบ เรื่อง ที่1 คลิปอะไร คลิปใคร คลิปหมาคุณหรอคับ ต้องเสียใจด้วยนะคับ ที่ไม่ได้ถ่ายมา เพราะผมไม่ได้สนใจหมาของคุณเลยคับ ก็แค่ดูๆไปงั้นๆอ่ะคับ แค่ดู่ว่ามันจะทำได้สมคำคุยโวของเจ้าของหรือป่าวอ่ะนะ
    ตอบเรื่องที่2 เขาไม่ใช้กันแล้วคับ พี่น้อง ใบเพ็ดดีกรี อะนะ เพราะว่าเขาไม่ได้รับรองแล้วคับ พี่น้อง

อยากได้ป่าวคับ บ้านผมมีนะมาเอาดิคับ ให้ฟรีๆเลยคับ 555++++ เด๋วถ่ายเอกสารให้คับ 55+++
  • เอาละ ที่ตอบข้างบนนั้นแค่อยากกวนตีนเล่นๆอะนะ
    อย่างใส่ใจกับมันเลย 5555+++++

พอดีไม่มีใครให้กวนตีนอ่ะนะ เลยอยากกวนตีนท่านเล่นๆอ่ะนะ 55+++

ตอบจิงๆละนะ เอาจิงแล้วนะ คับ เอาจิงๆนะ คับ 555+++

เรื่องแรกเลยนะคับ ผมไม่ได้บอกว่าหมาคุณไม่เหมาะ แต่แค่บอกว่าให้หาหมาแดงแค่นั้นคับ

เรื่องสองผมท้าแค่เรื่องลากน้ำหนักเรื่องอืี่นไม่มีเวลาทำหรอกคับ เพราะมันต้องฝึกหมาผมเล่นกับหมาผม
    อีกหลายๆตัวอ่ะนะ ผมไม่ได้มีหมาแค่ตัวเดียวหรือว่ามีแค่ปาเกียวตัวเดียวที่คุณเห็นหรือว่ารู้ผมมีอยู่
    ปาเกียวแค่มันเป็นหมาตัวแรกของผมและชีวิตผม ด้วยผมเลยรักมัมและชอบพามันออกงานด้วยประจำถ้ามีโอกาส และปาเกียวไม่ได้กระจอกอะไรเลย มันมีดีตั้งแต่เกิด ทั้งสายเลือด ทั้งรูปร่าง ทั้งพละำกำลัง ทั้งฯ ทุกอย่าง ที่มีในตัวมัน

เรื่องที่สาม เรื่องคลิป ผมมีแต่คลิปปาเกียวอ่ะนะ ถ้าคุณจะเอาผมก็ให้ได้คับ

เรื่องที่สี่ ใบเพ็ดดีกรี เขาไม่ใช้แล้วคับ เพราะอะไรเหตุใดผมก็ไม่เข้าเหมือนกันนะคับ
    แต่ตอนนี้ทุกคนเขากำลังจะเปลี่ยนไปทำใบ ABC หรือ ABKC อะไรประมาณนี้อ่ะนะ

ปล.จบข่าวคับ พี่น้อง ตอบให้ทุกคำถามแล้วนะคับ
  • ตกหมดแล้วคับ พี่น้อง
  • อืม อะนะ ผมกำลังงงว่าผมไปกลับคำอะไรกับใครหว่า งานลากที่เชียงใหม่คุณไม่รับท้าจะให้ผมไปแข่งกับใคร ที่หนองปิ่งผมโทรไปคุยกับอาจารย์เรื่องเวลาและของรางวัลในการแข่งอาจารย์บอยบอกว่าไ่ม่สำคัญแค่เอาหมามาแข่งโชว์เฉยๆก้พอ ก็เลยตกลงแข่งแบบขำๆวัดใจกันเฉยๆ

โชว์หน่อยว่ามีหมาไรบ้าง หมาแดงหรือป่าว ผมคิดว่ามีแค่สองตัวเองครับตัวโชว์หน่อย ท่านเห็นหมาผมแล้วผมยังไม่เห็นหมาที่ท่านจะเอามาแข่งเลย กิจกรรมอื่นชอบเล่นขำๆครับแพ้ชนะไม่สำคัญ หากไม่มีเวลาฝึกก็ไม่เป็นไร เห็นว่าเป้นคนชอบกิจกรรมเลยชวน

คลิปคุณอาจจะไม่มีแต่แฟนคุณน่าจะมีของจากแฟนคุณให้หน่อยครับจะแถมคลิปปาเกียวหรือคลิปหมาฝึกลากมาด้วยก็ดีครับ ว่างๆก้ช่วยเอาคลิปการฝึกมาโชว์หน่อยครับ ผมจะได้มีแนวทางในการฝึกบ้าง

image
    ผมคิดว่าผู้หญิงในภาพน่าจะเป็นแฟนท่าน หากไม่ใช่ก้ขออภัยด้วย ผมเห้นถ่ายหมาทุกตัวในงานเลยคิดว่าน่าจะขอคลิปจากท่านผู้นี้ได้

ส่วนใบเพดแค่แจ้งพี่มิ้งก็พอครับ ให้พี่เค้าตัดสินใจเอง
    ไฟล์แนบ
    281776.JPG 176K
  • 5555555++++++++555555555++++++

ของดีไม่จำเป็นต้องโชว์คับ

:o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071: :o071:

ปล.ตอนนี้ผมขี้เกียจพิม อากาศร้อนๆ อารมไม่ค่อยดีคับ พี่น้อง 555++
    ไ้ว้อารมดีเมื่อไหร่จะมาพิมตอบนะคับ ท่านวี
  • ตกหมดแล้วคับ ดันหน่อย
  • ขยันเหน็บกันจริงจริ๊ง คู่นี้
    แล้วจะสมานฉันท์ กันได้มั๊ยเนี่ย
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/29182/stamp-rihenna#Item_10

เอาของเล่นใหม่ของลำปางมาให้ชมครับ แวะมาดันกระทู้ให้ด้วยครับ
  • เรื่องนี้ สงสัยจะ ยาว อ.บอย

ใช่มั้ยคับ ... คุณ ... เบี้ยว ซุปเปอร์ ... :-)) :-)) :-))
  • ขยันเหน็บกันจริงจริ๊ง คู่นี้
    แล้วจะสมานฉันท์ กันได้มั๊ยเนี่ย
    .............
    คนเลี้ยงหมาอ่ะนะ
    ก็ต้องกัดกันเป็นธรรมดาคับ พี่น้อง

กัดกันเหมือนหมาไงคับ 555+++ :-D :-D :-D
  • ซึมซาบ มาเยอะ เนอะเบี้ยว

ปาเกียว . ไข่ หายดี ละยัง
  • เรื่องนี้ สงสัยจะ ยาว อ.บอย

ใช่มั้ยคับ ... คุณ ... เบี้ยว ซุปเปอร์ ...
    ............5555++++
    ก็ว่าอ่ะนะ พ่อเลี้ยงเมืองพาน 555+++
  • พี่น้อง หายไปไหนกันหมดคับ
  • คนเชียงรายเค้าไปไหนกันหมดน๊าพี่น้อง